Cảm nhận FIFA 12 Demo

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi soi_con_ne, 13/9/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kodiencungmat

kodiencungmat ★ GVN Knight Champion ★ Berserker Lão Làng GVN

cho mình hỏi fifa 2012 khi kèm người mình điều khiển chạy vào đoạt bóng sao nó không xông vào đoạt banh nhỉ :(. cứ đứng cúi cúi che che không à, chả hiểu. hay fifa 2012 nó vậy. mình đá bằng keyboard ???:)

2. DarkKiller7589

DarkKiller7589 Mr & Ms Pac-Man

coi mòi nhứt óc nhỉ:-:-:-:-:-:-:-:-:-

3. i8091990

i8091990 Donkey Kong

Mấy vụ này bàn đầy topic rồi, chịu khó tìm ôn ơi, @@!

4. long_dai_ca_1993

long_dai_ca_1993 Mr & Ms Pac-Man

Bạn vào settings chỉnh lại cách phòng thủ là Legacy, chịu khó đọc vài dòng là ra thoy.

5. DarkKiller7589

tactics đền nó vậy bạn phải canh đúng cự ly, đúng thời diểm mới phòng ngự chuẩn được, lúc đầu mình cũng hơi bỡ ngỡ, nhưng giờ quen rồi thấy hay hẳn;;)

6. ping203

ping203 Legend of Zelda

Cái này mấy bác nào chơi game gold như hot shot golf sẽ thấy quen hơn :D

7. tudo5696

tudo5696 Mr & Ms Pac-Man

có chuyện đá trật pen đến bật ngửa lun đấy ko tin để sát vạch kẻ đỏ ( only những thằng overall pen thấp ) như CV9 ấy :))

8. DarkKiller7589

Khó canh quá,đang đá căng thẳng mà canh canh... lúc canh đúng ngay vạch vàng, thì lại quên canh hướng sút ngay thằng thủ môn, lúc canh đúng hướng thì lại sút bay lên trời... chắc phải luyện tập thêm:-w

9. opera5387

opera5387 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Canh vào vạch xanh>>> sau đó giữ lực>> rồi mới canh hướng nhưng giữ vừa phải thôi kẻo lại ra ngoài. Kiểu đá pen này lúc thằng nào đá thằng kế bên dùng tiểu xảo tạo áp lực cũng vui lắm :D

10. ethan_kyo

ethan_kyo Mr & Ms Pac-Man

Thế mới cảm nhận được phần nào khi đá ngoài đời.:)

11. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

chỉnh custom xài dễ hơn hẳn, có trận win dc BARCA 3-0, sướng tê tê
    h bọn barca lừa lừa là hv mình đẩy cho chết, tap vài lần nút push là tụi nó bị mất đà liền, ko dốc bóng ầm ầm dc nữa
    cơ mà ko hiểu chọc khe sệt cho aguero chạy ko kèm mà sao thằng abidal dí kịp ko biết, thấy nó chạy chậm hơn bt ấy
    còn vụ chống ibrahimovic thì cần 1 thằng cao cao 1 chút canh điểm rơi bằng LS rồi jump lên thì có thể chặn dc,nhưng nhớ là đừng bao h đứng sau nó nhá,cố chen ra trc hoặc ko dc thì đứng ngang cản nó, lúc nãy mới vs AC thì bị nó cho 2/3 quả đánh đầu vào, trận sau để ý hơn thì nó toàn đánh đầu ra ngoài, bật hv của mình hoặc là tm đỡ dc
    mà ko biết nút nào cross cục mạnh vô trong để vole nhỉ, nhiều khi thấy có bồ ở trong ấn nút Bx3 mà thấy bóng đi chậm quá tụi nó phá ra liền
    BTW, đá pen tứ tap lực ấy,cỡ 2-3 lần mỗi lần 1s là vào thôi, mình đá pen hiếm lắm mới có quả bật cột dọc xà ngang, còn lại vô trong goal hết(nhưng mà chưa chắc đã vào :D)

12. DarkKiller7589

Mà công nhận hay nhỉ, team nào máy nó đá cũng giống y chang ngoai đời thật, thấy rõ nhất là Barca với MANC, Mình đá với máy giống như thấy trước mắt một đội thật vậy:D
    Dù gì thì mình cũng thích tactics defend hơn là Legency defend:D

13. Kubbi92

Kubbi92 Donkey Kong

Công nhận là bản này so với 11 khó hơn nhiều, có nhiều trận đếch lấy đc bóng :((

14. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

mún lấy bóng thì tự dk cầu thủ áp sát rồi ần X (theo TAC), nếu chạy ngang thì 2-3 phát thằng kia loạng choạng mất bóng ngay, gặp ku nào khỏe quá thì kéo đẩy mãi ko dc là bị phạt :D,thể nên đừng tap liên tục quả nhiều ở ngoài vòng 16m50, vô trong thì có thể ấn dc nhiều hơn 1 chút
    mà trọng tài bản này có vấn đề, có mấy quả rõ ràng bên kia khều chân ko 1 chút dính bóng mà nó cũng dek thổi phạt, mà đó toàn tình huống thoát xuống chuẩn bị f2f với tm, tức vãi

15. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền Lão Làng GVN

-Nhấn nút RB + B nó sẽ chuyền căn ngang nhưng bóng đi là là..vừa tầm vô lê luôn đó, bây giờ có thể chuyền được những đường bóng là là nữa.....đa dạng vl, muốn vô lê thì nhấn thêm RB ấy, qua nào cao hoặc xa tầm với thì nó sẽ bay người đánh đầu.

16. DarkKiller7589

So với PES thì trọng tài fifa thổi đúng luật hơn nhiều:))

17. ***Razer***

***Razer*** C O N T R A

cái nút này thì biết nhưng mà nó chuyền ko dc chính xác cho mấy thì phải, mình chỉ dùng khi ở phần sân minh muốn chuyền chéo từ cánh này sang cánh kia

18. opera5387

opera5387 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nút khá giống PES, B ko thì nó chuyền bổng + mạnh, BB thì vừa tầm, BBB căn ngang. VỚi lại nếu áp dụng với personality+ thì ko phải chuyềng lúc nào cũng chính xác, kể cả khi thằng đó là Xavi đi chăng nữa.
    Mới xem cái clip về Field of Vision, những cầu thủ ngôi sao có khả năng đọc trận đấu cao hơn vì có tầm nhìn bao quát hơn nên nhờ đó có thể đánh giá dc hành động của team+ đối phương qua đó đưa ra quyết định để chạy chỗ tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối: 15/9/11
  19. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

cái này muốn chuẩn thì phải tự canh, nó cũng giống như chuyển bổng vào thôi nhưng thay vào nó chuyền thấp hơn .

20. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

ủa các bạn cho hỏi, k fai RB + B là tạt bóng kiểu rabona à? Hay là căng ngang là là như bạn trên nói. Còn giữ RB + X là ngả người vô lê hoặc bay ng đánh đầu sao? Trc cứ tưởng LT + X chứ (tại mình chưa làm dc cú nào bao h cả).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.