cần tư vấn về việc làm

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Light Knight, 11/6/10.

1. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

ko phải dài dòng, mình đi vào vấn đề chính luôn
    năm nay mình ra trường rồi, học ngành cntt và sắp tới sẽ phải kiếm việc
    vấn đề là mình ko có nhiều thông tin về các doanh nghiệp cntt lắm nên chưa biết nên xin vào đâu
    mình có lên mấy trang tuyển dụng thấy nhiều công việc khá được nhưng lại toàn trong Nam trong khi mình ở HN
    thấy FPT có tiếng tăm nhất, có người cũng khuyên vào đó, 2 thằng bạn học cùng lớp mình đã vào đó (chúng nó đã học xong Aptech còn mình chả có = cấp nào cả), hỏi chuyện thì chúng nó bảo khả năng mình vào được, nhưng khó nhất ở khâu phỏng vấn, thêm nữa là nghe nói làm việc cho FPT thì cạnh tranh và áp lực cao lắm :|
    hôm trước thấy có cái tuyển dụng của VTC thấy đãi ngộ cũng tốt, mà nó yêu cầu kinh nghiệm :( với lại cũng hơi nghi ngờ cái chế độ đãi ngộ này

vậy nên mình mong anh em giúp mình tư vấn một nơi làm việc hợp với mình một chút, ko cần lương quá cao, áp lực công việc cao một chút cũng ko vấn đề, nếu có ai ở đây đang làm ở đó để tư vấn thì càng tốt

về bản thân thì mình chỉ có cái = cử nhân cntt của 1 trường dân lập ko mấy tiếng tăm, lại ko có = cấp bên ngoài, về kiến thức thì so với các anh tài trên mạng thì chỉ như đứa con nít, còn kiến thức ở trường lớp thì mình vượt trội hơn (do có tự học chút ít) và cái quan trọng nhất là mình ko có kinh nghiệm :|
    thực sự là mình đam mê game (cả chơi lẫn make), rất muốn xin vào một chỗ nào đó có liên quan đến game (phát triển game thì càng tốt), mình có kiến thức về C++, đã từng hí hoáy với mấy cái server game private cũng như vài cái game engine (mặc dù nó chả dẫn đến đâu :))).

2. missconuong

missconuong T.E.T.Я.I.S

FPT chỉ được cái mã :-j vào đi rồi nó đuổi giờ ;))

Kiếm thêm 1 thứ tiếng để học rồi xin vào công ty nước ngoài làm đi bạn, Nhật chẳng hạn \m/

3. CassanovaVN

CassanovaVN Mario & Luigi

Tiện đây mình xin hỏi luôn , mình muốn đi xin việc làm bán thời gian(bồi bàn,...), 16t rồi , chỉ có giấy CMND nó có nhận mình ko ?

Chỉnh sửa cuối: 11/6/10
  4. behindtheblueeye

behindtheblueeye Vẫn còn sống

FPT phỏng vấn không khó thế đâu, bạn mình vào 4 đứa rồi, mà trường mình có phải trường kỹ thuật đâu. Tụi mình cũng ra trường năm nay. Có cả hình thức tham gia một khóa học công nghệ chuyên đề rồi những người đạt thành tích cao nhất sẽ được tuyển. Bạn cứ tự tin đi tìm hiểu.

Game thì http://forum.gamedev.vn/index.php?showtopic=3024
    VTC game trước mấy tháng hình như cũng có tuyển.

Thông tin tuyển dụng nhiều mà, bạn muốn làm PHP ko, lương khởi đầu 3tr5. Làm chỗ bạn mình, nó hỏi mình mà mình chuyển sang làm thiết kế rồi.

Chỉnh sửa cuối: 11/6/10
  5. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

vấn đề của FPT là khả năng làm việc lâu dài ấy
    mình thấy nhiều người làm trong đấy nói áp lực công việc cao lắm, lại cạnh tranh nữa, ko khéo là bị thải như chơi :|
    còn VTC thì mình đọc cái tuyển dụng này này http://forum.gamedev.vn/index.php?showtopic=3246 mà đang muốn tìm hiểu kỹ xem nó ra sao
    cảm ơn về lời mời PHP, mình kém nhất chuyện bảo mật :)

PS: mình thấy hầu hết các vị trí tuyển dụng cho game hiện nay đều là designer, thiết kế đồ họa 3D... những thứ đó nằm ngoài khả năng vì mình chưa có kinh nghiệm nên chỉ có thể làm programmer thôi :)

Chỉnh sửa cuối: 12/6/10
  6. rekka318

rekka318 Space Marine Doomguy GVN Veteran

Cũng là sinh viên IT trường dân lập, nhưng mà ở tận Hải Phòng. Trình độ so với anh tài trên mạng chỉ đáng là mẫu giáo 3 tuổi.
    So với lớp thì chắc được top 3 hay 5 gì đó :)) . Cũng đụng vào mấy cái sv private game nhưng càng làm càng phá =)). Giờ theo .NET mà còn mờ mịt quá. Tương lai ra sao đây.

7. Bão Vũ Lê Hoa

Bão Vũ Lê Hoa T.E.T.Я.I.S

A cái tên giống mình đây mà.;))Ông có ở HN ko?HN thì hôm nào đi uống nc phát đi.

8. CRIME

CRIME Mega Man

Không bạn, lứa tuổi được tuyển dụng lao động hợp pháp là 18 trở lên, thuê 16 tuổi cho đi tù àh (người thuê đi tù chứ không phải bạn) :-j