Cách luyện tướng Hero III

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi HeroHaNam, 31/10/06.

1. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

em ở tp hcm anh ơi:D:D:D:D:D:D

2. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Vào đây thấy mọi người nói đến mấy map!

Hic, các map hay trên mạng mình chơi khá nhiêu rồi. Mấy cái map the empire of the world 1 thì chỉ tầm 10-11 tháng là phải xong. Map 2 thì có thể 12-13 tháng.

Đang đánh lại map Unleashing. Thấy duy nhất có map này để cho mình cố gắng. Lần trước cố gắng lắm thì 14 tháng mới kết thúc. Hic, đánh 7x9999 em rồng level 10 toát mồ hôi hột mới xong. May mà lúc đấy cũng có tới gần 10000 em vượn rồi đấy!

Đang đánh tới khu Titan.

Đố các bác làm thế nào để đánh con tướng nó chỉ số ngang ngang con tướng mình(mỗi chỉ số nó kém khoảng 5). Phép thuật giống nhau vì cùng học ở thành Titan ra mà. Quân thì nó có sơ sơ khoảng 250 em Titan, 800 em naga, các quân khác cứ thế mà tính ra.

Mình thì có 49 em chaos, (hic, chẳng nhớ hết. Mọi người vào đây xem ảnh vậy) http://www8.ttvnol.com/forum/f_341/857587/trang-4.ttvn

À trong đấy có post một số bức ảnh mà tôi đánh qua chụp cho mọi người xem.

Tướng nó có bản vật + 2 speed, cái vòng cổ + 3 luck ánd morale. Tướng mình chẳng có gì nên hồn cả. Có cái còng :D Vào trận tướng nó đi trước tướng mình!

Các bác nghĩ ra chiến thuật hiệu quả đi nhé. Trong trang còn có cảnh tôi có tầm 4700 em vượn đấu với nó có 6000 em rồng đỏ và 6000 em rồng đen (con special rồng). Nó cứ clone rồng ra, khè 1 nhát đi 2000 em vượn của em! Các bác cũng thử nghĩ xem có cách đánh nào thắng ko!

3. duchuy244

duchuy244 Youtube Master Race

ne` ban can hoc skill Intelligent cho tuong MAGIC(rat can thiet) vi no tang mana len toi may tram lan ,tuy` theo diem Knowledge cua ban nữa:whew:

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Lâu lắm rồi tớ ko còn động đến H3 , bây giờ thực sự là ko còn đất mà cài H3 , nhưng thấy tướng nó đếch có đồ gì chống Mind Magic như vậy thì tưởng là đánh dễ ợt chứ . Để lên đến 14 tháng , hèn gì mà quân nó nhiều như vậy . Thông thường tôi chơi chưa có cái Map gì mà để đến tháng thứ 5 , tùy Map đường dài hay ngắn chứ còn thường là chạy thẳng mà đánh . Chiến thuật cái này tôi nghĩ cứ blind , berseck và force field thôi . Tướng chính có Retreat được ko ? Nếu được thì có lẽ chẳng còn gì đáng bàn , hết Mana thì Retreat , nó chẳng trụ nổi lâu đâu .

5. bang_gia

nhìn số quân của nó ma em bủn rủn chân tay::(

6. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:D To 32tst: Bạn up file save trước khi đánh nó và map lên đi, có thực tế mới dễ tính. Tính trên giấy ko hiệu quả.

7. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

Oho:
    map unleashing the bloodthirsty, 7x9999 con rồng level 10 ở cuối bản đồ đánh dễ ẹc, mấy con rồng đó chạy dông ngoài đường, ko có tướng điều khiển. mà map này ko có tavern, ko retreat dc tướng chính, mà chỉ cần retreat lả thua, điều kiện ko dc mất tướng chính, đường đi thì ngoằn nghèo, mà cũng nói luôn, map này ko có market, ko mua bán j dc, ko có crystal, co may nghìn con rognf vàng với gấu, nhưng ko mua dc, ko có crystal...

Mấy bác chỉ đánh mấy map thông thường có sẵn trong máy thi nói làm j, 4,5 tháng là nhiều lắm rồi, mấy cái map đó, chỉ để cho newbie chơi thôi. Còn các map tạo sẵn, với rank 9,10... bác mà chơi trong 5 tháng thì cái thằng tạo ra map đó là con gà à, mấy thằng rank nó trên astral cũng là con gà nốt.:))

Cần j phải up game đã save, với lại up lên để mọi người khóc thét à :))

Người mà chơi cái map the empire 2 đến 18 tháng chưa xong thì làm sao chơi dc... :))

8. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

Các bác ko chơi map bao giờ nên ko rõ cũng phải thôi bác s60 ạ! Bài đấy tướng nó cho sẵn ngay ban đầu 6000 em rồng đên, 6000 em rồng đỏ rồi. Tới tháng thứ 14 hay 15 thì chẳng ảnh hưởng gì cả!

Còn ảnh thì tôi post bên link bên kia rồi, các bác cứ sang xem rồi nhận xét.

À, có trận tôi đánh 7x9999 em vượn trắng trong khi mình có một tí quân. Tí tôi up lên http://www8.ttvnol.com/forum/f_341/857587.ttvn

Các bác cứ vào đó mà chơi nhé

Với quân như quân của tôi, chỉ số tầm 50 tất tần tật. Mana 2000, tôi đánh thắng trận đấy mà ko mất 1 quân nào (kết thúc trận mana còn tầm 1400). Phép có nói chung đủ từ level 1 - 4

Tôi đố bác nào đánh được như thế đấy!

Các bác toàn đánh mấy cái map dở hơi cho sẵn trong máy thì nói làm gì!

À, hôm qua có đánh 1 trận cũng khá hay.

Đánh qua cái cửa có 7x2500 em ngựa 1 sừng (level 6 thành rampart). Cửa chống tất cả các phép, phép thuật coi như vô nghĩa nhé!

Quân mình

2000 em chaos

300 em Titan

4 em cung vàng grand elf gì đó thì phải

1 em chim thunder bird.

Chỉ số tướng tầm 50

Tớ đánh chết toàn bộ 7x2500 em level 6 đã update đấy mà chỉ chết duy nhất 1 em cung vàng!

Đố các bác đánh kiểu gì!

9. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Trúng 2 bác hàng khủng bên TTVNOL sang đây chơi rồi. Hị hị. Mình làm mod box này thấy xấu hổ quá.

10. Arabia

Lol , cái gì mà ko bao giờ đánh Map người làm . Chỉ có điều nghỉ chơi H3 đã từ lâu lắm rồi nên ko biết rõ các Map nổi tiếng H3 hiện giờ ra sao chứ các đây khoảng vài năm thì nói chung là quá bình thường. 7*9999 con gấu thì có gì đáng kể khi có tới 2000 Mana , tha hồ Slow rồi bilnd , berseck con nít nó cũng chơi được , đánh còn ko mệt bằng chỉ có 1 stack 9999 gấu , thách đố làm cái gì cho nó nhục người thách . Về Map có sẵn trong máy , dở hơi hay sao mà chỉ chơi trong đó vì ... chơi tầm 1 tháng là đảm bảo ko còn gì chơi , trong khi tớ đánh H3 cũng được độ vài năm . H3 H4 , H gì cũng thế hết , cho đến lúc tớ nghỉ chơi thì bất cứ Map nổi tiếng nào tính tới thời điểm đó tớ cũng đều chơi qua hết rồi . H4 thì còn nhớ mấy Map được như kiểu Angels are back ... , mà bây giờ cũng chẳng mấy khi sờ tới H4 vì còn mải óanh H5 . Ko ngờ vẫn còn nhiều anh em chơi H3 chưa oải .

11. bang_gia

mấy bác là cao thủ mà toàn đánh đố anh em ko, đánh như thế nào kể cho anh em nghe coi:cow:

12. 32tst

32tst Mr & Ms Pac-Man

hic, có gì đâu mà khủng! Tại bác s60 rủ rê lôi kéo sang! Mà cũng tại box heroes mấy hôm trước lỗi ko vào đc nên cũng định sang đây xem mọi người thế nào! Thấy mọi người căn bản chỉ chơi về random map nên cũng hơi buồn vì các map chế sẵn (tôi có tầm vài trăm map như thế) đánh khó và hay hơn nhiều. Ít nhất nó có cốt truyện, đi lại cũng vui hơn!

Hic, tôi đó bác đánh mà ko chết con nào đấy! Bác chỉ nói phét là giỏi. Đánh đúng vùng đất của gấu, trên đường đi nó xòe 1 nhát thì vồ 1 nhát bác chẳng còn con chaos nào mà hồi sinh! 2000 mana, nhiều thật đấy nhưng ko đủ hồi sinh 1500 em chaos!

Vấn đề là tôi đánh còn tới 1400 mana cơ! 7 em gấu đi 2-3 lượt là tới, bác chạy kiểu gì thoát được mà ngồi tán phét ở đây? Bác có giỏi tạo thử bản đồ rồi chơi thử xem như thê nào?

nói thêm!

Tôi chơi H3 từ năm 99 tới giờ, ko chơi bất cứ thứ gì khác! Tôi chơi đủ các thê loại trên trời dưới biển rồi (trừ cheat thì tôi ko bao giờ dùng ra). Chứ nói tới chiến thuật trong từng trận đánh thì hiện nay ngoài s60 ra tôi chưa thấy ai khả dĩ có các chiến thuật đánh như tôi! Nói thật lòng ko lại bảo anh em kiêu!

À quên, 7x9999 con vượn đấy

Đố các bác đánh thắng đc mà ko dùng berseck

Dùng phép gì đánh nó bây giờ? Tôi đánh bọn này cũng chẳng dùng berseck!

13. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

a.c.
    cái ông Arabia giỏi quá ta. Ông đánh 9999x7 gấu như thế nào, trên đất stronghold, slow lai, nó cũng đi 2 nhát là tới, nếu con nào high morale, nó còn tới luôn ý chứ. Nó mà vồ trúng bác, thì chắc bắc ko còn con j để chơi. Tôi chỉ cần 300 titan, ko cần 2K hydra như 32tst. Hơi tốn mana, nhưng chả chết con nào cả. mấy cái map nổi tiếng bác chơi là map nào thế nhỉ? Mà bác nói mấy năm trước là lúc nào, các map nổi tiếng đều được tạo từ năm 1999,2000. Sau đó có thằng nào tạo map nữa hay ko thì ko bit, các map tôi chơi toàn tạo từ ngày xưa: List nhé: The Lord of War, The Lone knight, the empire 1,2(map 1 dễ hơn map 2 nhiều, 2 map nay tìm đường khó lòi mắt, ai mà chơi được dưới 10 tháng chắc là cụ của thiên tài, heroes của ông đi siêu nhanh, kyrre còn gọi bằng cụ:D, còn đi trên biển thì Sylvia và Vov phải gọi là cụ tổ:))), Eternal love (RoE map - AB campain), To kill for power, Unleashing the bloodthirsty. The uprising,... À, thêm nữa, mấy cái computer map, mà map nào cũng 1 tháng là finish thì ..., ko còn j để nói, hay bác thấy mấy cái campain của máy lài khủng khiếp, trận đánh 3500 naga là tuyệt vời. Ông có 80 vampire, ông thử óanh 1750 magic element chưa? cho ông đủ các phép. lúc nào rảnh rỗi, ông thử chơi lại nhé. Xem sau khi chơi 1 tháng (gọi là thời gian để ông lấy lại phong độ) ông có pass được các map ấy không. còn map ở đâu ý à? Search ở google, ông có tìm trời, tìm đất j cũng có

14. phoenix888

phoenix888 Legend of Zelda

hix ở nhà chơi HIII SOD lên dc đến 100 con AA đã mừng hét lớn ( trong 4tháng 2 tuần 2 ngày ) dzay ma đọc mý anh toàn max quân lv 7 không à .... pro thật

15. Arabia

Vớ vẩn , hóa phát Slow thì gấu phải chạy 3 Turn mới tới nơi . 1 phát Berseck vô hiệu hóa được 3 stack , còn Blind nữa để làm gì . Xòe thì xòe giỏi lắm 1 con tới nơi có gì hồi sinh lại sau cũng vẫn thoải mái , chưa kể nếu chơi SOD bản cũ còn 2 lần dùng phép óanh cứ gọi là vô tư . Tôi ko làm Screen Shot vì tôi óanh H3 chán từ mấy năm trước rồi , nên bây giờ trong máy làm gì còn H3 . Nếu là H4 hay H5 thì sẵn sàng ngay . Tưởng gì ghê gớm đánh quân ko tướng mà cũng khoe , đã vậy lại còn là con gấu , lol .

16. Arabia

Có cái Eternal Love đã chơi , quá đơn giản . To kill for power , nghe quen , hình như cũng chơi rồi . Campaign thì đi hết sạch từ cách đây vài năm , kể cả WOG , ko thấy có gì ghê gớm đáng để ghi nhớ . 80 Vam óanh 1750 magic element , còn tùy là đánh ở bản nào , bao nhiêu Mana . Nếu là SOD cũ 2 lần dùng phép được , Mana tương đối đủ 1 tí thì xin trả lời luôn , ko còn gì đơn giản hơn , chỉ cần 1 thằng trẻ con biết hết công dụng của phép cũng như biết wait đánh rồi chạy , nó sẽ dùng force field và cho nhanh thì hóa thêm clone . Cứ đánh rồi chạy vào trong , ko quan tâm đến việc nó có bao nhiêu Stack hết . Heroes thì có phải game cần nhanh tay nhanh mắt đếch gì mà phải lấy lại phong độ , chơi lúc nào cũng được , H2 tớ ko chơi đến cả chục năm có dư mà chơi lại vẫn thấy như ngày xưa , chẳng ảnh hưởng gì hết . Chẳng qua tớ đếch có H3 ở đây , chứ ko tớ cho mấy đồng chí tắt đài ngay .

Edit : Đây , lấy VD cái Map Eternal love , anh em trên này chơi vui cách đây đã 2 năm . Xem mấy đồng chí có nhanh hơn được Antimagic ko .
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=62320&page=22&highlight=round+table
    Nếu như đi Eternal Love dưới 80 ngày thì được , tớ sẽ bỏ công down lại H3 và sẽ thử mấy cái Map 2 đồng chí bảo xem nó thế nào mà chơi đến tận mười mấy months .

17. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

Sao lại vớ vẩn???: Ông ko hiểu cả việc đứng trên đất cùng thuộc tính với thành thì quân dc +1 speed à, nên sau khi ông slow, nó vẫn = 5, nó đứng hêt 2 ô, bản đồ là 14 ô, vậy thì nó đi 2 turn tới là đúng rồi còn j, nhớ là lúc đó kô có vật cản j hết, đường đi đẹp như tiên, con nào cũng đi thẳng là tới. nếu berserk 3 con, vậy thì còn 4 con, chạy như thế nào ở turn 2, đã vậy ,nếu 1 trong 3 con bị berserk mà high morale, thì ông toi đăc. vì chắc chắn ông sẽ chạy về phía đó để tránh 4 con đằng này. 9999 con của nó mà vồ 1 phát là đi hết 1 stack của ông, lúc đó 32tst chỉ có 2 stack 300 titan với 1300 chaos hydra, à, còn 1 stack là 1 chú rust nữa :D. ông mô tả kĩ từng turn xem nào. nói như ông 2 turn là ko còn con nào. 2000 mana ko đủ để ông hồi sinh vì ông còn dùng nhiều việc khác nữa.(cứ cho la power 50, lúc đó 1 nhát hồi sinh dc 2500+120 HP = 10 chaos hydra, để hồi sinh đủ cần ít nhất 130turn:130x16=2080:))).
    toàn đánh trên giấy. Bản heroes tôi chơi đã fix hết các lỗi, kể cả bán đồ rẻ lấy giá cao, WoG chứ ko phải SoD, ko active các tùy chọn WoG chỉ dùng nó vì nó đã sửa hết lỗi của SoD.

18. Arabia

Nói rồi , đồng chí bảo là đã chơi map Eternal love , vậy đi trong bao lâu ? Nếu mà dưới 80 ngày thì tớ sẽ bỏ công thử , còn ko tớ ko dở hơi mà tranh cãi với noob . Chẳng lẽ vì thế mà lại mất công tìm down H3 trong khi thực sự là đã cảm thấy quá oải ?

19. s60yucca

s60yucca Donkey Kong

Đúng là tôi chơi map này hơn 80 ngày, nếu đồng chí chơi ít hơn thế thì để tôi cũng thử chơi lại xem :D

20. Arabia

http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=62320&page=22&highlight=round+table

Link đấy , topic cũ cách đây đã vài năm , ko ngờ vẫn chưa bị xóa , đồng chí chơi thử mấy cái Map trên đó . Ko cần phải nhanh hơn Antimagic , nhưng ko được chậm hơn nhiều quá , cùng lắm chỉ 10 ngày thôi thì ok , khi đó đồng chí nói đánh cái Map gì mất nhiều thời gian có khi tớ sẽ tò mò mà đánh thử . Còn nếu như đồng chí ko chứng tỏ được trình như vậy thì thôi ta khỏi cần cãi nhau , đến H5 HOF tớ cũng còn chưa chơi được hết Map và Campaign huống gì cái trò H3 cách đây vài năm tớ đã ngán đến tận cổ . Nếu mà trình được thì có thể sắp tới tớ sẽ đánh lại Map H3 với mấy đồng chí cho vui vì H5 HOF Campaign tớ cũng chỉ còn đúng 1 màn , trong thời gian đợi Map chuyển qua chơi H khác cũng được . Ko chỉ H3 mà cả H2 , H4 , luôn cả H5 cũng ko thành vấn đề , miễn là lôi kéo được đủ đông người thì ta lập cái Topic óanh .

Edit : Nhân tiện đây cũng nói thêm 1 điều . Hễ ai có ý định gáy thì trước hết tự đánh giá khách quan bản thân mình trước cái đã . Chí ít thì cũng nên so sánh tương đối so với những người chơi trước xem nó ra làm sao . Kể cả ngạo mạn 1 chút nhưng nếu có trình thì người ta tuy ghét nhưng cũng vẫn phải thầm nể . Đấy , mấy đồng chí muốn gáy cứ vào thử cái link trên xem kết quả , nếu hơn tất cả thì hẵng gáy , còn ko thì xin yên lặng cho . Lấy trình mà xét , chứ cái kiểu cậy người ta đã ko còn chơi ko còn quan tâm nữa mà gáy thì ... làm gì còn gì để mà nói .