CẢm nhẬn pes2012 full!

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi nguyenhuy39, 26/9/11.

1. pupil

pupil Mr & Ms Pac-Man

Pes 12 rất dễ phạm lỗi, cứ chạm vào người là lỗi, bật tường ko đc như pes 11 nữa.
    Messi và Ronaldo rê bóng ảo lòi
    Chọc khe, chuyề ngắn dễ bị cắt bóng
    Cầu thủ chạy chỗ trhông minh

2. vaticang

vaticang Youtube Master Race

Pes2012 is No.1. ko có 1 bản pes nào về sau hơn được.VÔ TIỀN KHOÁNG HẬU

3. yunneg

yunneg T.E.T.Я.I.S

Chả biết đc hay không, nhưng ghét nhất vụ đá mạnh thì không vào, đá nhẹ thì vào, ku nào có long range drive thì dù xa gần cở nào, cứ bẻ sang chân thuận, giữ R2 rồi sút bảo đảm hên lắm thủ môn mới cản đc. nói chung cái này đá với nhau thì hay, đá với CPU thì tức học máu thôi. Không biết do nó ăn gian hay do mình không biết chỉnh mà cầu thủ của nó dù mấy thằng cùi bắp nhưng chạy khi có bóng mình đuổi theo không nổi, đuổi tới rồi nó vẩn sút như thường, trong khi mình toàn mấy thằng hay (trừ CR7 M10) mà dẩn bóng chạy không lại nó, mà nó đuổi kịp cái là lấn mình mất banh luôn. AI của bên nó thì cực khôn, AI bên mình ngu vải đạn, chuyên gia 2 thằng chạy theo bóng, cản đường nhau, hâu vệ đứng chơi, chạy theo cho có lệ để nó tự do sút....

Nói chung là gở ra rồi, để lại thêm tức thôi

4. J__

J__ Youtube Master Race

Bạn có chắc là hên lắm mới đỡ được chứ? Mình đá thấy Long Range Drive rất mạnh, nhưng không phải imba như thế. Cầm Messi, vào training đá 10 quả thì tự ra ngoài 3, thủ môn bắt 5 và chỉ vào được tầm 2 quả. Trừ khi trong tầm 10m thì tỷ lệ thành công là rất lớn, nhưng cũng ko quá được 6, 4 quả còn lại vẫn là thủ môn bắt.
    Về sức mạnh của AI địch thì mình đồng ý với bạn, còn AI của mình thì nói như bạn cũng hơi quá. Có lẽ bạn điều HV linh tinh quá nên mới dẫm chân nhau, còn tấn công thì dẫm chân nhau là chuyện bt, vì phải như thế thì mới có thể nhả bóng đồng đội băng qua chạy tiếp.
    Muốn AI mình chạy chỗ như AI địch, thì bật teammate, chỉ cần để Assisted là được, nó chạy thẳng, cũng ghê gớm chả kém j COM.
    Còn vụ chạy theo lấy lệ, thực ra là vì đuổi ko kịp. Đá với COM nó đuổi mình được, có lẽ vì COM nó được ưu tiên để tăng độ khó, còn nếu đá với người, chuyện chạy theo mà không làm gì được là hoàn toàn bình thường. Nên tắt tất cả 4 cái hỗ trợ Auto Pass/ Shot/ Clear / Slide đi thì tình trạng sẽ hết, đổi người hợp lý để không bị dẫm chân nhau, dùng [] khi phòng ngự ít thôi, dùng nhiều sẽ vỡ đội hình, hở toàn những cái khe to tổ bố thì bảo sao nó ko chọc vào cho được.

---------- Post added at 21:00 ---------- Previous post was at 20:52 ----------

Mà bạn phải phân biệt được 2 loại : Tốc độ chạy và Tốc độ dẫn bóng. Tốc độ dẫn bóng luôn thấp hơn tốc độ chạy, nên cầm bóng bị thằng ko bóng đuổi được cũng là tất yếu. Có thể sử dụng đẩy bóng dài ( R1 liên tục / R2 -> R1 ) thì tốc độ sẽ tăng rất nhiều, với những thằng tốc khủng như Walcot hay CR9, nếu COM lúc đầu đã không áp sát được, đẩy đựoc bóng dài rồi thì chúng nó chỉ có hít khói, Bale cũng đuổi ko kịp

5. yunneg

yunneg T.E.T.Я.I.S

mình chỉ sài Rooney với Messi thôi, nều ban dùng R2 đầy bóng ít nhất 2 nhịp về bên chân thuận và khứa bóng (khứa sệt) thì cầm chắc 9x% là vào rồi.
    Tốc độ chạy cao hơn tốt độ dẩn bóng là đương nhiên, nhưng mà ghét cái là tốt độ của mình không bằng nó (trừ mấy thằng khủng) dù là dẩn bóng hay chạy không.