Chỉ tôi cách lấy Str, Mag.v.v.v Sphere!

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Trong Nghia, 26/7/03.

1. Heyboomm

Heyboomm Youtube Master Race

A!chi luon cho tui cach thu phuc nhung con GF cuoi di!Nhung con GF sau Anima va Jojimbo.toi mo duoc mot lop cua o khu vuc Caim land(dua ga mo duoc).con mot lop nua phai lam sao mo duoc.

2. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Đơn giản thôi ,bác đi capture tất cả các con quái vật trên núi gagazet ,mỗi loại một con ,mang về camland cho anh già ,sẽ cho bạn cái blosscrom gì đấy ,bạn mang vào đây đưa cho bergime ,đánh bại mấy con thần của nó là xong thôi

3. FANTASY X3 GAMER

FANTASY X3 GAMER Mr & Ms Pac-Man

Nếu u đã có tất cả các aeon mà chỉ còn thiếu aeon Magus sister thì làm như bác ấy nói sau đó đi đến chỗ có cái cầu bị gãy và có cái lông gà ở đấy.U thuê 1 con chocobo để nhảy qua cầu.tới đây nếu u đã lấy dược cái Mirrow giải phong ấn cho vũ khí rồi thì thôi.Đi thẳng vào trong thách đấu với tất cả các con aeon của bà đồng và giải lời nguyền cho bả thì sẽ lấy được con aeon cuối

4. Chiriji

Chiriji Mr & Ms Pac-Man

Không đâu .Tui nhớ là cần phải bắt quái vật ở đâu đó hay làm cái gì đó (Bắt trong Omega Ruins hay Mt.Gagazet ) .Ong già tại Monster Area cho cái chìa khoá rồi đánh các thần được chìa khoá thứ hai rồi mới lấy được thần Magus Sister.

5. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

bạn muốn lấy magus sister thì trước tiên phải bắt tất cả quái vật ở Mt. gagazet cho ông già ở calm land thì ồng mới cho bạn cái Bloss Crown để mở phong ấn của cánh cửa đầu tiên. sau đó đi đến ngôi đền hình như tên là remiem temple ở calm land (thuê con chocobo tới chỗ có cái lông gà) sau đó vào đánh nhau với bả summoner, khi đánh thắng con Bahamut thì bả sẽ cho bạn cái gì mình quên rồi nhưng để mở phong ấn thứ 2 của cánh cửa. sau đó đi vào lấy thần. trở ra bạn đánh tiếp với bả nốt những Aeon còn lại, rồi bạn sẽ send mả lên trời và nhận được cái moon sigil để phá phong ấn vũ khí cuối của Yuna.

6. rinoaheartilly

muốn bắt những con có sphere thì trước tiên bạn phải bắt tất cả quái vật, mỗi loại 5 con thì sẽ unlock được các con này, nếu có con chưa được thì bạn vào mục chat để nói chuyện với ông già và ông ta sẽ yêu cầu bạn bắt những con ông ta cần và lần này bạn phải bắt 10 con.

7. rinoaheartilly

cần gì phải max strength mới bắt được quái vật, bạn cứ dùng vụ khí có triple AP luyện khi nào lắp đành bảng thì cũng đủ mạnh rồi, tui chỉ mất có 10 tiếng là đã lắp đầy bảng sphere của tidus, wakka, yuna rồi. tôi luyện 3 nhân vật này đầu tiên. Nhưng trước khi được triple AP bạn chỉ có vũ khí double AP thôi, khi nào anima có strength khoảng 200 thì mới lấy vũ khí triple AP được

8. Little Angel

Little Angel Youtube Master Race

Hình như các bác còn wên một chi tiết đặc biệt wan trọng trong việc thu phuc magus sister đấy, đó là cái việc phải thu phục được hết tất cả các Aeon đi đã rùi mới đấu trận sống mái với mụ ấy được. Yojimbo thì chỉ cần mình nhiều tiền là đủ, còn Anima thì vô topic hướng dẫn để mà dò cái toạ độ của "battle site" là xong thui, nhưng thu phục con này hơi khó là bạn phải ăn hết các kho báu tại các đền trước.
    Lại nói về chuyện bắt wái vật. Wan trọng lém. Nếu không bắt hết thì việc giã chỉ số hơi khó đấy. Còn ai thích tìm hiểu thêm thì vào topic hướng dẫn mà xem. Đầy đủ lém !
    GOOD LUCK !!!!

9. rinoaheartilly

trời, oan cho tui quá, tui là lính mới nên đâu có biết qui định của box đâu (thực ra đâu có thèm xem qui định).
    gửi: little_angel:bác nhầm mất rồi, lấy anima thì liên quân đến battle site, chỉ cần lấy được 6 cái hộp trong 6 ngôi đền, sau đó đến Baja Temple để lấy Anima, nhưng trước khi lấy thì phải oánh nhau với con cá đã đuổi mình ở lúc đầu.

10. mailtinhyeu

mailtinhyeu Youtube Master Race

tui tim hoai ma ko thay con chim giong nhu con ga trong khu vuc con AXION (than sam set) co bac nao biet thi chi tui voi

11. mastercave

mastercave Youtube Master Race

Nếu như tôi tưởng tượng không lầm thì con chim giống con gà mà bác nói nên bắt ở chỗ lấy vũ khi cuối cùng của Rikku

12. Aniki

Aniki Moderator Moderator

Muốn lấy Magus Sister không cần thiết bắt quái vật ở Mt Magazet hoặc calmland chỉ cần lấy 1 con Chocobo và đến đền thờ Remiem đánh nhau với bà lão là đủ sao khi hoá khiếp cho bà ta thì được Masgus Sister + Item để nâng Cấp Nivana là Sigil :p (Không nhớ rõ lắm)
    Có ai lấy Summon Yojimbo mà chỉ 160000 thui không nhỉ

13. rinoaheartilly

- lại sai rồi, chõ lấy magus sister có đến 2 phong ấn, đánh nhau với bà lão thì chỉ được cái phá phong ấn thứ 2 thôi, còn cái thứ nhất thì phải bắt hết quái vật ở Mt. gagazet thì mới được.
    - sao lại rẻ thế, lần tôi lấy mất những 210000 lận. (mặc dù đã mặc cả với nó)

14. LOHO

LOHO Youtube Master Race

tui mơi' chơi FFX thui
    tui ko bít bắt quái vật như nao`1 cả
    lam` ơn chỉ giup' đi
    ne` ma`capture la` gi` vậy

15. rinoaheartilly

muốn bắt quái vật thì bác đến calm land, chỗ moster arena ấy (nó nằm khuất trong núi nhưng cứ nhìn bản đồ là sẽ thấy thôi), vào mua vũ khí capture với giá 9000gil mỗi loại, lắp vũ khí đó vào và ra ngoài đánh, cứ giết được con nào là mình đã capture được nó

16. mailtinhyeu

mailtinhyeu Youtube Master Race

không, ý tui nói là con chim o khu vực thu phục Aeon thần điện đó .Tui tìm hoài mà ko thấy

Các file đính kèm:

17. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Bác nói rõ ra chứ ,con đấy nó tên là gì thì mới giúp được chứ ,nếu chưa bắt được con nào ,thì xem nó ở hàng thứ mấy thì mọi người mới chỉ cho bác được

18. rinoaheartilly

bác nói nghe khó hiểu quá :"Aeon thần điện" là chỗ nào, cứ nói tên vùng đất ra đi, quái vật loại chim thì ko có ở nhiều nơi đâu

19. death eyes

death eyes Youtube Master Race

nếu tôi nhớ ko lầm thì con chim mà "mail tinh yeu" đề cập đến là con chim thường sử dụng phép thundera đúng ko
    con đó thì mình có gặp mấy lần
    mà bác tìm nó để làm chi vậy

20. rinoaheartilly

ơ cái bác này hỏi hay nhỉ, để capture chứ làm gì, sao tui chưa bao giờ bị mấy con chim chơi phép thundara bao giờ nhỉ