chào` mừng DAL về S.E.A

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi cafepho, 14/8/07.

1. IllicitAwakening

IllicitAwakening Legend of Zelda

Erm không biết sao chứ tui xài mạng VNN chơi có lag gì đâu :D

2. jinita

jinita Mr & Ms Pac-Man

DAL đang dowm sever hã mấy bạn mấy giờ chơi đươc lại vậy

3. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Game này chơi sao vậy? Mọi người có thể nói sơ sơ được không?

4. Alundra175

Alundra175 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hôm qua chơi gần hết trận mới biết cách combine đồ.
    Thua ko cam tâm.:((:((

5. GKp

GKp Mr & Ms Pac-Man

Vì thế ai chơi rồi thì cho xin chút kinh nghiệm, để người mới khỏi gặp bở ngỡ nào.

6. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

combie đồ ra sao vậy chỉ với ~.~ ,mà game này có hack không sao nhìu đứa lv cao wa ,vô trận đánh có 1 chút xíu mà nó lv 20 nó chạy long nhong kill sạch sẽ ~.~

7. FrozenBlade

FrozenBlade Donkey Kong

Bấm C để coi công thức ghép đồ, mua đúng món đồ rồi bấm F để tự động ghép, xong nhớ đặt vào hotkey mới dùng được( shift+ right click lên món đồ)
    Tình hình là tui chơi game này không được vì quá lag 2-5s, lúc nào nick mình cũng slow chữ đỏ lòm trong khi tụi Mã Lai chơi toàn fast. Tui vẫn nghĩ server nn sẽ lag nhưng không ngờ nó lại lag đến thế >.< , thất vọng.

8. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

tui để ý là chỉ tầm 9h mới lag còn khoảng 7h ~ 18h ko có lag , ko biết phải tại CB không mà có 1 sự chênh lệch về hero (con mage xài ice bên Dark yếu kinh dị ~.~) hôm nay gặp vài pác VN trong đó :D .(3 won 4 lose (1 bại do chơi con mage ice >.<)

9. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

giờ thì tôi đã chơi được...nhưng phải nói là lag kinh dị...4 trận thua cả 4...hic

10. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

giờ này chơi lag lắm, ko biết phải ưu điểm của FPT hay là nhược điểm của mạng nước ngoài , cứ đến tầm này tớ chơi game nước ngoài là y như giờ này thằng FPT nó khóa ko cho chơi game nước ngoài vậy ;))

11. manhhoa

manhhoa Legend of Zelda

hic, chơi thử vài ván thì ko khoái lắm, ko hợp khẩu vị...

12. Darkspeckear

Darkspeckear Mega Man

tớ có dùng FPT đâu, tớ xài EVN ...thế thường bạn chơi thì thấy tầm nào nó ít lag nhất...chỉ tớ cái, để tớ còn biết mà chơi, chứ chơi như thế này ức chế lắm...rồi tớ yêu bạn nhiều...:D:x:'>:p

13. cafepho

cafepho Legend of Zelda

mấy 12 phút để lê lv 20 :| ........

14. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

có bác nào rảnh ko dzậy vào làm vài ván nào

15. cafepho

cafepho Legend of Zelda

dc rồi, sau đây tui xin truyền lại cho mọi người một chiến thuật mà hầu như ván nào tại map first blood cũng nên áp dụng ( tiếc là bản closed beta nè thì ko áp dụng dc do thiếu scroll)

Vừa vào trận, đánh đợt creep đầu tiên... cả đội xông lên ( team từ 3 người trở lên có ít nhất 1 tanker ) 1 người chịu trách nhiếm phải bán crystal ( cái nè vừa vào trận bạn sẽ dc cấp để up lên đồ very rare item... nhưng tiếc là bản closed beta cũng ko có viên nè =)) =)) ) ròi lấy tiền mua scroll + 150 dam...bật lên cho cả đội khi đánh chòi canh....với chiến thuật nè bạn sẽ dọn dc 2 first towers vô cùng nhanh gọn trong 2,3 phút đầu tiên của trận đấu

CHiến thuật pro hơn ( áp dụng only với dark team full , và chỉ khi team có grain _ hero nè trong bản closedbeta cũng ếch có :(( :(( ).........grain và 1 hero trong team cùng bán crystal , grain mua rung + 50 def ( AOE effect) và nâng skill phân thân, hero kia mua scroll + 150 dam)...lúc đầu thì phá 2 first towers cũng giống như cách ở trên, sau khi phá xong, sẽ có 1 hero đủ tiền mua tiếp 1 cái scroll + 150 dam nữa , còn grain lên lv 2 up tiếp skill cóng cọc + 60 dam + 15 % eva.... cả đội lao lên làm thịt con guard thật nhanh , nhớ là thật nhanh trc khi con fortress đi tuần qua, vậy là chỉ với 4 ,5 phút thì 2 towers và 1 guard đã bị phá, quả là 1 kỳ tích >:D<

GHi nhớ : Ligh team nên đi top side
    Dark team nên đi bottom side
    Chiến thuật trên khó áp dụng khi team bên kia chơi chiến thuật "kỳ đà cản mũi =)) =)) )

16. TopDog

TopDog Dragon Quest

Hô Hô Hô. Thắng được trận đầu tiên, mình điều khiển con bé hunter quá hay, kill đối phương phê luôn, mấy lần mém chết còn chút xíu máu mà vẫn chạy thoát, may mà không có chú hề không thôi nó dí theo là khỏi chạy :)).
    Một điều lưu ý khi mua đồ, đó là những đồ nó ghi "can't duplicate" tức là bạn mua 2 cái thì cũng không xài được, chỉ được xài một cái thôi. Thứ 2 là khi mua xong thì như chọn mấy món đồ rồi combine nó lại. Combine xong nhớ để nó lên mấy cái ô chứa đồ của mình thì nó mới hiệu lực. 2 cái ô cuối cùng là để chứa đồ Personal. Đồ này cực mạnh nhưng bạn phải mua shop ở ngoài mới có và phải tới lv 16 mới xài được.

Sau 2 ngày chơi nhận xét về game như sau:
    Về phong cách Map: khá giống Dday, tuy nhiên đây chỉ là close beta, khi open hứa hẹn nhiều Map hơn, như vậy sẽ đa dạng hơn, tui thì thích map giống Dota hơn.
    Tướng: thiết kế đẹp, skill cũng đẹp, có điều mỗi phe mới có 6 tướng. NGhe nói bản chính thức open beta mỗi phe tới 30 tướng.
    Môi trường: mấy con mob để farm chưa đa dạng. Tui thì khoái me mấy thằng đang farm tới xọt nó ^^. Boss khá hoành tráng.
    Một điều tui ghét nhất là trò này nó cho mua bình chống phép, rất bực mình ( chắc tại chơi Dota quen rồi:))).

Nói chung là game này thực sự hay không kém Dday, hay Dota. Nó vẫn chỉ là bản closed beta, khi open thì sẽ có nhiều tướng và map hơn, nhiều item hơn.
    Nếu Asia soft Việt Nam chịu mua về thì chơi không lag sẽ hay hơn. CHơi với bọn nước ngoài lúc lag lúc không >__<

17. cafepho

cafepho Legend of Zelda

như tôi đã nói ở trên , điều ghi nhớ căn bản khi chơi DAL là luôn mang theo bình chống phép và bùa phá bình chống phép , nếu thấy nó chống phép thì bác chỉ cần lầy bùa phá nó thôi :)) :))

18. Holy_Master

Holy_Master The Warrior of Light Lão Làng GVN

hình như Dal nó cũng sắp về VN luôn hay sao ấy, cũng là do thằng Asiasoft mua:|

19. mandymoore

mandymoore Mr & Ms Pac-Man

có cách nào xài mấy bình hỗ trợ và cuộn giấy phép mà ko cần đem xuống mấy ô 1 đến 6 ko,đeo vũ khí đầy cả 6 ô thì cứ mỗi lần muốn xài bình máu hay mân thì phải change, mệt quá :(

20. FrozenBlade

FrozenBlade Donkey Kong

Cái này khó nhất là swap item để chơi đấy, đòi hỏi "skill" dữ lắm, tui có một số câu hỏi cần người kinh nghiệm trả lời:
    1) Lúc vào có thể save replay được nhưng tui chưa biết xem replay thế nào ?
    2) Chơi với toàn người Việt thì có lag không? Hình như game này không theo kiểu Peer2peer giống như DOTA nên thằng nào ở gần server mới không lag
    3) Sáng tui chơi cũng lag, trưa lên thử cũng lag, tối lên cũng lag, còn khuya thì hết ngừơi chơi, nhà tui đang xài FPT megaYou trọn gói , lúc nào nick cũng bị slow , thế mấy bác chơi làm sao mà không lag chứ?