Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. Zeddy

Zeddy Grande Magico Rhiannon

thế mà cũng đòi lài spell ngược.nếu vừa tăng máu vừa đánh nhanh thì hiệu quả hơn unholy.CHán chết..chẳng có gì hay ho cả.Mấy bác làm spell nào phải ballance một chút..tức là có thể sử dụng trong game melee mới hay.chứ làm một đống phép khủng thì để làm gì.

ANH EM CHÍNH THỨC CẢNH CÁO THẰNG ZEKA NHÉ. MUỐN CÂU BÀI THÌ CÚT SANG CHỖ KHÁC MÀ CÂU. CÓ GIỎI THÌ CÂU THỬ 5,6 BÀI MỘT LẦN XEM MOD CÓ CHO CHÚ LÊN BẢNG KHÔNG ?

2. Zeddy

hôm nào anh tặng chú Zeka một bài map hay cực..đảm bảo cool không kém gì bài Zeddy Liveshow lần trước đâu.he he. Lần này nhân vật chính là chú đấy. Đợi nhé..vài hôm nữa. Bớt câu bài đi nhé..tốn đât của forum lắm

3. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

spell là cái gì vậy hả bác tui dọc nó mà chẳng hiểu gì hết

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Spell hay skill hay coàn gọi là skill là các phép mà hero dùng trong các map đó mà làm phép mới thì có 2 loại chính
    1-Tạo 1 ability mới roài edit nó khác đi vd như có aura đi nhanh thì mình làm lại thành aura đi chậm cái này khá đơn giản vì chỉ việc chỉnh tới chỉnh lui thoai :D
    2-Tạo 1 spell mới dùng trigger làm cho nó khác hoàn toàn vd như phép copy phép của tui chẳng hạn trong WE làm gì có sẵn đâu phải ngồi động não mới lòi ra đó chứ :p

5. Zeddy

bác hacker quá gà..xin lỗi nhé. CHắc bác chưa dùng WE được nhiều nên chưa bít.. Tui đang viết một cái bản hướng dẫn sơ qua WE cho người mới tập chơi..khi nào xong thì uplên cho forum. có gi phải nhờ devil, TTM làm cố vấn,, tui còn mấy phần chưa bít sử dụng như AI, array

6. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

@Zed:
    Hé hé hé, chưa bít sử dụng array với AI mà đã to mồm kêu người khác noob. :)):))
    Vớ vẩn, sử dụng Holy Frenzy ở trong CGMap cơ, ai bảo ở trong melee đâu. Mà muốn trong melee balance thì chỉ cần giảm chỉ số xuống là xong. Nói linh tinh là giỏi.

7. Zekareisoujin

@Devil:
    Cái gì mà kinh dữ vậy? Làm sao mà tăng lên liên tục được? Thế này thì invincible rùi.
    Thực sự thì cả 2 lần em dùng Holy Frenzy đều bug. Do đó phải thay bằng Holy Shell vừa tăng máu vừa tăng damage. Nhưng tăng attack speed vẫn cool hơn. :D

8. Thedevilxn

Được chứ chỉ việc làm lại thoai mi mốt tui up lên là bít liền #>:) spell đó tếu dã man :)) ko invincible đâu pa cái đó là thử nghiệm chứ trong map arena của tui tui giảm lại roài max 40 target và mỗi lần jump thì chỉ tăng 10% thôi :p
    Holy shell thì chắc là inner fire roài tăng damage và hp regeneration hoặc cũng có thể là battle roar
    -Hỏi mọi người 1 câu nhá how to detect reincarnation :p

9. Chipp

Chipp Mega Man

Ông Devil có màn nào nữa mà ông chấm ko, up lên để Chipp tui down về chơi xíu đi, mấy nay ở nhà luyện mệt quá mà ko có trò nào chơi hết. ^_^ Thanks

10. huynhvanbao

huynhvanbao Youtube Master Race

mình định tạo map theo kiểu tấn công 3 đường đó các bạn chỉ mình nha
    mình hiện tại chả biết gì cả
    mình muốn các bạn có thể hướng dẫn cho mình một cách hoàn chỉnh cách làm map từ việc lấy tướng đến các phép của tướng cũng như map 3 đường thật vậy được ko các bạn
    nếu dược thì các bạn có thể gởi qua imail của mình
    [email protected] (hoặc trên diẽn đan này cũng dược)
    rất cám ơn các bạn
    vì mình đang là chủ một phòng game ở bạc liêu
    và chỗ mình thì rất thích các map thể loại đấu tướng 3 đường và đấu trường
    mình rất cảm ơn các bạn ^_^
    nhanh lên các bạn nhé

11. Thedevilxn

Nếu hiện tại ông chưa bít gì hết thì tốt nhất là lên mở world edit ra ngồi tập làm wen khoảng 1 tuần sau đó thì lên đây hỏi lại chứ nói thật bi giờ mình chỉ bạn cũng ko thể nào bít hết cách làm 1 map 3 đường như bạn nói đâu vì nó khá phức tạp gồm những phần như:
    -Tạo terrain hay xây địa hình cho map-->cái này ko khó lắm nhưng mà muốn xây 1 map đẹp thì hơi khó :p
    -Chỉnh sửa unit+tạo thêm unit mới từ các unit có sẵn
    -Lập trigger cho map-->vd như các hero của map 3 đường chết 1 thời gian sống lại hay làm cho lính hai bên tự sinh ra roài chạy wa nhà bên kia đánh đều phải xài trigger-->nếu mà khá anh văn thì cái này ko khó tui ngu anh văn mà vẫn bít làm nè :D
    -Chỉnh sửa+tạo thêm item
    -Ý tưởng về luật chơi trong map và cách set phép cho hero,item,unit mới là wan trọng nhất :D

12. Thedevilxn

Tui ko có map nào chơi thường cả chữ ký của tui là map micro do tui làm đó ông có chơi melee thì lấy về mà luyện micro :D

13. Zekareisoujin

Chỉ ở đây thì mệt lắm. Không biết bao giờ chỉ mới hết được từ đầu cách làm một map basic - kiến thức cơ bản. Topic này bây giờ đã lên những cái chuyên nghiệp thật, chắc mí ông newbie không hỏi được gì đâu ngoài việc tự học, hix hix ::(

14. Zekareisoujin

Lão Zed chết tiệt thật. Xem map liveshow mới của lão làm, mang tiếng là làm cho tui chưa? Chết tiệt. Xả lão một trận ở bên topic kia rùi. No need to xả đây nứa. Lão chờ khi nào tui về VN.

15. acelightning

acelightning Youtube Master Race

tui cũng vậy tui thích sao cho mà lúc mình đã mạnh lên thì lính cũng mạnh lên thì mình
    đánh mới đã tay chớ .vậy có ai hảo tâm mà ra tay giúp đỡ ngộ nha
    cám ơn bà con trước đi

16. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Spell test của hunterxx tham dự: cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool cực cool

17. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

hehhe chúc thằng em làm map ngon , hehhe thằng anh bây giờ chán làm map quá!!!!

18. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

ủa thế có anh em nào biết là làm thế nào để chơi world of warcraft3 không??chỉ thằng anh với!!!

19. Zeddy

to hungwar:
    chẳng bit wow đã có chưa nhưng thấy clan vie ra giá 45$ một bộ cd xịn..mẹ ơi bố ai dám mua.
    to zeka: chú có giỏi thì viết patch hướng dẫn WE đi, anh mày chỉ bít đến thế thôi mà vẫn làm được map đấy có sao không ?. Hè hè còn hơn cái loại không bít import model..khà khà. Ở đời phải bít mình là ai chứ. khiêm tốn bớt đi không lại bị thằng nào nó lập hẳn topic ra chửi như lần trước thì khổ.

20. Thedevilxn

Mới coi xong spell của hunter phải công nhận spell ko cool tí nào cả đếch có effect gì hay mà hình ảnh thì chỉ có đất rung là tạm được thoai coàn lại ko có gì hết >_< thế mà dám bảo spell cực cool àh cho hunter **