Câu đố khó trong Vice City đây

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Vice City, 2/4/05.

1. ThunđerBis

ThunđerBis Mr & Ms Pac-Man

ai nói ra đường chạy đâu, tui chạy ngoài đường đụng chiếc nào là chiếc đó vừa bay vừa cháy cứ như pháo bông á, để nhả đc như vậy tui phải vô đường băng của sân bay, vừa rộng, vừa ko có xe, vừa bằng phẳng, có thêm mấy cái dốc rất là perfect, nhảy 1 cái là bay từ sân bay đến sân golf lun, khủng khiếp!!!

đố mấy huynh câu này nè, bé tom nhà mình luật gì cũng vi phạm hết rồ, từ đốt nhà giết người cho đến ăn cắp vặt. nhưng mà có 1 luật giao thông mà bé tom chưa phạm lần nào. đố ai biết luật đó là luật gì (luật giao thông thôi nha)

2. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

cái gì cơ, nhảy một cái mà từ sân bay đến sân gofl áh??????????? Đùa àh, ko thể tin nổi, bác post cái ảnh lên đây xem lào.

3. ThunđerBis

làm sao tui post ảnh đc chứ, ảnh ở sân bay hay ở sân golf. huynh về tự nhảy đi thì biết . nhìn cú nhảy 1,5km là biết liền chứ gì. mai mốt tui ráng nhảy từ sân bay đến siêu thị cho coi. lúc đó ko cần tới máy bay nữa.

4. snow angel

snow angel Dragon Quest

Đi ngược chiều thỏai mái , vượt bên trái phải gì cũng ok , phóng như điên cũng được :-" ... và ... đi xe máy với tốc độ cao mà kô đội mũ bảo hiểm :))

5. ThunđerBis

tui nói là chưa phạm lần nào mờ, mấy cái này ai chơi hết GTA mà chưa phạm tui bái làm sư tổ, còn vi phạm luật GT thì kể làm sao hết đc, lái xe, tàu, trực thăng, thâm chí cả xe tăng và apache ko có bằng lái, gây tai nạn giao thông, vượt đèn đỏ, dừng lúc đèn xanh, chạy trên lề đường...... kể hổng hết ! nhưng mà có 1 luật hắn ko phạm lần nào. ai biết ko?

đây là kỷ lục mới về cú nhảy xa nhất trong GTAVC nè. cú này là từ sân bay đến sở cảnh sát ở vice point (giữa toà nhà đang xây và siêu thị đó) tui đã cố gắng lắm rồi mà vẫn ko bay tới siêu thị đc. nếu mà bay tới siêu thị là vừa bay hết đường chéo của VC nhưng mà tiếc là chưa tới
    ::(

Các file đính kèm:

6. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Chài , nơi đứng cao nhứt chắc chắn không phải cột thu lôi của ngọn hải đăng roài vì dùng trực thăng vẫn bay cao hơn nó cơ mờ ---> bác có thể đứng ở toà nhà khác cao hơn.

Công nhận xe bác bay xa thật đoá , bái phục :hug:
    Tui có 1 thắc mắc là làm sao bác có thể điều khiển 1 chiếc xe với gia tốc 9000m/s2 thía ? bởi vì tui chỉ cần tăng gia tốc lên >100 thì ngay cả khi chỉ nhấn nút tiến thui là xe cứ quay mòng mòng roài :-/
    p/s để xe khỏi cháy khi đụng nhau thì bác chỉ cần chỉnh hệ số DamageMultiplier =0 là ok thôi.
    Tui cũng mới thử bay lại vài lượt nhưng kết quả chỉ được thế này thoai :p
    Còn vụ luật giao thông ấy hả? nhiều lắm , mấy you chỉ cần xem sách hướng dẫn thi bằng lái xe là bít ngay Tom chưa vi phạm luật nào ngay ấy mừ:)).Có luật mà mì tôm chưa hề phạm phải đó là cẩu 3,cẩu 4 khi đi xe máy:D

Các file đính kèm:

7. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ờ hén, bác Knight nói có lí, đúng là Tommy chưa hề kẹp 3 khi đi xe máy, kết wả này đúng chưa zậy bác Thunder? Còn vụ toà nhà cao nhứt thì chưa ai đúng cả, cho suy nghĩ tiếp!(chỉ nhà mình lên tới nóc thôi nhá, chứ nhà mình ko lên đc thì nhìu lém)

8. ThunđerBis

ờ thì đúng rồi nhưng chưa phải đáp án của tui. đáp án của tui là Tommy ko bao giờ sử dụng mobile khi đang điều khiển phương tiện giao thông. cái này có bằng chứng rõ ràng vì khi hắn đang gọi DT hắn có lên xe đâu, còn tống 3, tống 4 thì hơi ít vì hắn đi có 1 mình còn ai đâu mà tống. tui thấy tommy đứng trên ngọn hải đăng thì còn cao hơn camera nữa thử hỏi trong vice có chỗ nào cao hơn camera chứ, nhưng mà nghĩ lại thì thấy sai rồi vì khi tui lái xe bay (hình trên) cao nhất là hơn 200m, ngọn hải đăng ko cao đc như thế và tui nghĩ trực thăng cũng ko lên đc như thế vì khi tui bay hết mức trực thăng chỉ cao hơn hải dăng chút xíu à.

còn huynh nào nói gia tốc 9km/s2 ko đc thì coi lại độ bám dính của xe xuống mặt đường (traction los) chiếc hotring tui chỉnh là 0,89 mà gia tốc tăng lên đến 90km/s2, tốc độ tối đa 320km/s, khối lượng 660tấn mà vẫn chạy đc ở đường bằng phẳng chỉ khi lên tốc độ cao thì hơi lệch 1 chút (khoảng 20 độ), còn đường mà có ổ gà thì chắc vừa chạy vừa bay.

9. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

mẹ ơi!!!!!!!!!! Nhìn con xe kia bay mà vãi cả hàng, mai về phải thử xem mới được, thi xem ai bay cao nhất đê!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

10. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Traction loss của Hotring mặc định là 0.89 , bác đâu cần phải chỉnh chứ?
    Tui cũng mới thực hiện 1 cú bay từ sân bay qua siêu thị lun ,các bác xem ảnh ở dưới đoá . Các chỉ số của Hotring tui chỉnh như sau :
    -Mass : 999999 kg (để cho đẹp thôi chứ cũng không cần lớn thế đâu)
    -Traction Multiplier : 100 (default là 1.15)
    -Traction Loss : 0.89
    -Steering Lock : 30 ( default)
    -Max Velocity : 5220 km/h
    -Acceleration : 80 m/s2

Trong đó các chỉ số Acceleration và Traction Multiplier là quan trọng hơn cả . Tuy nhiên tui chỉ để gia tốc khoảng 80 m/s nên việc điều khiển xe vẫn bình thường ngay cả khi chạy tương đối nhanh.
    Các chỉ số trong GTA đều có giới hạn do đó dù có chỉnh cao thế nào đi nữa cũng không làm cho xe chạy quá 1000km/h ( tui đã đo thử bằng speedometer ,chạy trên quãng thẳng dọc theo VC ,đoạn đường này có được do mod new map ,dĩ nhiên chỉ là tương đối nhưng nó cho thấy rằng tốc độ có giới hạn).

Các file đính kèm:

11. ThunđerBis

còn theo tui thì chỉ số traction loss mới quan trọng. vì khi chạy nhanh quá mà tracion loss ít thì bánh xe ko dính xuống mặt đường lúc đó trên đường còn để lại 1 vệt bánh xe mà đen. cứ tăng traction loss lên khoảng 50 là ko còn nữa, lúc đó dù chạy nhanh thế nào mà đạp thắng là đứng lại liền.

ờ mà cho tui hỏi traction multiplier là chỉ số gì vậy?

đây là kỉ lục mới của tui, bay từ sân bay qua khỏi sieu thị ra tới biển luôn. còn 1 cú xa hơn nhưng mà đi hết biên giới ngoài biển nên tự động quay đầu vô, ko có kỉ lục

Các file đính kèm:

12. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Traction multiplier là hệ số tăng lực kéo ,cái nì càng cao thì khả năng tăng tốc càng lớn .Tuy nhiên khi rẽ rất dễ bị lật xe do đó phải hạ trọng tâm của xe xuống ( khoảng 0;0;-1 chắc là ok).
    Nếu chỉnh traction loss =50 (giống của bác) và brake deceleration =50 thì nhấn nút phanh (cả bánh trước lẫn bánh sau) chắc cái xe đang chạy đứng yên ngay đoá:D

13. ThunđerBis

chẳng những đang chạy ko mà đang bay hạ cánh xuống chỉ cần 1 trong 4 bánh đụng đất là xe đứng yên liền, khủng khiếp hơn nữa là ở những góc tường xe có thể leo lên dc theo phương thẳng đứng như người nhện í lộn xe nhện, và ở nhưng bức tường ko dựng đứng có nghĩa là 89 độ trở xuống xe vẫn có thể leo lên.tui thấy cái traction multiplier tui để mặc định, gia tốc chỉ cần 500m/s2 nhấn nút 1 cái là xe phóng như đạn rồi, phóng từ tầng 1 của hãng xe hơi ra tới tàu container luôn. nhưng mà bánh xe dính đường cũng dễ lật lắm, quẹo gắt là lộn 5 vòng như chơi

14. boy_killer

boy_killer Youtube Master Race

CAU NAY DE QUA:
    CA NGUA,CA MAP,CA HEO,SUA,CHIM HAC NGOAI BIEN,QUA DEN O HAITI
    THE THOI CO THE CON NUA nhung tui ko biet

15. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nghe có về hay nhỉ, mai phải làm một cái mới được, mai các bác xem kỷ lục của tui nha, tui sẽ post lên đây cho các bác xem .

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Các bác đã tìm ra toà nhà cao nhất VC mà mình có thể lên chưa? Thời gian hơi bị lâu roài đó! Có cần em đưa ra câu trả lời lun ko vậy?
    To Boy_killer: cậu trả lời mấy câu hỏi ở trang đầu đó hả? Mấy câu đó xưa lắm roài, thử trả lời câu hỏi ở trên của tui xem.

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Thui, em tự giải đáp câu hỏi của mình nhá các bác! Toà nhà cao nhứt trg VC chính là nóc cái sân vận động đó, khi đến đó thì trực thăng cũng chỉ cách nóc khoảng vài cm thoai! Các bác có thể tự kiểm tra ở nhà, nếu thấy sai thì báo lại cho em nhá!!!

18. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nóc sân vận động ah', nghe lạ nhỉ???????????/ Nó ở đâu thế, chú em. Nói cho anh biết mai ra đó chơi nào ;))

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Cái sân vận động ở gần nhà bọn Love fist ý! Ở đây có cái rampage bắt mình fải lấy súng fun lửa để giết bọn gang trg 2 fút ý, ông anh bít chứ??? Nếu vẫn chưa nhận ra thì cái Stadium ấy nằm gần ngôi nhà giá 14K tên gì đó em ko nhớ rõ, hình như là Hyman Condo thì fải!

20. luuquanghieu

luuquanghieu Youtube Master Race

tui thấy trên trời con có từng đàn chi bay nữa mà ko tin thì để ý thử coi