Cách trị các lỗi ko chơi game như save, load

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi khachphieudu, 27/10/06.

1. spacehunter

spacehunter Youtube Master Race

bác khacphieudu làm ơn hướng dẫn giùm em cách vào choi RE3.Em cài xong nhưng không chơi được!

2. kuma662000

kuma662000 T.E.T.Я.I.S

chỉ dẫn ở trên rõ ràng lắm rùi mà,cám ơn bác khachphieudu nhá

3. khoalovent

khoalovent Youtube Master Race

ban ơi,sao lúc mình cài đặt game,chơi thì ko sao nhưng lúc thoát ra ngoài vô lại để chơi,mà mình save rồi mà sao nó ko cho save vậy bạn,giúp mình với
    cảm ơn nhiều

4. Nhaylauvianh

Nhaylauvianh Youtube Master Race

minh lam duoc roy...save va load rat la tot....nhung khi dang choi no lai tu dong thoat ra ngoai ma chan hieu li do... (minh k co chinh 256 color,minh chi mo cua so be be )......lam sao khac fuc?????

5. bodoi12tt

bodoi12tt Youtube Master Race

Hồi đầu mua RE2 về không save được.Bực quá!Tìm mãi không ra lỗi.May nhờ các bác hướng dẫn.Giờ thì save được rồi.Thanks các bác nhiều lắm, đặc biệt là bác khachphieudu.Tạo cái thư mục C:/Resident evil 2 theo ý bác là ok luôn.Thank bác nhìu lắm.^^

6. Love_meohoang

Love_meohoang Mr & Ms Pac-Man

Không thấy đề cập đến Re 1 nhỉ?? nó cũng có phiên bản trên PC mà.
    Mình dùng nó thấy chuối không thể tả được. Dùng Xp thì phải chọn chế độ về sử dụng bản Win 95, nhưng mất tiếng, phải sửa thêm reg mới có nhưng hình cũng giật giật.
    Nói chung nếu có điều kiện thì nên chơi giả lập thì tốt hơn vì nó hoàn toàn không kén bất cứ hệ điều hành nào mà chạy lại ngon nữa chứ.

7. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

mấy pác nào biết chửa lỗi của em ko?
    em dang chơi RE 2 trong giả lập lâu lâu mở cửa tự nhiên nó bị out! Bực mình dễ sợ!

8. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

quá tốt,để mình về thử cái RE 2 xem tuy nhiên mình còn 1 vấn đề Cực Kì Bức Xúcnữa . đó là RE code vronicia chơi trên PC = giả lập dreamcast.
    chán lắm mọi người ạ,có mỗi cái chankast alpha_25 chơi game còn đỡ hơn mấy cái giả lập khác,thế nhưng nó lỗi lên lỗi xuống làm cho mình nhiều lần chơi muốn đập màn hìnhX( (sao giống hồi chơi GTA gặp nv ức chế thế)
    cụ thể :
    _thi thoảng gặp lỗi mất hình ảnh(màn hình bị giống như là tivi nhiểu sóng) ở 1 số vàn(,phòng có đôi súng lục vàng,sân bay ngầm)khiến mình toàn phải đi mò,cũng may là nó ko xảy ra ở diện rộng,qua dc phòng khác là hết.~~chịu dc!
    _khi đi qua 1 cánh cửa nhiều lần thì toàn bộ phòng đó bị mất màu(nó thành màu đo đỏ trắng trắng như là vôi tôi +gỉ than tổ ong vậy),cũng bình thường,save load xong là ổn.~~chịu dc!
    _cái nàyX( X( ... chơi 1 lúc lâu lâu,đi qua nhiều cửa 1 tí là bị mất tiếng,lúc đầu là tiếng của nv,sau là nhạc nền~~quá chán luôn.game kinh dị mất nhạc thì ko còn gì chịu dc,cách khắc phục duy nhất là save load,nhưng càng save và load thì nó càng bị nhiều lần hơn thì phải...đó,có ai chơi từ đầu đến đoạn bố steven chết mà phải save load tới...31 lần ko?(phải dùng armoney hack cái irinbox lên 999 mới đủ dùng)X(
    ai có cách khắc phục làm ơn chỉ với,ko thì mình sẽ thành quán quân save lóad RE code mất::(

9. meomeoZell

meomeoZell The Warrior of Light GameOver

Này:| có ai cho tớ biết tại sao Re3 mở cửa đôi lúc lại bị đứng và có tiếng cửa sập liên tục ko,mấy lần tớ phải load lại vì nó rồi đấy:|

10. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Cái này là lỗi của Re 3 đấy, nói chung mình cũng hay gặp, bạn khắc phục như mình chỉ thử xem có bớt hay không

Còn bạn kia nghe nói về RE code veronica thấy khoái quá, giả lập mình cũng biết, bạn có thể cho mình link ROm của Game trên được ko, còn giả lập Dreamcast thì để mình

Nhanh lên nhé

11. sondes

sondes Donkey Kong Lão Làng GVN

khó lắm bạn ạ vì trò này dung lượng...2 đĩa CD,tốt nhất bạn nên ra tiệm mà mua.khuyên thật nhé,tuy có mấy cái lỗi ức chế thần kinh nhưng bù lại game có đồ họa rất đẹp(chỉ thua RE 4)và cực kì lãn mạn nữa,nên mua về chơi ngay( nếu kiếm dc cái giả lập ngon thì các lỗi trên sẽ ko còn phải lo nữa)

12. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Chà, sao khó vậy ta
    Mình ở TP HCM, xuống Trường Giang Computer mà sao ko thấy Re Veronica nhỉ, hỏi thì chỉ toàn Re 1,2,3 kiếm đâu giờ
    Chắc phải chuyển tiền qua Bank cho bạn rồi Send mình 1 Zombie Clone quá
    Cho mình số Bank của bạn đi

13. haclangthieugia

haclangthieugia Youtube Master Race

mấy huynh cho em hỏi, em mới mua cái Re2-Claire về chơi mà save xong thì load lại chơi ko được vậy >"<
    cái file save nó chuyển thành file save của leon ?? hic có ai giúp em ko :((

14. Nemesis_II

Nemesis_II Mr & Ms Pac-Man

Bạn tạo một cái Shortcut của File Clarie.exe Chọn Propertise Qua thẻ Combility Chọn Run ở Win98/WinMe -> Xong

15. darkmaster34

darkmaster34 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi .Lúc chơi RE 3 đi chuẩn bị kill con sâu thì mới bước ra khỏi cửa thì nó im re lun
    Chơi gần phá đảo rồi mà thế bạn có cách gì khắc phục thì up lên nhé
    Mính chơi bản PC đấy

16. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Lúc đó thì 1 đoạn Video trailer nó sẽ hiện lên, có thể lúc đó đĩa đạn bị vấp khiếp nó out ra luôn, hoặc là do bạn chưa cài video code nên cũng gặp tình trạng này

17. haclangthieugia

haclangthieugia Youtube Master Race

hiện đệ đang chơi re2 nhưng cứ save là bị dis ra còn save được lại laod ko được, hiện đang xài hệ điều hành XP home SP4 có ai chỉ cách khắc phục lỗi này hông :((

18. Nemesis_II

Nemesis_II Mr & Ms Pac-Man

Cái đó Bác vào Box Một số vấn đề cơ bản khi chơi RE 2 trên PC (ở Phần chư kí của tui )

19. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Cái này yêu cầu bạn xem lại mấy trang đầu của Topic này,.đã đọc hướng dẫn thì phải đọc cho hết, ở topic này có chỉ cách khắc phục SAVE và load Game cho Re 2 rồi đấy,đoảng quá

20. RATED_RKO

RATED_RKO Donkey Kong

Mệt bác này quá , chơi xong Claire A thì nó cho file save để đi Leon B là đúng rồi còn gì . Nếu cần save Cliare thì vào mục save RE2 Claire mà lấy