CB 9.2 cracked (CodeBreaker 9.2) PS2 !!!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Loki, 31/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kingluang

kingluang C O N T R A

To:Loki.Cho mình hỏi.Mình đã download file của bạn ở trang đầu.và burn theo cách bạn nói,chỉ burn với speed 2x,nhưng khi đưa đĩa vào máy PS2 thì chỉ hiện radong2 chửa Codebreaker V9.2.....Rồi màn hình đen thui luôn.Tui đã thử trên 2 máy,và chép ra 2 đĩa khác nhau nhưng vẫn bị vậy.Vậy là tại sao thế.Bạn giúp minh với.
    To Gamesoundtrack(GST):Còn 2 file cua GST thì mình cũng download rồi.Trong do có 2 file 1 file *.Bin(287mb),1 file là *.Iso(1kb).Vậy là mình phải chép file nao ra đĩa để chạy được trên PS2 đây.Mong 2 bạn giúp đỡ.
    Thank

2. Loki

Loki Mario & Luigi

Trước tiên bạn cho bít máy bạn là slim hay fat, nếu là slim thì đôi khi nó có lỗi. Nếu là Fat thì....thử cái của GST đã sửa lại coi seo. (chú ý là down cái file 2 cái CB9.2 GST.part1/2.rar; trong đó có 2 file 1 .CUE 1.BIN, dùng nero hay alcohol gì cũng được, khi ghi chọn ghi image, chọn file .CUE)
    Còn không được nữa chỉ còn cách cuối cùng: Nếu bạn có ổ ghi DVD thì tui sẽ cho bạn link ghi ra DVD, có lẽ bản nì sẽ chạy tốt.
    Good luck.

3. kingluang

kingluang C O N T R A

Máy của tui là máy Fat.CÒn cái file của GST thì có 2 file(1 file la *.Bin,1 file là *.cue)nhưng file *.cue chỉ có 1 kb,còn file *.Bin thi tới 250 mb lẫn.Vậy là sao.Nếu chỉ ghi file *.cue có 1 kb thì nó có chạy kô.
    Thank

4. Loki

Loki Mario & Luigi

Đã nói ghi theo dạng ghi image, bạn chưa bao giờ ghi kiểu nì à? Bản chất của file .CUE chỉ là file dẫn đường cho file .BIN thui mè ---> chương trình cần file *.cue để ghi disk

5. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

à. mình mới khám phá thêm, nếu bạn nào không biết xin vào trang web này xem thử

6. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

7. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

tui ghi đc code breaker 9.2 dễ dàng lắm mà .!? chỉ việc làm theo lời Loki chỉ thôi. Đừng thắc mắc tại sao file đó nó nhỏ vậy.. hồi trước cũng thắc mắc vậy nhưng burn xong chơi đc là ok rồi ! thanks Loki lắm lắm ...By the way.. Loki cho hỏi , cậu có biết trang web nào cung cấp cheat code dành cho ARMAX kô ? hồi trước có vài cheat code phải nhập bằng tay vào ARMAX nhưng kô biết chỗ nào có code list để mình nhập ^^

8. kingluang

kingluang C O N T R A

Thank to Loki.Mình đã burn dược rồi và đã chạy ok.Nhưng mình chỉ chạy được file của GST thôi.còn file của bạn thì mình không hiue63 tại sao chỉ boot tới màn hình "codebreaker 9.2..." sau đó là màn hình đen thui luôn.nhưng dù sao vẫn cám ơn bạn Loki đã giúp đỡ.
    thank you very much...
    P/s:à wen6 cám ơn bạn GST đã cung cấp file cho topic này nữa.Thank.

9. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

bạn Loky ơi cho mình hỏi. CB 9.2 có thể nhập mã của Game Shark hay nhập mã CB6 vào sữ dụng được ko

10. Loki

Loki Mario & Luigi

CB 9.2 chỉ nhận mã CB6 thui, nếu mà CB nhận được GS thì disk GS dùng để làm gì chứ ^_^.
    Duy chỉ có mã ở dạng RAW là có thể dùng cho cả CB lẫn GS.

11. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Ông Loki biết cách lấy cái day 1 save của trò suikuden V không vậy ? Ở nhà tui lên mạng chép trực tiếp vào save game luôn thông qua card mạng nhưng khi chép file nó hiện ra cái bảng ghi " OUT OF MEMORY 00Fxxxxxx size xxx ( from xx ) " ( cái x là số từ 0-9, từ A- F ) . Rồi nó kêu bấm X để OK, mỗi lần bấm X con số lại tăng lên 1 đơn vị... hix bấm cả nữa tiếng cũng chưa xong >___<. ( Mấy trò khác đâu có bị như vậy ).

LÊn website của codebreaker chep cái day 1 save của Suikuden V vào USB rồi chép vàp save game nó cũng bị như vậy...........hix hix ông Loki biết thì giúp với chứ trò này hơn 17000 code viết bằng tay chắc chít ::(

12. Loki

Loki Mario & Luigi

Cái lỗi đó tui đã từng gặp òi đơn giản lắm chỉ việc kiếm vài game trong disk CB không chơi, hay game cũ có nhìu code á, xóa đi, rùi làm day1 lần nữa là OK.
    Nguyên nhân là do nó hết mem tui. Good luck.
    note: nhớ xem coi game mình mún update đó có bi nhiu code, phải xóa tương ứng với số code đó thì mớ update được.

13. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Thì ra là vậy tối nay tui sẽ thử.................Cam ơn bác Loki nhiều :'>

Edit : ặc cái trò này thật khủng bố xóa hơn 400 game mới add được ::(

14. Coin

Coin Mario & Luigi

Cho tui hỏi làm sao phân biệt giữa Flash USB với các loại khác vậy?
    Xin thông cảm,tui không rành việc này lắm.

15. Loki

Loki Mario & Luigi

Flash USB nào mà hổng giống nhau về cơ bản, chỉ khác hiệu, kích thước, độ bền thui. Còn so với các loại khác là loại nào nhễ? Nếu so về kích thước thì HDD di động lớn hơn flash USB.
    Ngoài ra tui hết bít òi, ai bít thì bổ sung thêm.

16. kingluang

kingluang C O N T R A

Cho hỏi.máy ps2 của tui có gắn HDd.Tui chỉ chơi game trên HDD thôi.Thế thì có xài được code trong đĩa Codebreaker kô vậy.Khi chọn code xong nó bắt mình đưa đĩa vào thì phải làm sao?
    Thank

17. finalfantasylinh

finalfantasylinh Mr & Ms Pac-Man

Bac loki làm on cho xin link codebreaker 9.2 cho DVD đi. Thank

18. kingluang

kingluang C O N T R A

Bác Loki đâu rồi.Sao kô thấy trả lời câu hỏi của tui thế.thế có ai bít là chơi game tren HDD có xài được cheatcode trên đĩa codebreaker kô.Xin chỉ mình với.
    Thank

19. kingluang

kingluang C O N T R A

Bác Loki đâu rồi.Sao kô thấy trả lời câu hỏi của tui thế.thế có ai bít là chơi game tren HDD có xài được cheatcode trên đĩa codebreaker kô.Xin chỉ mình với.
    Thank

20. Loki

Loki Mario & Luigi

Xài được bình thường có gì đâu. Các bước thực hiện:
    Để disk CB vào, chọn game , ấn start, cho disk HDloader hay HDAdvance vào. Ấn eject, rùi ấn X xong chọn game giống như đã chọn trong phần CD là xong.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.