Câu Lạc Bộ Cờ Vây Gamevn Nơi Dành Cho Tất Cả Những Người Yêu Và Thích Chơi Cờ

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi nghia123, 10/3/05.

1. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

có cả số thứ tự à vậy thì tốt....vậy thì các bạn thử phân tich từng nước đi xem nào....
    thử lấy một ván đấu bất kỳ ra rồi cùng phân tích...
    phân tích được kỳ phổ thì bạn đã là một nửa cao thủ rồi
    to nghia:
    phải mạnh dạn lên chứ ai lúc đầu lên QS chả vậy^^ bạn lên tầm 10 h CN là ộn
    còn giải cá nhân thì để hỏi anh Alex xem thế nào đã (vì anh ấy phụ trách về cờ vây mà)đằng nào thì cũng không thể tổ chức sớm được

2. aochoangxanh

aochoangxanh The Warrior of Light

có cả số thứ tự mà sau khi post lên đây nó nhỏ xíu à , đố ông nào nhìn nổi ( mà nếu nhìn ra chắc về mua kính đeo luôn

3. RINOA-FFVIII

RINOA-FFVIII Youtube Master Race

chơi cờ vây mà cũung cần thứ tự sao?

4. aochoangxanh

nếu ko tin thì áo choàng xanh thử post 1 ván lên xem , chia thành nhiều tấm ^_^ , nếu post to được thì bàn luận , ko thì thua :

từ 1 đến 60 :

từ 60 đến 120 :

từ 120 đến 180 :

từ 180 đến 232 :

thử cho biết đó :D

oa , sao nó bự vậy ? mấy lần trước nhỏ xíu à mà

5. aochoangxanh

ok , vậy là được rồi , bữa sau tìm mấy thế cờ post lên cho mọi người giải ^_^ , còn cái kì phổ này nhìn mà tìm thứ tự nước đi hơi mệt ^_^

6. Arthur

Arthur Youtube Master Race

trùi ui, lâu wa' rùi mới có 1 bức kỳ phổ để mọi người bình luận.Mình nêu ý kiến trước nha :
    Nước số 19 với 24 hơi kỳ 1 chút, nếu là mình thì sẽ ko đỡ nước 19 đâu.Còn nước 24 thì lại tao cho đen cơ hội chiếm được vùng đất bên phải khá dễ dàng đoá.nước số 37 thì mình chưa thấy ai đi bao giờ hết cả ^^ vì sau khi đi xong phải thủ = nước 39 -> mất tiên.Nước 43 thì theo mình nên tiến lên 1 bước ( đặt ở số 50 đó ) rùi hãy tấn công phía trên sau.Từ nước 50 tới 60 hình như trắng muốn nhường cho đen khu bên phải để lấy lại phía trên với vùng trung tâm tjhì phải , nhưng mà chơi như dzậy thì hơi mạo hiểm 1 tí đoá, vì nếu ko lấy được vùng trung tâm thì tiêu.Nước 60 hơi mạo hiểm 1 chút vì nó sẽ làm 2 bên wánh nhau tối chít luôn ^^.
    Phì, mệt we'. Trên đây là ý kiến của riêng mình ,(thông cảm nha,mình ko chơi hay cho lắm nên chỉ phát biểu vài ý kiến nhỏ thui hà), còn các bạn thì seo ?

7. aochoangxanh

rất khó mà bàn luận ở đây , hay là chọn 1 giờ nào đó lên KGS , mọi người tập trung lai và cùng bàn luận cho dễ

8. banby_love

banby_love Youtube Master Race

hhahha theo tui thấy thì
    +ở điểm 19 tui ko cho đoá là 1 nc' hay nhưng nếu là tui,tui cũng có thể đánh như thế
    còn ở điêm 24 mùh cha bảo là nước dở huh?
    +tui thấy là 1 nc' hay nhưng chưa đến cực kì thôi
    +nếu nhìn rộng ra cả bàn cờ xem nào,đen chỉ chiếm 1 ít đất ở góc bên phải,nhưng lại để khí của bên trắng lang ra giữa bàn cờ rất lớn và tạo cơ hội cho trắng chiếm đất dễ dàng sau này hơn
    +nếu đánh trình tự thế này trắng sẽ lợi rất lớn cho mùh coi
    +những nước còn lại thì tuyi thấy trắng đánh điểm 46 wá tệ,nếu như đen thọc xuống G17 thì trắng mất 1 mảnh đất đấy=>đen cũng đánh ngu hehhe

9. Arthur

Arthur Youtube Master Race

Nước 24 mình ko nói là dở mà ý mình là đất đai còn rộng lớn seo lại chui vô wánh 1 góc nhỏ xíu làm gì ??? Còn nươc 19 thì tai seo đen phải đỡ kia chứ -> mất 1 nước đi rùi .
    Nếu bạn đi nước 47 tại G 17 thì mình sẽ đi lại H18 thì đen toi mất khúc trong góc và phía ngoài lại bị nguy hiểm nữa.
    Cuối ván cờ trắng thua chứ bộ ( nếu mình ko đếm nhầm :D)

10. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

to cucngu:nhưng tôi có quen ai ở đấy đâu hay là tôi hẹn với bạn ở đấy đi
    to aochoangxanh:chà lâu lắm rồi chưa gặp nhỉ mà sao tôi không tài nào xem được cái kì phổ ông đăng cho mọi người nhỉ.

11. PowerBoy

PowerBoy Youtube Master Race

Đây mời những người thích kỳ phổ. Gợi ý là đen đi trước.

Thử đoán xem đen hay trắng sẽ thắng ?

12. aochoangxanh

haha , thế cờ này cao thủ trong phim còn giải ko nổi huống gì tụi này , thế cờ này nhìn qua nhìn lại đều thấy đen chiếm ưu thế hơn ( ý tui dzậy ^_^ ) , nhưng mà đau lòng thay trong thiên long bát bộ thì sau mấy nước đi trắng lại thắng => thiệt tình ko thể nào nhìn ra nước nào giúp trắng thắng ^_^ , chắc phải tìm cao thủ dzô đây giải mới được

13. PowerBoy

PowerBoy Youtube Master Race

ôi ôi sory, gợi ý sai, phải là trắng đi trước. Nếu như mà đen đi trước thì khỏi đánh nữa. He he để tớ gọi ý tiếp nhé. Đó là nước hy sinh vớ vẩn nhất của Hư Trúc, ấy thế mà nhờ nước đó thì quân trắng chuyển thua thành thắng.

14. aochoangxanh

cũng ko thể được , nhiều người bàn luận rồi hi sinh quân thì chỉ hi sinh ở b3 , nhưng trắng vẫn thua ko thể thắng , nói chung đây là thế cờ khó cho anh em nhà mình ^_^

15. banby_love

hahha vậy mà cũng nói
    bàn đi bàn lại cũng thế
    theo tui thế này nà:
    +trươc' tiến chiếm góc dưới_phải trước-> trắng đánh s7-> toàn bộ góc dưới của đen tiêu hết
    +tiếp theo ở giữa:trắng đánh k7 đen chận k8
    trắng đánh tiếp k13(tự hiểu) đen đánh k10(nếu ko muốn thua),trắng đánh n13(kko chạy là chít),đen đáp lại j6(cái này khỏi giải thích),tiếp đó trắng đánh c19 để tồn wân phía dưới,đến đây thôi
    tui nghĩ nếu thế này thì trắng sẽ thắng
    +có ai thắc mắc gì thì cứ việc hỏi hehheh
    note to aochoangxanh: motchangtrai_haha là tui đó cha hhahhaha,bị lừa mà hông bít hehhehe,tự nhiên lại có người goi tui là anh nữa hêhhhee
    thua 2 trận nữa rồi,phục chưa?

16. nghia123

nghia123 Mr & Ms Pac-Man

to banby_love:cái gì hoá ra cả tôi bị lừa mà không biết hèn chi tôi đã thấy nghi rồi mà mãi mà Alex không vào yahoo báo hại tôi chờ suốt.Lần sai mà bà còn dả danh là Alex nữa là chết với tôi. X(
    theo tui thì trắng sẽ thắng và không những thắng mà còn thắng đậm nữa.

17. loveonlyHân

loveonlyHân Youtube Master Race

nè địa chỉ lại đây ông Nghĩa :
    ngõ 48 đi sâu vào một chút (vì ở ngoài chỉ có điện tử thôi ) , đường tạ Quang Bửu
    Bách Khoa Hai Bà trưng Hà Nội
    muốn hỏi thêm vào gặp trực tiếp tui
    Nguyễn Phương Đông phòng 108 nhà B9 kí túc xá Đại học BK HN
    được chưa ?

18. aochoangxanh

+ có điên mới đánh đó , trắng s7 , đen t7 thì sao nữa , cách của u ko hợp lý lắm

19. banby_love

trời đen đánh t7 thì trắng đánh t5,ông thử đi nữa coi
    nếu đen đánh s6 thì vẫn giống như đen đánh s6 từ đầu vậy
    chưa suy nghĩ kĩ mùh bắt bẻ tui
    ờ mà công nhận tieuthien_vu đánh hay ác ông à
    đánh với tui 10 trận mà ổng đánh cho tui tơi bời lun
    đánh tui ko có đương ăn lun hix hix,trời ơi ko ngờ tui lại thua thê thảm như thế
    10 trận thua mà chả có trận nào chiếm đc 1 mảnh đất nhỏ xíu coi thử huhuhuhuhu
    aochoangxanh đánh với ổng lần nào chưa?

20. Swordwarrior

Swordwarrior Youtube Master Race

Hm , thế trận này theo tôi hiện nay là hoàn toàn có lợi cho trắng , nhưng mọi việc còn tùy thuộc vào nước tiếp theo là của ai , nếu trắng đi trước thì miễn bàn(đen chỉ còn cửa resign) nhưng nếu nước tiếp theo là của đen thì thì tình hình có thể khác , nước 19C sẽ giúp đen giết toàn bộ đám quân trắng phía trên bên trái(không tin thì thử đi , Tesuji thui mà :cool: ) , nhiêu đó cũng gỡ gạc lại được 40-50 mục rùi(chòi , ít wá :o ) , lúc đó trắng chỉ hơn đen có tí tẹo thôi và nếu hắn không phát hiện ra điểm N13 thì ôi thôi xin chia buồn cùng bạn , lúc đó chỉ có thể nói "em xin rì-sai bởi dzì em wuýnh sai". :devil: :devil: :devil:
    Ván này hay đấy,kiếm ở đâu ra dzậy? ::)
    Chỉ cần 1 nước là có thể thay đổi ván cờ , đó chỉ có thể là Cờ Vây. ::)