Chi tiết Season 4 - Từ chính nhân viên Riot

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi RATField, 20/11/13.

1. hisoka04

hisoka04 Youtube Master Race

Rank cao mà chơi dở ẹt thì cũng chỉ đc cái mã...thà rằng thấp nhưng học hỏi đc nhiều còn hơn.. Game moba mà cũng cày thuê nữa...chả hiểu sĩ diện ở cái gì trong LoL

2. ZombieQ

ZombieQ Youtube Master Race

bạn này nói khá chuẩn, có nhiều người vô game, khoe ghê lắm, nhưng đánh chút xíu là feed hoặc afk cho team thua chơi nữa chứ

3. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

mấy thằng mở mồm lúc nào cũng khoe hạng là những mua elo ......
    cho dù không mua elo thì cũng chả có tư cách.
    vì những thằng có trình thực sự chả bao giờ khoe làm gì, vì nó có khả năng. còn những thằng kia tất nhiên không có khả năng nên to mồm vì nó bỏ tiền mua elo ......

Chỉnh sửa cuối: 2/12/13
  4. mrkkd

mrkkd Mr & Ms Pac-Man

:( sao xuống đến bạc V ah. vậy mấy thằng đang đồng được nhảy hạng ah

5. benhn

benhn Mr & Ms Pac-Man

Tầm kc1 xuống bk5 .

6. beakyung1102

beakyung1102 Donkey Kong

Tức là nó reset toàn bộ các hạng rank về hết 10 trận rank đầu tiên hả ??? Vậy là mấy đứa thách đấu đoàn vs bạch kim đoàn cũg về ban đầu như mọi người chứ hở ;))

7. denny_2x10

denny_2x10 The Warrior of Light

thế hết sang năm 2014 là reset thành 10 trận đầu hay trừ rank hả các bác :-?

8. boyleeshin

boyleeshin Mr & Ms Pac-Man

Chia tay atlantica dc gan 2 tháng chuyển qua lol nên qua đây góp vui với mn. Ko biết lol này của vn hay sea.
    Khi reset elo thì sẽ tính theo công thức ( điểm elo hiện tại + 1200)/2 sẽ ra elo ss4.
    Trường hợp đánh 10 trận mới áp dụng cho ng mới đánh rank và người chơi khi tham gia tiền mùa giải ss4 mà lên hạng, ví dụ trước là vàng 5 và trong giai đoạn tiền mùa giải lên đc BK KC TD thì khi bắt đầu ss4 sẽ đấu 10 trận.
    Tỷ lệ như khi tham gia lần đầu ví dụ w 5 dc bạc 5, win 6 bạc 3, thì khi đang ở BK thì win 5 dc BK5, win 6 BK3, win 4 3 2 1 thì về vàng.
    Ai ko tham gia cũng ko sao.

9. dxultimate

dxultimate T.E.T.Я.I.S

LoL này của VN bạn ơi. Nếu ai chơi LoL SEA khi LoL VN chưa mở thì sẽ được gộp tài khoản về bên VN này.

10. boyleeshin

Oh, tks bạn, mình cmt đt nên khi post lên nó thiếu or lỗi fone chữ.

11. denny_2x10

mệ, tưởng đc đấu lại 10 trận đầu như lúc ms lên 30 :| h đang bạc đánh mãi toàn gặp mấy bọn ko phá game thì cũng afk ko :-< thanks anw

ps: mà ví dụ đang bạc mà thắng 7 hoặc nhiều trận hơn trong chuỗi 10 thì có đc set rank cao hơn hiện tại ko bác :-?

12. boyleeshin

Ví dụ bạn bạc 5 khi kết thúc ss3, trong tiền mùa giải ss4 bạn lên bạc 1, thì nó vẫn tính điểm elo theo bt (1400+1200)/2 = 1300 bạc 3. nhưng nếu bạn lên được vàng V qua các chuỗi bo5 thì sẽ đánh 10 trận, thường thì qua 2 chuỗi sẽ dễ ăn hơn, như từ bạc lên BK thì khi đánh 10 trận dễ được vàng hơn. :2cool_burn_joss_sti
    Bạc 5 1200
    Bạc 4 1250
    Bạc 3 1300
    Bạc 2 1350
    Bạc 1 1400
    Vàng 5 1450
    Vàng 4 1500
    Vàng 3 1550
    Vàng 2 1600
    Vàng 1 1650
    Tương tự vậy tính lên Bk KC ỏ đồng, và chỉ chỉ số trên chỉ dành cho người chưa kì cựu

Chỉnh sửa cuối: 8/12/13
  13. denny_2x10

fckkkk :| vậy mềnh đang ở bạc 2 mà còn kì cựu nữa thì ví dụ đánh 10 trận thắng 5 thì vẫn giữ ở mức cũ hả bạn :-? mệ chứ cứ đánh solo queue như này đánh hay đến mấy cũng đếch lên nổi hạng, tg nó cho reset lại như mới lên 30 thì dual cùng thằng bạn cho dễ :<
    ps: mình vừa bị kì cựu (sau khi pre ss4) thì có đc tính như trên ko :(

Chỉnh sửa cuối: 8/12/13
  14. boyleeshin

Không :)). nếu bạn kì cựu thì có thể tính theo cách sau, vào đánh rank 1 trận xem nằm ở s1 hay 2 3 4 5, dựa vào đó khi kết thúc trận thì bạn ra xem danh sách chơi cùng gần đây, rồi xem 4 người chung team bạn là rank gì, nếu bạn bạc 2 nằm ở s2 và thằng s1 bạc 3 or 4 thì elo bạn thuộc bạc 3 4, chưa kể gặp thằng đó cũng kì cựu thì mệt.
    1 cách leo rank nhanh cho các bạn kì cựu nếu đánh 1 trận mà được dưới 10 điểm thì bạn tạm nghỉ rank 2 ngày, đánh normal, sau 2 ngày đánh thử 1 trận rank sẽ thấy khác 15 đến 20 điểm.
    :6cool_smile:

15. denny_2x10

mình đánh vẫn đc trên 20 điểm 1 trận w, cơ mà nói thật cũng phục bọn cày thuê, đánh 3 trận thì ít nhất kiểu gì cũng gặp không dưới 1 trận là afk, 2 là bọn pick lock :-< đánh gặp bọn pro hẳn thì còn đỡ, đây toàn thua lãng nhách vì bọn nó ko :-<

16. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

phục cái gì?
    cày thuê thì thường duo với nhau. trình nó cao hơn cái acc đó. mà có ai nhận tiền để làm những việc dễ dàng không?

17. boyleeshin

Do bạn bạc 2 nên đánh còn 20 điểm, lên bạc 1 sẽ dc dưới 10 điểm, cứ tìm 1 người đánh chung là ổn, còn tùy trình nữa, nếu pro thật thì có thể tự leo rank bt, còn nếu trình còn yếu thì đừng nên muốn lên rank cao làm gì.
    Ví dụ ko đâu xa ông bạn mình nằm ở đồng 2, cứ nói lý do là team gà nên ko lên bạc được, đồng ý là gà, nhưng ỗng cũng gà nốt, mình thì hối hận vì đánh hộ 2 thằng chung tiệm lên rank bạc, nhưng trình tụi nó thật ko nằm ở đó, đánh còn quá kém, góp ý thì tự ái, đánh hay chữi nhau.
    bạn muốn biết sức có thể đánh ở rank vàng bk kc, thì tìm 1 người rank BK kc, rủ đánh chung, khi ấy giữa bạc và bk bạn sẽ đánh với rank vàng 2 3 trở lên,hoặc BK, đánh 1 2 trận sẽ thấy bản thân có thể đánh ở rank cao hơn ko.
    Cần đánh chung thì bạn add friend, tiệm mình có mấy đứa em rank bạc đồng khá nhiều,mình có thể mượn nick tụi nó đánh.
    xem ìno tại đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?1087059-Tong-hop-gio-giac-danh-dam-INBOX-de-ghi-danh/page112

18. denny_2x10

^chắc là thế, cơ mà 1 phần bạn chơi hay đến mấy mà có ông disconect trong team thì cũng chịu :4cool_doubt: và mình thường xuyên bị như vậy :|
    mình tưởng tụi nó solo q chứ :-?

19. Valiant

Valiant Legend of Zelda

Mình đang BK5 nếu ở SS4 mình win 5 trận thì vẫn ở BK à :D

20. Kinzu

Kinzu Mario & Luigi

Thế chốt lại là ss4 vẫn có 10 trận đầu tiên kể cả có rank rồi à :|.
    Mà giai đoạn tiền mùa giải bây giờ mình đánh rank có ảnh hưởng gì ko nhỉ ?