Cảm nhận | Đến 1 lúc nào đó bạn sẽ chán chơi game ??

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi DuyLinh, 7/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Fallen_Angel_

Fallen_Angel_ C O N T R A

ĐÚng đấy, mồm cứ nói là kô chán đc, kô bỏ đc. Nhưng rồi đến lúc mà tự bạn cảm thấy chơi game dù rất thích rất hay nhưng vẫn phải bỏ chơi dù ít dù nhiều để có time để chăm lo cho những thứ khác.
    Chán rồi. Ngồi một lúc là thấy đau lưng, mệt mỏi, lại bỏ ra nghe nhạc hoặc xem phim,đọc báo... có thể kô chơi game nhưng kô thể kô lướt web.

2. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest Lão Làng GVN

Nhiều lúc không biết lên máy để chơi game gì mà vẫn lên> Chắc nghiện game rùi;))

3. Paper9

Paper9 Mario & Luigi

Tốt nghiệp phổ thông rồi là bỏ hẳn game online, offline cũng chỉ để giải trí vài giờ chứ không chơi lâu được.

Kết luận: giờ mình chán game rồi =)

4. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Mình thì không chán chơi Game. Nhưng gần đây ít chơi Game hẳn bởi nhiều lý do, bệnh, việc làm, điều kiện kinh tế eo hẹp và ở chỗ mình toàn là Game Online, Game Offline bị tuyệt chủng rồi T_T.

5. Thita_vipho

Thita_vipho Fire in the hole! Lão Làng GVN

Giờ mình vẫn đang đi học nên vẫn chưa chán chơi game, thôi cứ tận dụng thời gian chơi đến khi đi làm rồi bỏ vậy :'>

6. diudiu

diudiu Guest

giờ chán game rồi , bỏ hẳn game online , offline chỉ chơi CSS hehe ^^ lâu lâu Sim city :D
    giành time kiếm tiền thôi có tiền có tất $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$:-*

7. Luckyman

Luckyman Guest

Giờ mình chỉ coi phim, game thì lâu lâu chơi. Đợi Game Diablo III ra là mình chơi không ngừng nghỉ luôn :">

8. khangdat

khangdat Member box thùng rác ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Đến lúc đôi mắt ta khép lại mãi mãi, con tim ta ngừng đập, linh hồn ta trở về cõi vĩnh hằng. Đó là lúc ta hết chơi game.

9. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Không chán chơi game nhưng cũng không còn nhiều đam mê như thời HS - SV nữa. Thời gian bây giờ cần để làm nhiều việc khác.
    Tuy vậy game vẫn luôn là công cụ giải trí tốt nhất của mình. Thế nên nếu hỏi bao giờ ngừng chơi game thì có lẽ sẽ khó mà trả lời được :D

10. hategames

hategames Donkey Kong

bây giờ mình đang là sv năm cuối , ngoài thời gian học và nấu cơm ra thời gian rỗi chẳng có việc gì, việc làm thêm thì ko có mà có thì cũng bèo bọt nhọc công cũng ko đủ mua cái ps3 . chẳng nhẽ ra quán đốt $$$ và thời gian cả chiều để chơi KT, CF, TDK !!!... như bao bạn bè khác. Hiện giờ đang chơi vài game pc cũ và Dante Inferno ra lại có hứng lôi PSP ra nghịch
    Tương lai gần đây có lương sẽ làm đủ bộ em console về nghịch khoảng 1 - 2 năm ,đến lúc có gia đình rồi thì còn đâu thời gian mà chơi

11. Thích Thể Hiện..

Thích Thể Hiện.. Mr & Ms Pac-Man

hồi xưa cày game thâu đêm suốt sáng giờ thấy oải .

đi chơi với bạn gái <--nhậu <---xem phim <-- game là cuối cùng

có lẽ nên bỏ game :D

12. khangdat

Nếu chơi game 1 cách điều độ hợp lí vừa tốt cho sức khỏe vừa ko chán.

13. thitgarang

thitgarang Youtube Master Race

Chán rồi. Tập trung học hành vì tương lai thôi

14. robinhood1989

robinhood1989 T.E.T.Я.I.S

lâu lâu làm 1 phát game Nes, fantasy 8,9... đủ thỏa nỗi niềm ham muốn.
    Còn máu máu rủ mấy thằng bạn làm phát Dday, dota cho nó vui nha vui cửa;;)

15. Xiao Hichirane

Xiao Hichirane Youtube Master Race

Nhiều khi cảm thấy bỏ vài chục $ ra mua game thấy phí phí nhưng bán lại thì ko nỡ =)

16. khangdat

Thời nay game nhiều quá chơi riết cũng chán. Chẳng bù khi xưa ta chơi Mario quanh năm suốt tháng vẫn thấy hay.

17. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

:)) đã có lúc tôi từng nghĩ như bạn. đi theo tiếng gọi của gái, đi suốt 4 năm cũng bị phản bội, sau đó thì lại tập tành iu 1 lúc 2 em rồi, cảm thấy quá phiền. sau đó bắt đầu suy nghỉ lại, 1 bé thôi nhé, và rồi bé về nhà mình sống, ôi thôi.... tự do của tôi. Nên h nếu có nghỉ đến tương lai, tôi cũng sẽ đi làm, nuôi cha mẹ, và sắm 1 phòng game nho nhỏ cho riêng mình. còn gái gú ư?? xin chừa =)) thích thì cứ quen nhưng ko bao h cưới. Con gái sẽ làm bạn vui, sẽ làm bạn ghiền, nhưng sẽ làm khổ bạn rất nhìu mất tự do :))
    tôi ví dụ khi bạn đã có 1 gia đình, bạn bè đến và bảo
    " Đi nhậu nào ... ơi ?"
    và rồi... " ... thôi tao phải giữ con... thôi tao phải ở nhà với vợ " =))
    có lẽ đối với 1 số ng vẫn chưa từng thử cảm giác đó và mong mún nó ;)) nhưng tôi thì xin... tình iu đã chết từ lâu.
    Game thì khác, ko tốn nhìu tiền để nuôi dưỡng như vợ ta, ko la mắng ta, ko cướp tự do của ta , mỗi tháng ko thu tiền của ta, ko quấy rấy ta đi chơi, ko khiến ta suốt ngày nằm trên giường coi phim .... hàn quốc và tốt nhất là sẽ ko có tình trạng ngán cơm thèm phở, vì game mỗi tháng dều có cái hay =)) ===> tôi xin để cả đời tôi vào game, công việc và cha mẹ :))
    P/S : chỉ dành cho những kẽ đã chết đi tình iu giống tôi và nên nhớ đừng nghiện game online ko thì sẽ khổ hơn con vợ =))

18. uselessboy

uselessboy Mr & Ms Pac-Man

Cũng đang bắt đầu thấy ngán rồi đây, 1 đống game mà chẳng chơi bao nhiêu, mặc dù thời gian cũng chẳng thiếu, bác nào có cách làm sống dậy niềm đam mê không ?

19. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

Cách sống lại niềm đam mê với game, là khi bạn chán nãn những niềm đam mê khác, nhất là con gái :) đối với những người đi làm suốt ko thời gian thì ko nói! nhưng nếu bạn làm, và thời gian vẫn có, thì hay tập làm 1 không gian nho nhỏ dành cho riêng bạn, yên tĩnh và thưởng thức game trở lại. vì sao hồi nhỏ có thể chơi say sưa? đơn giản vì bạn ko có điều gì phải lo :)) chơi game mà trong bụng cứ nghĩ nhìu thứ khác. thì sẽ chán. tôi đã từng nhưng h thì game có , việc có , gia đình cũng có

20. hategames

hategames Donkey Kong

hoặc có thể đang bị stress nặng do chơi game nhiều , nên thử tìm thú vui khác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.