Cách Path (Media.pk2) mới để chạy MultiRevbot

Thảo luận trong 'Tools' bắt đầu bởi ToBeLove, 24/12/08.

1. vicken87

vicken87 Youtube Master Race

TBL ơi hỏi việc này xíu : medic , medie , medib , medim chỉ cấn path cổng GATEPORT.txt 1577x thôi hay còn làm việc gì nữa không ??? Có cần chình file trong host không ???
    Hay chỉ là :
    gs.conduongtolua.com.vn
    gw1.conduongtolua.com.vn

Mình nhớ bản trước là add trong file host là :
    gs.conduongtolua.com.vn
    g1.conduongtolua.com.vn
    g2.....
    g3.....

Thx bạn trước

2. HCM_Royal

HCM_Royal Donkey Kong

Hiện nay sau khi update phiên bản CTC . VSRO có 2 gateway đó chính là :
    - gw.conduongtolua.com.vn - 222.255.38.18
    - gw1.conduongtolua.com.vn - 222.255.38.19
    Mục đích này có nghĩa là mở rộng số cổng kết nối, chống quá tải.
    - Vì khi các bạn kết nối , đầu tiên sẽ kết nối tới gateway, sau khi đăng nhập gateway sẽ chuyển kết nối tới từng cụm server (VD : Thái dương, bắc đẩu ....), mỗi cụm server có 1 địa chỉ IP riêng 222.255.38.xxx.
    - Mỗi cụm server có nhiều server (VD : Trường An 1 server, Đôn Hoàng 1 server ....). Cho nên nhiều lúc bạn log 2 account, 1 ac ở ĐH chạy ầm ầm, còn ac ở Hỏa Điền thì dis:D.
    - Mục đích của chỉnh file host có nghĩa là khi mở sro đã chỉnh media.pk2 :
    gw.conduongtolua.com.vn -> gs.conduongtolua.com.vn
    Như vậy khi bạn mở client này có nghĩa là bạn sẽ hướng client tới localhost 127.0.0.1 ở đó nuconnect hay sroproxy listen để kết nối ( định nghĩa 127.0.0.1 gs.conduongtolua.com.vn trong file host qui định điều này).
    Tôi nói tới đây hi vọng các bạn hiểu sơ sơ vì sao phải chỉnh host và media.pk2, bây giờ chúng ta quay lại vấn đề chính :
    - Nếu các bạn chỉnh file host có dòng :
    127.0.0.1 gw1.conduongtolua.com.vn có nghĩa là khi client kết nối tới địa chỉ gw1.conduongtolua.com.vn sẽ connect với 127.0.0.1.
    Vậy điều gì xảy ra ???
    Vấn đề thứ 1 :
    - Đơn giản khi client của bạn connect tới gateway gw.conduongtolua.com.vn (IP :222.255.38.18 ), nếu đầy nó sẽ chuyển connect sang gateway gw1.conduongtolua.com.vn (IP : 222.255.38.19) nhưng lại chuyển kết nối của bạn đến 127.0.0.1 -> thông "báo máy chủ không thể kết nối......":wink:
    Vì thế nếu nên chỉnh trong media.pk2 : gw1.condungtolua.com.vn -> gs1.conduongtolua.com.vn. Đồng thời chỉnh trong file host là 127.0.0.1 gs1.conduongtolua.com.vn
    Vấn đề thứ 2 :
    - Khi dùng revbot, client phải connect tới nuconnet hay sroproxy, sao đó nu và proxy sẽ connect tới server.
    + Nếu 1 hôm nào đó bạn mở revbot với sroproxy với IP chỉnh là 222.255.38.18 mà báo " máy chỉ không hoạt động hay ....." mặc dù server không bị dis thì bạn chỉnh lại là 222.255.38.19 thế là ok.
    + Về phần nuconnect thì bình thường connect tới 222.255.38.18 nhưng nếu có phần khi 222.255.38.18 full tự động chuyển sang 222.255.38.19 thì ok còn không thì chờ gateway bớt full rùi vào bot = revbot:D

3. vicken87

Vậy việc multi_revbot có khả thi không HCM_Royal khi đến 2 cổng gateway của VSRO ::(

4. GaiQuePheKo

GaiQuePheKo Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình làm đúng như hướng dẫn cua HCM_Royal, cài đặt thêm cả packetx, wincap, dotnet, library, mình dùng srproxy config IP đúng như chỉ dẫn, log đc vào game nhưng khi chạy Revbot 0.8 nó hiện cửa sổ bot nhưng báo là ko kết nối đc, phía dưới bảng đó có nut Connect, bấm vào Connect mới thấy giao diện của Revbot như hình minh họa của HCM_Royal. Nhưng khi mình bắt client như chỉ dẫn lại ko đc, Revbot ko nhận ra client thì làm thế nào khắc phục đc? Xin cảm ơn nhiều.

5. vicken87

6. jac_nofear

jac_nofear Youtube Master Race

Minh da doi het cac cong pỏt 15779= 15778 va cac cong khac cung vay .sao vao van bi loi Eros la ko ket noi duoc voi may chu C9. co ai bi loi nhu vay ko chi dum` minh

7. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

lạ nhỉ cái (gw1.condungtolua.com.vn) trong Media.pk2 tôi k sửa và trong file host cũng có thêm dòng (127.0.0.1 gw1.condungtolua.com.vn) vậy thì tại sao nó lại k bị DIS.

8. jac_nofear

jac_nofear Youtube Master Race

pac tobelove oi giup em . em lam dung nhu bac huong dan ma sao vao SRo bi loi nay vay bac [​IMG]
    pá giup em mot tay voi nha dag can gap

9. Renka

Renka Legend of Zelda Lão Làng GVN

Như HCM_Royal nói thì lý do bạn không bị diss khi bot bằng revbot là ở sroproxy bạn điền IP là 222.255.38.18 nên nó kết nối đến gw.conduongtolua.com.vn [ hay g1.conduongtolua.com.vn nếu bạn đã đổi ]. Còn bạn thử điền IP 222.255.38.19 vào sroproxy xem. Bạn sẽ bị diss khi chạy 2 acc bot bằng revbot vì nó sẽ cùng kết nối đến gw1.conduongtolua.com.vn

10. HCM_Royal

HCM_Royal Donkey Kong

Mình phân tích cho các bạn thấy là có 2 gateway thôi. Lúc đã đăng nhập vàp game được thì không còn kết nối với gateway thôi.
    - Nguyên tắc là khi gateway gw.conduongtolua.com.vn full thì nó sẽ chuyển sang kết nối với gw1.conduongtolua.com.vn
    - Có nghĩa là có lúc các bạn không kết nối được khi bot = revbot do các bạn chỉ chỉnh connect với 222.255.38.18 nên không connect được, do lúc đó nó đã chuyển connect của bạn sang 222.255.38.19.
    Trường hợp này cũng xảy ra với 1 số bạn đã chỉnh file host 127.0.0.1 gw1.conduongtolua.com.vn nên khi đăng nhập bằng client không chỉnh sửa bị báo "máy chủ không hoạt động ....."
    - Không liên quan đến việc bị dis.
    @tobelove : các patch chạy được chưa, sao không thấy hồi âm thế :D

11. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Tôi nói trước rồi mà tôi bot thử = 3acc hôm qua kèm theo là log = client thường nữa thì k có acc nào bị dis cả. Lỗi bị dis theo tôi là do lúc sửa Media.pk2 bị sai chứ k phải do gw1.conduongtolua.com.vn

@HCM_Royal OK rồi! tìm mãi mới ra nguyên nhân hóa ra là del mất cái srohook.dll :D

Chú ý lúc sửa file (GATEPORT.TXT) xem hình bên dưới.

Nhìn chỗ tô đen nó có 1 khoảng trống vì thế lúc sửa thì chỉ del số 8 đi và thay vào số khác chứ đừng có del cả khoảng trắng đó đi.

12. vicken87

TBL ơi kiểm tra lại cái Revbot No1 và Rev_client1 cái hình như bị lỗi . Bấm bắt đầu xong là bị error . Còn Rev2 , Rev3 thì ok . Test lại giùm cái nha :-/

13. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Vẫn đang sài mấy rev_client post ở trên đâu có cái nào bị lỗi. Kiểm tra lại file Medic.pk2 xem có làm sai k?

14. vicken87

Uhm đúng rồi mình làm sai file medic.pk2 , sry sry Thx TBL nhìu nha

15. vicken87

Sao không chạy nu or Sroxy mà cái Revbot No1 vẫn hiện chữ bắt đầu vậy TBL ??? Thường thì phải " Máy chủ đang làm việc chứ "

16. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Cái đấy là do cách chỉnh client khác lần trước. Nó có hiện ra bình thường nhưng chạy đến lúc nó load client thì bị ngắt kết nối C9 ngay :D.

17. bunxin

bunxin Youtube Master Race

các bác xài kaspersky đi, nó không nghi virut đâu mà có nghi thì mình add thông tin của cái đó vào thi xong thôi, mình cài được autoselect chỉ ko cài được agbot điên không chịu được

18. _lijoon_

_lijoon_ Mr & Ms Pac-Man

Sao của mình ko có mấy file Medic, medim , medie , medib.pk2 nhỉ hay là tại cài bộ setup mới đè vào bộ chơi sro cũ nhỉ ?

19. vicken87

ọe cái đó là do mình làm ra đó copy file media.pk2 ra rồi đổi tên thành medic (15778) medie (15777) medib (15776) medim (15775) để bot đc nhìu acc . Dùng cách path của TBL hướng dẫn phái trên để đổi port ^^!

20. cuonga1

cuonga1 Youtube Master Race

sao mình đã patch được revbot no 1
    làm đến revbot no 2 no 3 no lai bao sv dang sua nhi
    trong khi revbot nó van~ hoat dong binh thuong