Cần anh em vào tư vấn !!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Black_Red, 8/8/11.

1. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

đi chơi 1 đám mà ko có thằng nào chém gió chém mướn thì ..................... .
    các cậu trên nói cũng có phần đúng nhưng có lẽ dùng từ ngữ hơi nặng
    p/s: chủ thớt, mình có chính kiến của bản thân mình
    Ko vì lời này ý nọ mà thay đổi chính kiến.nên xem xét rõ ràng cái nào hợp với mình.
    Khi đã quyết định rồi thì xúc tiến ngay và luôn.
    Cái gì cũng có 2 mặt, cả con người cũng vậy,và con gái cũng ko ngoại lệ
    Có đứa nghĩ sẽ nghĩ như cậu nói :
    Có đứa lại nghĩ : cứ lầm lầm lì lì, ít nói thế này chắc là nhiều tính toán,thủ đoạn lắm đây :))
    quan trọng là dạng nào phù hợp

mà nói chung con gái dạng nào thì dạng. Đích cuối vẫn là dạng háng !;;)

Con gái,phụ nữ ko bôi đen nhé.

+1 cho đọan này.mấy đaọn trên ko cùng quan điểm !

Chỉnh sửa cuối: 9/8/11
  2. <3_SC

<3_SC Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

^
    ^ Không, sôi nổi, vui vẻ thì tốt, nhưng đừng quá lạm dụng để biết mình thành thằng hề không hơn là được. Nói chung là phải biết tùy thời điểm. Ngày trước lớp mình có 1 thằng như vậy, bình thường là thằng chuyên pha trò cho lớp. Nhưng có lần mình chuyển chỗ vào thay chỗ nó, nói chuyện với mấy đứa xung quanh mới biết nó được yêu quý không chỉ vì nó biết pha trò mà còn hay quan tâm, chia sẻ với bạn bè khi khó khăn. Mình rất phục thằng đấy dù về chuyện học hành thì nó là thằng trung bình yếu trong lớp, nhưng tính cách của nó khiến người khác không thể không yêu quý.

Chỉnh sửa cuối: 9/8/11
  3. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Hồi đó lớp 12 trong lớp cũng có 1 thằng chuyên chém gió ...

Mua đôi dép Converse 400k gì ấy đi mưa cứ nói suốt nào là "Đôi CV mà tao đi mưa như thường" trong khi mình mua đôi CV 900k mà đi làm thêm vẫn dùng để đạp rác + dậm nước thải các kiểu ...

Rồi kể nhà sắp mua SH rồi mua CBR gì ấy ấy trong khi ở lớp thì thấy người ta ăn đồ thì toàn xin ăn ké, bịch khăn giấy có 3k mà cũng đek mua nổi cứ phải đi xin mình suốt ...

Hôm bữa nổi hứng matxa tính rủ nó đi thế là anh ấy lại chém "Tao mới đi xong, đi hoài còn nhiều hơn mày ăn cơm" ... :-<:-<

Nói chung là cực ghét mấy đứa chém gió nổ to ...

4. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

^ thế gọi là xạo l.... chứ đâu phải chém gió :|
    bởi thế cả cái quan niệm "chém gió" mỗi người mỗi khác mà......

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Tăng số lần đi chơi cùng nhau lên. Nếu thấy thái độ cô bé có vẻ thuận thì tức là dấu hiệu tốt. Ở nhà nhắn tin ít thôi, 6,7 tin nhắn mỗi ngày là cùng. Mỗi lần đi chơi cố tăng cường đụng chạm tay chân mồm miệng. Miệng hót dẻo vào. Nếu cô bé chịu ngồi sau, vòng tay qua ôm lưng, nắm tay không vùng vằng là có vẻ ok. Thêm vài buổi nữa ngon. Mấy thằng vệ tinh thì kệ xác tụi nó.

Đấy là trường hợp thuận buồm xuôi gió. Còn nếu cô bé có phản ứng lại như kiểu rụt tay, im không nói hoặc gì gì đó thì nên lựa hành động cho nó khéo.

6. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Mới biết 1 thời gian ngắn, mún tiến xa và nhanh sao đc .
    mà cũng chưa chắc tc của bạn là ty, mà thui giờ bạn ko có khả năgn mà cũng ko muốn phân biệt đâu. Cứ theo DM đại ka chắc chắn có kết quả.

7. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

vậy là bác hiểu sai ý mình rồi, nói thật đã là bạn của nhau đi chơi thì thiếu gì chuyện để nói để quan tam, cần thiết pha trò ko ??? mình thì chỉ dựa theo cách nói của bác nói ra...chính bác nói bác chém gió ko phải thường, chuyên pha trò khơi chuyện cả đám...như vậy ko phải là con nít ah??? Sau này bác lớn hơn, biết suy nghĩ chững chạc hơn bác sẽ cảm thấy những thằng như vậy thật...tầm thường. Nghĩ nhẹ nhàng 1 chút thì bác sẽ cho "có nó thêm vui, nó biết pha trò, làm hài cho mình cười".

mình thì ko hiểu cái hội của bác ra sao. Mình thì ko có bạn nhiều lắm, nhưng đi chơi với đám này đám nọ cũng ko ít dưới 10 nhóm như vậy. Tụi mình thì chỉ đi ăn, đi uống, đi nhậu bàn về công việc, tương lại, gái gú mà nói thì ko hết chuyện nói chi mà phải pha trò, chém gió với nhau.

tại bạn ko đọc kỹ, mình có bắt bạn lầm lì, mặt hình sự hoài với 1 đám như vậy mới đáng tin. Đâu phải pha trò, chém gió nó mới vui, bạn nói thật, việc thật mà cảm thấy vui thì nói ra, đi chơi hiểu nhau mới là cái quan trọng, chứ đi chơi chủ yêu để có bè, có bạn...thì để làm gì.

Còn làm gì để đáng tin ư??? bạn tự hỏi câu này thì mình cũng trả lời luôn, chính bạn còn ko biết thì sao mình biết ;)). Mình chỉ nói về những người chém gió thế thôi, chứ ko phải dậy đời ai cả (chắc mình có ác cảm với những thằng chém gió :D). Bạn sống sao cảm thấy đúng với bản thân mình là được, ko cần thiết người ta nghĩ xấu hay tốt với mình là được rồi...con người mà, mặt tốt và xấu điều có hết, bạn tốt đẹp hay xấu gì cũng là do chính những người kế bên phán xét, chứ ko thể nào cho mình là tốt hết cả. Đàn ông chững chạc, công ăn việc làm ổn định, quá khứ tốt và điều quan trong là bạn tự tin, thì mọi người sẽ tin bạn...thế thôi :D

Chỉnh sửa cuối: 10/8/11
  8. mioNguyen

Hoài mà có ai nghe đâu xD Toàn iu cầu 100% thắng ko ....

Nói chung là chém gió ko phải là xấu, nhưng mà nói thật là phải xem em ý là dạng ng ntn , có thích hay ko nữa ... Mà chém nhiệt tình quá em xếp thằng vào bạn bè là phải thôi. Cái gì nhiều quá cũng ko tốt huống chi bạn chém gió quá nhiều ng ta sẽ nảy sinh tâm lý ko tin vào sự nghiêm túc của bạn.

Giác ngộ rồi đó.

Chỉnh sửa cuối: 10/8/11
  9. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

@thớt : nếu bản thân là người vui tươi sôi nổi hay chém gió ( chứ ko phải xạo l nha) thì cứ tự nhiên như thế đi
    quan trọng là mình bước đi rồi nhận thấy cái dép phù hợp với mình chứ ko phải là thay đổi bàn chân mình để phù hợp với cái dép nào đó.
    ví dụ vậy thôi chứ mình ko có ý nói mấy bạn nữ là này là nọ nha !

10. mioNguyen

lên đây mà có thấy ai tìm dép phù hợp đâu, toàn ko biết số mà cứ nong chân vào ... ko vừa đau chân, vứt tìm dép mới.