Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Mẹ ui có mấy spell copy của anh bị lỗi anh sửa giúp em được không?
    Ah nhắn dragon:tui sẽ làm bao nhiu spell? custom hero có melee spell ko?

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Hunter ko nói rõ spell nào bị bug thì làm sao anh giúp được vả lại chỉ có 1 spell dễ bị bug thôi đóa là spell multislash còn mí spell khác hình như ok hết mà B-)

3. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

devil xn có cái map TCHAOs beta , hôm trước nova chơi thử nhưng thấy hơi bị khó chơi và còn bugs , chả hiểu sao đang mua sách học rùi bị biến lên tận đâu , sau đó enemy đứng im lại cho mình kill , một lúc sau lại đánh nhau tiếp , các ability của Hero hơi khác và khó use ..dù sao cũng có cố gắng vì vậy tui cộng cho U luôn vào đây nhé , tìm lại cái Topic cũ khó quá

4. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to hunter: mấy cái chiêu của ông thì tui chưa coi kĩ nhưng nói chung là nhiều spell đó, theo tui thì có khoảng 30 con hero, 16 con melee + 6 con neutra(wên tên gòi)+8 con custom, ko biết đủ ko. 8 con custom có thể có hero import từ ngoài vô, còn về race thì tui đang làm, để 2 ngày nữa tui up lên cho ông lun: 4race + 1 special race + mấy cái nhà + 1 cái terrain hoàn chỉnh, sẵn tui import vài cái icon mới vô map dành riêng cho mấy cái spell bằng trigger của ông
    Hero có abilitiy gì thì ông tự làm đi gòi tui test dùm cho, ko phân biệt melee hay là custom
    MÀ tui còn 1 vấn đề wan trọng là mấy cái race lẫn unit và hero tui làm, tui ko biết cho nó tên gì cả mấy cái upgrade + item cũng chưa có lời giải thích, bác nào giỏi về eng và rành về phần text thì có thể làm dùm ko

5. Thedevilxn

Ka ka ông chơi ko wen đoá thôi chứ map đó dễ chơi lắm :)) còn vụ ông nói đang mua sách bị teleport lên Arena đó unit bị pause lại cho ông kill thì chắc là bản [T]chaos war 2.4 cũ lắm gòi hiện bản 2.5 đã fix lại hết goài ông muốn thử thì lấy về đi nó nằm ở trang trước trang này thì phải vả lại tui sắp cho ra bản chaos war-ex với nhìu creep hơn sẵn luyện micro luôn B-)

6. hunterxx

Mẹ ui ông up map lên tui làm hero còn cái khác sẽ nghiên cúu cho >_<.Thế này bao giờ xong map???Thui hero tui làm còn spell ông làm nhé. Tức là tui làm heroes ông làm spell. Sẽ có 33 heroes. Làm hạn nộp.....1 ngày ông fải làm xong 10 spell đoá còn tui lo.....33 heroes.Up map lên đi
    Xong gòi tui dzà ông làm trigger mỗi nguời làm 1 kiểu riêng ra 2 map gòi tui sẽ xem xét lấy ý tuỏng,ok???Anh devil sửa cho iem cái spell ice earth nhé
    Nhớ thì pót lên đi, làm xong 10 spell thì up lên gòi tui cũng up map lên
    Sao NOVA keo kiệt thế cho mỗi devil exp thui???devil cho NOVA ăn kẹo hả:))

7. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời ơi là trời, tui lo hết race + tất cả hero có sẵn trong war3 mà, thôi cứ như cũ đi, 2 ngày nữa tui up lên cho lo gì

8. hunterxx

Mẹ ui ông quên giải make map summer 2004 mà tui vừa lập ra ở war3vn hả
    Ability tui tạo ra phải phù hợp với heroes mà tui nghĩ ra ông để tui lo hero có đc ko?
    Có gì thì nói đi. Ko để tui làm thêm khoảng 10 ability mới và các hero nhé để ông tham khảo

9. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

cái gì, mấy hum nay tui vô cái trang đó ko đc bực thiệt, còn hero thì ông lo lun đi nhưng chờ mai tui up cái map có 4 race lên đã (4race chỉ là phần cơ bản chưa chỉnh tỉ mỉ chờ test cái đã),chờ mai đi tui up map lên cho, làm hero + ability cho lẹ nha gòi up lên đây cho tui lo típ phần race, hmmmmmmmmmmmm
    àh còn nữa cái vụ mà làm 2 cái map riêng biệt thì sao đc ko ổn đâu, tốt nhất là nên làm như cũ, mỗi người làm 1 chút (mới hợp tác là vậy đó, về sau rút kinh nghiệm) với lại dạo này tui cũng đang bận ôn thi xếp lớp, ông ráng làm cho lẹ đi gòi tui làm tip cho

10. hunterxx

Ông tuỏng tui ko fải ôn thi xếp lớp hả 16-8 này thi gòi cố gắng lắm mới làm map chứ
    Map ông up mau lẹ lên để tui xem, thống nhất tui làm hero và ability

11. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

gòi, cứ thống nhất vậy đi, ông làm ability trước đi gòi tính típ, chờ tui làm xong race + upgrade gòi up lên cho ông import mấy cái spell mới vô, đừng lo tui ko có đụng gì tới phần ability đâu, chỉ làm race + upgrade thôi, tạm thời bây giờ số hero là 40 ---> số ability là 40 x 4 = 160 abilities, làm đc ko, quá nhiều!!!!!!!!!!!
    còn phần race thì tui lo cho, xong gòi đưa lên cho ông coi thử nhưng tên thì chưa đẹp nhưng có thể đặt lại, cả phần upgrade cũng chưa có tên lun, mấy cái đó để làm sau cùng

12. DARK_KING

DARK_KING Youtube Master Race

gốc cây,phòng net,phòng game là nhà tui đó
    Devil ông giúp tui cái nha!Ông cho tui trigger mà khi Kill creep nó văng lumber ra đi tui tìm hoài mà không thấy,và trigger:tạo Unit(là building) tui chỉ tìm ra dòng lệnh remove nhưng dòng lệnh Create thì tui tìm hoài không ra!

13. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

bạn tìm kỹ lại đi trong trigger tạo unit có create mà......
    có bác nào biết cách dùng text để đổi màu chữ ko, có thể ghi cho em vài cái, cái text gì nè: |n|F..... tùm lum hết, ko sao nhớ nổi

14. Thedevilxn

-Trigger làm văng gỗ thì dễ lắm làm như vầy
    +Event:a unit die
    +Conditon:[boolean]player owner of dying unit belong to an enemy's player of killing unit->cái này có lẽ là type sai goài ông coi trong boolean kỹ 1 chút thì sẽ tìm ra cái này có cũng được mà ko cũng ko sao
    +Action:
    -[Player]Add 1 lumber to player owner of killing unit
    -nếu con bị kill là hero thì làm như vầy
    If dying unit is a hero equal to true then add 4 lumber......
    *Tạo unit là building là sao??? bắt mí cái building trai lính phải ko hay là tạo unit tại 1 điểm
    -Nếu là train unit thì tìm action order unit train/upgrade...
    -Nếu muốn tạo unit thì tìm dòng Create unit of type for player at region facing....

15. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

Một số cái tui đã add vô cái map này:
    - Có tất cả 4 race với 12 unit: mổi race 3 con: 1 melee, 1 piercing, 1 magic
    Melee giết Piercing, Piercing giết Magic, Magic giết Melee
    Đặc biệt, nếu kill đc 100 con lính thì unit của mình sẽ mạnh hơn (ra con khác đó mà)
    (Còn 1 secrect race chưa nghĩ ra, chắc sẽ là NAGA)
    -Làm 1 cái terrain mới toanh, mấy bác nào rảnh thì coi và nhận xét dùm cái terrain này
    -Nhưng: do làm 1 cái terrain mới nên phải import từ map cũ sang cái F6 và F4 but ko import đc cái variable nên 1 số cái trigger ko xài đc (sorry) nhưng variable rất ít, ông có thể làm lại mà
    Típ theo là dự tính, hehe
    Mỗi race có 4 cái upgrade:
    1 cái tăng attack damage cho melee(piercibg,magic) unit (5 level)
    1 cái tăng defensse cho melee (piercing,magic)unit (5 level)
    ngoài ra còn có 1 vài cái ability riêng cho mỗi race
    hiện giờ đang cần kiếm 1 người rành về photoshop để chỉnh sữa 1 số cái icon upgrade cho hợp, có ai mún hợp tác ko còn cách chỉnh thì có thể qua www.w3vn.uni.cc mà tìm trong phần map maker
    Ông thấy ý tưởng tui sao
    Bi giờ ông về ránh complete phần hero + ability lun đi (trong map tui có 3 cái chỗ chọn hero mỗi chổ 18 con hero và 1 con secrect hero) còn tui lo phần upgrade + item cho

16. hunterxx

Ê ê tui lo phần hero nhưng đoá là ý tưởng của tui chứ ko fải của ông nên tui sẽ làm 33 heroes ông liệu mà tính

17. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

đâu, ý tưởng của ông đâu, tui có thấy gì đâu, 33 con hero hả moi đâu ra mà nhiều vậy, hay là import thêm vài cái model mới vô chơi vậy mới đủ quân số chứ, ông down về coi thử cái terrain đi gòi cho ý kiến
    sorry vì đã phá hư mấy cái trigger của ông, chịu khó về làm lại đi nha (hư ở phần sound và variable)

18. hunterxx

Hihihi ý tưởng tui sẽ thể hiện lên map thui chiều up map cho khỏi lo 33 hero cả đoá
    Được không?

19. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

đc thui, nhưng mà ông có fix lại mấy cái trigger chưa vậy, 33 hero hả, tất cả có sẳn trong war3 hay sao vậy?
    chiều up map lên nha

20. hunterxx

Uhm sao ông làm lắm cái start location thế, nói rõ ý tưởng đi
    Nhận xét:cái terran ông làm hay lắm, có lời khen nhưng tui cóc hỉu ý tưởng của ông???
    Tui làm: phàn hero phía trên là melee, hai bên là custom và advanced, nhớ đoá