Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. xxDarkAngelxx

xxDarkAngelxx Youtube Master Race

từ đây mình thấy có gì đó nó kỳ kỳ.
    Nếu bạn nâng như vậy thì sẽ khó luyện khi lên lv cao.
    Vì mastery lv có 300 à.
    => bạn chỉ năng được 300 lv cho mỗi skill
    nếu bạn vừa spear vừa bow thì sao chịu nổi.
    Theo mình bạn đừng tham mấy trăm máu của cái class đó làm chi vì lv 4 (khi đó bạn ít nhất cũng 40) mà nó cộng có 400+ HP à.

2. thaptuchinh419

thaptuchinh419 Youtube Master Race

Chơi glavie và spear thường thì tăng int hay str là nhiều vậy mấy bạn !? Và nên chơi force nào , ice fire hay lighting !

3. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Chơi Glavie thì tăng STR + Fire(Force chính) có thể thêm Ice lấy skill làm chậm và + physic def, thêm Light để lấy skill chạy nhanh, thêm Force để lấy skill thêm HP
    Chơi Spear thì tăng INT + Light(có thể coi là force chính) : Có thể tham khảo thêm cách chơi INT ở topic: " Sư phụ Pure INT..." ^^

4. thaptuchinh419

skill thêm Hp của force cần bao nhiêu mastery lvl vậy !? :-/ ?? Cám ơn :wink:

5. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Sao trong đây thây1 số bài chia Glavie và Spear khác nhau ...chổ nào khác nhỉ ...?
    -------
    em lúc xài spear lúc xài glavie thì làm thế nào ?

6. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Ouch!!! Nhầm, MP chứ kô phải HP :D. Chỉ cần mastery lvl 10 rùi lấy phép cuối cùng là có 100 MP để sài :D
    Glavie: Physic dmg khỏe nhất
    Spear: Magic dmg khỏe nhất
    Thấy khác nhau chưa???

7. thaptuchinh419

Mình chơi glavie fire nghe lời của anh funfunff tăng str nhưng mana rớt như mưa . Thế thì mình có tăng một chút int khi lên lvl không vậy !? :D

8. jackie_chan

jackie_chan Mr & Ms Pac-Man

cha`i hết mana thì bơm mana hết hp thì bơm hp thui có tiền là có tất cả mà
    tốt nhất là bác nên nghe lời bác funfunf đi sếp sòng ở đây đó ^^

9. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Thì tăng STR ít mana phải chịu thôi :D. Vừa muốn nhiều máu vừa muốn nhiều mana thì tăng mastery của force/force lên lvl 40 mà lấy skill tăng MP :D.
    Đùa thôi, chứ đã chơi STR thì phải chịu tốn tiền mua mana. Máu đã nhiều rồi lại còn đòi có thêm mana nữa thì tham quá :D.
    Cũng như chơi full INT: có nhiều mana nhưng ít máu và đc cái đánh khỏe.
    Nếu chỉ muốn chơi đến lvl 40 thì cứ tăng theo kiểu 2 STR, 1INT. Còn nếu muốn chơi ở những lvl cao hơn nữa thì chỉ nên tăng 1 thứ.
    Và chịu khó tìm tòi, lục lọi cách build char ở trong topic character build và topic hướng dẫn cho người mới chơi.

10. hunter2999

hunter2999 Mr & Ms Pac-Man

Em co chơi con Glavie pure str + force fire nhưng gặp thằng cầm sword level cũng cỡ nhau tự nhiên nó chạy ra đánh băng dính đông cứng luôn giải liên tục mà cứ bi dính hoài ko biết mấy huynh có cách nào tri mấy đứa cầm sword tăng force ice ko cứ gặp mấy đứa đó ra đánh dính băng rồi làm tấm thịt cho nó đánh T_T

11. muitenden

muitenden Donkey Kong

gặp sword ice thì ... bo tay, chay ra xa rồi ném flying dragon vô mẹt nó, đến bao h nó hết pots hết pills thì thắng (cỡ 1 ... ngày hà) ^_^

12. thaptuchinh419

mình chơi glavie force chính : ice được không !? Mà mình chơi thì pure cái gì bây giờ ! Hix hix ! ? Có ai chỉ mình cách pure glavie ice nha !

13. funfunff

funfunff —4F—GVN—

_Chơi Glavie nên pure STR vì :
    Tăng STR là tăng lực đánh vật lý và tăng máu
    Glavie có lực đánh vât lý mạnh hơn lực đánh phép và là loại vũ khí có lực đánh vật lý cao nhất.
    _Nên lấy các skill bên weapon làm skill chính, kô nên tăng quá nhiều bên Force
    _Nên chọn Force/FIre làm skill chính vì nó hỗ trợ đánh vật lý.
    _Nếu muốn chơi thêm Force/Ice thì chỉ nên lấy phép đầu tiên Ice River Force (làm chậm đối phương), phép thứ 2 Guard of Ice và phép cuối cùng Cold Armor (tăng phòng thủ vật lý)
    _Phép Cold Armor của Ice thì chỉ nên tăng lvl 1 (cần mastery lvl của ICE lvl 10 là đủ)
    _Phép Guard of Ice chỉ nên tăng lên lvl 3.

14. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Em chơi bow pure str,em thấy mấy thằng chơi cold đóng băng quái vật lại để mình đánh vô tư,còn pire thì ko thể,vậy em có nên tăng cold để có cái đóng băng lại ko,vì monster bị băng lại thì nó ko đánh mình chỉ mình đánh nó hihiihi,nếu tăng thì cái đóng băng đó tên skill là gì ,và tốn hết khoảng nhiêu điểm skill

15. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

force cold skill đầu tiên đó em( Ice River Force ), nâng 1 và chỉ 1 thôi , pure STR mà :D

skill chủ yếu là bên weapon

16. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

Pure Int Chơi Sword + Shield (theo đường tanker dc ko ?)

Nghĩa là chơi y chan như blade nhưng blade là pure str còn tui thì sword (xài 3 force luôn :D)

17. pow

pow Let Us Cling Together

Cho hỏi một chút:

1. Có phải là weapon skill mạnh hay yếu phụ thuộc vào str, điều tương tự với force skill và int phải không?

2. Nếu điều 1 đúng thì tại sao lại chơi pure int hoặc pure str là tốt nhất. Ta có thể vừa tăng Weapon skill vừa tăng Force skill và dùng đồng thời được cơ mà. Như tôi chẳng hạn, tôi chơi spear, tăng cứ khoảng 4 int thì 1 str. Đánh bình thường một con tiger là 60 điểm (tui lv19), dùng phép light 1 để buf đánh được 290 điểm, nếu dùng thêm skill spear 4 để đánh thì được khoảng 700 điểm. Nếu là một spear pure int hoặc glaive pure str cũng lv ấy thì đánh sẽ cỡ như thế nào.

3. Critical cao nhất là bao nhiêu, cái spear của tui là 12 :D

4. Đồ Seal hơn đồ khác ở điểm nào

P/S: tui mới chơi lần đầu còn noob lắm, mong các bác pro chỉ giáo, xin cảm ơn

18. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi chút nghe,em theo đường pure tre bow pire lv 18,ko biết có nên tăng autumm ko,lúc trước đọc hướng dẫn tăng skill thì thấy ko nên tăng chiêu autumm này,nhưng bây giờ lại thấy có,vậy có nên tăng hay la ko
    Còn nữa lúc trước thấy ai nói là đối với pure st pire thì ko nên tăng lv cho combo vì có tăng lv cũng it mạnh vậy có đúng ko,còn chiêu white hack thì có nên tăng lv ko hay chỉ tăng 1 thôi

19. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__thôi xong rùi :D , tui làm 1 con pure int + sword + shield + lighting , đánh máu ít nên thảm quá lại còn bị quây chứ :(

__có ai chơi pure int + sword + shield + lighting như tui ko , đánh phải bơm máu liên tục như đún roài =)) => chắc phải train lại từ đâu , nhưng sao trứoc thấy ai post ảnh 1 thằng chơi như thế này mà mạnh vãi :(

20. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Chơi vậy là đúng rồi đấy, yên tâm đi.
    Đánh phái bơm máu vì chưa lên level 31, chưa có skill magic xịn thôi.
    Từ 31 trở đi thì solo MOB = level ko mất 1 giọt máu nào đâu.