Cấu hình để chơi GTA IV

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi vnthuan, 5/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bumbui

bumbui Guest

Mua 8600 với 3650 về vứt đó khóc chứ đừng mơ chơi nổi GTA IV. Có chơi nổi cũng là Low~Medium thôi. Mà bác ko biết kiến thức sơ đẳng của Game thủ hả trời :| Chơi Game mà cầm cố Card Onboard thì vứt cha nó đê.

HD4670 is the best ::)

2. K†

K† Mega Man

Thì điều kiện ngừơi ta khó khăn, K† cũng ngồi ôm cái Card dính thôi, Tết mới có cơ hội đây này :-/

3. bumbui

bumbui Guest

bây h đã là Game thủ thì ít nhất cũng phải biết nhìn Game chứ :| Bác ấy vì biết nó là siêu phẩm nên mới ghiền, mà vì ghiền nên mới bỏ tiền ra mua, mà đáng lẽ bác ấy phải biết đời nào siêu phẩm hay thậm chí những Game cùi bắp lại thèm chạy trên cái Onboard chuối thế chứ !! Điều kiện khó khăn mà lại đánh liều mua đĩa ngồi ngắm :| <= Kiến thức sơ đẳng của Gamer là đây ;)) Mà ko trách, bác ấy xsinh viên phải học ĐH bù đầu bù cổ nên ko có thì giờ mò mẫm....

@:Bác Diablon thiết lập Setting Graphics ra sao mà hai tấm hình bác gửi tớ đẹp phê lòi mắt thế nhỉ :x

4. Diablon

Diablon Mega Man

Tớ cũng bt : 1440x900 60hz . Texture High , Reflect Medium Shadow Medium Water Medium Render Highest . Các cái kia là 20 21 33 0

5. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

pác nói như đúng rồi ák.bọn cày Warcraft cũng là game thủ,C.S cũng là game thủ, thậm chí là những game thủ chuyên nghiệp hơn chúng ta nhiều, mà cấu hình để chơi mấy game đó chỉ cần Ram 256 và card dính 128 là quá thừa ::), đâu phải cứ game thủ thì phải cấu hình mạnh đâu, còn tùy vào người ta muốn chơi game gì chứ ::(

6. bi_kute199

bi_kute199 Dragon Quest

Đại gia nó khác,SV nghèo nó khác :D

7. thongbi

thongbi Mr & Ms Pac-Man

Bác bumbui ơi, các cái tweak của bác cho link cái đầu nó bị die rồi, cảm phiền bác up lại cái khác nhé
    cảm ơn bác nhiều

8. bumbui

bumbui Guest

Bác hiểu ý tớ ko đấy, tớ đâu có nói là máy mạnh mới là Game thủ mà bác lôi 'Chơi WarCraft cũng là Game thủ đó, máy 256MB và card on cũng đủ chơi mấy Game đó rồi' :| ý tớ là nhìn mặt Game thì phải biết mình có chơi được ko ngay. Hay ít nhất cũng là một vài hồ nghi. Chứ như bác này Onboard mà ghiền quá lượm siêu phẩm ngay thì, mà đời nào 'siêu phẩm (thời nay)' lại thèm dựa hơi vào 1GB RAM hay cái lũ Onboard cổ đâu.... Kế tiếp là tớ đang nói GTA IV chứ ko phải mấy Game 'huyền thoại xưa'.
    Cuối cùng tớ ko đề cập đến việc 'có phải là Gamer hay ko' & 'Kinh phí của đại gia và sinh viên' mà tớ chỉ nói về 'Kiến thức sơ đẳng' :|
    Dòng này liệu có liên quan ko nhỉ :|
    =======================================================
    Cái FarClp hả bác ?

9. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

pác nói kiến thức sơ đẳng của game thủ, vậy thì pác hiểu kiến thức sơ đẳng là như thế nào, pác nói nhìn game thì phải biết cỡ cẫu hình nào kham nổi, đồng ý với quan điểm đó, nhưng đồng ý thì cái topic cấu hình chơi GTA IV lập ra để làm gì nhỉ, những topic hỏi đáp cấu hình game có để làm gì nhỉ, đâu phải ai cứ chơi game là hiểu hết được đâu, đâu phải cứ gamer thủ thì phải chơi những game siêu phẩm, ý tui nói ở đâu đâu chỉ riêng gì GTA IV.

.
    thưa pác là, nếu đã nói thì phải nói rõ là, chơi GTA IV mà cầm cố Card Onboard thì vứt cha nó đê, chứ đừng dùng từ game nói chung.
    thưa pác là Onboard thì thú thực là là cùi mía thật, nhưng cũng tuốt được vô số game đấy, VD như cái onboard G31 512 + thêm 3D analyze nó có thể phang COD 4 mượt, cái Onboard 128 chơi cả DW 4, VD như 2 game này liệu có thể gọi là cùi bắp được không khi mà ít nhất 30% mem trong GVN cũng đã phải từng biết đến COD và từng chơi COD.

cũng công nhận là nếu chơi game mà dùng onboard thì phải nói thật là xấu đấy, nhưng mà kham được thì vẫn kham bình thường

10. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Nói nhiều rắc rối thế, tóm lại nếu là dòng card onboard mạnh nhất của 2-3 năm sau cũng đừng hòng đú nổi GTA IV low chứ đừng nói là mượt :))

11. thongbi

thongbi Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi đó bác ạ! cái đầu tiên cũng là cái flp gì đó vào không thấy gì hết chơn.

12. bumbui

bumbui Guest

hình như Onboard mạnh nhất hiện giờ là ngang 3850 :)) chả rõ
    cho tớ hỏi chơi GTA IV thì dùng VGA Drivers nào là tốt nhất :-/ nghe tụi Tây nói là Ver180.84 sẽ tăng được...10 Frame cơ đấy, hay chỉ là chó ngáp phải ruồi ? Và cái RelfectionQuality gì đó có công dụng chi mà ngốn dung lượng y hệt Texture vậy nhỉ ?
    @parker : tớ chỉ nói là 'nhìn mặt Game thì phải biết máy mình có chơi được hay ko, hay ít nhất cũng là hồ nghi'. bác lại mổ xẻ ra chi nhiều thế :| nhìn bài của bác, bây h muốn bắt lỗi cũng nản vì chúng hoàn toàn ko liên quan đến những điều tớ nói. mà tớ có nói gì về việc bắt ép đâu mà sao bác :
    Tớ nói được 1 bài thôi là đủ. Mong bác hiểu cho.

13. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Bổ sung là đâu phải cứ ai chơi game cũng được gọi là game thủ, nghe sao mà dễ dàng quá =((

14. bumbui

bumbui Guest

đúng, cũng như bộ giết người rồi là được gọi là sát thủ ngay à :)) phải là kẻ có kinh nghiệm lâu năm hoặc thường xuyên chơi gêm. chứ ko lẽ bây h 1 thằng nhóc ngơ ngác vào Game xếp kim cương bấm vài cái là được gọi là game thủ à :| với lại mấy người 'cày W.C, cày C.S' chắc ko lẽ ko đủ nhận thức để biết được những cái sơ đẳng về cấu hình sao ?

15. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

mua 8600GT về mà vứt à :)), 8600GT chạy max đấy tin ko chú :))

16. bumbui

bumbui Guest

dạ hông. 8600GT thậm chí còn hơi yếu hơn 9500GT nữa, muốn êm êm thì thêm cái c2d nào sịnh sịnh tí thôi.

17. nagami

nagami Mr & Ms Pac-Man

Chơi GTA IV với mấy game đòi độ họa cao khác thì nên mua Core 2 Quad, i7 hay chip AMD nhỉ các bạn? Mình đang phân vân giữa Quad với i7 :-/

18. thongbi

thongbi Mr & Ms Pac-Man

hix bác giúp em mấy cái tweak với bác :(

19. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

@bumbui : phản xạ mặt đường khi trời mưa với bt.

@nagami :như nhau cả thôi ,ko khác là mấy ,sắm i7 thì phải có cả main tích hợp ,mà main xài cho corei7 khá mắc ,toàn xài ram ddr3 ,thích thì cứ mua.:|

@bombingrunco : vga on mạnh nhất hiện h là dòng HD của Ati ,gồm HD 3200 ,HD3300 ,chả khác gì vga rời vì nó tích hợp 1 chip Gpu trên main + 1 chip vram ,có thể chạy hybrid crossfire với vga rời của 2 ati(dòng tầm trung+thấp) thành dual vga chạy ko thua gì dòng cấp cao ,sức mạnh của dòng HD onboard này khá cao ,chơi gta4 low ko vấn đề ,1 năm nữa thì max setting Gta4 là chiện bt =)) ,ko cần chờ tới 2 năm :'> .
    G31 sức mạnh nó chả khác gì Fx5500 đâu :'>

20. trần_hà_anh

trần_hà_anh Tàu ngầm Lão Làng GameVN Lão Làng GVN

sao mà phải lăn tăn, có nhiều xiền đầu tư thì cứ i7 mà phệt thôi :'>:'>
    ôi i7 ước mơ của tôi ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.