câu lạc bộ yugioh trụ sở tại NAM ĐỊNH đây

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi phuthuyden_2107, 7/2/06.

1. _GuanYu_

_GuanYu_ Mr & Ms Pac-Man

tất nhiên Yugi ps1 không phải luật chuẩn nhưng dù sao nó cũng là 1 game và có rất nhiều điểm thú vị !
    to chimh_phat : nếu muốn xem code tất cả các lá bài bạn có thể vào topic dành cho ai thích Yugi PS 1 .

2. kisivotinh

kisivotinh Youtube Master Race

Ai có cho Lâm đi kìa. Mình cũng mê anime yugi lắm. :D Cậu Lâm có thể share mọi người link ko, có khả năng anh tìm được người có mega account

3. công_tử@

công_tử@ Guest

0
    Share link cho mình. Mình có thể down mà không cần acc. Down xong sẽ gửi lại cho anh em

4. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Đã có sẵn 1 topic cua Quan Vũ lập ở ngoài kia rồi, cái này xin lock lại nhá :p

5. lanangxinh

lanangxinh Donkey Kong

tui ne ong thiet do, danh moi thang 500 tran. tui choi moi thang khoang 200 tran ma thay met du roi. hien gio tui da choi het may ban yugi PC nhung lau lau van tro lai PS1 de kiem bai . khong biet den bao gio moi co yugi PC ma co noi dung giong PS1 ngay xua nhi. may ban yugi bay gio danh bai hoai cung chan, phai co cot truyen moi hay.
    ah, guanyu nay, ong co choi yugi online ko vay? tui choi duoc vai van thi het dp nen ko choi duoc nua. neu ong co choi thi chi tui lam sao choi tiep duoc.

6. _GuanYu_

_GuanYu_ Mr & Ms Pac-Man

về khoản Yugi online thì nên hỏi SH, caesar hoặc công tử, cái đó tui không thạo lắm. Nhưng chỉ biết rằng nếu hết DP thì phải đóng tiền để mua thui, nếu bạn ở VN thì phải mượn cc của ai hoặc kiếm 1 cái cc chùa mà dùng :p . Tóm lại đây không phải lĩnh vực sở trường :-B

7. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Nếu công tử nhà ở Hà Nội có thể giúp dc thì Lâm sẽ gửi link cho,tìm mãi mới thấy,đây là do bọn fan yugi làm chứ ko có trang nào cho đao đâu
    Chắc chắn nếu ko có Acc ko thể đao dc đâu nó bắt phải là thành viên có đăng kí mới có thể đao,tại 100 thằng ở Việt Nam tranh mất 100 slot miễn phí rồi

Anh em nếu có ai ở Hn có điều kiện đao thì báo cho Lâm nhé,ym : ashemylove
    Anh yugifan ơi,anh co' Acc ko share cho anh em ở Hn đi nào,cả 2 bộ yugi lẫn yugi Gx,hấp dẫn quá trời

nếu Lâm mà đao dc cả bộ anime bảo đảm sẽ burn ra đĩa miễn phí cho tất cả các anh em

8. quốcviet

quốcviet Guest

0
    cho em hỏi cái bản yugioh nào là hay nhất vậy
    mà nhẹ ắých mấy em cấu hình thấp lắm

9. lanhdiendiemla

lanhdiendiemla Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nếu cấu hình em thấp quá thì nên down giả lập GBA về mà chơi mấy bản Yu trên GBA cũng khá lắm nhất là bản mới ra 2006 xem thêm thông tin ở topic giới thiệc về trò ấy nhé

10. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Mình mới đọc truyện (chưa xem Anime) , thấy luật chơi rất đơn giản. Mà sao chơi thử game thấy luật khó qua. Trên đây đã có bài nào hay là bạn nào có thể giải thích mình luật chơi được ko. Mình đang chơi bản UM

11. lanhdiendiemla

Về luật đầy đủ của YU bạn có thể xem đầy dủ tại Web site chính thức của UDE
    http://www.yugioh-card.com
    Bạn cứ xem nếu có bất gì điều gì không hiểu có thể thắc mắc ngay tại đây
    nên nhớ luật của truyện hoàn toàn sai

12. tan5552003

tan5552003 T.E.T.Я.I.S

mấy hôm trước mới phát hiện là mấy anh em mod của GVn như Hei gì đó mua DP mà chả thèm fake ip gì cả, bảo đảm chúng sẽ kĩ hơn trong vần đề mua đó. Khi đó giá tăng nữa bởi vậy anh e tranh thủ.
    Yugi pin cái này lên được không

13. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

Thời gian không xa sẽ có Book Rules Vietnamese để giải đáp những thắc mắc kiểu này cho các thành viên mới

14. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Yah, vậy mấy bạn làm nhanh nhanh nhé. Đang ghiền cái này mà kĩ năng đọc tiếng Anh có hạn. Vậy ai có thể nói sơ qua bằng tiếng Việt được ko. ^^ trước khi Bookk Rules Vietnamese ra đời

15. lanhdiendiemla

Nếu U ở Hà Nôi thì có thể đến nhà tui...tui giảng luật trực tiếp không thu tiền luôn :cool:

16. Shindo Hikaru

Shindo Hikaru Dragon Quest

Lời nói đầu​

1 cuộc chơi muốn hấp dẫn thì phải có tính cạnh tranh. Chính vì suy nghĩ đó mà hôm nay, Hikaru quyết định mở 1 giải League cho anh em tham gia với 2 mục đích chính:

__Mục đích đầu tiên là để khích lệ tinh thần anh em. Bản thân tôi thấy rằng, nếu cứ tiếp tục duel giao hữu thế này, rồi sẽ đến lúc anh em hội bài và ngay cả bản thân tôi sẽ có cảm giác nhàm chán, tinh thần uể oải, ko còn ham muốn được thi đấu và được chiến thắng. Mà trong bất cứ trò chơi nào, tinh thần bao giờ cũng là yếu tố cần có đầu tiên và là yếu tố quan trọng nhất. Vì vậy hi vọng giải đấu này sẽ giúp anh em tìm thấy động lực thi đấu của chính mình, ít nhất là vào thời điểm hiện tại!

__Điều thứ hai, khi nghĩ ra giải đấu này, tôi muốn đây là những bước đầu tiên để tổ chức lại hội bài. Trước giờ chúng ta chủ yếu đấu bài trên tinh thần giải trí, vừa chơi vừa giúp những người mới đến làm quen và tìm hiểu thêm về trò này. Nhưng bây giờ, có lẽ cần phải nghĩ đến những chuyện lớn hơn 1 chút, đó là chuyện mở rộng hội bài, thu hút thêm thành viên, thành lập club chính thức. Đó là 1 việc ko dễ chút nào, ko thể nóng vội, hãy dần dần làm từng việc một. 1 club bao giờ cũng có 1 giải đấu riêng, những thành viên trong club sẽ có những thứ hạng riêng. Đó là những vấn đề đầu tiên để đưa hội bài dần vào quy củ.

Vì những lý do trên, mong rằng anh em sẽ nhiệt tình hưởng ứng và tham gia!

17. Shindo Hikaru

1. Anh em muốn tham gia League, hãy pm cho tôi, tôi sẽ update bài viết này liên tục để cập nhật danh sách.
    2. Bảng xếp hạng cũng sẽ được update thường xuyên. Chi tiết hơn về luật thi đấu và cách phân thứ hạng, anh em đọc bài sau.

18. Shindo Hikaru

Luật lệ thi đấu​

Cách thức thi đấu

1. Nếu anh em có điều kiện thì Real Duel là tốt nhất

2. Tuy nhiên chỉ cần 2 bên cùng đồng ý thì kết quả đấu online cũng được chấp nhận. Hình thức đấu online là YVD. Để tìm hiểu thêm về YVD mời nhấn vào đây.

3. Có thể sử dụng bao nhiêu deck tùy thích, ko hạn chế, chỉ có điều là trong cùng 1 match thì phải dùng 1 deck.

Hệ thống xếp hạng

1. Khi mới tham gia vào giải đấu, bạn chưa được xếp hạng (Unranked)

2. Bạn sẽ được xếp hạng ngay sau khi thắng 1 match đầu tiên. Những duelist chưa được xếp hạng có thể đấu với nhau, người chiến thắng sẽ có thứ hạng cuối cùng trong bảng xếp hạng.

3. Khi bạn chiến thắng 1 người có vị trí cao hơn trong bảng xếp hạng, vị trí của bạn sẽ được tăng lên 1 số bậc bằng 1 nửa khoảng cách hiện tại giữa bạn và người đó.

VD: A có rank là 1, B có rank 50, nếu B thắng A 1 match thì B được nhảy lên 25 bậc trong bảng xếp hạng, tức là xếp thứ 25.

__Trường hợp khoảng cách giữa 2 người là số lẻ thì sẽ lấy phần nguyên.

VD: A rank 14, B rank 46, khoảng cách là (46-14)+1=33. Vì 33:2=16,5 nên coi như là 16, vậy rank mới của B nếu thắng A là 46-16=30

4. Vị trí của bạn trên bảng xếp hạng ko bị tụt nếu thua, trừ khi đối thủ chính là người đứng ngay sau bạn.

VD: A rank 5, bạn có rank là 6. Bạn thắng A 1 match, vị trí mới của bạn sẽ là thứ 5.

5. Nếu 1 người chiến thắng những người có vị trí cao hơn bạn và nhảy qua bạn trên bảng xếp hạng, đương nhiên là bạn bị tụt xuống.

Thách đấu

1. Trong 1 ngày thì đấu với bao nhiêu người tùy thích. Tuy nhiên chỉ được phép đấu tối đa là 3 ladder match (những trận đấu chính thức liên quan đến rank) với cùng 1 người trong 1 ngày. Việc này là để tránh tình trạng đấu liên tục với 1 người, thứ hạng bị đảo lộn liên tục.

2. Nếu bạn có quá nhiều người thách đấu cùng lúc, bạn phải đấu với người có thứ hạng cao nhất.

3. Nếu trong cùng 1 thời điểm chỉ có 1 người thách đấu bạn, ko được quyền từ chối.

4. Nếu bạn là người đi thách đấu, khi match đấu chưa kết thúc mà vì bất kỳ lý do gì, bạn ko thể tiếp tục thi đấu, match đó coi như bạn thua.

Top 10: Đây là 1 số quy định riêng cho các duelist trong top 10.

1. Người dẫn đầu bảng xếp hạng phải thường xuyên đấu với người xếp thứ 2 để bảo vệ vị trí.

2. Những duelist nằm trong top 10 phải đấu ít nhất là 1 buổi/1 tuần. Nếu ko thì vị trí sẽ bị tụt 5 bậc. Quy định này là để bảo đảm tính năng động của các duelist.

VD: A xếp thứ 3. Tuần vừa rồi cả thứ 4 và CN A đều ko tập trung được, thế thì vị trí mới sẽ là thứ 8.

3. Những duelist nằm trong top 10 nên cố gắng đấu với người ngay sau mình ít nhất 2 buổi 1 tuần. Nếu cố tình từ chối thi đấu sẽ bị phạt.

Báo cáo kết quả và phần thưởng.

1. Anh em nên ghi lại kết quả thi đấu, để tránh chuyện báo cáo tùm lum lộn xộn, đề nghị mọi người PM báo cho tôi những trận thua, tôi sẽ lưu lại thông tin và xếp rank.

2. Về phần thưởng thì tính sau đi, tạm thời tối CN hàng tuần, nếu người có vị trí cao nhất trong bảng xếp hạng có tham gia gamevn thì mod khuyến khích cho chút điểm làm quà :p

19. pnthang1919

pnthang1919 Youtube Master Race

Cách xếp hạng này gần giống với bảng anh hùng trong "Chân Mệnh Thiên Tử" nhỉ, hấp dẫn đây, tui đăng kí ngay sẽ tham gia đấu, thời gian rỗi là thứ 4 hàng tuần, có thể là cả chiều thứ 5 nữa, chấp nhận đấu và thách đấu với bất kì ai trong hội, ok

20. lanhdiendiemla

Thằng Hi nghĩ ra luật phức tạp quá...hơn nữa chắc chỉ có khoảng 10 chú tham gia thôi nên top 10 là truyện đương nhiên
    Nói thêm đấu theo cách này anh em không bị hạn chế bởi deck ...muốn dùng thế nào túy thích
    Có lẽ nên thêm cái này ai cũng có thể tham gia không bắt buộc cứ phải real duel nhưng hầu hết anh em ở HN chỉ có thể real duel thôi , nếu ai chọn đấu online thì rank sẽ thấp lắm đấy
    Cuối cùng tất nhiên tôi đăng kí 1 xuất