Character Build - Thảo luận chung

Thảo luận trong 'Silkroad Thế Giới' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 17/11/05.

1. Fantasy Love

Fantasy Love Moderator Moderator

Cứ cố gắng mà connect thôi :)) ,ai mà chả bị vậy,tui sau khi bị 5' disconnect mới connect được vô nè :D

2. Virus2612

Virus2612 Mr & Ms Pac-Man

để tui phân tích cái nì:
    Armor: cao P.Def, khi mặc set thì + cái gi` cũng ko biết
    Protector: Cân bằng, mặc nguyên set +10% tốc độ chạy, -10% MP sử dụng skill...
    Garment: M.def cao, mặc nguyên set +20% tốc độ chạy, -20% MP sử dụng skill ( VD: heal lvl 1 MP: 16, mặc garment thì còn tốn có 6MP)

3. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì hơi bị lạ nha vì -10%MP, -20%MP khác với -10MP và -20MP chứ... Cái vd là heal lev 1 MP: 16 mặc Garment nếu đúng như ông nói thì được trừ đi 20% nghĩa là 16MP * 20% = 3.2MP vậy thì dùng skill này sẽ tốn 16MP - 3.2MP = 12.8MP làm tròn là 13MP đi chứ sao lại 16MP rồi chỉ còn tốn 6MP... khó hiểu khó hiểu

4. TrueCandy

TrueCandy Mr & Ms Pac-Man

Hahaha - Em cười tí xỉu, cái group đó có 5 người tất cả nhưng chỉ có 3 đứa là true hacker thôi còn arasyii với một đứa nữa là ăn theo chứ không biết gì. Với lại hỏi tụi nó cái build nào tốt tụi nó không biết đâu. Vì tụi nó dùng cái build này nè:
    MAX STR/INT FIRE/ICE/LIGHT/FORCE/SPEAR/GLAIVE/BOW/SWORD/BLADE
    :D :D :D

5. tnhnownforever

tnhnownforever Youtube Master Race

Mấy anh ơi build theo kiêu pure int ice bow em đọc mà chưa hiểu cho lắm ,anh nào post hình lên luôn đi cho mọi người xem luôn,chỉ rõ từ lv5> lv 20 rồi có gì hỏi tiếp.Ok

6. LôTríThâm

LôTríThâm Guest

0
    Pure INT : Cộng tất cả point vào INT
    Ice bow : chỉ dùng mastery của Ice và BOW.
    Mà từ level 5-20 thì làm gì có nhiều lựa chọn đâu: Ice thì tăng skill Ice River Force để tăng damgage còn Weak guard of Ice Cold Armor để tăng def .
    Riêng về bow, theo mình thì level 5-20 chỉ cần tăng Mastery (thích hợp với level của bạn, có 2 lựa chọn là farm SP hay EXP thì mọi người đã nói rồi), và 1 skill vào Anti devil Bow là đủ.
    Lý do: Tiết kiệm SP, vì khi bow lên level cao chắc sẽ không sài skill Anti devil Bow nữa mà sẽ sài các các skill cao cấp hơn (Cái này là mình mới suy luận, vì vẫn lv noob. Tuy nhiên theo mình chắc chắn level càng cao thì càng thiếu SP, khi học 1 skill mới càng đòi hỏi nhiều SP, và càng khó kiếm SP. do đó tiết kiệm ngay từ ban đầu kể cả 1 Sp, sau này đỡ khổ).

7. Virus2612

^^!! tui cũng không hiểu, mà thực nghiệm thì thấy vậy, chắc trừ 10MP :D , tại vì cái này nó làm ENG hơi khó hiểu, nên chắc dịch sai ý mà.... cai ice river lvl 1 52MP, mặc set garment thì còn hình như 42-43 gì á....

cái nì chỉ là dùng skill ice và bow làm chủ đạo chứ không phải là "chỉ" dùng...

còn cái anti devil bow lên lvl cao vẫn cần, vì cái critical của nó á....

8. shankar

shankar Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái này chút, hơi Noob nhưng không rõ thì phải hỏi, chứ cứ ép phải hiểu thì càng Noob hơn. Hizx AOE là tên các bạn gọi của chiêu gì thế?? Mong các bạn trả lời gíup mình. Mình chỉ là newbie trong game online thui nên kô hiểu nhiều thuật ngữ lắm

9. MasterXianghua

MasterXianghua T.E.T.Я.I.S

area ò effect= đánh rộng
    ..................

10. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

Chơi cung có nên xài AOE ko vậy OUD

11. thiensucuadianguc

thiensucuadianguc Youtube Master Race

Chua choa ..Mình trước giờ chơi game chỉ thích chơi ranger ....
    Đọc cái bài build bow ice pure int chưa hiểu lắm vì đây là lần đầu chơi silkroad...... Theo bạn từ lvl 5 --> đến lvl 20 nên tăng nhưng skill nào là chính ?
    Phần ice,lightning và bên phần weapon nên tăng nên bỏ những skill nào? À bên phần ice skill thứ 3 là chưởng xa chỉ có công dụng là đóng băng đối phương?? Mình thấy chưởng có 1 giọt à T_T....
    Rùi từ 20 trở lên (vì tui chưa chơi tới đó hix)thì nên tăng tiếp những skill nào?
    Mình có thêm 1 chút théc méc là Bow thì chắc chắn liên quan đến sức tấn công vật lý vậy có thể giải thích dùm mình là tại sao pure int lại dmg cao nhất ko?
    Còn đồ thì nên xài protec cho pure int hay garment cho pure int?Cái nào tốt nhất?
    Cách spam Sp là ko bao giờ tăng skill mestery lên = lvl đúng ko? vậy ví dụ ở lvl đó mình có thể học skill mới mạnh hơn nhưng vẫn ko học vì ko nên tăng mastery = lvl vậy phải chờ lvl sau?
    Ở cách build của các bạn do đã chơi lâu và có kinh nghiệm nên các bạn phân tích sau hơn về đoạn lvl 25++ dẫn tới các newbie như mình càng đọc càng rối rắm vì skill xuất hiện tùm lum từa lưa ......(xin lỗi vì noob nhưng ko có thằng pro nào mà chưa từng noob)
    Nếu được các bạn nên phân tích rõ từ lvl nào đến lvl nào thì tăng skill weapon,rùi lvl nào đến lvl nào tăng skill ice hoặc phối hợp 2 loại skill ấy ra sao trong khoảng lvl đó để đạt hiệu quả cao mà ko phí SP
    Và intel là dmg mg tại sao lại tăng dmg cho bow? Vì lúc đầu mình tính pure streng nhưng đọc mấy bài của các đàn anh đi trước nên càng nhiều thắc mắc hơn
    Nếu có thắc mắc nào vớ vỉn thì sorry mọi người

12. lo_ol

lo_ol Youtube Master Race

Mình cũng là newbie thôi nhưng theo như mình đọc bài của những người trước thì khi build 1 char nào đó thì hầu hết quyết định pure str hoặc int tùy theo skill element (fire, ice, lighting hay force). Vd pure str sẽ cho khá nhiều phys dmg và máu như vậy mình xem hầu hết các bài nói là theo fire thì nên pure str vì skill fire hỗ trợ cho phys dmg khá tốt. Ngoài ra khi chơi lighting ai cũng khuyên nên đi pure int vì nó sẽ tăng thêm magic dmg cho skill đánh... còn về ice thì có người build pure int có người pure str mình chưa nắm được rõ lắm vì cái này mỗi char mỗi cách build khắc chế nhau khá nhiều!
    Các skill của bow/sword/balde/glaive/spear mỗi loại đều có chỉ số attack phys dmg và magic riêng biệt nên tùy theo skill và chọn dòng pure nào mới có thể quyết định được. Vấn đề này mình vẫn chưa hiểu rõ lắm mong bác nào pro giải thích chút...
    Về mặc đồ garment hay armor hay protector thì mình nghĩ là lev <30 thì khi đi train nên mặc armor hoặc protector để phys def cao một chút. Đa số những mobs ở lev này đều attack bằng phys dmg nên chúng ta cần phys def hơn magic def khi đi train. Riêng lên cao thì không biết vì lev còn gà lắm! Về PVP thì nên mặc garment cho cả pure str và pure int vì có thể tăng magic def. Đa số khi PK sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều bởi các skill element nên mặc magic def cao sẽ tốt hơn.
    Bên cạnh đó vấn đề SP cũng khá quan trọng vì hầu hết mấy người đi trước đều khuyên nên train SP cao một chút tránh tình trạng lên 3x lại thiếu SP học skill. Từ lev 1 đến 20 mình nghĩ không quá khó (nhờ các Quest khá nhiều) nên bỏ chút thời gian train SP sẽ tốt hơn. Lúc đầu còn gà thì mơ gì chuyện PVP nên tốt hơn chịu mang tiếng yếu đánh mấy con mobs trắng để train (vì lev mastery < lev char nên skill đánh ra phải yếu hơn rồi) nhưng sau này sẽ ok hơn nhiều.

Đó là những điều mình nhận thấy được nhưng không dám nói là chính xác có gì sai sót hay thiếu mong mọi người bổ sung giúp. Mình cũng phải luyện đi luyện lại 5 char để có thể build được như ý... mình định khi có server mới sẽ luyện lại theo đường bow pure str +fire có lẽ cực một chút nhưng sau này sẽ okie hơn!

13. thiensucuadianguc

Sai sót của bạn là đồ đạc của char .....Khi creat char đã quyết định cho char mình mặc đồ gì thì chỉ xài được đồ đó ...Mấy đồ khác ko xài được (Mình mua hố mấy lần rồi >.< ) Vì thế vấn đề này các pro cũng nên phân tích rõ cho newbie bọn em học hửi với

14. pun_ind

pun_ind Mr & Ms Pac-Man

Sau này đổi lại cũng được mà. Chỉ chú ý là đồ Garment thì ko xài chung với đồ khác được thôi.

15. thiensucuadianguc

Cho mình hỏi thêm nói về buff hỗ trợ thì tăng lightning ở những skill nào ?Vjf light ning cũng có skill để attack mà

16. tnhnownforever

tnhnownforever Youtube Master Race

sever mới sắp ra rồi nên tui cần hỏi kỹ chút để khỏi phải reset lại.Tui theo Bow pire full tre có người chỉ thế này: chỉ cần River Fire lên max, 2 buff physic damage + magic def, và passive physic damage.
    River Fire lên max thì tui hiểu còn mấy cái sau:2 buff physic damage + magic def, và passive physic damage.thì tui chẳng hiểu gì cả, và tui qua phần Các loại Skill trong SRO thì tìm ko thấy những cái đó ,ai biết thì chỉ cụ thể hơn được ko,chỉ thế nào mà tui qua bên Các loại Skill trong SRO mà tui đọc hiểu thì chỉ còn ko thì thui

17. OmegaUD

OmegaUD Youtube Master Race

Lấy 1 lv của Berserke Arrow cũng được :wink:.

18. zero_vn1

zero_vn1 Dragon Quest Lão Làng GVN

theo tui thì chơi glaive/balde thì xài giáp armor+full str+fire
    spear/sword 2int 1str+light+garment
    cung + gì thì tùy nhưng theo tui thấy thì ko nên xài Ice vì Ice bất lợi trong PvM còn PVP thì nó ấn 1 cái là hết cả băng lẫn ice =))
    ai ở server Aege cần tuyển 2x vào guild thì gọi tui nha có cả đống người vô gia cư hehehehe

19. banhduclac

banhduclac Mr & Ms Pac-Man

Nói như ông vậy Bow ICE là bất lợi trong cả đi train PVM và đánh nhau PVP sao? nói vậy thì cả lightning và Fire cũng thế thôi cứ ấn một cái là "hết cả lightning lẫn Fire" ngay =))

20. Virus2612

hahahha, cười vỡ ruột mất, theo kinh nghiệm của tui chơi bow ice nè.... khi pvp khi bị dính frostbite hay freezing tui đâu thấy tụi nó ấn cái gì đâu... hhehe toàn bơm máu và cắm đầu chạy tới..... chưa tới đã die =)) Tâm lý khi pvp là tốc chiến tốc thắng nên bấm loạn cào cào lên... trừ các cao thủ bình tĩnh........ :hug: