Cách qua 1 Số quest đặc biệt trong H5

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi khachphieudu, 22/10/08.

1. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

có 2 key part rồi thì đến nhà element cnflux để hợp key là có thể đi qua cổng 1 chiều sang thành xanh

2. thang7up

thang7up Youtube Master Race

cam on may ban nhiu lam minh wa dc rui,tai moi choi lan dau nen con ga lam:P,de minh luyen tiep may vong sau neu co ji nho may ban nua nha,thank truoc:D:D:D

3. thang7up

may ban oi lam on chi minh wa cai man thu 2 tearing the veil cua vong flyinh to the rescue do,danh het o tren lan o duoi minh cung dao dc cai tear of asha lun oi ma ko bit lam seo de wa danh thanh mau do co ai ko chi giup jum minh cai :((:((

4. Hajktom

Hajktom C O N T R A

Đề nghị cậu đánh tiếng Việt và ghi rõ nhiệm vụ của cửa này thì các anh em mới giúp đc chứ!:D
    Cậu nói tên cửa thì mình cũng ko nhớ đc vì lâu rồi ko chơi nên ko nhớ rõ. Nên ghi nhiệm vụ và tướng chính xem sao!:)

5. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái Tear of Asha đó ko dc xây mà phải để lại để làm quest.
    Chạy lên phía trên gần nơi có mấy cái vòng phép mà mấy thằng thầy tu đứng, phải có đủ 3 thằng Xanh, vàng và đỏ ở đó, khi chạy lên trên thì Zehir sẽ summon cái thành qua vị trí mới, cho Zehir mang Tear of Asha vào giữa vòng phép của mấy thằng thầy tu, một đạo quân Iferno sẽ hiện ra, đánh bọn này xong là kết thúc phần của Zehir và chuyển qua quest của freyda;;)

6. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Sau đó sẽ đi tướng Freyda và thằng bồ của nó :-".Coi chừng Game Over đóa,chỗ này ko khó,nhưng nếu yếu sinh lý thì cũng dễ die với em demon này lắm

ps:Freyda sẽ thu phục tất cả Heaven neutral unit :-"

7. thang7up

cam on cac ban qua dc rui:D:D:D co ji minh hoi tiep nha thank truoc :))

8. muanuocmat_com

muanuocmat_com Youtube Master Race

Bác nào nói rõ hơn 1 chút cho em đc ko ? Em đang chơi đến cái màn này thì chịu chết, thành 3 đã xây hết cả rồi mà có thấy gì đâu.
    Đi đến gần cái mép nước cũng chả biết gọi thuyền ra kiểu gì cả.

9. ChienBinhKTX

ChienBinhKTX Mr & Ms Pac-Man

chào các pác box HR ,chào pác mod khach còn nhớ tui không ...:P mới đăng kí được mấy ngày post vài bài đã bặt vô âm tín suốt 1 tháng lận .:(( thành thật sr) nguyên nhân tui đã nói lúc ra đi là về quê mà ..ko có mạng ..hjz:((..

em ko có spam đâu mod đừng xử em nha ...cái map mà bạn muanuocmat nè có cần mua cái gì đâu ..mua quân mà chiến đấu thui ..sau khi pác chiếm thành thứ 3 rùi thì đi đến cái chỗ như cái bến ý rùi summon thuyền ra là đi được đến thành thứ 4 mà ...:>
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    thì chính là cái nhà mà bình thường để mua mấy quân gió.. lửa ,.. trên góc trái màn hình ý ..mún sang đấy thì đến cái thành thứ 2 của quân red đi xuống chỗ dưới có bọn elemental canh đấy ..có cửa teleport còn gì :)
    ảnh cua cái nhà thì bạn trên cho rùi đấy:D
    .

.
    thì khi bạn lấy đủ 2 phần của cái key bạn phải vào cái teleport 1 chiều để nhận nhiệm vụ ý đã xong mới lên đấy ghép key được mà mình nhớ hình như nhà nè trong mao này nó làm gì cho mua quân :-w

10. ChienBinhKTX

màn The Conquest của tướng demon là cái màn nào thế sao tui ko nhớ nhỉ ,,tui đánh hero demon lord có thấy khó gì đâu nhỉ :-w để mình coi lại xem nào ( chắc màn nè mình chơi hệ bình thường chứ ko chơi hệ hard nên dễ thì phải )
    .

.
    thế mở đầu quest có event nói chuyện xong nó đánh pác lun à,pác không di chuyển được ..:-w như cái map thứ 3 của tướng winzard à ( cái map mà có quest chuyển qua hero freyda với bồ ducan đó:-")
    .

.
    ủa pác mod khach em nhớ hình như cái nhiệm vụ 3 mỏ vàng để phá phép thuật mở cái teleport 1 chiều hay sao mà..) còn cái nhiệm vụ 2 mỏ tài nguyên thì bonus 1 lv hero hèm ..có giảm quân thằng biara sao ..:-w...
    làm xong 2 cái mỏ được lv34 +1 là max skill \:D/

11. ChienBinhKTX

cái map nè theo mình dễ chơi nhất đó và lại khoái ( all hero từ mấy map trước zo đánh nhau hết ^^) mình còn chơi hệ heroic cơ mà .. khi mấy hero kia đánh xong mấy thành lửa ở dưới đất xuất hiện mấy quân cấp 7 ý bạn cứ để đấy đừng thu phục ..bạn qua mấy tuần cho lên mấy trăm con lại ko đánh được nó zzz:)
    .

.
    mà máy cái map mà titan lấy quân từ trên trời thì mình cũng chẳng lấy tên nào cả :)

12. ChienBinhKTX

ủa mà pác mod khach ơi cái topic thảo luận về HR V đợt trước đâu rùi chìm rùi hả pác .:(.còn thì cho em link cái :)

13. muanuocmat_com

muanuocmat_com Youtube Master Race

Em lần mò mãi thì cũng biết summon thuyền ra rồi.
    Sang đến cửa tiếp theo thì khó quá, 3 thằng xanh đỏ tím vàng nó cứ nhăm nhe oánh thành của em. Đánh đi đánh lại mà vẫn bị thua, bực quá em chuyển sang chơi Need for Speed rồi.
    Sáng mai quyết tâm đánh phá đảo hero V
    Mà lúc đầu còn hăng, chọn Hard về sau chọn Easy mà vẫn bị đánh cho xì khói đầu. :))
    Qua đc 1 cửa Hero cũng phải mất gần 1 buổi chiều, sợ quá

14. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Nó chiếm kệ nó bạn ơi,mục tiêu bạn là đập thành 4 xong là qua game

15. ChienBinhKTX

quest là thế nhưng theo em thì pác nên đập hết không tha thằng nào cả ...để kiếm chút lvl chứ nhỉ ..dại gì bỏ của free chạy loăng quăng như mấy tên hero =)):))
    mà pác đánh easy mà vẫn bị tụi nó đánh xịt khói đầu ..:-" chuyện lạ à nha:-w=))

16. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Đi campaign rất mau max lv ở campaign đó,chứ ko phải được free lên lv 30 đâu.Hơn nữa ở cái màn đó,ta ko qua nhà hero địch được,ngược lại nó lại qua phá liên tục,cứ cù nhây với nó thì sao qua map đó được

17. ChienBinhKTX

ủa e có cù nhây đâu em bảo đánh mấy thằng tím chạy lông nhông ngoài biển cơ ..còn thằng orc sau khi e chiếm thành thứ 3 nó sang pem em lun quân nó khủng phải gấp đôi quân em ...đánh thắng được thằng nè là e chẳng thấy thằng nào zo nhà em nữa thế là e cứ tiến thẳng :)

18. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Ôi giùi ạ,ra ngoài biển đua thuyền với bọn tím chi cho mất thời giờ lại hao quân,max lv rồi thì kệ xác bọn nó,còn bọn Orc ở thành của ta nếu chơi ở Hard thì nó ko có "tịt" luôn đâu,sau 1 thời gian là nó qua phá liền.
    Qua đập nhanh các thành là xong,để lâu tụi nó cũng lên lính

19. ChienBinhKTX

em chơi hệ hard mà ..ý em là chỉ cái thằng đầu tiên là mạnh nhất thui còn mấy thằng sau thì chỉ đáng là kẻ nhặt xác cho thằng chính thui:))
    mà map đó đánh Kujin hình như lvl ko max hèm:-"

20. Kinan1412

Kinan1412 Youtube Master Race

Mình cũng đang mệt cái map nài đây!Sao tướng của bọn nó mạnh thế,trong khi đó lực lượng quân mình thì quá yếu,không thể nào chiến được!Gặp bọn nó mình toàn phải chạy à.Đang định đến thương lượng ở thành 3 thì có 1 đạo quân tím(cực khủng)đứng chắn lối vào,thế là tướng mình đi nghỉ mát ngoài biển mấy tháng...
    Có ai chỉ giúp mình với :(Giờ chả bít làm sao cả