Cảm nhận về Nintendo Wii

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Blue Magic, 27/7/07.

1. skynap

skynap Guest

bác nói như đúng rồi, mỗi tháng 1 gia đình bình thường kiếm đc 1,5-3 triệu,
    bỏ 1 triệu 1 tháng ra để mua game có mà chết đói à:))
    mấy người giàu thì thôi ko nói, nhưng mấy người bình thường thì phải nghĩ lại à nha

2. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Nghèo lo tiền ăn còn chưa xong nữa thì lấy đâu ra tiền mua máy để chơi,chỉ có nhà khá giả mới có điều kiện và thời gian để giải trí

3. tamaki

tamaki Mr & Ms Pac-Man

Em thấy nên mua Wii - đồ họa cũng quan trông nhưng ko bằng cách chơi .

4. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Móa pó tay. Nhà nghèo bỏ 600 ra mua ps3 chi pa? Mah mỗi tháng 1 gia đình bình thường hông có kiếm được 1,5 đến 3tr đâu nha, đừng có mah hâm :O

5. banda

banda Persian Prince

Ông này suy nghĩ thoáng in hệt anh tui.Nếu tui mà được thế thì tốt rồi, đằng này tui lại thuộc dạng ưa thích game có đồ họa đẹp mà nhà đã có PS2 nên ko thích mua Wii lắm (đồ họa 2 máy này tương đương), chỉ thích X360 hoặc PS3 thôi.Thằng Sony mà tung đĩa game DVD ra là tui mua liền.Mà đầu đọc PS3 đọc được đĩa DVD cơ mà, đĩa Bluray mắc thì đáng ra phải phát hành thêm đĩa DVD nữa chớ.Đằng này.:o
    Đúng là đứa nào đã đòi hỏi cho được máy game thì chí ít gia đình đó phải kha khá chứ đâu mà chỉ có 3tr:)).Lương tháng đàn sô của tui đã hơn 2 tr rồi, mà đó chỉ là khởi điểm, lại là nghề phụ làm thêm thôi.Nhưng nếu dành tiền hơn 1 tr để mua game PS3 thì núp bèo đi em ạ, còn đâu tiền xăng, điện thoại, truyền hình cáp, bao bồ......=)).

6. skynap

skynap Guest

mà 1 gia đình bình thường cán bộ công nhân viên chức mà hok kiếm đc 1,5t thì sao gọi là trung bình được, chẳng lẽ trung bình không kiếm được 1t/ tháng:-/
    với lại mình đang nói chuyện bình thường, có đông chạm gì đến bác đâu mà bảo mình hâm, mình hâm chỗ nào, có điều tra nào 1 gia đình trung bình ở vn không kiếm đc 1,5 đến 3 t 1 tháng không

7. tamaki

tamaki Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi giờ một tháng một gia đình ko kiếm nổi 1.5 mil thì có mà chết đói .
    Hay anh đang nói các gia đình khó khăn như Ngôi nhà mơ ước hay Vượt lên chính mình ?

8. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Anh nói là kiếm hơn vậy nhiều đó em. Chứ ai nói là kiếm ít hơn đâu.

9. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

hình như WCG năm nay có thi trên Wii nữa đấy

Thi môn boxing thì phải thấy quảng cáo trên Animax quá trời

10. hoài xưa

hoài xưa C O N T R A

nói trung máy wii phong cách của nó chơi hay người chơi chính là nhân vật trong game cách chơi này duy nhất chỉ có may wii ngoài ra ko máy nào có cả

11. banda

banda Persian Prince

Vậy thì chơi game Cube bằng Wii thì sao nhỉ?:-/ Chả nhẽ cũng bằng remote?:o, làm sao chơi, máy game Cube chơi bằng tay cầm mờ.

12. tamaki

tamaki Mr & Ms Pac-Man

Anh có thể mua dây chuyển - dùng tay cầm PS2 để chơi Gamecube - dù nút hơi ngược .
    Hoặc anh mua tay cầm Gamecube cũng được , nó tốt hơn tay cầm Classic .

13. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Wii có đến bốn lỗ cắm tay cầm Gamecube như cái Gamecube, tha hồ mua tay cầm GC cắm vô chơi thoải mái (có điều phải mua thêm thẻ nhớ GC để savegame nữa :D)

14. mrg

mrg Youtube Master Race

Wii khá thiệt chớ. mấy cái game như mario sau này graphic đẹp quá chừng.
    giá Wii cũng rẻ nên có thể mơ tới được

15. anima99998

anima99998 Mega Man

nhưng vẫn mắc hơn nhiều so với gerneration cũ.

16. Brianlam

Brianlam T.E.T.Я.I.S

Cũng không đến nổi quá mắc , tại mấy cái console cũ thì qua nhiều năm quá rồi , bán theo giá cũ giờ cũng là 1 tr mấy . Nguyên tắc của hàng điện tử đồ cũ là khoảng nửa giá mà , trừ khi còn mới toanh thôi .
    Như cái PS 2 nếu mà mua mới thì cũng 2 tr mấy . Bỏ thêm 1 tr mấy nữa , mua cái wii cũ chơi tha hồ (tui làm thế :D )
    Cái gamecube trên wii , quả thiệt là hay , chơi được RE 0 và 1 mừng hết lớn .
    Có điều dùng AR để cheat , RE 0 clear game trong gần 7 tiếng trong khi đó RE 1 chỉ cần 1 tiếng hơn là ok :))- sorry , ko có thời gian mới chơi cheat hehe

17. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Chơi Wii thì mấy game bắn súng có dễ chơi ko nhỉ,chứ chơi trên ps2,hay xbox thấy ko quen,khó chơi quá U_U

18. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

NÓi chung 1 gia đình công nhân viên chức bình thường không đời nào bỏ 8 9 triệu ra cho con em mua ps3 đâu. Cho nên chấp nhận mua game gốc thì chỉ dành cho các cậu ấm khá giả thôi. Khá giả còn nhìu khi mua pc vừa học vừa chơi thì được chứ mua 1 máy 8 9 triệu đơn thuần để chơi thì các bậc cha mẹ còn đắn đo suy nghĩ nữa. Còn đi làm ki cóp thì anh hưởng tới các nhu cầu khác như gái gú này nọ.

19. JinLeonhart

JinLeonhart C O N T R A

Tớ cũng đang định mua một cái, các cậu cho tớ hỏi giá khi mua mới + mod chip + các thứ linh tinh cần thiết tất cả là bao nhiều vậy. Cũng ko rành lắm, sợ bị lừa nên tham khảo anh em trước :'>.

P/s:Sao bác Rukia lại lạc vào vấn đề game gốc vậy :-/

20. tamaki

tamaki Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn mua máy hệ US thì 6 triệu 6 . Còn máy Japan là 5 triệu 1 . Tamaki khuyên bạn mua US vì tránh tình trạng semi brick hoặc brick luôn máy khi update từ disc .
    Giá trên đã bao modchip + kèm 1 Remote + Nunchuck + kèm 1 game gốc Wii Sport .
    Giá một disc game Wii hiện nay là 25k .
    Nếu bạn muốn update phiên bản thì cần 1 thêm Access Point giá tầm 50 - 70$ .
    Nếu muốn chơi thêm Gamecube thì cần 1 tay cầm 200k và một thẻ nhớ khoảng 200k luôn .
    Nếu bạn muốn mua thêm 1 bộ Wii Remote + Nunchuck nữa thì khoảng 1 triệu 5 .
    Ngoài ra còn nhiều phụ tùng ko cần thiết kèm theo .

Bạn có thể qua forum : http://www.nintendovn.com/forum/ để biết thêm .