Chém gió về tactic - training - transfer trong FFM 12

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi Forever_HN, 24/10/11.

1. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Năm nay thấy FFM12 khá hay, chơi 4-2-1-2-1 mình set tactics cho 2 thằng DM (Fletcher và Anderson) không chạy lên luôn, man-marking 2 thằng nguy hiểm nhất đội nó + hard-tacking =)), CM (Cleverley) thì free hơi tí, hậu về thì ngoại trừ Fabio (hoặc Rafael) còn được dâng cao, 3 bạn còn lại ở nhà. Nhiệm vụ tấn công là của CM, LW và RW (Young và Nani), + Rooney làm tường.
    Chung quy thấy cũng ổn, bất bại sau 15 vòng, trả thù cho MU khi thắng MC: 7-1 =)) (nói thiệt là cũng không ngờ, chắc tại MC bị mất de Jong và Kompany do thẻ đỏ) Mỗi tội, thấy nhiều trận thót tim quá, phút 80-90 mới ghi 1 trái và thắng 1-0 :|
    Không dám dâng cao sợ thua, mà không dâng cao lại khó thắng :-w

2. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

cho nó đi ngay và luôn đi hôi nách @_@
    có đấy chỉ là chú không biết dùng thôi

3. binhbet13

binhbet13 Mr & Ms Pac-Man

Kính chào các bác. Em cũng chơi FFM12 và cũng bị tình trạng HV có cũng như không. Lúc chơi cực kỳ bức xúc. Hôm qua tức quá lọ mọ cả đêm tìm ra được 1 cái tactic tạm coi là hoàn hảo. Em có tí nhận xét thiển cận mong các bcs bỏ qua. Ai chơi FFM11 rồi thì lên FFM12 cực kỳ khó khăn (em là một ví dụ). Trong FFM 11 cái tactic của em sử dụng bóng ngắn và chuyền nhanh. Nhưng áp dụng vào FFM12 thì phá sản vì áp dụng vào cầu thủ sẽ chuyền bóng rất lập bập. khi chơi 3D cảm giác như cầu thủ thiếu sức chuyền nhẹ hều và dễ bị đối phương chặn dc bóng. Sau đây em đưa ra cái Tác của em vừa làm đêm hôm qua. Cực kỳ hiệu quả cho những ai thích chơi 3D.
    1. Cách xếp đội hình:
    Bác nào test cái tactic này thì sắp xếp như hình nhé. Nhớ đúng khoảng cách và vị trí.
    2. Set tac cho toàn đội. Như em đã nói cách chuyền ngắn của FFM11 áp dụng sang đây bị phá sản nên em cho chuyền dài. và tấn công tổng lực. Không thăm dò trong 30 phút đầu. Như 1 bác trên diễn đàn đã nói trong FFm12 lật cánh cực kỳ ít tác dụng nên em cho đội hình chỉ chuyền thấp.
    3. Sét cho tùng vị trí cầu thủ trên sân:
    - HV: 4 chú này trong FFM11 được chi ra rất rõ là DC, DL và DR nhưng trong FFM12 mấy chú DL và DR chạy cánh ít có tác dụng nên em set cả 4 thằng như nhau
    - tiền vệ phòng ngự: Vị trí này cần 1 chú to cao đen hôi thể lực dồi dào là được
    - Tiền vệ cánh: Hai vị trí này được set như nhau. Ở đây cần 2 thằng có tốc độ tốt
    - Tiền vệ trung tâm: chú này rất quan trọng (các bác chắc ai chả biết nhỉ he he he). Chúng ta cần 1 chú có khả năng hoạt động độc lập vì em set cho no chơi tự do. đồng thời phả có khả năng giữ bóng. chú nào mà có chỉ số sáng tạo nữ thì càng ngon. Ở đây em chẳng mua dc thằng nào đành dùng tạm Arteta mặc dù hơi ngu ngu chút nhưng cũng dc

4. vietanh797

Ibra đá DM thì vô đối rồi X_X

5. binhbet13

Hơ hơ đang tự dưng ko cho up ảnh thành ra phải tách làm 2 bài rồi các bác thông cảm
    Đây là tiền vệ trung tâm
    - Tiền đạo cánh trái: Vị trí này cần 1 chú có khả năng xoay sở trong phạm vi hẹp và kết thúc khá tốt
    - Tiền đạo phải: Đây là con bài chủ lực rất nhiều bàn thắng sẽ đến từ chú này. Diều kiện cần có là Kết thúc cực tốt kỹ thuật các nhân có càng tốt em đang có chú Tevez nên dùng cũng được
    4. sơ đồ cầu thủ di chuyển hoán đổi vị trí trên sân:
    Chắc chắn các bác nhìn thấy sơ dồ di chuyển các bác sẽ không khỏ ngạc nhiên Trong có vẻ di chuyển ngớ ngẩn nhưng thực ra ko hề ngớ ngẩn chút nào. Với cách vận hành này đội hình không lấy gì làm mạnh như của em đang làm mưa làm gió 3 đấu trường.
    Trên đây là vài ý kiến thiển cận của em về tactic cho FFM12 mong các bác chỉ giáo. Bác nào test thành công thì thank em mot cái nhé :)). Chúc các bác chơi game vui vẻ

6. DONGFUONGBATBAI

DONGFUONGBATBAI Youtube Master Race

Trong tactics chỉ cho manmaking co s một cầu thủ đối phương mà chú....sao chú lại manmaking nhiều thằng thế?

7. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Ý của vàng anh là dùng 2 DM, mỗi thằng DM cho man marking một cầu thủ đối phương ;))

8. hoaitam_gamevn

hoaitam_gamevn Donkey Kong

ọc ọc! Ibra đá HV trái vô đối! theo static trên cầu thủ thường xuyên dẫm chân vào nhau các chú sẽ tập trung lại một chổ và bàn về chiến thuật của bạn đó!kaka

9. vietanh797

biết dùng comparison của tactic để chỉnh man marking không đấy

10. binhbet13

Các bác cứ từ từ chém đi nhưng test rồi mới nói chứ đừng nói vội. ko ai để Ibra đá DM cả. chẳng qua lúc đó để cho cái thằng HLV phó nó tự chọn thôi :))

11. vietanh797

sau đó thì xếp đội hình để Ibra ngồi ngoài thì vẫn cứ vô đối X_X

12. HacDieu2

HacDieu2 Youtube Master Race

Mình có một chút thắc mắc, mong các Bro giải đáp dùm. Hiện tại mình đang cầm ManC, mùa 1.

1) Mình đang chơi đến ngày 25/9, như vậy có nghĩa là thị trường chuyển nhượng đã đóng cửa rồi chứ nhỉ, tại sao khi mình chơi nó vẫn có "Transfer of the Week" nhỉ ?? (Khi tạo Game mình chọn "Defaut EA Data")

2) Tại sao mình không truy cập được phần "Personal Life" (Phần này của mình bị ẩn đi) ??

Mong các Bro giúp mình. Hix

13. binhbet13

Cái thứ nhất thì chịu cái thứ 2 thì tra lời được :)) Ngay sau khi chon cái tên HLV thì đến 1 bảng lựa chon khác có cái tên tiếng anh là gì ko nhớ rõ nhưng nghĩa tiếng viêt là bỏ qua Personal Life bạn đừng tích vào nó. hãy bỏ chọn nó đi

14. DONGFUONGBATBAI

vao comparison chi có một cục gì đó đen đen bên góc trái,nhấp vào nó rồi lôi nó đi, ị vào một thằng đối phương..thế là hết...không còn làm j đc nữa...

15. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Cái đầu tiên ấy có thể là các vụ mượn cầu thủ hoặc các vụ chuyển nhượng dạng free agent.

Và mềnh xin nhắc với bà con là topic này chém gió về tactic thôi, nếu có lấn thì lấn sang chuyển nhượng cũng tạm chấp nhận =.=' Còn bàn thảo về những cái khác như lỗi kĩ thuật, cấu hình hay thắc mắc chức năng game thì đã có topic trên kia rồi =.='

16. DONGFUONGBATBAI

Bác HN giải thích cái vụ manmaking dùm cái!

17. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Thì cứ nắm đầu thằng bên mình kéo đè lên thằng bên nó là xong mà.

18. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

Như thế này thôi :-?

Các file đính kèm:

19. vietanh797

đó 2 chú bên trên trả nhời rồi nhớ
    còn cầu thủ cậu đá kém thì cứ xem xét lại tactic
    nếu đá hoài vẫn kém thì mua cầu thủ mới đi \m/

20. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

đá 4-2-3-1 làm tới, 1d cũng là điểm ;)) nhiu khi MID tốt như 3k, Real công thủ toàn diện lun ấy chứ