Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Yay mới nghĩ ra hồi tối sáng ra rảnh ngồi làm lun và test bug thấy chưa có bug gì nên post lên cho pà kon trong topic map maker xem thử nè vui lắm :D
    -Map gồm có 2 spell thôi:
    +Spell target unit copy:Passive spell khi mình bị ai cast bất kỳ phép nào vô mà là loại target unit thì mình sẽ có phép đó nếu phép đó level bao nhiu thì mình cũng có level tương tự :D khi mình có phép đó thì phép copy target spell bị mất để tránh bug và bớt dâm vì phép này cơ bản đã wá lời :p
    +Spell target point copy:Active spell muốn chôm phép em nào thì cast vào em đó khi nó cast bất kỳ spell nào loại target point spell thì mình sẽ có spell đó dĩ nhiên nó cũng cùng level với thằng kia lun :)) và cũng giống như spell trên phép này sẽ bị remove trong thời gian tác dụng khi nào mình xài spell copy xong thì mình mới có lại spell target point copy
    -Trong map này thì hero của mình có thể target vô bồ luôn và con lùn là nhân vật chính đó nha(tội nghiệp MK lâu lâu mới le lói được 1 lần :))
    -Trigger cực kỳ đơn giản ai nhìn cũng bít và ko hề dùng jass(tại có bít đâu mà dùng >_<)ai xài thì xài ko cần give credit cũng hông sao bít spell này do người VN chế ra là được òi :))

2. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

liệu lúc đang trong thời gian sử dụng phép chôm chỉa đó mà unit của mình bị chết hay bị cái gì đó tương tự thì lúc revive có bị bug không ?

3. Zeddy

để down về xem map của ông thế nào.
    Còn cái vụ cho bò ăn cỏ thì tui thử dùng blood rồi nhưng mà kiểu quái gì ấy, xấu lắm..như kiểu cho thuốc tăng trọng. xài nhiều vary quá chỉ sợ lúc chơi nhiều người lại bug.lẫn lộn vary của nhưng người khác...hu hu. Đang thử làm 1 item kiểu hồi máu để làm food cho động vật. hẹn ngày up load

còn về model..ai đó chỉ dùm tui cách add model vào map đi..làm mãi rồi không được..chẳng hiểu thế nào. Các map khác nó add vô ầm ầm mà mình dùng toàn bug..****

4. Thedevilxn

Ko hề vì sao bởi vì tui làm event là unit cast phép bị chôm xong thì nó mới remove phép cho nên ta có thể thoải mái đưa đầu cho nó chém trong thời gian tác dụng :D
    -Mới phát hiện 1 bug cực nhảm là khi xài chiêu copy spell target point xong roài chơi spell copy lâu lâu nó remove mât lun chiêu copy spell target point >_< nhưng mà map tui làm luôn luôn có sách học skill lại nên bug đó cũng coi như là fix roài :p
    -Xài bloodlust thì tui nói roài cái scale edit vừa vừa thôi pa ai biểu ông edit cho dữ vào roài kêu xấu :))
    -Variable thì xài array bằng với số player sẽ ko bị lẫn lộn đâu ông làm được save&load hero mà ko bít xài array àh nghi ngờ ghê #>:)
    -Nếu ông tính làm item hồi máu cho động vật thì làm kiểu này thử xem:Edit thời gian tối ít lại và chỉnh phần hp regenerate là số âm chỉnh thành night only thế thì tối con nào đói con đó chết :p

5. Champion_Kojiro

Champion_Kojiro Youtube Master Race

ua ma lam map moi sao vay anh hung warcraft 3 chi em voi
    nhung lam sao de de~ lien lac voi anh vay
    hay la anh chi em nick yahoo cua anh di co gi lien lac nhau nha

6. Thedevilxn

Post có dấu đi ko có dấu đọc ko hiểu gì cả muốn tìm tác giả map anh hùng war3 àh ko thấy hắn trong đây mà cũng chả bít ai là chủ map đó nữa có điều map đó làm ko hay lắm custom unit,item,spell ko hay bằng mí map của các map maker trong đây >_<

7. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

Hé, bây giờ em chỉ post mí cái linh tinh được thôi chứ không có thời gian xem map :((, hix hix. Mí ông newwbie này cũng vui tính quá ha.
    Bây giờ chắc post bài chỉ để giải đáp thôi, không test được gì hết.

8. Zekareisoujin

Bố Zed này vui ghê ha, tui để ý thấy cái blôdust được mà, khong có gì là tăng trọng cả đâu. Sang đây thì cũng không làm map được chứ đừng nói là lâu lâu lạin gửi một map lên. Ok, cố gắng làm được cái tycoon đó. Tui không có thời gian mà tìm được modelo cho ông đâu. Tự túc. Mà vào năm học thì có lẽ ngồi máy suốt ngày, sẽ tham gia CCA Dât Shack :))

9. Zekareisoujin

Ủa, chi kỳ vậy? Đang tự nhiên sau một thời gian quyay lại tự nhiuên forum cấm không sử dụng hình quá 100 Kb, mà hình mình đâu đến?

10. Zekareisoujin

Bên này máy game phê phê thật, dùng đánh đã lắm :)). Mỗi tội S$2 / hour. Nhưng đối với dân scholar thì lại tương đối rẻ. Đánh war cực đã. Toàn cd key xịn. Hôm qua sướng, củ hành đuwợc thằng bạn em 2 trận trắng :)). Máy sướng lắm, mê lun, nhất định phải mua được cd xịn và máy xin bên này về VN đãi anh em.

11. Zeddy

thằng này..câu bài nhiều thế muốn lên bảng phong thần ah..cẩn thận đấy. Lên lv cao thế mà bị gameover thì khốn.
    Tui lấy được cai model của con bò rồi..nhưng khỗ nỗi nó đi 2 chân sau..nhảy choi choi lên..khong xia được..hè hè bít cách ađ model rồi nhé
    tui làm được cái trigger để nó ăn rồi lớn lên rùi..xài blood chán thí mồ..không hay

12. Zeddy

chú zeka sướng nhỉ..chơi war thoải mái là sướng rồi. ở nhà dang phải chật vật với mấy môn học nè..sợ nhất là thi lại. ra tết anh mắc adsl rồi thì tha hồ..khà khà khà.
    À có tin buồn..hungwar lần trước ra clanvie để gặp mặt Nova thì bị hack mất cái dép 3000.. :D :D :D

13. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

có bác nào biết cách mở mấy cái map DDay ko vậy. chỉ mình với

14. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Hê hê mới mấy hum ko gaẹp lại anh em dzui phết, but chưa có ai trả lời câu của tui hả??tui thấy dùng demolisher là hay nhất

15. Sell_CD

Sell_CD Youtube Master Race

jhehhe, chú zeddy nói thế thì chết tui mẹ nó chứ Clan Vie , tui thấy cái Clan này mà không "refesh" thì sớm muộn là tèo!
    Nè khi nào về thì gọi điện nha tui chờ đó , đi chiến lấy 1 bữa nhỉ
    Hu hu hu thi mem ở Venga gặp đúng LInh[hp] mẹ thế này thì còn mơ mộng gì ><

16. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Mở mấy cái map DDay có gì khó đâu!!!
    Đầu tiên bạn phải coi Map đó là của bản Patch nào, bản Patch đó War của bạn đã có chưa, Chưa có thì update lên, còn ko có thì thôi...nghỉ chơi Map đó!!!

17. Thedevilxn

Noob map đã lock noob mà mở được mới ghê ko bít thì im đi ở đó mà dùng đúng patch từ 1.13 đã có thể mở 1.17 nếu map ko lock nhưng mà mấy cái mới thì nó ko hiện lên thôi >_<
    Sell_cd là hùng war3 àh hum nào cho tui mượn 1 cd key được ko dạo này muốn tập đánh melee mà mí cái cd key free cứ bị trùng hoài T_T

18. Thedevilxn

19. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

ko phải mở ra để chơi mà là dùng trương trình tạo map để mở nó ra á. để mình chôm mấy tằng tướng mới trong đó đó

20. Thedevilxn

Muốn hình hero mới thì vào www.wc3campaigns.com tìm phần file-->tìm model vào đó tha hồ mà down tụi dday toàn lụm ở trỏng ko chứ đâu