>>>>> Cần một cốt truyền đầy đủ nhất và cả seri MODERN WARFARE 1 và 2 <<<<<

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi vankinhcan, 18/12/09.

1. sonyshop

sonyshop Mr & Ms Pac-Man

khủng bố là 1 tập thể rất nhiều người rãnh rổi ko có việc gì làm nên tìm cách đánh boom, giết người cho đỡ buồn, gây ra mâu thuẩn giữa các thế lực khác để thế lực của mình trở nên mạnh hơn nhằm làm chủ các thế lực khác và khuyết đại lực lượng của mình hòng làm bá chủ thế giới như HítLe chẳng hạng.
    chính nghĩa là phải hại người nếu người đó hại mình. không bao giờ là cái việc hại người mà ko có lợi cho mình. làm điều có lợi cho người khác nếu ko có hại cho mình và mọi người. hy sinh lợi ích riêng mình để bảo vệ lợi ích chung của mọi người. phải có lòng biết ơn

ặc vậy ra từ đầu tới cuối hoàn toàn không đánh với quân khủng bố, đấu với Nga là 1 cuộc chiến tranh phi nghĩa. vậy MW2 đâu thể gọi là cuộc chiến chống khủng bố đc.

2. NuWuRu

NuWuRu Youtube Master Race

Kẻ gần giống khủng bố nhất chỉ có Makarov. Nói chung khủng bố là một định nghĩa rất lằng nhằng, tuỳ theo luật pháp của mỗi quốc gia thì hành động được xem là khủng bố rất khác nhau. Nói chung khủng bố thường thực hiện các hành động bằng vũ lực hay lời nói nhằm gây thiệt hại về vật chất, nhân mạng, tạo ra tâm lý hoang mang lo sợ cho nhiều người, nhằm mục đích chính trị hay tôn giáo. Buôn bán vũ khí chỉ là một loại hình kinh doanh, tuỳ theo mỗi nước thì nó là hợp pháp hay bất hợp pháp. Những tay buôn bán vũ khí không trực tiếp gây ra những hành động như khủng bố và mục đích chỉ là vì lợi nhuận. Cho nên gán tội khủng bố cho bọn buôn vũ khí là không đúng.
    Xem xét kỹ thì Makarov chỉ có hành vi sát hại dân thường, gây tâm lý sợ hãi cho mọi người nhưng hắn được Sepherd trả tiền để làm thế, vậy hành động của hắn là vì tiền. Cho nên chỉ có thể xem Makarov là tên khủng bố "nửa mùa".

3. Silent Knight

Silent Knight The Pride of Hiigara

Chịu khó đọc lại định nghĩa khủng bố cái:
    Xin lỗi chú chứ Hitler chả phải khủng bố đâu :-"
    Và cái định nghĩa về chính nghĩa càng nhảm.
    Thế đoạn bắn nhau với quân của Makarov vứt đi đâu:-??
    Dạo này lắm bạn trẻ chả chịu theo dõi plot rồi vào phán như đúng rồi ý nhể.

4. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man Lão Làng GVN

Cao nhân nào làm ơn biên tập lại cái post này cái, em không hiểu gì cả 8-}
    ^
    ^Makarov không được Sheperd trả tiền để gây ra vụ thảm sát ở sân bay + hành động đấy được xếp là khủng bố được -,-

5. 101st|laggos113

101st|laggos113 Persian Prince

bạn quả là imba :-o @-)
    thế chỉ có 1 thằng buồn đời ôm bom tự tử có gọi là khủng bố ko :-s

thế cứ modern warfare là phải chống khủng bố à 8->
    mình tưởng dòng CoD trước giờ làm về đề tài chiến tranh chứ 8->

6. thanghq2003

thanghq2003 Dragon Quest

Đoạn nói về khủng bố thì chả biết phải nói sao nữa =))

Xin lỗi chứ ko biết bạn này lôi ở đâu ra cái định nghĩa này thế =). Chính nghĩa ăn miếng trả miếng =)). Hại người mà có lợi cho mình thì mới làm thì khác gì khủng bố? =))
    Nói 1 hồi đâm ra vớ vẩn

7. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

hình như càng ngày càng nhiều bạn phải rời ghế tiểu học sớm vì trường cháy, cô giáo đi lấy chồng hay sao ấy #-o tiếng Việt viết cũng chả thông, ko biết hiểu đc bao nhiêu nữa :-<

8. F22Raptors

F22Raptors Thầy thích lái máy bay bà già ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Thật là đỉnh cao, đỉnh cao=)) Thế bác hồi đó đi học bị cô/ thầy đánh có nghĩa người đó hại mình, mình phải hại lại chứ gì=))

9. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

nhiều khi hồi lớp 1 chưa kịp đánh thì trường cháy bà nó mất rồi còn đâu 8-|

10. Mr.Spy

Mr.Spy Fire in the hole!

Vãi hồn các câu bất hủ :-ss
    Càng ngày trình độ box COD càng tởm :-ss

11. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Thôi nào các bạn trẻ.
    Vẫn biết nó hiểu sai rồi nhưng vừa vừa thôi chứ :|.

12. sonyshop

sonyshop Mr & Ms Pac-Man

@Silent Knight
    @I_M_TOMMY
    @101st|laggos113
    @thanghq2003
    @phamduyanh
    @F22Raptors
    @Mr.Spy
    @Nanaya Shiki

trời ui ko ngờ mấy bạn thiếu hiểu biết tới vậy. những điều tớ nói toàn là nghe từ ông trưởng công an quận nói đấy. trưởng công an quận thì làm sao mà nói sai đc. mấy bạn cố gắn bổ sung kiến thức thêm nha

buồn đời ôm boom tự tử ko thể là khủng bố đc. vì chỉ là 1 cá nhân muốn tự kết liễu đời mình chứ đâu có cố ý gây hại cho ai đâu, mà lại ko có 1 tập thể có tổ chức đàng hoàn nữa nên đâu gọi là khủng bố đc ^^

ah nếu các bạn thấy tớ nói sai điều gì thì mấy bạn cứ nói thẳng tớ xin nghe mọi ý kiến phê bình. nhưng đừng có những lời lẽ xúc phạm thiếu hóa, làm vậy tớ chỉ khinh thường bạn thôi chứ cũng chẳng thèm giận làm chi (vì giận là lấy lỗi lầm của người khác để hành hạ bản thân mình mà)

ủa mà bạn Silent Knight nói bắn nhau với Makarov là đoạn nào sao tớ ko thấy nhĩ? bạn có thể cho tớ biết là đoạn nào đc ko. Thân ^^

Chỉnh sửa cuối: 11/7/10
  13. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Có cần tôi quote lại từ điển tiếng Việt nghĩa của 2 từ khủng bố và chính nghĩa không?

14. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Bạn trẻ trước tiên cho mình hỏi vài thứ cái, bạn trẻ nghe công an quận nói, vậy là cậu cho rằng đúng hoàn toàn?
    Thế mình hỏi cậu, cán bộ đấy có xử lí vụ khủng bố nào ở VN chưa?
    VN chưa có khủng bố, cũng chưa giải quyết vụ việc gì dính dáng tới khủng bố nên thông tin về khủng bố ở VN là bao nhiêu mà đủ cho rằng những điều của 1 cá nhân nói là hoàn toàn đúng.
    Chúng ta đang sống ở VN chứ không phải sống ở Mĩ, ở Nga, ở Brazil blah blah blah, khủng bố cũng có nhiều loại, nhiều định nghĩa, thế mà cậu cho rằng những điều mình nghe là 100% chính xác? Vậy cậu nghe được bao thông tin về vụ 11/9. Bao nhiêu thông tin về những người thật sự đang làm việc về khủng bố hằng ngày hay chỉ là ngồi ở giếng nhà nghe chuyện bên Tây?
    Mình không có ý chê trình độ cán bộ cậu quen, nhưng cậu bê cán bộ đó lên đầu rồi cho rằng 100% những gì cán bộ ấy đúng thì xin miễn tranh luận ở đây, vì cậu đang bám víu vào thông tin chủ quan cá nhân thì tranh cãi trên quan điểm của riêng bản thân được cái gì?

15. 101st|laggos113

LOL
    thế ôm bomb nhảy vào đám đông thì có gây hại cho ai ko =))
    thiết nghĩ nên hiểu mình viết cái gì đi đã =))
    nghe từ CA quận =)) bạn quả là imba =))
    à mà về xem lại chính tả đi rồi hãy bàn tới mấy cái vấn đề to tát này =))

16. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

tại sao lại xóa mất cái post của bạn í về định nghĩa khủng bố với chính nghĩa vậy :-< các cháu kém lắm, phải để lại để mà học chứ #-o
    ps : ai quen biết trung tâm phổ cập tiểu học nào thì giới thiệu cho người ta đi [-(

17. 101st|laggos113

post của bạn trẻ ấy ngay đầu page kìa [-(

18. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

ấy chít :"> click vào hồi nãy chỉ thấy tương ngay mặt cái epically fail-literate response thôi :">

19. sonyshop

sonyshop Mr & Ms Pac-Man

chà tớ thấy mấy bạn nói cũng có rất lý nhất là bạn quocviet0908. để ngày mai tớ đi hỏi lại bác quận trưởng xem thế nào. chứ nhiều người bảo rằng định nghĩa về "khủng bố" và "chính nghĩa" của tớ là sai thì chắc là có sai thật rồi vì biết đâu có mấy bạn là giáo sư hay tiến sĩ trong from này thì sao ^^

có mấy bạn vô duyên bất lịch sự nhất là bạn phamduyanh bảo người ta thiếu học thức trình độ tiểu học, còn bảo tớ học lại tiểu học nữa chứ hứ! mặc dù rớt đại học nhưng dù gì thì tớ cũng tốt nghiệp THPT rồi chứ bộ.

ui trời tự quên mất nhiệm vụ chính đi bàn 1 vấn đề ko đáng bàn, tớ xin lỗi đã làm tốn thời gian vô ích của mấy bạn. nhiệm chính của tớ tìm hiểu về cốt truyện. nội dung của từng màn chơi để kể cho những người chơi trong tiệm net để người ta biết là mình chiến đấu với ai, với mục đích gì thì sẽ hứng thú rất nhiều so với việc cứ bắn mãi mà ko biết kẻ địch mình đang bắn là thuộc lực lượng nào, tại sao phải chiến đấu với họ. tớ cũng đã từng làm việc này với nhiều game chẳng hạn như Resident Evil 4. ban đầu người ta thấy tớ chơi thì chỉ bảo là "thằng này ác thiệt đi bắn dân thường không à". nhưng tớ kể về nội dung của Resident Evil 4 xong thì rất nhiều người chỗ đó chơi Resident Evil 4, cảm giác lúc đó thật là sướng có thêm nhiều yêu thích game mà mình đang chơi ^^

cho tớ hỏi lại lần nữa là "Thế đoạn bắn nhau với quân của Makarov vứt đi đâu" đoạn đó nằm ở đâu vậy mấy bạn. Thân ^^

20. thanghq2003

thanghq2003 Dragon Quest

Hỏi thật bạn này chơi game chưa thế? 8->