Cách qua 1 Số quest đặc biệt trong H5

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi khachphieudu, 22/10/08.

1. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Trận này là trận cuối cùng mà bạn phải vận dụng hết tư duy và chiến thuật để đánh

Ngày xưa tôi cũng bị ... thua và phải Reload game lại mấy lần.Nhưng kiên trì + suy nghĩ = vượt qua <== ko trôi chảy lắm :D

Thực ra cũng có rất nhiều người gọi điện hỏi tôi về cái màn này.Tạm thời tôi khuyên bạn 1 số điều sau

**Về quân địch
    - Tùy cấp độ mà bọn nó khá đông.Tôi nhớ thì thường có khoảng 300 con chó 3 đầu :o , 100 Con Devil , 100 con Pit,150 con ngựa, 200 con Sucubus.... Devil thì nay rất chảnh đời,ko đánh mà Gating đàn em Pitlord ra đánh :D. Sơ Sơ thì thấy số lượng quân của địch hơi bị Imba:whew:
    - Hero địch các chỉ số Stats cao vl.Nó cộng vào quân rất mạnh.Nhưng cái đó là chuyện đương nhiên,điều đáng chú ý của con tướng này là nó có những cái phép Mass Dark Magic,nó cầm đồ đạc trừ Morale,Luck và Init của bạn rất lớn,đó là chưa kể bạn là tướng Magi cầm mấy con lính lv7 của mấy thành khác vào,nó còn trừ Morale nữa :)) . Quân của bạn ví dụ mà có đông hơn đi,thì cũng chỉ là 1 đống bị thịt cho Chim nó sản xuất thúi đầu,và Damage đánh ra cứ như là con nít :D

** Về quân ta... Đi WC cái đã,tối post tiếp :cow:

2. blackdragon4480

blackdragon4480 Youtube Master Race

-------------
    Quân địch : 250 devil , gần 1k con ngựa , 700 sucubu ,400 pitlord, 1500 chó ba đầu. nó có uncagh's call nên coi như mình đánh với số lượng quân gấp đôi :(( . Đã thê còn dùng phép bựa , điều khiển quân ta dánh quân mình chết gần hết. Load di load lại mấy lần nhưng vẫn thế:p
    Quân mình thì co 40 titan, 97 thiên thần , 97 cylord , 97 rồng magma .....đấy may con acept được.Tướng mình thì mỏale 4 luck 7 nhưng nói chung là vẫn ko ăn thua:D======> die:D

3. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mình đánh màn cuối chết 2-3 con titan và khoảng chục thằng mage:'>
    Zehir có ultimate imba thật:o

4. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Ha ha ha.Bây giờ tớ bàn đến quân ta

Hero Magi: Ôi cha,cái thằng cha Zehir này thì có gì nhỉ,tướng Magi thì toàn là phép chung chung Pha trộn phép giữa các thành <== gà =((

Skill đặc biệt thì có cái trò tạo ra Item gắn vào quân lính tăng các chỉ số lên rất cao.Đặc biệt nếu có cái Item ( quên tên mẹ rồi ) nâng SKill đó lên ULtima thì Item tạo ra hơi bị khủng,và tất giá của nó chả rẻ gì :hug:. Cố gắng tận dụng triệt để Skill này ::)

Các chỉ số Stats của Hero này cũng thật là cùi bắp,không + nhiều như con tướng Sucubus bên nó đâu =))

Zehir có skill riêng là khi lính chết nó tự tạo ra 1 bầy Element tương ứng,nhưng so với cái bọn Demon số lượng khổng lồ thì bầy Element đó chỉ đáng nhúm lửa nấu ăn,hoặc tắm mát,quạt gió cho nó T_T

Ở màn này có 1 chỗ Dùng để Reset skill.Nói theo Võ lâm là tẩy tủy đấy.Hãy gặp người đàn ông ngồi trên tấm thảm bay mà Reset.Như tôi thì thường ưu tiên các Skill chuyên về Combat như Attack,Defence,Luck và Morale + Skill xe cung cấp cuối và 1 phép hỗ trợ,trường hợp này thì nên chọn Light Magic.Bời vì khi combat số lượng lớn,thì ba cái phép trừ Damage trực tiếp chả có nghĩa lý gì với hàng trăm con lính,những Skill tính theo phần trăm và + trực tiếp vào quân lính mới thực sự có ý nghĩa,Ví dụ Expert Attack + 30% sức đánh thì với con Cyclop + 30% + đánh lan,bạn đã hủy diệt được 1 phần lớn quân đối phương ==> cái này người ta gọi Hero này là Late ( nghĩa là tướng trễ ),tướng sớm thì thướng nhiều phép nhưng đối với combat số lượng lớn thì chỉ là con muỗi

Nếu bạn chăm chỉ từ màn 1 của tướng Zehir thì bạn sẽ có đủ bộ Set của Dwarven.Bộ set này rất lợi hại chống được rất nhiều phép Mass Dark Magic của đối phương ,vừa vào Combat nó lại + cho Mass Defense và Mass Deflect rất lợi <== Quân bạn được an toàn hơn.

Zehir cũng có thể học được các phép Quý nếu bạn chịu khó đánh 1 số nhà Cheasure,ví dụ như nhà thách đấu của người lùn chẳng hạn,hoặc thu thập các Item có đủ Skill phép,những thứ này dễ tìm thấy ở màn Zehir giúp tướng Dwarven .Các phép quý ở đây mà tôi quan tâm là Phép Frenzy và Puppet Master.Thử tưởng tượng 250 con Devil đó hoặc Con chó 3 đầu quay sang cắn quân nó,và thằng kia cũng hăng tiết lên,"dcm sao mày đánh tao " cũng rút hàng ra chơi lại thì hậu quả thế nào khỏi nói :))

Gợi ý thế cũng nhiều rồi.Trường hợp của cậu có lẽ nên chơi lại từ màn đầu của tướng Zehir ^_^

5. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Bổ sung thêm.Ở cái màn cuối của tướng Zehir này có 2 cái nhiệm vụ phụ là chiếm hết 3 mỏ vàng và 2 mỏ tài nguyên <== rất quan trọng,sẽ làm quân địch giảm đi rất nhiều,số lượng đông như bạn nói có lẽ là do bạn chưa làm tốt 2 Quest này

Bạn nên đánh nhanh.Ko nên để quá lâu bọn Demon sẽ rất đông.Vào Combat chúng nó Gating ra nữa thì thành ra bạn lại càng thiệt thòi hơn.Lần đầu tiên tôi đánh thì cũng thua lên thua xuống.Nhưng những lần sau thì tốt hốt xác bọn nó rất nhẹ nhàng :))

Final Movie cũng khá hay đấy ^_^

6. zhangthang

Nếu bạn buộc phải chơi lại từ màn 1=(( thì có thể tham khảo thêm cái này:D
    -Đánh chiếm hết thành của bọn dark elf(nếu đánh bằng tướng phụ thì càng tốt, cố gắng giới hạn lv của zehir càng nhỏ thì càng lợi:D,do đó khuyên bạn nên summon quân mỗi tuần) nhưng nhớ chừa cho bon dark elf 1 con tướng.
    -Cho zehir vào 2 nhà cộng skill( nếu bạn chưa cho vào): có 2 trường hợp
    + 2 skill cộng vào phù hợp theo đường build ultimate:o--> tiếp tục bước**
    +2 skill cộng vào ko phù hợp cho ultimate:(( và bạn ko thể lên ultimate nữa--> tiếp bước *
    *cho zehir vô thành và qua tuần liên tục để giảm exp--> lost skill cho đến khi có thể học ultimate
    ** cho qua tuần và mua hết artifac trong các thành
    #Mấu chốt của trick này là bọn dark elf ko cần thành vẫn sống khỏe và trong map có 1 nhà đổi artifac lấy exp
    Và trên đây chính là cách giúp bạn có ultimate ngay từ map đầu:devil:
    Nghĩ lại thấy mình gian thật, chơi toàn xài trick=))

7. blackdragon4480

-----------
    Có lẽ phải đánh lại từ đầu thật.Vì không thích đánh thành academy lắm nên luyện tướng hơi sơ sài.Mà đúng là có bộ drawen king nhưng dể con tương thành rồng magma cầm vì tham đeo bộ luck , morla.Bây giờ nghĩ ra chiến thuat mới rồi:D. Cầm bộ drawen king chong Frenzy , cứ phép cho quân đánh hút máu là ok:D. thank you:wink:

8. sevenangel

sevenangel Youtube Master Race

Trận này quan trọng là 02 kỹ năng Dark và summon Magic,ngoai ra là War machine, cho 1 con đứng chặn cửa chịu trận, còn lại để quân nó đánh nhau là OK.

9. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

mấy bác bày cho em chiến thuật đánh cái đám này với em đánh hòi mà cũng ko lại
    quân mình đây[​IMG]
    quân nó [​IMG]
    phép của tướng em [​IMG]
    mới vào đánh lun ko chia quân đc. tướng mình lv 1

10. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Gọi Avata of Death ra.Bầy quân đó làm gì có cửa với con Rồng lv7

11. zhangthang

Trong combat cũng tách quân dc mà( lúc xếp quân)
    Quân bạn manh hơn đối phương nhiều đấy: 25 mummy là rất mạnh rồi, cẩn thận đừng để fire ball dính chùm là dc. Tướng mới lv 1 nên phép yếu , gọi Avata of death ra để lên chặn cung nó. 3 thằng air element thì cho 100 xương thịt,12 dijin thì cho đám mummy sử(chú ý chờ nó tướng nó cast phép hết mana mới dùng mummy để raise dead)
    Xếp quân:tách ra 4 đạo xương 1 con xếp ở hàng 2 để dụ quân nó lên đánh,còn tất cả quân thì xếp ở hàng 1 (ko đứng chùm nha:'>).

12. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

mummy AT có 1 còn DEf có 2 thui em dùng mod mà còn cái con rồng đó 12 thàng djjin chém 1 phát là nó wa đời rùi :-"

13. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Chú yếu đuối quá,con Mummy rất là mạnh,đánh lại còn Hex đối phương. 12 Djin tuy att có cao nhưng lại rất yếu.25 Mummy dập 1 cái nó chít chắc.Dàn quân sao cho vừa vô ko bị tổn thất,để quân ta dập phe nó trước

14. blackdragon4480

Đẻ con rồng xương ra thịt cả bầy. Rồng summon nay hút được cả máu

15. zhangthang

Mod thay zombie bằng mummy ah:o, thế con mummy so với con zombie gốc mạnh hay yếu hơn vậy:-/, cách đánh thì cũng vậy thôi dùng Avatar of death để đánh cung còn lũ kia thì cho ske với mummy sử.
    Chơi campain thì nên dùng bản gốc chứ mấy bản mod này ko bít đâu mà lần:|

16. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

đúng vậy thay vào công thủ đều như nhau chỉ đc. cái mã thôi :-" kêu rông ra rồi để 12 thằng djjn chém 1 hit về nhà ngủ vs chúa chém xong nó bay wa chém nốt 100 thằng ske rùi munmy còn cái lũ ske ar thì dùng fire ball xuống mồ nằm lại 19 em nói chung là ko thể thắng nổi còn cái bản gốc thì em wa bình thường chán qớ:-s::(

17. Ñe-¥o

Ñe-¥o Mario & Luigi

sao chẳng pác nào pm lại em thế nhỉ tư vấn cho em qua màng này cái xem

18. girl-hunter07

girl-hunter07 Youtube Master Race

Cho mình hỏi ai đã qua vòng 5 của tướng bắn cung chưa vậy.....

nhiệm vụ là tiêu diệt Nicolice chồng mới hồi sinh của I ....mà mình đã đào cái bản đồ được một món về xây thành rồi ....tất cả các thành cũng đều đã chiếm .....

hiện tại chỉ còn có mỗi Nicolice chạy lung tung thôi ....giết xong nó hồi sinh lại ở chỗ khác

19. zhangthang

bạn phải có 1 trong 2 điều kiện sau đây thì mới có thể diệt nicolai:
    -dùng set drawen đổi lấy mấy con phoenix và quân của bạn sau trận đánh với nicolai phải còn ít nhất 1 con phoenix.
    -diệt hết các đạo spectral dragon, vị trí các đạo này trong cái nhà magi gần thành nó có chỉ, chỉ cần ko còn đạo spectral dragon nào(bạn hay quân của nicolai tiêu diệt đều dc):D

20. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Tớ thì hồi đó theo kiểu 1,vì ko biết kiểu 2.Trông thằng đó có vẻ hầm hố khi khi vừa chạy vừa xì khói ô nhiễm=(( , lại còn lỳ lợm.Cho bầy Phoenix nướng chả nó khỏi hồi sinh luôn

Nhưng mà hình như chỉ có 3 con thôi.Cho nên phải để ý đấy.Nó mà thịt hết bầy gà lửa thì X(