CB 9.2 cracked (CodeBreaker 9.2) PS2 !!!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Loki, 31/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. handsomejack

handsomejack The Warrior of Light

sao kiểm tra dc nó là USB Flash vậy chỉ em với

Kiểm tra bằng cách vào "Safely Remove Hardware" , này là icon nằm ở thanh taskbar (bên phải dưới góc màn hình) nó xuất hiện khi gắm USB vào , ckick double chuột trái vào xem có chữ nào la Flash là ok

2. handsomejack

cho hỏi nếu mình có USB rùi mình chép file day1 vào rồi khi muốn sử dụng file day 1 thì có cần phải nhập Mastercode trước khi sử dụng ko hay chỉ cần install file day 1 là nó có sẵn Master code rồi

Day1 khi update thì tùy theo game nó update thôi , vi dụ game nào có truớc thì khi up lên nó sẽ tự động cập nhật thêm chứ không có xóa , tùy theo trường hợp thôi nhưng đa số là có sẵn (M) trong day1 rồi

3. satthuGK

satthuGK Youtube Master Race

dùng sandisk micro 128 là ok hoặc 1 số loại như của kingston cũng ok nhưng dung lượng từ 128 đến 256 là tốt nhất.

4. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Lo Ki cho mình xin cái code của Final Fantasy XII được ko? Mình lấy code trên cmgsccc nhập vào nhưng nó đứng máy đứng cứng ngặc luôn. Máy mình là máy dầy đời 50006 xài được CB 9.2 không vậy???

5. handsomejack

Loki ơi cho hỏi sao mình chơi ko code thì vô game rất lẹ còn khi qua đĩa code thì nó ko vào luôn nó cứ kêu game did not start.please re-try dù chỉ xài có 1 code là code inf.HP thui game nào cũng ko vo dc hết

6. todsengel

todsengel Youtube Master Race

Pó tay với cái PS2 của mình rồi. Mình burn đĩa y như chỉ dẫn của các bác, nhét đĩa vào thì nó không chịu boot.
    Lúc đầu mình tưởng máy bị đơ, reset rồi nhét CB vào, lại không được. Không reset nữa, thử nhét Pes 6 vào thì nó lại đọc!?!?!
    Sau đóminhf lại nghĩ là modchip của em không đọc được đĩa CD, liền thử với 1 đĩa nhạc, chạy êm ru!?!?
    Mình lại tiếp tục suy luận là đĩa CB em burn bị lỗi, đem sang thử máy nhà thằng bạn, chạy ngon lành?
    Bó tay luôn các bác ạ, máy của mình là máy dầy đời đầu, model SCPH -18000.
    Có bác nào có cách giải quyết không?
    Cám ơn các bác nhiều. <!~cheer!>

-------------------bạn vào link này đọc bài viết của GST nhé--------------------------------
    http://www.gamevn.com/showthread.php?t=165026&page=5

7. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

bác loki ơi bác code trò này ko cho em xin cái
    .Hack//G.U. vol. 1// Rebirth

8. todsengel

todsengel Youtube Master Race

Cám ơn Gamesoundtrack. Bây giờ mình boot được CB roài.
    Có điều bài viết hướng dãn của bạn là ở trang 10 chứ không phải ở trang 5 đâu. :D :D

---------------------------
    Do mình để số bài viết trong 1 trang là 40 bài viết thay vì như defaut là 1 trang là 20 bài viết nên số trang mới bằng 1/2 của mọi người .

9. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

bác loki à, Resident Evil 4 và FFX của tui ko giống bản trên www.cmgsccc.com , vậy làm thế nào, còn FFX tui cần file save nữa, cần mở mấy con thần Summons ẩn, vậy sao đây bác, chỉ tui với...

10. handsomejack

nếu muốn lấy file save thì bạn lên gamefaq down file có đuôi là cbs đưa vào USB boot đĩa codebreaker vào vào Device j` đấy chọn USB copy file đó vào card save

Loki cho hỏi sao mình sử dụng có 1 code mà cũng ko vô dc game vậy có khi thử ko dùng code thì cũng ko vào dc ko bít là tại sao nó cứ hiện lên "game did not start please retry"mình burn lại cái khác cũng bị như thế bực wa nên chuyển sang xài ARMAX vô dc liền mình sử dụng PS2 đời đầu

11. sao_maiyeu_hoa

sao_maiyeu_hoa Mr & Ms Pac-Man

Các đại ca ơi cái " codeBreaker " dùng để làm dề vậy, co thể cho em bít được kô... công dụng ... tính năng của nó ý ,... cám ơn các đại ca...Biii Thank:x
    --------------------------------------------------------------------------
    Tình yêu là cái gì mà khiến ... em phải khổ thế nhỉ... Biiii
    --------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------
    CodeBreaker là chương trình - công cụ dùng để BOOT -=> bẻ khóa các mã nguồn dữ liệu và sau đó hack làm thay đổi trò chơi. -===> :D Chơi Ăn Gian Quá !!!:D

12. Coin

Coin Mario & Luigi

Mình nhập cheat bằng tay thì sau đó có thể lưu vô đĩa không hay phải lưu vô card save?
    Cho hỏi tí xíu:sao 2 mod không post bài trả lời trực tiếp mà chen vô phần hỏi của thành viên vậy?

13. handsomejack

nhập cheat bằng tay hay bằng day1 cũng phài lưu vô card save hết

14. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cái bác ơi, có phải download cái ở trên đó xuống rồi chép ra đĩa, sau đó là có hte63 hack được FF XII phải ko ạ.

15. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cái bác ơi, có phải download cái ở trên đó xuống rồi chép ra đĩa, sau đó là có thể hack được FF XII phải ko ạ.

-----------------------------------------------------------------
    Đúng vậy bạn à .

16. dc tuan champion

chép ra dĩa CD bình thường tốc độ 4X, phải giải nén ra 1 file ISO 2 hay 3 trăm MB rùi dùng trình ghi dĩa open file ISO này, thường là Open Image...

17. dc tuan champion

ai chỉ rõ giùm tui cách chỉnh max gold trong Resident Evil 4 (version lúc đầu chọn ngôn ngữ và PAL 50 Hz gì đó ), chứ cái file Word bác loki up lên tui đọc chả hiểu làm sao hết!!

18. 123_go

123_go Mr & Ms Pac-Man

bác LOKI ơi cho mình hỏi nha :
    1_ mấy cái code của codebreaker và action replay max bãn pal mình lấy đâu vậy bác ? nếu có thì làm ơn cho mình trang wed ! thanks
    2_ mấy cái đĩa có ghi là NTSC/uc thì mình phải dùng code trong đĩa hay là phải nhập vậy bác

19. sao_maiyeu_hoa

sao_maiyeu_hoa Mr & Ms Pac-Man

Hiii....... ạc có phait thế không anh ,,....,, có sử dụng có hay hơn artmoney ko.... em nghe nói cái artmoney hack mạnh lắm mà... ac.... anh có thể giải thích kĩ lưỡng cho bọn em nhé ... thank cám on anh nhìu :x

20. vngcthanh

vngcthanh Youtube Master Race

Sao mình down ko được vậy các bạn, có phải link die rồi không vậy, bạn nào down được rồi làm ơn up lên filefont cho mình với, làm ơn up dùm mình nha các bạn mình đang cần để chỉnh mã cho ffxii

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.