Cách lưu lại hình ảnh ván cờ !

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi CaroVN, 17/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CaroVN

CaroVN V GVN Veteran

Bước 1
    Chụp ảnh màn hình nhấn phím Print Screen trên bàn phím
    lúc này có một tấm hình về ván cờ đã được lưu trong máy.
    sau đó bạn vào Start --->Programs---->Accessories---->Paint
    vào trong Paint bạn nhấn vào Edit ----> paste bạn sẽ thấy tấm hình đó hiện ra trong paint bạn dùng công cụ cắt phần hình mình cần ra sau khi cắt bạn nhấn chuột phải vào tấm hình đã cắt chọn cut rồi vào File ---->New sau đó bạn paste tấm hình vừa cắt vào đó ----> trỏ chuột vào tấm hình đó nhấn chuột phải chọn copy to lúc này bạn tốt nhất là chọn copy đến Desktop nhớ đặt tên cho tấm hình lúc này trên Desktop đã có tấm hình bạn cần.

Bước 2
    upload tấm hình đó lên một trang lưu ảnh nào đó để có thể giữ được hình trong một thời gian ở đây tôi chọn là www.photobucket.com

cách tạo một tài khoản trong photobucket.com
    Vào join now
    nó sẽ hiện lên cái bảng sign up
    Username :???????
    Password : *******....(gõ 2 lần 8 ký tự trở lên )
    nhấn vào Next step nó sẽ hiện lên cái bảng One last step
    bạn điền các thông tin cần thiết vào chú ý : Email điền email có hòm thư vào để sau đó còn kích hoạt, Country:chọn United States ZIP/Postal Code :12345
    sau đó bạn vào hòm thư kích hoạt lúc này bạn đã có một tài khoản trên photobucket

Bước 3
    Upload ảnh lên diễn đàn
    trước hết bạn vào acc của mình trong photobucket
    nhấn vào Browse... chọn đường dẫn đến tấm hình mình cần sau đó nhấn nút Upload
    chờ ít phút tấm hình của mình đã được lưu lại trong tài khoản của bạn bây giờ bạn chỉ cần copy lại link của nó trong photobucket và đưa lên diễn đàn
    trong bài viết của mình bạn nhấn vào biểu tượng trái núi sau đó điền link của mình vào thế là xong vd:

bây giờ bạn có thể khoe chiến tích của mình hay khi gặp những thế cờ khó cần người giúp đỡ bạn có thể up lên để mọi người giúp bạn...chúc các bạn vui vẻ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.