CB 9.2 cracked (CodeBreaker 9.2) PS2 !!!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Loki, 31/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Sau khi cheat bạn thử save file đã cheat vào, sau đó reset lại máy rùi load file đã save ( tức là boot không qua CB) có lẽ sẽ khắc phục được tình trạng trên

2. kevin_huynh

kevin_huynh Youtube Master Race

Huuuuuu.....e cũng đã nghĩ và làm như vậy rồi...nhưng chưa kịp save thì đã bị treo máy rồi còn đâu...

3. king_arthas

king_arthas Mr & Ms Pac-Man

bác Loki ơi!! còn game Gun...em cũng đã dow về rồi...nhưng kích hoạt xong thì đâu vẫn như đó...hay là do đĩa giống RE4..... làm ơn chỉ giùm em với!!

4. Loki

Loki Mario & Luigi

@kevin:quan trọng ở đây là bạn dùng cheat gì, nói ra tui mới bít được, còn tui thì chỉ dùng Inf HP, với mua weapon thui, hổng xài cái khác.

5. kevin_huynh

@Loki : mình chỉ dùng inf hp @ money thui , hông có xài cái nèo khác . Nhưng mà thôi , merci loki very nhiều , phần còn lại để mình tự mò ...
    Seo này , có gì hổng hiểu , xin Loki giúp đở thêm.. :;)

6. final fan

final fan Mr & Ms Pac-Man

làm ơn cho tôi hỏi cái tôi đã down cái CB92 rồi sau đó dùng nero burn thành đĩa nhưng khi cho vào chạy thử trên máy ps2 thì tịt ngấm chả thấy gì cả chạy trên giả lập ps2 fthì cũng rứa chả thấy gì cả ngoài cái màn hình đen xì không à còn chạy trên máy ps1 thì hiện lên cái phông như hình 1 cho nó chạy trên giả lập thì nó có hình 2[​IMG]hình 1 [​IMG]hình 2
    kể cả cái gameshack cũng nằm trong tình tranh trên tức quá X( X( nhưng không làm gì được :D

7. kevin_huynh

Bạn hãy đọc thật kĩ bài của Loki đi , nhưng thôi , để mình nói luôn ..
    1- bạn download file CB của Loki về -> extract ra....
    2- Open Nero Express ( 1 phần của Nero Startmart ) , chọn phần Disc Image & Saved Project .Add 1file đã extract vô ( *.iso ),( trong file này là 3files nhỏ khác ) .Sau đó , chọn chế độ ghi 4X ( vì PS2 cũng như đầu đĩa DVD chỉ đọc được có 4X thui hè. ).
    3- Bạn nhớ mua đĩa CD-R trắng. OKIE , bỏ vào PS2 là ok.Nế bạn đã làm y chang chang như thế mà vẩ ko chạy thì mình pó chưng luôn , đành nhờ Loki giúp 1 chưng vậy. :wink:

8. somebody_stop_me

somebody_stop_me Youtube Master Race

1. Bạn có thể burn dữ liệu khác kèm cái đĩa đó cũng được, miễn là đừng burn kèm file nào khác của PS2 (đặc biệt là các file SLUS....). Tuy nhiên muốn thêm dữ liệu vào đĩa thì cần nhiều thao tác, hơn nữa cố tận dụng thêm cái đĩa đó cũng chẳng đáng kể gì, tốt nhất là bạn nên burn đĩa riêng.

2. Nhiều khả năng là máy của bạn chưa có mod chip, bạn nên đem ra hàng yêu cầu gắn mod chip là xong, khoảng 600k-800k. Máy của bạn là PS2 slim thì chắc có thể gắn loại mod chip mới cho phép đọc thẳng chương trình từ memcard, khi đó bạn không cần burn đĩa CB9.2 này mà copy vài file vào memcard rồi chạy từ đó cũng được.

Bác Loki cho hỏi là CB 7+ trước nay vẫn không chạy được với mod chip nên tôi rất muốn dùng mà bó tay, toàn phải dùng ARMax. Hiện giờ dùng cách gì để crack được CB 9.2 cho nó chạy được với mod chip vậy, bác cho biết nguyên lý được không?

P.S. Tiện thể có ARMax bản mới nhất bác up cho được không, dạo này không vào được crypt.... =((

9. final fan

final fan Mr & Ms Pac-Man

hỉu rùi hỉu rùi chỉ có thể burn ở 4X thui chứ gì thế mà tui burn ở 32X lận nó klhông nhận ra là phải THX

10. MrKhoai

MrKhoai Legend of Zelda

Máy mình mod chip và vẫn chạy được được CB 9.2 ngon lành bạn à.

ARMAX bản mới nhất là ARMAX EVO, chức năng cũng tương tự như CB 9.2 nhưng giao diện đẹp hơn có điều load lâu và cập nhật code chậm, và quan trọng nhất là nó kém tương tích USB. Mình cũng đang dùng ARMAX EVO thấy CB 9.2 hay hơn nên chuyển sang cái này lun ^__^.

Theo mình bạn cứ down bản CB này về burn ra yên tâm mà dùng ko có vấn đề zì đâu

11. MasterVolam

MasterVolam Youtube Master Race

Trùi Ui
    Anh Loki ơi sao em burn Cái chương trình đó vào đĩa rồi ( Tốc Độ ghi 4x ) nhưng khi đưa vào ps2 nó lại kêu là không nhận được đĩa , phải đưa đĩa ps2 vào để chơi
    Hic Hic
    anh CHỉ em với
    em không thể cheat được

12. MasterVolam

Mà anh giúp em với
    cái ps2 nhà em tại sao lại khi cắm USB vào nó không hiện ra cái gì vậy
    Nó không nhận USB hả anh

13. kevin_huynh

14. banda

banda Persian Prince

Thế chương trình Nero lấy đâu ra? Xài chương trình khác được hông? Alcohol dùng được ko nhỉ?

15. kevin_huynh

@banda : tốt nhất là dùng NERO , giao diện đẹp , dể sử dụng , có thể mua ở bất kì tiệm bán software nào, ngoài ra bạn cũng có thể dùng chương trình nào cũng được , ko nhất thiết phải là NERO , miễn sao ghi đủ 3files của
    CB 9.2.rar
    hoặc 1file co đuôi là *.iso của CB 9.2 .
    theo kiến thức ít ỏi về IT của mình, thì ghi như vậy cũng được , còn bản thân thì chưa thử , bạn cứ thử đi -> HÊN XUI.
    Nếu ko được thì chỉ tốn có 3000 đ / CD-ROM thui.
    Nếu ko thì vô www.download.com rồi down NERO về mà sài.Vậy nhé !

16. Loki

Loki Mario & Luigi

Dùng Alcohol cũng được hổng có vấn đề gì hít á, nhưng nhớ burn ở 4x cho chắc. À còn 1 ghi chú nữa đối với ai dùng PS2 slim, cái loại nì rất khó boot bằng đĩa cheat nên chia nùn nha ai xài PS2 slim thì 90% là khỏi xài cheat device.

17. somebody_stop_me

somebody_stop_me Youtube Master Race

Hic, cái này chưa thử được, thằng bạn đang ôm cái máy PS2 1 tuần rồi ::( Nhưng CB từ 7.0 trở lên thì được hãng sản xuất code để không chạy được với máy đã lắp modchip. Nếu bác dùng bản CB 9.2 của Loki, tức là đã crack rồi, thì đương nhiên là được, cái tôi muốn hỏi là crack như thế nào thôi. Bác muốn test cứ kiếm đĩa CB 7 hay 8 cho vào là biết ngay.

ARMax EVO thì tôi cũng có, bản của tôi là 3.30, cái tôi muốn kiếm là bản update nhất. Hồi trước có mấy trang để down về rồi burn ra, sau 1 lần format ổ cứng mất hết bookmark không tìm lại được nữa ::( Bác nào có bản mới nhất up giùm, vì chỉ có ARMax mới chạy được trên ổ cứng nên vẫn cần, dù biết CB hay hơn.

18. MasterVolam

anh ơi
    em boot vào được đến màn hình của CB rồi
    nhưng mà khi nó bảo đưa đĩa vào để chơi
    em cho đĩa vào ấn X nhưng nó toàn bảo là
    The game did not start , please entry
    mặc dù em entry rất nhiều lần
    khởi động lên xuống vẫn không vào game để cheat được là sao ha anh
    mong anh trả lời sớm
    thx

19. Loki

Loki Mario & Luigi

Khi nó bảo bỏ disk vào thì bạn ấn cái eject á cho disk chạy vào, rùi mới ấn X nếu không thì không chạy được (không được ấn X khi tray chưa chạy vào nha).

20. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

theo kinh nghiệm của tui thì tốt nhất bồ ấn start game để nó cho khay ra rồi bỏ đĩa lên rồi nhấn nút màu tím cho đĩa vào,đĩa vừa vào gần hết thì nhấn X một cái,vào nhanh hơn nhiều,cứ thử đi,còn nếu máy yếu đĩa đểu thì bó tay
    À mà Loki ơi bồ có file nào của loại ACTION REPLAY kô,có thì đưa ra một cái đi,càng mới càng tốt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.