Cẩn Thận Khi Sửa Máy ở Hiệp Lực

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ps2vsxbox, 19/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. x_men710

x_men710 Youtube Master Race

Tui thấy bác nói cũng có phần có lý nhưng lúc đó thì nhớ thế nào được.mà cho biết họ tên thì lần sau đến thì cứ coi chừng.Nói chung mà óc Hiệp Lực là gì mà cam đoan là sẽ đền một con ps mới 100%

2. x_men710

Pác Hiệp Lực này nói hơi bị quá đáng đó.Việc này nói lên cũng chỉ cho HL thấy sự thiếu sót trong việc làm ăn của mình chứ pác bảo thế quá là mọi người nói dối để hạ uy tín Cua HL à.Bác càng nói càng thể hiện mình ko chịu nhận khuyết điểm của mình rùi.Như thế chính HL đã tự đánh mất uy tín của mình

3. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Hiệp Lực tui chỉ thắc mắc tại sao bán đĩa PS2, mặc dù là đĩa tím nhưng bán giá cắt cổ 35k, như vậy không thấy quá đáng sao?

4. KID_Szalor1412

KID_Szalor1412 Mr & Ms Pac-Man

Thấy kỳ quá, sao từ lúc lập topic đến giờ chỉ toàn thấy HL rồi mấy mem khác nói với nhau, còn ps2vsxbox "im hơi lặng tiếng" đến giờ! Mình là khách hàng thường xuyên của HL, ở đó các nhân viên phục vụ tính cách rất dễ thương, đón tiếp niềm nở! Đặc biệt đĩa ở đó tuy mắc (40k một cái đĩa Xbox) nhưng bù lại mình được chơi một sản phẩm chất lượng (trong khi đó, một đĩa Unreal Championship 2 nhờ anh họ ngoài HN giá 20k mà chơi được 1 tháng roài vất). Do vậy không có lý do gì HL có thể đánh đổi UY TÍN chỉ vì một cái modchip nhỏ ko đáng là bao! HL sửa máy và nâng cấp máy xbox cho mình rất chất lượng (tốn 750k để có được 1 modchip superb, trong khi đó ngoài HN gắn 1 modchip tốn 850k để roài phải đem vào trong này, nhờ HL sửa lại)! Do vậy, nếu ps2vsxbox nói HL lấy modchip của bạn thì bạn phải có chứng cứ đầy đủ, chớ chỉ nói vậy thì oan cho HL wá! [-(! Mình không tin HL chất lượng, uy tín như vậy lại đi lừa đảo khách hàng chỉ vì 1 cái modchip (và mình cũng tin tưởng HL không bao giờ làm chuyện gian dối như vậy)! :-j

5. KID_Szalor1412

Tuy giá hơi đắt nhưng bác red cũng phải ngẫm nghĩ lại coai sao đĩa HL mua về bao giờ chơi cũng được! Mình mua đĩa ở HL hoài chớ đâu! Đĩa nào chơi cũng được, cũng tốt! Hay là nếu bác khoái rẻ cứ ra MIMI mua, để roài coai tụi nó khinh mình hả? :-/ Đến khi đĩa chơi hổng nổi thì ngồi đó mà khóc!

6. KID_Szalor1412

Nếu như HL có khả năng, có đủ điều kiện, việc cam đoan đền một máy PS mới 100% là điều dễ hiểu! HL đâu phải nghèo nàn lạc hậu gì cho cam! Vậy thì nếu như sự việc đúng như vậy, tại sao ps2vsxbox không dám ra HL để khiếu nại roài để được đổi một con PS 2 mới toanh? :-/

7. KID_Szalor1412

"Việc này nói lên cũng chỉ cho HL thấy sự thiếu sót trong việc làm ăn của mình"? Vậy thì nếu lỡ đây đúng là một chiêu bài để hạ nhục uy tín người khác thì bạn thấy sao? Giả dụ, bạn cũng đang trong hoàn cảnh của HL, vậy bạn có hành xử như một kẻ "đạo đức giả" nói là: đây là lỗi hoàn toàn ở chúng tôi, chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm về vụ này! Nếu nói thế ngộ nhỡ nó đẻ thêm 100 ps2vsxbox cũng khiếu nại như vậy thì có nước thành "chúa Chổm" àh! Uy tín của HL, ai ai cũng bít, vậy họ có còn uy tín không? Việc đó tự HL hiểu!

8. KID_Szalor1412

Vậy bạn tutukun có ở đó để chứng kiến việc ps2vsxbox đem sửa máy không? Nếu không thì mình cũng xin nói thẳng là việc này có thể là một tên nào đó thù địch với HL bày vẽ ra để roài rêu rao lên mạng là mình bị thiệt hại ở chỗ này (có thể không? có thể lém chứ)! Nếu sự việc đúng là lỗi của HL vậy thì xin mời ps2vsxbox lên đối chất với HL để được lấy PS 2 mới toanh, chưa chắc đây hoàn toàn là lỗi của HL nhá!

9. x_men710

Pác này là thành viên của Hiệp Lực à ;;) .Nếu chỉ là một sự việc này thôi thì tui cũng ko tin là sự thật nhưng có đến những mấy người đều phán xét Hiệp Lực.Như thế chỉ ra rằng Hiệp Lực cũng phải có vấn đề gì đó thì thiên ha nó mới nói chứ(ko có lửa làm sao có khói :D ).Về việc này thì Hiệp Lực cũng nên nhìn lại mình và tìm ra những thiếu sót mà tự sửa chữa còn về chất lượng phục vụ của Hiệp Lực ở đây tui ko bàn đến :;) .Nhưng pác KID_Szalor1412 đừng cho vụ của ps2vsxbox là một bài nói sấu nhằm hạ uy tín của HL mà hãy coi bài viết của ps2vsxbox là một bài nói về sự góp ý của những người đã sẵn sàng mua và sửa chữa tại HL(vì ps2vsxbox chắc cũng rất tín nhiệm HL nên mới đem máy đến HL dể sủa chữa).Còn về phần ông ps2vsxbox nếu sự việc trên đã là sự thật thì ong nên đến HL để coi ra sao,nếu ko được con ps2 mới thì cũng nhận được lời xin lỗi của HL chứ

10. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

Tốt nhất là cả 2 làm hoà. ps2vsxbox cũng nên xin lỗi HL và HL thì cũng nên xem lại mình vì chẳng thấy bao giờ có mấy chuyện vớ vẩn này. ps2vsxbox mang máy ra cho HL kiểm tra lại => thế là xong chứ gì. chuyện ăn cắp với ăn cướp gì gì đó thì có thể chỉ là do 1 cá nhân biến chất của HL gây ra, là ai thì chẳng có ai biết ngoài bạn.

11. Arucard

Arucard Legend of Zelda

Hiệp Lực hả ? à con xbox có tem bảo hành của HL của tui bị TSOP ---- :D

12. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Có thể tất cả các đĩa bro mua ở HL bro đều chơi đc, tuy nhiên đâu phải ai cũng vậy. Đĩa tím dù là loại tốt đến đâu thì cũng là đĩa chép thui, một số đầu PS2 (ở đây tui chỉ nói PS2 vì ko chơi Xbox nên ko biết) mắt đọc yếu hay cũ đừng hòng nó chịu đọc, điều này là chắc chắn. Trong khi ở Mimi bán giá y chang nhưng là đĩa vàng, tui không chắc mọi đầu PS2 đều đọc tốt đĩa vàng, nhưng ít ra tui đã thử đọc đĩa vàng trên khoảng 10 máy PS2 khác nhau (mới có, cũ có...) thì đều đọc tốt --> tin tưởng chất lượng của nó.

Chuyện Mimi khinh rẻ hay coi thường khách hàng, có thể có đó nhưng ít ra là tui chưa bị, theo tui thái độ nhân viên ở đó tốt đấy chứ (100 Pasteur á), mua bán nhanh gọn mặc dù khách rất đông, chưa bao giờ tui phải chờ quá 5' để đổi hay mua đĩa mới (có khi mình may mắn ;;) ).

Bác nói mua đĩa ở Mimi chơi ko đc thì ngồi khóc à =)) Xem ra bác chưa mua ở đó bao giờ thì phải, đĩa mua ở đó ko chơi đc thì đem đổi đĩa mới, free hoàn toàn. Thậm chí có đĩa tui chơi cả 3 tháng, đem cho thằng bạn mượn, nó đi tới khúc kia thì bị lỗi (nhân vật phụ ko xuất hiện). Nó đem lên đổi và người ta vẫn đổi như thường, vậy còn muốn gì nữa?? :-/

** À, còn chuyện HL giữ modchip của khách hàng mà không nói, bi giờ thì tui suy nghĩ lại rùi. Mọi người (và kể cả tui) đã lên án HL quá sớm, có thể đó là một sơ xuất của họ, nhưng đã có lời xin lỗi chính thức rồi nên chuyện này coi như bỏ qua, chỉ là HL nên rút kinh nghiệm thôi. Trường hợp thứ 2 không biết có phải ps2vsXbox căm thù gì HL nên "quậy" không đây :-/ Bằng chứng là nói xong rùi trốn luôn, nếu thật vậy thì gamevn phải xin lỗi HL mới đúng. Ai mà biết đc :hug:

13. pttiger

pttiger Fire in the hole!

Bác nói đúng đó Cái DVD-R(dĩa tím) chỉ đọc được trên mấy cái PS2 đời sau này SCPH 500000~590000 và Slim thôi còn PS2 đời SCPH 360000 trở về trước thì không đọc được (cái này trong sổ Guide book có nói), vì vậy tui thấy HL nên bắt chước MIMI bán dĩa PS2 dĩa đúc để những ai có máy đời đầu có thể yên tâm mua chơi mà ít sợ mắt bị hư
    Còn việc MIMI uy tín thì chưa chắc đâu, bác thử về mở phần Browser của PS2 lên xong rùi bỏ mấy cái dĩa game vô mà coi thử chưa chắc dĩa bác mua từ trước giờ toàn DVD đâu. Chỗ nào cũng có chổ xấu chứ hổng phải đều tốt cả, nhưng để mua game thì tui vẫn chọn MIMI vì dù sao cũng mua quen hồi đó đến giờ

14. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

để ý kĩ mới thấy cả mấy chú hay bênh lẫn cả mấy chú lên án HL đều là lính mới... Chả có ý kiến gì đâu, nhưng cái này hơi lạ nhe.. :-"

15. Rael

Rael Magitek Knight GameVN Lady Lão Làng GVN

:D Tui thì thấy DVD tím trắng ở tiệm Nga Liên gần đó bán có 5k/disc àh.

Tốt nhất là cứ chơi đĩa đúc, cũng tạm ổn, 50% là phải đi đổi disc, nhưng 50% vớ được disc tốt, lại đẹp nhà đẹp cửa.

Có bác nào nghe nói DVD đúc game ở giữa Thủ đô Bắc Kinh 1 nhân dân tệ/DVD (~2k) ko ? Nếu thế mấy cái disc đúc chắc đi máy bay ngồi nghế hạng nhất về nên giá mới lên thế.

16. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Vui quá, cuối cùng nạn nhân và bị cáo đều im hơi lặng tiếng hết, để lại 1 câu hỏi to đùng: có nên mua đồ + sửa đồ ở HL nữa không? :D:D:D

17. Tuyết Phong

Tuyết Phong Donkey Kong

What????Có thiệt hông vậy?Nếu you nói thiệt thì chứng minh,còn đùa thì xin mời chỗ khác
    Anyway:không ưa đám MIMI lắm,lúc trước(khá lâu) tui ra mua cái dĩa Soul Calibur về,đút vô chơi thấy hơi ngộ,không có âm thanh,phim gì hết,cuối cùng lòi ra nó là CD,vậy mà dám bán với giá DVD hay thật
    Nói về dĩa đúc thì HL cũng có đấy thôi,ai bảo không có vậy?Tui đã mua ở đó mấy game Xenosaga 2,MGS3 và nhiều game khác,tất cả đều là dĩa đúc cả đấy.Dạo này hầu như không lên MIMI nữa,khách đông nên tụi nó chả coi mình ra gì,còn bên HL thì vẫn bình thường,đều đều ghé đó để kiến game mới về chơi.
    Ps2vsXbox post được đúng một bài chửi người ta,không nói gì hết và......lặn mất,vậy là ý gì đây????

18. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

hú hú...cái đó là bên HL qua thnah minh ấy chứ :))..chẹp..sao vụ của huynh Mike.. ko ai trả lời vậy...chẹp...

19. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

há há. giờ là tới toàn cụ ra câu =)) hết các chú mới đăng kí từ 1-2 tháng rồi thì tới các anh các cụ đã đăng kí từ 1-3 năm =)) =>> pó tay

20. yugo_star

yugo_star Youtube Master Race

so sánh giữ HIEPLUC va MIMI 1 thì tui vẫn ủng hộ HL hơn .hôm trước tui đi hỏi giá của mắt PS2 . tui hỏi ở MIMI 100paster thì nhận dược một câu trã lời rất bất lịch sự của nhân viên đồng thời cũng nhận đươc một một cái giá cắt cổ ở bên đó (1.500.000) trong khi đó tui wa HL thỉ nhân viên bên này lịch sự hơn ,và giá cả cũng vừa phải khoang (700-800) .tui ko biết giá con mắt thực sư của PS2 là bao nhiêu nhưng tui thấy và tin tưởng bên HL hơn .
    -ko những vậy rất nhiều lần tui mua đĩa ở MIMI 100 paster đều bị coi thưởng hết .(rất bức xúc nhưng ko làm gì dược)
    - trong bài post này tui rất muốn các bạn hiện ở tp HCM hãy tẩy chay bọn MIMI 1 đi . thà nhịn chơi muộn hơn 1 tý chứ đừng để nó coi thường mình vậy .phải dạy cho chúng nó biết câu "khách hàng là thượng đế " --->tui nói đúng ko các bạn .
    - còn về HL thì cũng mong các bạn bỏ qua cho .tui nghĩ chắc do anh nhân viên ông wên gắn modchip vào thôi .họ cũng bận rôn sữa nhiều máy lắm chứ ,nên họ wên là chuyện thương thui .với lại 1 sự nhịn 9 sự lành .bỏ wa cho họ đi các bạn ơi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.