Challenge:Chơi Xong Game với Level 1/1/2

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi sharingan, 18/9/04.

1. sharingan

sharingan Mr & Ms Pac-Man

DAC chĩ giõi là cãi lại tôi thôi. Đễ tui trã lời hết...

1) Iron Duke có máu vàng mà đánh 9999 máu ông có lầm ko đó, cái đó là catnip mà. Niếu chơi 1/1/2 thì phãi đeo cái Minerva's Plate, đeo thêm cái catnip và dùng gunner nữa thì strength=1, bắng sẽ lấy 0 hay 1 máu cho mỗi viên, ko tin thì ông cứ thữ chứng đừng có ỡ đây nói này nói nọ, tui nghe ông nói nhiều quá rồi mà nói xàm nữa.

2) Hero Drink thì mất sao khi khoãng 3 vòng, cho nên tui dùng 2 con Alchemist cứ mix Miracle Drink thôi cho chắc ăn, còn con kia thì đánh Finale. Dùng Hero Drink chũ yếu là sống đến khi hút hết mp cua Trema và dùng Mega Phoenix đễ cứu sống những ai chết.

3) Hút chĩ 100MP thôi hã ông có lộn ko đó, ông ko chơi Alchemist nhiều rồi.

4) Dùng cái Garment Grid có first strike sao đó dùng Hero Drink, hút mp, rồi cứ mix Miracle Drink, và tui đã nói là đeo cái speed bracer rồi ko chịu khó mà đọc.

5) Trema có khoãng 1mil HP, tui đã nói catnip chơi ko được rồi mà. Đã nói dùng 2 con Alchemist mix Miracle Drink sao khí hút hết MP sao mà chết hay vậy.

6) Ông thật tức cười quá, đúng là chưa dùng Finale lần nào, finale làm gì mà dùng mp. Niếu có chiêu nào dùng mp thì dùng cái twin star hay three star chứ có gì đâu. Coi bô ông coi thường Alchemist quá.

Trã lời hết rồi đó FINAL_MIRACLE, còn thắc mắc gì nữ ko. Ko chịu thữ chơi mà ỡ đáy lo cãi với tui. Ông DAC đúng là chĩ có cái miệng thôi. Action speaks louder than words.. tui chơi qua rồi thì tui có cách nói.

2. Unlimited Saga

Unlimited Saga Mr & Ms Pac-Man

Tui mới chơi thử theo hướng dẫn của sharingan và đúng là có thật.Đánh thắng cũng nhờ cái miracle drink cho phép mình tàng hình đó.Hai ông đừng cãi cọ nữa.

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ờ! Không cãi nữa! Vì bắt đầu từ mai mấy ông sẽ thấy tui biến khỏi Gamevn, muốn cãi nữa chũng hông xong!
    Mà này! Tui đã nói là đồng ý trên lý thuyết rồi! Còn thực tế thì chưa thử nên chưa chắc ăn, mấy ông có lầm không mà cứ bảo tui cãi hả? (Cái này là vì chưa thử, chứ không phải nói là không thể.)
    Còn vụ iron duke thì đúng là lầm thiệt, tại cứ nói đánh 9999 (cái này dĩ nhiên không thể nếu dùng Iron Duke với Level 1) làm tui lầm sang cái Cat nip (sao không nói không đánh được tới vài nghìn cho đỡ nhầm)

4. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Ê Dac tính bỏ box để đi à,
    Box ffx-2 đã rất ít mem rồi , ông còn là người nhiệt tình trong box nữa, muốn làm cho box sôi nổi lên nhưng ít mem quá, vấn đề khó khăn ông ạ

5. sharingan

Rốt ruột thì cõ người chịu thữ rồi... Đó hết cãi chưa Mr DAC? :D

6. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Hừm coi như về cậu thắng về lí thuyết đấy,còn trên thực tế tôi chưa có tin đâu,tôi sẽ thử xem sao.
    Thế có nghĩa là DAC đi thật sao,người bạn thân thiết nhất của tôi ở cái diễn dần này đã đi rồi sao,box này là nơi tôi gặp cậu ta lần đầu,hừm.
    Lufucaosu,cố gắng hết mình đấy nhé,mà cậu có nhớ tôi là ai không đấy,có lẽ không thường xuyên nhưng tôi sẽ lên nữa và tôi quyết cho bọn câu bài tối tăm mặt mũi vào,tôi ghét chúng nó

7. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Tôi nói chuyện với dac rồi, hắn hứa thi xong sẽ quay lại
    Tôi sẽ cố gắng hết sức muốn box tốt hơn thì rất cần những người mem nhiệt tình và thật sự yêu thích ffx-2
    Khi tôi mới vào diễn đàn lần đầu đã biết ông rồi, hi vọng ông nhiệt tình đóng góp cho box

8. tidus_yuna2005

tidus_yuna2005 Mr & Ms Pac-Man

tui chưa chơi theo kiểu này bao giờ nhưng nghe mấy ông bàn luận cũng thấy hay hay đó. Tui đã chơi ffx-2 hơn 7 lần nhưng với cách chơi này thì chưa thử bao giờ...tui cũng bắt đầu chơi thử theo kiểu này và để chuẩn bị cho việc này xin bác sharigan chỉ cho tui cách pause game rồi nhấn cho ra cái congra để tui thu thập mấy cái darkmatter.còn vụ đổi Bride con paragon thì 1000000 nó cho mình bao nhiêu cái vậy?
    còn vụ giết con Chac ở tầng 60 , bác chỉ luôn cho tui cách đánh bại nó nhanh nhất nha...tui đã đọc các bài viết của bác thấy viết rất là logic và tui tin là bác đã hoàn thành game theo kiểu này rồi...
    trong cái bảng the end theo bác thì gắn những Job nào là hay nhất.Có cần nhìêu Job mascot không? tại vì lấy cái job này hơi lâu nên tui hỏi vậy.Hiện tại tui chỉ có 2 cái mascot thui...
    xin cám ơn!!!!!!

9. sharingan

Niếu bạn muống chơi thì đọc cái post cũa mình vừa rồi, nhớ lấy 3 cái Minerva's Plate (rất quang trọng), The End garment grid và càng nhiều items càng tốt. Muốn lấy congrats thì ko khó đâu. Lúc dùng random reel cũa Lady Luck bạn thữ nhấn pause đi niếu thí dụ số 7 vị trí nằm ỡ trên trong cái reel đầu tiên, bạn unpause rồi bấm x liền thì nó có thễ rớt xuống ỡ giữa. Cứ làm như vậy cho cái reel thứ 2 và thứ 3 thì sẽ được 3 số 7, tốt nhất là phãi tập và nhớ số 7 ỡ đâu. Thí nhụ cái reel thứ 3 thì số 7 sẽ xuất hiện sao khi thấy 2 cái cherry.
    Còn về lấy dark matter thì đừng có giết paragon, dùng congrat hay bride thôi đễ có gì sau khi đánh trema mình có thễ xuống bride hày congrats nó tiếp đễ lấy nhiều dark matter nữa. Nhớ lấy 99 cái nha. Còn về bride lấy bao nhiêu thì cái này nó random, có lúc it hơn 5 cái có lúc hơn 60 cái. Dùng congrats đi niếu ko có tiền mà bride. Còn về con Chac tốt nhất là oversoul nó như vậy nó ko có dùng chiêu Heaven's Cataract, chiêu này giết hết mọi người đó. Lúc ỡ dưới dó thì tìm con rắng giống như con Chac, hình như sao level 20, oversoul nó xong rồi bõ chạy. Cách hay va nhanh nhất là dùng congrats hay dùng catnip và trigger happy. Còn về cái mascot sao bạn có 2 cái là sao? Thật tế thì ko cầng dùng đến Mascot nhưng niếu như master cái mascot thì cũng tốt, lúc mình chơi thì dùng mascot ỡ trong the end với Paine deo cái Iron Duke, level 2 mà vẫng hơn 1000Hp đó. Mình làm như vậy chũ yếu là niếu bị đánh cã đám thì Paine sẽ ko bị chết. Còn nữa nhớ tìm mega phoenix nha, congrat hay bride cái con chim khỗng lồ màu đen đó. Bây giờ bạn cứ congrats cho mỗi chận đễ lấy nhiều items nha. Sao khi lấy xong 3 cái Minerva's Plate, 99 dark matters, The End GG, vài Hero Drink và nhiều items thì nói mình hay. Sau đó mình sẽ chĩ bạn cách lấy level 1/1/2 ^_^

10. tidus_yuna2005

À ! Việc con Chac oversoul đó , mình chỉ cần là đã oversoul nó là dược phải không . Vậy thì mình đã oversoul nó rồi , vì mình đã có The End GG mà . Vậy thì khi mình gặp nó lại thì nó sẽ không đánh chiêu Heaven' Caratact à ? Vậy thì mình có thể đánh bại nó được rồi . Còn hero drink thì cần bao nhiêu cái mới đủ . Hiện giờ mình mới có 3 cái à . Có cách nào để 3 nhân vật của ta ở mức Lv 1 /1 /1 ko?

11. sharingan

Đúng vậy niếu oversould loài rắn như con Chac xong thì chạy đi thì lần tới gặp thì nó sẽ oversoul nhưng niếu gặp loàn rắn nữa thì đừng có đánh nó, lúc oversoul thì Chac sẽ ko dùng chiêu đó cho dù nó mạng hơn nhưng ko thễ giết cã đám. Còn hero drink thì ko cầng nhiều đâu nhưng càng nhiều càng tốt, mình nghĩ 5 cái đũ rồi. Ko thễ nào có thễ lấy level 1/1/1 hết niếu ko mình nói là chơi game level 1/1/1 rồi. Thấp nhất là level 1/1/2. Lấy hết items đi rồi mình chĩ bạn cách lấy level 1/1/2, coi xong thì bạn sẽ hiễu tại sao lấy 1/1/1 ko được.

12. Unlimited Saga

Hero drink thì cần khoảng 10 cái là đủ rồi(steal hai viên ngọc của vegnagun khi đánh trùm cuối đó).Khi mới vô trận thì mình dùng hero drink cho 1 đứa rồi sau đó mới dùng miracle drink sau khi chuyển hết các bộ đồ trong cái result plate(garment grid đó)

13. sharingan

Unlimited Saga nói đúng đó, coi bộ đã thữ chơi qua rồi hã? Steal từ 3 viên ngọc đó sao được chứ nó nằm ỡ trên mà bạn. Dùng Trigger Happy với catnip đễ bắng nó, cái này có thễ lấy Hero Drink chứ ko có chắc chắn. Còn steal tứ Shuyrin thì chắc chắn sẽ được 1 cái. Nói thiệt chứ cũng ko cầng có Hero Drink nhưng có thì sẽ dễ hơn là ko.

14. tidus_yuna2005

Mình bắn ba con mắt đó có cần theo thứ tự gì không vậy ? Sao mà tui bắn nổ cả ba con mà không được cái hero drink nào hết , nó chỉ cho 6 cái megalixir thôi . Hôm bữa hình như bác Sharingan nói là bắn ba con mắt đó lúc nó màu xanh thì sẽ nhận được hero drink nhưng tui cũng đã làm thử mà không được . Nó không cho tui cái nào cả . Tui có được 3 cái là nhờ chôm của thằng Shuyin thui . Bác Sharingan có thể chỉ cho tui cách đánh ba con mắt đó để lấy mấy cái hero drink nữa không ?
    Xin trả lời nhanh nha , tui đợi đó !

15. sharingan

Đọc lại đi mình nói có thễ thôi chứ ko phãi là chắc chắn là sẽ có Hero Drink. Niếu ko có cái nào thì load và đánh nó lại, mình có lúc cũng lấy được 1-2 cái thôi. Còn nữa bác lấy 3 cái Minerva's Plate chưa vậy mà đi lấy Hero Drink rồi?

16. tidus_yuna2005

Tui đi lấy hero drink trước , tại vì tui phải đi lại 3 lần nữa để lấy 3 cái ring mà Bác sharingan nói . Tui thử đánh đi đánh lại vài lần thì mới được thêm có 3 cái à . Bây giờ tui đang new game plus . Cho tui hỏi nè , nếu cái nhiệm vụ bảo vệ xe hàng mà bị mất hết 1 gói hàng thì có cần phải làm lại không ? Nó có ảnh hưởng gì tới việc lấy cái ring không ? Còn vụ congrats tui cũng đã thử vài lần và bây giờ thì quen rùi . Nhưng mà mấy con aeon mình không Congrats được à ? Chỉ được tiền thôi còn nó không chạy . Mà bác làm cách nào để ban đầu mình được 1/1/2 vậy . Mình phải cho 2 nhân vật die à ? Như vậy thì tội quá ! Bác sharingan chỉ tui vụ này luôn đi , vì ngày mai là tui lấy được 3 chiếc nhẫn rùi ( mặc dù bây giờ chưa có chiếc nào ) . Chà , tui new game plus lần này là lần thứ 14 rồi đó . chắc vài lần nữa thì tui có thể chơi trò khác rùi !

17. sharingan

Hero Drink có vài cái đũ rồi. Còn cái chiêu CONGRATS thì ko phãi con nào cũng bõ chạy đâu, cái chiêu này chĩ dùng được cho những con nào mình dùng bride được thôi. Mấy con machina (machine) thì ko dùng congrats được nhưng cứ làm congrats khi gặp machina đễ lấy thêm tiền, làm kiễu này sẽ ko sợ bị hết tiền. Còn nữa đã lấy 99 dark matters chưa? Đang trên đường xuống đến Paragon thì cứ dùng congrats nhiều đi như vậy sẽ được nhiều items thêm đễ dùng sau này. Còn cái nhiệm vụ ỡ moonflow lúc bão vệ hành lý đừng có mất cái nào hết và đừng có nói chuyện với Tobli khi đến đó, cứ chạy thẵng xuống đến cái thằng với hành lý niếu ko sẽ ko lấy được cái Minerva's Plate sau này. Khi nào bác lấy 3 cái Minerva's Plate xong đi mình sẽ chĩ bạn vì bạn phãi chơi thêm 3 lần nữa đễ lấy 3 cái nhẫn đó, và lấy được thêm hơn 3 cái hero drink nữa.

Checklist nè:
    -3 cái Minerva's Plate (phãi có)
    -The End Garment Grid
    -99 dark matters và nhiều items khác, càng nhiều càng tốt
    -Hero Drink
    -Mấy chiếc nhẫn như Iron Duke, Speed Bracer, Charm Bangle cho mọi người.

18. tidus_yuna2005

Tui có đủ 3 cái nhẫn rùi , Bác sharingan chỉ tui làm cách nào để lv 1/1/2 vậy ? chỉ tui nhanh đi , mấy cái hero drink thì 6 cái là đủ rồi , không cần nhiều đâu vì tui tính chỉ có vài con trùm là cần xài hero drink để đánh bại nó thôi . Vì vậy hãy chỉ tui đi , có cần phải cho 2 nhân vật của mình die ko? hay là có cách khác ? À , mà tui đánh con Mega tobery mà vẫn không nhận được cái Three Star nào cả ? Bác Sharingan đã có đủ bảng item chưa ? Sao tui đánh hoài mà vẫ không được cái Three Star nào vậy ?

Xin trả lời nhanh nha . Xin cản ơn !

19. sharingan

Cách Lất Level 1/1/2
    --------------------

Đây là mấy trận phãi đánh bang đầu. Lúc đầu thì equip ko được cho nên ko đeo được Minerva's Plate bỡi gì vậy ko lấy được level 1/1/1.

Trận đầu: Cho Rikku một cái Twin Stars và dùng chiêu Steal HP đễ mà giết 2 thằng lính, còn Paine thì cứ đứng yên. Sao đó Rikku tự giết mình bằng item (bomb core, bomb fragment, antartic wind, artic winh v.v item mà đánh một người thôi). Dùng Paine giết Le Blanc (????) và lãng hết exp.

Trận 2: Dùng Rikku thôi và chĩ dùng chiêu Steal HP (chiêu này ko được exp) còn paine thì đứng coi.

Trận 3: Yuna và Rikku tự giết mình. Paine giết Uno và Sano và lãng hết exp.

Trận 4: Rikku giết Yuna. Rikku tự giết mình. Paine giết Le Blanc.

Niếu làm như trên thì Rikku và Yuna level 1 còn Paine thì level 2. Kễ từ bây giờ trỡ đi 3 người này phãi đeo cái Minerva's Plate và ko được lấy ra vì lúc đeo cái này ko được exp nào hết . Còn nữa bác hãy tự thữ dùng items từ alchemist đễ mà biết cái nào đánh phép nào chứ đừng có dùng dark matters hoài. Đánh mấy con boss thường thì chĩ cầng 2-3 cái dark matters thôi; items như Blessed gem (holy) và supreme gem (ultima) cũng có thễ dùng đễ thay thế dark matters. Hãy dùng cái garment nào có first strike (hình như là highwind) cho mấy con alchemist và đeo cái Charm Bangle đễ khõi đánh những trận ko cầng thiết. Niếu có bõ chạy thì chạy 1-2 người thôi chứ đừng chạy hết cã đám niếu ko cái chiêu Final cũa The End garment ko thễ lấy được 99,999 máu, bõ chạy được 1 người thì ko bị game over. Và nên save nhiều. Bác thữ hạ mấy con này: Angra Manyu, 3 con Azi Dahaka và Trema và mấy còn boss kia thì phãi đánh rồi.

Còn gì thắc mắt nữa thì post lên đây hõi mình. Nhớ đừng có tháo cái Minerva's Plate ra nha.

20. Unlimited Saga

Ông tidus_yuna2005 không chịu coi hưống dẫn ở phần trước gì hết.Coi hết rồi hãy đi thử thắc mắc cái gì thì vô đây hỏi là xong thôi.