CB 9.2 cracked (CodeBreaker 9.2) PS2 !!!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Loki, 31/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kingluang

kingluang C O N T R A

Thank ơn bro nha.Tuy mình chưa thử.nhưng hi vọng được.Cám ơn bro trước.
    thank very muc...h

2. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi, trong bảng cheats.txt của FFXII mà bác LOKI post, hàng đầu tiên có những dòng
    RAW/GS/XP

M) CB6+/Gs3+/Xp4+
    904497a0 0c112590

M) CB/Gs/Xp
    F04497a0 0000000E
    LOKI có thể giải thích dùm mình các dòng ở trên để làm gì không ? Còn " Jokers , Save dump" là gì nữa ?

3. Loki

Loki Mario & Luigi

Jokers savedump thì đừng đụng vào nó chỉ dành cho pro để dump file save search code cái đó hổng rành.
    Còn mấy dòng trên là M code cho từng loại cheatdevice, disk của bạn loại nào dùng loại đó, có thể thử từng cái và nên nhớ là không bao giờ dùng 2 cái 1 lượt.
    RAW/GS/XP là dạng code.

4. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

thanks LOKI nhiều. Hôm qua burn file iso của LOKI lần đầu tiên bằng nero ( chọn burn image file --> chọn All Files trong phần Type of File-> chọn file iso --> 4x-> không chạy được, màn hình chỉ hiện lân chữ PS2 giống bác gì ở trang 10,11 gì nói í. Burn lại-> Chọn Image File trong phần Type of File-> vẫn chọn file ISO đó -> vẫn 4x -> chạy ngon lành. Không biết có khác biệt gì không nữa.
    Sau đó mình dùng chương trình convert code trong file LOKI post qua CB. Xài code master CB6+ nhưng không hiểu sao không work. Mà trong maxconvert có cái AR2V2 KeyCode nghĩa là gì vậy ?

5. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

Với lại cho mình hỏi có khi nào nhiều giá trị của code mà vẫn có chung 1 tác dụng không ? Tại khi mình bấm convert nhiều lần thì mỗi lần nó convert ra 1 bản khác nhau.

6. Loki

Loki Mario & Luigi

AR2V2 keycode đừng đụng đến vì nó lôi thời rùi. Không có chuyển ấn nhìu lần nó sẽ cho nhìu bản khác nhau đâu bạn, chỉ khi nào bạn chuyển định dạng code thì nó mới ra khác nhau.
    Mình khuyên nếu bạn dùng CB6, 9 hay GS thì để định dạng đến là Raw cho dể chỉnh sửa với lại dùng cho tất cả các loại trên đều được.

7. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng bị trường hợp giống như bạn. Đó là do mắt đọc của máy bạn bị yếu. Đĩa CB 9.2 mình dùng nhiều khi được còn nhiều lúc cái mắt đọc nó mát mát lền thì cũng bị màn hình đen thui vậy.

8. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

Thanks LOKI nhiều. Gời thì hiểu rồi.

9. banda

banda Persian Prince

Loki hè hơi! Cho tớ xin cái code của Shinobido và Onimusa 4 hén (bản 2 ngôn ngữ ấy).

10. -=N.M=-

-=N.M=- Mario & Luigi

Hay lắm . Tuy mình chưa thử nhưng hi vọng sẽ dùng tốt . Cám ơn bác trước.

11. Coin

Coin Mario & Luigi

Cho mình hỏi cái CB 9.2 add thêm code từ USB được không vậy?
    Mình nghe nói hình như USB gắn vào PS2 thì dễ bị hư lắm(do máy không có trình hỗ trợ đóng lại) phải không?

12. gameps2 CXbachai

gameps2 CXbachai Youtube Master Race

:hug: cảm ơn pác Loki nhiều, chúc pác mau ăn chóng lớn để tiếp tục sự nghiệp vĩ đại của mình

13. gameps2 CXbachai

gameps2 CXbachai Youtube Master Race

cám ơn bác Loki nhiều nhe, cái này down về rồi dùng DVD decrypter burn ra, chạy ngon lắm

14. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

CB 9.2 hỗ trợ hầu hết mọi Usb đó bạn , chỉ cần bạn tắt máy sau khi update day1 file ( Cái này bạn vào http://cmgsccc.com/ đăng nhập dưới tên thorazon
    pass : incredible
    Sau đó click vào game mình muốn lấy code , kéo xuống dưới Code Breaker Day1 Files , click vào dòng V8.0+ ... chép cái file đó ra Usb rùi gắn vào Ps2, bật đĩa Co v9,2 lên chọn day1 nắm ở cuối cùng rồi nhập code.
    Nhớ tắt máy hãy rút Usb ra hen, mình toàn làm thế đâu có sao

15. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

mấy bác ơi sao em chép cái File day1 file vào USB rùi gắn vào máy PS2 nhưng nó ko đọc được nó đứng cứng ngắc luôn hà hay là vì cái USB của em ko tương thích. USB của em là của Kingmax còn PS2 là loại Slim xách tay made in china, CB9.2 down trên mạng xuống đúng theo chỉ dẫn

BTW bác Loki ơi có CB phiên bản mới hơn chưa? bao giờ mới có?

16. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

Slim ah ? Mình chưa xài nên không biết. Tốt nhất là xài máy dấy. Vì máy slim xài chip mod khác máy dầy.

17. Loki

Loki Mario & Luigi

Phiên bản mới hơn thì có rùi nhưng không chạy trên những modchip thường nó chỉ chạy trên Matrix V1.86 trở lên (hình như còn loại khác).
    Nhưng bản mới cũng chẳng có gì chỉ cập nhật code là chính.

18. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

ấy thì bác cứ cho em xin cái link down về để chép ra đĩa chứ cái CB 9.2 này thíu tùm lum mấy trò mới thì lười nhập bằng tay vì USB ko xài được

19. Loki

Loki Mario & Luigi

Máy của bạn có chắc là modchip matrix không? nếu không tui dám chắc hổng chạy được CB 9.3, vậy chép làm gì cho hao disk

20. aeolus83

aeolus83 Mr & Ms Pac-Man

Làm sao biết được máy mình xài chip nào ? Trên mặt chip có ghi ah ? Còn mình nghĩ hỏi hay yêu cầu tiệm gắn thì cũng vậy ah. Nó bảo nó gắn cho mình chip này mà thật ra nó dùng chip khác thì chắc có trời + nó + pro biết. Mà pro thì không đi ra ngoài tiệm --> chắc chỉ có trời và nó biết :D :D Ở đây ai biết cách xem chip chỉ dùm :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.