Cách lên đời và chiến thuật bronzo age

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi bosslong (* : *), 11/3/03.

1. ZicZic

ZicZic T.E.T.Я.I.S

Dân nhiều hay ít phụ thuộc rất nhiều yếu tố: bản đồ gì, quân gì, 1v1 hay đánh team, khi đánh team cũng tuỳ thuộc vào vị trí mình ở trong hay ngoài nữa chớ,
    Bản đồ huge đi chăng nữa ở mà ở ngoài mà đẻ nhiều dân chỉ có nước dọn nhà đi qua nhà đồng minh mà phát triển(khi đó thì đồng minh cũng chẳng ổn đâu)

2. nitro

nitro Donkey Kong

LargeThanLife nói sai rồi ,tôi đánh 24 dân đời 3 mãi đây mà có bao giờ chết đói đâu .Chỉ có Shang mới chơi 28-30 dân thôi ,hoặc đánh Gigan
    thì mới chơi nhiều dân thôi !
    Mà tại sao lại sợ ở ngoài ,tôi lại rất thích ở ngoài vì tôi thường lên nhanh hơn đối phưong nên sang càn quét trước khi đối phương kịp đánh
    Chơi gì thì chơi lợi người lợi ta thôi ,nếu đã giỏi thì kiểu gì chả chơi được !

3. LargeThanLife

LargeThanLife Mario & Luigi

Thì tui đang nói đánh Gigan mà bác Nitro ( nhiều Nd chúc để lỡ bị quăng đá thì còn có cái fát triển)
    Đánh Team(4v4) nếu nằm ngoài cùng thì fải nhận nhiệm vụ cao cả là quăng đá hoặc chém rìu tụi nó ( sau này có gì thì đi bụi). chơi chừng 20-22 chú thôi :)

4. RUOITRAU_tn

RUOITRAU_tn Youtube Master Race

he he lâu rồi không vào nitron nói gì (Chơi gì thì chơi lợi người lợi ta thôi ,nếu đã giỏi thì kiểu gì chả chơi được vậy ) tớ nghĩ cậu nói thế thì cậu chưa chắc là cao thủ thực sự rồi, núi cao có núi cao hơn, cao nhân có cao nhân trị. Người gỏi là người biết mình biết ta biết tận dụng tốt nhất cơ hội mình có, luôn đặt mình vào thế thua để phấn đấu không tự cao tự đại đấy mới là cao thủ thực sự hãy chiến thắng chính mình đi nitro

5. nitro

nitro Donkey Kong

Cậu RUOITRAU_tn nói vậy là hơi quá rồi đấy ! Tôi
    đâu có tự cao tư đại đâu ! Có lẽ cậu chưa hiểu ý tôi muốn
    nói rồi . Tôi nói ''Chơi gì thì chơi lợi người lợi ta thôi ,nếu đã giỏi thì kiểu gì chả chơi được " là ý muốn nói khi chơi nếu mình ở vào thế bất lợi thì đối được lợi còn không thì ngược lại ,vậy thôi nếu đã
    chơi giỏi rồi thì tình huống nào cũng chơi được chứ đâu phải cứ
    phải ở vào thế có lợi hơn đối phương mới có thể thắng được .
    Ngoài ra việc cho mình là cao thủ chả có gì là xấu cả
    NẾU KHÔNG TỰ TIN VÀO CHÍNH BẢN THÂN MÌNH THÌ MỌI SỰ
    KHIÊM TỐN CHỈ LÀ GIẢ VỜ MÀ THÔI !

6. Oliver Twist

Oliver Twist Legend of Zelda

đúng vậy mình cũng rất hay chơi BT nhưng chỉ chơi ở iron vì ở chỗ mình bọn nó toàn chơi bron thôi 8 mà chơi giga mà nên tài nguyên.

7. Oliver Twist

Lần này tôi giới thiệu với các bạn cách lên đời và chiến thuật 2đấu 2 ở bản đồ Gimantic(với tất cả các loại quân bạn đều có cơ hội dành chiến thắng) khi bắt đầu chơi quàng 2 nông dân cho xây 2 BE , dùng 1 nông dân tìm mỏ quả sau đó bạn chỉ nên cho 6 nông dân hái quả và 6 nông dân chặt gỗ bắt đầu từ nông dân thứ 13..20 yêu cầu phải tìm dược từ 2cho đến 3 đàn hươu 6 con và từ 3 đến 4 con voi và bãi lương dự phòng thứ 2 hoăc 3 .Vì là bản đồ Gimantic lên bạn không cần phải lên đời nhanh lên bạn có thể tuỳ theo tình đẻ từ hình bạn có thể 32-36 thằng dân tuy lên đời chậm nhưng một khi lên đời bạn không còn lo lắng gì về tài nguyên vì lúc đó bạn đã có 1000 lương và gỗ (lúc đó ít nhất bạn cũng đã có 8 nhà quân tha hồ mà ra quân lúc đó bạn chỉ cần một đập là quân của bạn có thể đánh tan bất cứ đối thủ nào mà chỉ đánh có 24 thằng dân ) lúc đó chỉ cần 5 phút là bạn đã cho đối thủ gameover

8. Oliver Twist

Lần này tôi giới thiệu với các bạn cách lên đời và chiến thuật 2đấu 2 ở bản đồ Gimantic(với tất cả các loại quân bạn đều có cơ hội dành chiến thắng) khi bắt đầu chơi quàng 2 nông dân cho xây 2 BE , dùng 1 nông dân tìm mỏ quả sau đó bạn chỉ nên cho 6 nông dân hái quả và 6 nông dân chặt gỗ bắt đầu từ nông dân thứ 13..20 yêu cầu phải tìm dược từ 2cho đến 3 đàn hươu 6 con và từ 3 đến 4 con voi và bãi lương dự phòng thứ 2 hoăc 3 .Vì là bản đồ Gimantic lên bạn không cần phải lên đời nhanh lên bạn có thể tuỳ theo tình đẻ từ hình bạn có thể 32-36 thằng dân tuy lên đời chậm nhưng một khi lên đời bạn không còn lo lắng gì về tài nguyên vì lúc đó bạn đã có 1000 lương và gỗ (lúc đó ít nhất bạn cũng đã có 8 nhà quân tha hồ mà ra quân lúc đó bạn chỉ cần một đập là quân của bạn có thể đánh tan bất cứ đối thủ nào mà chỉ đánh có 24 thằng dân ) lúc đó chỉ cần 5 phút là bạn đã cho đối thủ gameover

9. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Chà lại thêm một trào lưu đẻ 32-36 dân rồi ,tui thấy có nhiều người thích đẻ 32-36 dân ...Cách đẻ này không biết phút bao nhiêu mới lên xong đời 3, chỉ sợ lúc lên xong đời 3 thì nhà bị dọn mất ..Mặc dù chơi gigantic nhưng nó lên đời trước cả 3-4' thì tìm ra nhà mình vẫn còn dư khối thời gian để dọn bớt dân cho giảm dân số hehe

10. Thien_tuong

Thien_tuong T.E.T.Я.I.S

chà lại còn chơi 2-2 bản Gi nưa chứ Hu đã xa lắm rồi thường 2-2 thì bản đồ Lar thui các pác à !

11. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

2vs2 bọn tui hay đánh Huge
    mà đẻ 32-36 nông dân cơ à?knih quá,tui chưa bao giờ đánh được như thế/híc híc thế phút thứ bao nhiêu thì xong đời 3 thế?

12. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

nếu chơi nhiều dân như vậy là có kế hoạch lâu dài rồi, chơi kiểu vậy thì phải có một người bảo vệ khỏi sự tấn công còn người kia thì phát triển

13. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Đẻ 32-36 dân thì lên thẳng đời 4 luôn là chắc rồi ,nếu thế thì phải hy sinh một thằng thôi ..Nếu cả hai cũng đẻ cỡ đó thì chắc là tiêu ..Tui đoán chắc phải phút 17 mới xong đời 3 là ít ,để có lạc đà nữa thì chắc là bị dọn nhà mất thôi ..Mà đánh như thế cũng không phát huy được cách đánh đời 3 ,vì đã lên thẳng đời 4 rồi
    Nếu đánh 4vs4 ,mình được 3 thằng che ở ngoài thì đánh lên đời 4 với 32-36 dân là tốt ,tạo được yếu tố bất ngờ với phe kia

14. saboteurvn

saboteurvn Mr & Ms Pac-Man

Ặc ặc, chơi 32 nd mà không lên đời 4 luôn thì đúng là điên thật, chơi như thế thì dei sớm thui chứ đánh đấm gì nữa híc . Chơi như thế đúng là gà híc , tui chưa chơi nhiều nd thế bao giờ, chỉ 30 nd là nhiều lém rùi, tất nhiên là lên đời 4 luôn, phải nhờ cả đồng đội hỗ trợ thì mời ok được .

15. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

lên đời 4 cần quái gì phải nhanh, khi đánh nhau mà lên đời thì móm tài nguyên mất, tốt nhất là đợi tình hình chiến sự tĩnh lặng rồi mới lên đời để gây bất ngờ cho quân địch ở lần đánh sau

16. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Lên đời 4 mà không cần nhanh thì có mà ăn cám thay cơm mất ! :))

Thế hieulna nghĩ bọn nó để cho bạn ung dung lên chắc . :-?
    Bảo đảm là nếu không lên nhanh thì chỉ có nước ... lấy dân ra đỡ thôi . 0:)

17. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

Làm sao mavf lên nổi?trình dọ tầm tầm nhau,tên nào có ý định lêm dời bốn là biết lièn,đời ba là đã lấ @};- y ngựa đi chiến rồi.nếu lên đời bốn đuwọc có mà chơi 4 chọi bốn thì may ra mới được.

18. Thien_tuong

Thien_tuong T.E.T.Я.I.S

đã lên 4 :1 là dân Per ... hay chỵa nhà ... hay bạn ở góc trông được đồng đội bao bọc kín ... nói chung đã Gi mà 4-4 tuỳ quân mà lên 4 , quân nào ko chiến lợi đời 3 thì tranh thủ mà cửng cho nhanh lên 4 ko thì die sớm !!!!

19. saboteurvn

saboteurvn Mr & Ms Pac-Man

nếu mà chơi 4v4 thì đất chật lắm, mình không thích chơi như thế, nói chung nếu gạ 4v4 là mình té ngay, khó điều khiển, với lại máy lại hay bị giật nữa chứ. Thường thì nhà mình ở trong góc , được đồng đội bao bọc thì mới tranh thủ lên chứ, ai ngu ở ngoài mà lên, ặc .

20. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Các bác làm em choáng quá,đánh huge mà lấy 32 thằng dân thì giỏi quá.Em chỉ lấy 20 thôi,làm sao mà lấy dân nhiều vậy mà vẫn lên đời nhanh được.