Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Anh Lỗ Chí Thâm nói đúng á. Mình đang chơi 1 con :
    Fure Inter + spear + lighting + sub ice. Mới lv 19.
    Nếu bị quây mới phải uóng HP như nước. Chứ nếu 1 -2 con hã ===> xoẹt xoẹt ===> down 1 con ^_^ cũng thích lám.

2. SilkroadFC

SilkroadFC Mr & Ms Pac-Man

o` da lam khi PK bi bon str no rape cho thi xoet xoet hit floor luon cung nhanh phai khong :devil:

3. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__thế tui tăng cái skill chain của sword có đc ko , chơi sword với lighting phải tăng những skill nào

4. branchtell

branchtell Legend of Zelda

ở đây mọi người khuyên glavie thì đi với Fire , nhưng em lỡ thích dùng Electric để đánh lan rộng , bây giờ quyến luyến ko bỏ đc . Có ai biết cách build char thế nào cho tốt trong trường hợp Glavie + Electric ko ?

5. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Đọc lại câu này nhé:
    Vậy phải tăng những skill gì để solo với mob kô mất giọt máu nào :D??
    _Chơi sword thường mọi người hay dùng Skill bên Force (kô phải Force/force đâu nhé ^^) để làm skill chính, có thể là Light, có thể là Fire, mà có thể cả 2 nếu đủ SP, tùy vào sở thích của mỗi người nên giết mob rất nhanh, trước khi nó kịp là mình mất máu ^^. Nếu dùng skill của vũ khí thì kô ổn vì mình sẽ phải giết mob ở gần, mà Pure INT nên hạn chế đánh gần. Phải biết tận dụng lợi thế dmg khỏe để chọn skill sao cho phù hợp.
    _Dân Pure INT luôn có câu cửa miệng: "Giết nó trước khi nó tới gần mình" trong khi train lvl hay PvP đều vậy cả :D.
    _Nếu bạn dùng Glavie pure STR thì cách tốt nhất bạn nên reset skill Light, chuyển sang Fire. Lưu ý để skill chạy nhanh, skill tăng Parry ratio, skill buff + % magic dmg lại ^^. Skill buff+% magic dmg tăng một chút dmg ^^.
    _Nếu bạn Pure INT thì chỉ cần đổi vũ khí sang dùng Spear là được.

6. kinggame#1

kinggame#1 Donkey Kong Lão Làng GVN

__tức là ko tăng 1 tí nào các skill bên sword hả , chỉ tăng lighting thôi à
    (tui lỡ tăng đến lv 14 cái bảng skill sworrd rùi :( train lại à :( ))
    __mà reset kiểu rì thé có à :-o

7. LovelyMage

LovelyMage Dragon Quest

chơi glaive fire stre có cần tăng thêm skil gì ở các force khác kô mọi người

8. thaptuchinh419

thaptuchinh419 Youtube Master Race

Em mình hỏi chơi sword và blade thì nên chơi force nào vậy !? Pure như thế nào luôn !? Hướng dẫn giùm mình !? cám ơn !

9. hunter2999

hunter2999 Mr & Ms Pac-Man

Sao mấy ngày truớc em hỏi co cách nào giết sword ice ko sao ko thấy huynh nào chỉ thế đi gặp mấy đứa sword ice giết hoài thấy nản quá T_T

10. msblaster03

msblaster03 Youtube Master Race

ở server xian tui hỏi thằng Fly nó bảo nó build pede 3:1 mà sao nó khỏe thế (nó 5x roài)
    nó dùng sword+fire ??????????????????

11. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Server hiện nay level max là 60 thì nó 5x lại ko khỏe thì cái gì nữa :D
    Có ai nói là PEDE ko lên level được đâu ?
    Gặp tụi này tốt nhất là tránh xa nó ra chứ giết nó kiểu gì ??
    Trừ khi hơn nó 5+ level hãy tính.

12. funfunff

funfunff —4F—GVN—

Sword Ice hả :D. Hay Blade ice.
    Nếu Sword Ice thì cứ cung pure STR mà téng nó :D
    Nếu Balde Ice thì ...... =,= đánh nó nản lắm, trừ khi nó hết bình máu trước thì thắng, nếu kô thì pó tay :D.

13. thaptuchinh419

thaptuchinh419 Youtube Master Race

Pure blade và sword như thế nào vậy các bác !? Mình chỉ biết tăng skill chứ điểm và Sp thì bí lù ! :-/

14. hunter2999

hunter2999 Mr & Ms Pac-Man

vậy sworld và blade ice pvp đã vậy chắc tạo con mới cày lại balde ice quá. Bác nào biết cách nâng Weapon và Force cho blade ice thi chỉ cho em với thx nha :x

15. quovadis

quovadis Youtube Master Race

_Em đang build con char garment lv 31 rồi, do lúc đầu ko biết nên em nâng phép thứ 2 bên Ice với vài phép linh tinh bên weapon, em chơi sword+shield nhưng đánh yếu lắm dam max là 300 với sword crit 10, có bác nào bày em tăng skill bên fire hay lingting thế nào cho mạnh lên ko? em chơi kiểu Pede vì chọn sai weapon lúc đầu, bây giờ có hối cũng đã muộn .

16. Soul_King

Soul_King Youtube Master Race

Blade + ice, haha, có mấy thằng bỏ rồi vì nản quá, không kill ai đc.
    Công nhận 1 vs 1 blade ice khó bị giết ( chứ thắng thì ko chắc à ), nhưng mass war thì balde ice die sớm, giết thì không đc ai, trừ khi mấy em lvl thấp.

17. quovadis

quovadis Youtube Master Race

vậy bác có cách nào giải quyết dùm e ko?vì bây giờ e vẫn để dành skill pt,ko nâng phép nào cả.Bác chỉ e nên nâng bên fire như thế nào để kết hợp với ice?

18. Soul_King

Soul_King Youtube Master Race

Force ice nó có lợi là tăng def và làm chậm gây khó chịu cho đối phường, nếu học thêm fire thì may ra lấy đc buff 5 % + thêm 4% passive= 9% phys, không thể học lên 12% vì đâu phải main force ( sp cho cold hết rồi mà )

Thực ra chơi blade ice là chấp nhận tanker và die như lính cảm tử, vì bản thân các skill của blade ko có 1 skill nào có khả năng "dứt điểm" trong " 1 hit "

Chơi blade ice là chấp nhận làm hero ( bia ), đây cũng là 1 tính cách khá hay của những ng chơi kiểu char này, mình vì mọi người

19. ^_999doahong_^

^_999doahong_^ Youtube Master Race

Blade sau này sẽ có skill riêng cho mình( chỉ riêng Blade có, Sword thì mình ko biết ) nó sẽ có hình cây Đao , còn để làm sao để có nó thì mình vẫn chưa bít, hiện tại bản Inter hoàn toàn ko nói gì hay ai đó có skill này nhưng bên Sro Korea thì bọn nó đã có , cái skill này có thể coi là đòn kết liễu , lần truớc có xem 1 cái hình , thèn đó là Blade lv 81 nó dùng cái chiêu đó đánh 1 con chim , con chim này rất là lớn , và tớ thấy damge của nó đánh con chim đó là 1200 , xem ra thì ko nhiều nhưng thực ra một Nuker chính tông lv 8x chuởng con chim dó cũng chĩ tầm 2k damge , vậy thì damge
    của cái chiêu đó ko tầm thuờng, nếu ko tin thì mình có thể tìm lại cái hình skill đó cho mọi nguời xem
    Mình nghĩ Blade ko chỉ là bia đỡ đạn đâu, nhưng muốn là sát thủ thì tuơng lai rất xa
    Mình ko biết nó học đuợc cái đó = cách nào và thứ 2 mình ko biết tiếng hàn nên ko đọc đuợc các bài viết của tụi nó hay hỏi tụi nó
    Ko biết đến 8x là mới có thể học hay từ 6x 7x là học cái đó nữa
    Nếu ai ko tin thì mình có thể cá về cái skill đó, nó ko có trên bảng skill của Blade/Sword
    nếu ai ở server Troy thì mình cá 1 triệu tiền trong game thoai vì char mình đang thiếu tiền

20. jimmytim

jimmytim Youtube Master Race

hihih cá lèm jì nữa khi đã close ser :) nhưng mà theo tui thì tui vẫn thích Glavie hơn , chắc tại mê lão Quan Vân Trường :P tui thì pure str , mà chỉ tăng main skill là Fire , ko học thêm skill jì khác mà vẫn thíu SP :(( wá đau lòng , lv 33 mà skill weapon mới có 32 , Force thì mới có 30 ..... có ai giúp tui ko ?? Đang tính down lv để kiếm thêm 1 mớ SP , chứ pvp thua thèng master chơi Glavie pure str + main force ice :((