Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. Gold_Dragon_VN

Gold_Dragon_VN Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi nếu chơi spear + magic thì có nên nâng nhưng chiêu như Soul Spear-Truth , Soul Spear-Soul ko trong hướng dẫn thì ghi có nhưng tui thấy nó chỉ tăng phy damg thôi ko bít có nên nâng ko?

2. OmegaUD

OmegaUD Youtube Master Race

Vd: matk của bạn 200, xài stun skill của spear ( 250% physic dmg ) , sẽ đánh được 500 dmg, + - mdef của target nữa , có công thức tính dmg mà hơi phức tạp .
    250% này ko chỉ tăng dmg cho physic , magic cũng xài ké được :p, skill aoe cuối 220% dmg cũng được tính dmg như vậy

3. CAT

CAT Youtube Master Race

Bác Omega ui chỉ em build con tanker xài Blade + Shield Ice Pure Str
    Em mới Lv 20 build skill sao cho dúng nhỉ?

4. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

bow tăng gì hả bà con int hay str

5. ByeBye_Return

ByeBye_Return Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị lập 3 topic để build 3 class đi.Build Archer thì đã có rồi,ai chơi archer thì vào đó thảo luận.Như vậy sẽ dễ dàng theo dõi mà ko bị loãng chủ đề

6. Enthatos

Enthatos Youtube Master Race

mình thấy ý kiến này rất hay nên lập các topic cho các class sword/blade spear/big sword van..van.... trong topic đó mọi người sẽ rễ dàng thảo luân hơn về cách build char của mình
    have fun :))

7. Caosuthủng

Caosuthủng Youtube Master Race

CUNG THỦ
    Nên tăng điểm vào INT hay STR cho tướng cung thủ và những kỹ năng mà bạn nên học khi chơi theo đường này.
    Tướng cung thủ có tầm sát thương xa (range), tốc độ tấn công khá tốt, sát thương phép cũng tương đối “ổn”.
    Vì rằng cung thủ có sát thương phép cao nên đa số người chơi đi theo đường đánh phép (chọn đánh bàng sát thương phép làm sát thương chính).
    Bạn có thể nghĩ tới khả năng chỉ tăng INT, nhưng tốt hơn hết là nên tăng 2 INT & 1 STR. Bởi vì bạn không muốn sát thương vật lý (physical atk. ) cũng như sức đỡ vật lý (physical def. ) bị mất cân bằng, và dĩ nhiên là máu của bạn cũng sẽ nhiều hơn (max hp).
    Các kỹ năng thuộc tính:
    Băng luôn là thuộc tính hữu dụng đối với cung thủ. Tuy nhiên khi lên đến lvl cao, bạn sẽ thấy các kỹ năng của thuộc tính băng không đủ để bạn sinh tồn bất chấp bạn có kỹ năng làm đông cứng và làm chậm đối phương (Freezing and frostbite).Từ lvl. 1 ~ 20, bạn nên nên chỉ sữ dụng các kỹ năng của thuộc tính băng, sau đó thì một vài kỹ năng sét là cần thiết (tăng cường sát thương phép và tăng tốc độ). Khi đó, bạn có thể làm đông cứng đối phương và rồi chọn một cự ly thích hợp để tha hồ “…”:D. Cũng bởi vì bạn chủ yếu đánh bằng sát thương phép (lai: 2 INT + 1 STR) nên một ít sát thương phép tăng thêm là rất hữu dụng. Và đó là lý do tại sao bạn nên có thêm một vài kỹ năng thuộc tính sét. Chỉ có 2 kỹ năng của thuộc tính sét mà bạn cần, đó là “Grass Walk Flow” (“Lăng ba di bộ” không phải là Lang băm di bộ đâu nhé đừng đọc lộn :D) và kỹ năng “…” tăng sức đánh phép (kỹ năng ở hàng thứ 2 của thuộc tính sét). Bạn đừng tăng các kỹ năng này nhiều, lvl 1 là quá đủ. Vì bạn sẽ còn có những kỹ năng khác của thuộc tính băng “ngon” hơn nhiều, mà lại hữu dụng cho cung thủ. “Ice Wall” rất tối trong việc bảo vệ bạn :D, bạn có thể đứng trong nó và tấn công làm đông cứng đối thủ. “Frost Nova” (tạm dịch “Sao băng”) là một tuyệt kỹ khá tốt, nó có tỷ lệ gây đông cức hoặc làm chậm cao. “Storm Ice” (“Bão tuyết”) cũng là một kỹ năng tốt.

Kỹ năng sử dụng cung:

Kỹ năng nhập mông cung thủ là hiển nhiên cần thiết, còn tuyệt kỹ “Autumn Wind” thì chỉ đáng vứt vào sọt rác. Vẫn biết nó có tăng thêm một ít sát thương cho bạn, tuy nhiên, khi bạn đạt đến khả năng ra đòn hiểm (Critical shot) cao, một ít đó (20dmg) là chẳng đáng là bao. Và một kỹ năng bạn nên có nữa mà bạn nên có là “Double Shot” (bắn 2 phát mỗi lần). tại sao nên có ư? 2 phát một lần tức là có thêm một cơ hội để đông cứng đối phương với những mũi tên băng của mình :D. Kỹ năng ở hàng thứ nhất của “Hawk”chỉ có tác dụng tăng tỷ lệ bắn trúng trong khi đó bạn chẳng bao giờ bắn hụt, cho nên bạn chỉ cần 1 lvl cho nó là đủ và tăng nó để bạn có thể học được kỹ năng “Hawk” ở hàng thứ 2 mà thôi. Kỹ năng ở hàng thứ 2 cho bạn thêm 255 sát thương cộng thêm. Kỹ năng “Hakw” ở hàng cuối cùng hoàn toàn vô dụng cho bạn, một cung thủ. “Demon Soul Arrow” là một kỹ năng bắt buộc đối với cung thủ. Tầm sát thương xa hơn nghĩa là bạn có thể vứa bắn vừa chạy mà tỷ lệ bắn trúng lại không đổi khi bạn có kỷ năng này. Bạn nên có thêm các tuyệt kỹ: “Strong Bow Arrow”, “Anti-Devil Shot”, “Crit Stack Owns”. Các kỹ năng còn lại chẳng có giá trị gì với bạn.
    Điểm mạnh:
    Với đường này, nạn hoàn toàn có thể chiên các anh đi theo đường “Pure INT lightning spear” bằng cách đông cứng họ rồi chạy vòng vòng để họ không thể đánh tới bạn trong khi bạn vừa chạy vừa bắn. (tui chơi theo đường đó đó, tha cho tui nhé, nick “Unbelievable” server AGE :D)
    Kẻ thù truyền kiếp của bạn:
    Một anh “Pure STR fire glaive” sẽ chiên bạn một cách dễ dàng bởi vì tất cả các mũi tên bạn bắn ra sẽ chẳng đủ gãi ngứa cho hắn, trừ khi bạn thực sự may mắn với những mũi tên hiểm (Critical shot).
    Lưu ý thêm rằng, cách chơi này không phù hợp cho những bạn chơi nhân vật đầu tiên, vì rằng với cách tăng 2 INT & 1 STR cho mỗi lần lên lvl, bạn sẽ tốn khá nhiều để sinh tồn (cắn máu và mana) hoặc thường xuyên phải ngồi nghĩ sẽ làm bạn chán nãn khi lên lvl chậm ở những lvl đầu :D. Các chơi này chủ yếu là vì mục đích cay cú, PVP và một mục đích quan trọng là săn đồ :D.

8. funfunff

funfunff —4F—GVN—

_Người nào đang chơi class nào , có kinh nghiệm thì hãy lập riêng ra một topic để anh em thảo luận cho dễ. Như tui đó, tui chơi Glavie + Fire, kinh nghiệm cũng có một chút làm liền cái topic "Glavie + FIre..." :D.
    _Những topic đó tui sẽ quản lí chặt chẽ hơn để tránh tình trạnh lộn xộn, topic 1 đằng hỏi 1 nẻo, như vậy anh em sẽ dễ dàng theo dõi hơn.

9. OmegaUD

Thấy topic này là Character Build nói chung nên mới nhảy vào :p.

@Cat: Tui hiện đang chơi Pure int Lightning bow , mấy build khác mỗi cái chỉ biết 1 tí. Chơi ice blade + shield Pure str chỉ thực sự ngon từ lv 29 - có skill combo 5 hit.

*Muốn pk giết G thì bạn lên skill knockdown + với combo của knockdown. Mấy skill liên quan đến shield lên hết :p . Vì build này trâu nhờ block rate rất ngon của shield. Pk hoặc đi train có thể đứng tank ít nhất 3 em :D .
    *Sau lv 29 có combo 5 hit đi train sẽ nhanh hơn rất nhiều, sau đó chỉ tập trung lên 3 skill chính( combo 5 hit, knockdown+combo) của sword/blade thôi. Lv 41 sẽ có knockdown 3 target 1 lúc - 50%. Bởi vậy từ lv 20-28 bạn cứ lên book đầu tiên của 3 skill này
    *Ice mastery chỉ lên để lấy buff của shield + pdef buff là chính. Imbue của ice nếu dư sp thì hãy lên.

Build kiểu này đi mua shield chọn cái nào co block rate cao, pdef thấp cũng được. Vd : shield lv 21 block từ 16-19 vẫn ngon hơn shield lv 26 block rate 10-12.... vì build này pure str + buff pdef của ice đã đủ trâu lắm rồi hehe.

Tui chỉ biết nhiêu đó thui, ai lv sau 30+ build này góp ý thêm. Có gì thắc mắc về skill post lên đây trước hỏi mọi ng rồi hãy lên skill cho chắc ăn. :devil:
    ps: chơi build này cày lv hơi lâu đóa :cool: , mà clan nào cũng cần.

10. TrueCandy

TrueCandy Mr & Ms Pac-Man

Bạn hiểu sai cái hit rate trong game này rồi....hit rate giúp bạn đánh được dmg trung bình cao hơn đó. Tương tự cho cái parry skilll, nó sẽ chống lại cái hit rate của đối thủ.
    Ví dụ nha:
    bình thường thi dmg của bạn từ 70 - 130 -> Trung bình là 100
    nếu tăng hit rate lên thì khi đánh nó sẽ dao động ít hơn, trở thành 90-130 -> trung bình là 110.

11. K'

K' Donkey Kong

xin hỏi mình choi spear+lighting va pure intel thì nên mặc đồ gì ....và có nên tăng vài điểm vào stre kg?

12. s1lverghost

s1lverghost Mr & Ms Pac-Man

errr, cách giải thích này thực ra chưa đúng lắm.
    Nếu tăng hit rate thì khả năng deal max-dmg sẽ tăng chứ ko phải dmg trung binh tăng. Cái parry rate cũng vậy, để tăng xác xuất bị min-dmg.

13. TrueCandy

TrueCandy Mr & Ms Pac-Man

Cách giải thích của anh Silverghost chính xác đó, nó tăng khả năng đánh được dmg cao nhiều hơn.

Ý em khi nói damage trung bình tức là tổng số damage trong 100 lần đánh chia cho 100. Như vậy nếu 100 lần đó có tỷ lệ dmg cao nhiều hơn thì damage trung bình sẽ tăng.

Tuy nhiên ở level thấp sự chênh lệch sẽ không rõ ràng như các chiêu imbue nên phần lớn mọi người đều đánh giá thấp và bỏ qua chiêu này.

14. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Ông nói thể tức là nếu Hit Rate cao thì tỉ lệ critical sẽ cao à.Bởi vì critical cũng là làm max attk.

15. OmegaUD

Max dmg & critical khác nhau chứ.
    Critical cho pure str build ( physical balance cao ) được gần x2 dmg.
    Critical cho pure int chỉ + 1/4-1/5 dmg thêm. vd: max dmg đánh vào mob 2k , critical = 2.3-2.6k.
    Max dmg sau này mới thấy rõ , vì skill từ lv 30+ dmg 1-5k ( lúc có berserke mode) đánh vào mob. Nếu được max dmg nhiều lợi lắm.

16. Enthatos

Enthatos Youtube Master Race

o` đúng như vậy mình đang chơi spear int vây khi mua vũ khí cho int thì chỉ số crithit không cần cao cũng đc hả vì thấy nó không x2 như pure str
    hix 10 lần log rồi không vô được chán quá :))

17. tnhnownforever

tnhnownforever Youtube Master Race

Em đọc qua phần character build nhưng em ko hiểu cho lắm,nên em mới post 1 bài để hỏi cho rõ thứ mình càn biết.EM muốn chơi Bow(cung),vậy em phải làm những gì,mấy anh chỉ kỹ kỹ chút vì em còn nood lắm
    VD:lựa nhân vật gì đầu tiên,cách add poit,cách tăng kill,nên mặc và dùng đồ gì cho hợp lý

18. OmegaUD

Build của Pure int Lightning bow( lv nhanh nhất trong tất cả các build từ lv 1-40, sau lv 40 vẫn nhanh nếu ko lag + bị mob jump chết ) .

Tui ko nhớ hết tên của skill , vì nghe nó dịch từ Kr sang Eng sến ko chịu nổi ;)) =))

Armor: Garment hoặc Protector.

Skill cần lấy:

Bow: ( lên mastery đến lv 31 thôi )

*Skill đầu tiên ( + critical rate ): skill này là skill chính để đi train. Khi lấy được book 2 skill này chỉ để lv 1 thôi. Đến lv 49 có book 3 ( 250% dmg thì để dành sp trước đó ) rồi lấy sau.
    *Buff + hit rate ( white hawk ) : max
    *Buff + attack range (Demon Soul Bow): 1 lv
    *Passive skill + hit rate ( skill cuối ): max
    *Active skill + 350% dmg: 1 lv

Lightning: ( vì build của lightning mage nên từ lv 31 ngừng lên mastery của bow, bao nhiêu sp xài hết vào lightning )

*Imbue lightning ( +lightning dmg ): lúc nào cũng phải max cái này.
    *Buff + magic dmg : max luôn
    *Haste: max
    *Buff+ parry rate: 1 lv thôi
    *Lightning bolt ( lv 30 nuke ) : max
    *Passive skill + parry rate: max

Sub skill:

*Spear: nâng mastery lên lv 20 để lấy 197 hp bonus từ passive skill. Vì build này ít hp lắm. Lv 40 ko co passive skill của spear thì hp chỉ từ 1.2k-1.3k, pvp bọn khác đánh 1 skill là "về làng dưỡnng sức" :devil:
    -Ngoài ra lấy thêm 2 skill của spear: stun, aoe cuối.
    Vì sao? Khi giết Giant rút spear ra xài =)). Giết nhanh hơn bow( skill bow có casting time quá lâu). Combo này chỉ ngon khi bạn lv 30 & có nuke lv 30 của Lightning. Bay vào stun+aoe+nuke .... stun+ aoe + nuke . Dmg khủng lắm :cool: . Ai chơi Pure int lightning spear rồi cũng biết muh phải ko, mấy bé pure str fire glaive đứng bên cạnh nhìn chỉ biết ganh tỵ thôi :)) - vì chơi Pure int lightning Spear sẽ lấy thêm combo 3 hit của spear nữa, giết nhanh ko kém hơn combo stun + aoe + nuke.

*Ice : nâng mastery lên lv 12. Lấy imbue ice, buff +pdef, passive skill + pdef, nuke frostbite 100%... Cái này lên chỉ để pk.

Lv của mastery lúc nào cũng để = lv char. Muốn kiếm thêm tí sp để < 1 lv thui.

Như đã nói ở trên từ lv 31-48 , sau khi lấy được skill 350% dmg của bow thì sp xài vào Lightning mastery hết.

Build này đi train nhanh nhất mà dễ chết nhất khi bị mob jump. Pk hoặc clan war cũng vậy, vai trò support là chính ( đứng sau lưng tank bắn "lén" với nuke.... ks hơi ngon :'> :devil: ). Giết Giant phải ăn pot liên tục cho đến lúc giết xong :-s .

Imbue = elemental dmg ( fire/ice,lightning)

Đây chỉ là build theo kinh nghiệm của tui, ai có cách build khác cứ góp ý . Hf

Ps: anh em nèo thấy build ok, vào game bán rẻ weapon elicir cho tui nha =)). pm Shizune

19. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A Lão Làng GVN

Tui đang build 1 con archer-ice và spear ( thử build theo bác fannofan) balance (-_-), nhìn wa nhìn lại so sánh mấy thằng pure full str và full int thì thấy nó oánh ko lại (-_-) , nhưng vẫn thấy con của mình nó thíu thíu cái gì (chắc tại balance) , 24+tui chuyển sang pure int từ đó nhưng ko hiểu sao vẫn như vậy ??? . Cho tui hỏi 1 câu hơi bị noob :
    Giua garment và pro hay armor ngoài khác nhau cơ bản là mag def và phi def thì biết rồi còn chỉ số "reinforce" ảnh hưởng gì tới character hay ko , và đại đa số thấy trong game 24+ đa số mặc garment là nhìu .

20. thiensucuadianguc

thiensucuadianguc Youtube Master Race

Mấy bác ơi vào giúp em lè lẹ ....Chẳng là em nghe thằng bạn giới thiệu game mới này bèn hộc tốc chạy ra tiệm mua ngay đĩa về cài,cài xong nó báo cần direx 9.0 thế là hì hục down xong thì nó cho star rùi đến khi vào trong chọn 2 sever gồm
    Xian và age gì gì đó thì ko logg vào được nữa
    Hình như nó báo là overburdened ở mỗi sever là quá tải nhưng bây giờ là 24h kém 10'.Hĩ chẳng lẽ 2 sever cùng full ..Ko bít là vì sao nên em mạn phép hỏi mấy bro ...
    Do em cài sai hay sao mà cứ cố đăng nhập là DIS ko vào game được