Chỉ tôi cách lấy Str, Mag.v.v.v Sphere!

Thảo luận trong 'FFX' bắt đầu bởi Trong Nghia, 26/7/03.

1. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Thấp chỉ số thì đánh HP làm gì vội , luyện bảng Stast mấy cái Str, def ...cho cao vào rùi đánh thì có gì mà yếu , mà có ai luyện Hp trước Str , Def... bao giờ đâu ,đánh thế yếu là phải thôi ! :hug:
    Ngàn trận ..... ;)) ,ngoài trừ Zanmato ko có cái gì ko đánh Overkill ! 99.999 ko thế mới lạ !
    Hướng dẫn toàn tập có đầy seo ko vào đó coi ko tiện hơn sao ? :hug:

2. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

#>:) #>:) Nghe nó nói kìa :hug: ... ghê gớm quá. Con này tao chỉ dám giết trong có 1 phút thôi. #>:)

3. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Đúng là không nên chấp mí ông này nhưng không thể tin là cái diễn đàn này lại loạn đến như vậy >< Tui đi qua nhiều diễn đàn òi, mí bài kiểu này là bị ban nick luôn chứ giỡn chơi !
    Chơi thế mới vui chớ ^^ NHưng mừ phải kiếm HP càng sớm càng tốt >< Còn phải đi nhiệm vụ và uýnh mí con Dark Aeon nữa, ngồi chờ cho đầy mí cái kia mà bỏ quên HP thì .... ><
    Không cần thíêt phải Max 1 số thứ như : Evasion, Acuraccy vì chỉ cần khoảng 150 là đủ, cao quá cũng không có tác dụng gì hơn ^^ Luck cũng rứa, lên đến 50 là đủ rồi ^^
    Cha này nổ càng dữ ^^ Dù ông có xài Haste và uýnh liên tục đi chăng nữa cũng không có vụ nì đâu ^^ Ít nhất cũng phải 2 phút ^^

4. okia

okia The Warrior of Light

Accuracy, Luck mà bấy nhiêu thì còn lâu mà đi đánh Dark Shiva nhé. mà Luck 50 thôi mà cậu bảo đủ rồi là sao?..... eva thì ko cần cao thật, chỉ cỡ 180-200 là đảm bảo qv ko đánh trúng mình bao giờ. nhưng khi chơi thì tui nghĩ nên cho các chỉ số lên hết 255, thế trông mới đẹp...

5. Sieg Warrior

Sieg Warrior Mr & Ms Pac-Man

Chỉ số đẹp thì đương nhiên nhưng mà giết Dark shilva thì chỉ cần wakka có break damage limit thì giết nó là chuyện sớm muôn với cái OD đấy

6. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

LMAO. Đúng là chả biết trời cao đất dày là gì. Thế bây giờ tau bầy ra cách đánh nó trong một phút thì mi sẽ làm sao đây.
    (huh, mà thực ra cái này mình nói mãi trong này rồi, thế mà vẫn có ối đứa không biết, chán thật)

7. okia

bầy đi bác ơi, tui đánh nó nhanh lắm cũng hơn 1 phút à, mà con cho Hp đúng không nhẩy, bác bầy nhanh tui xem với...

8. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Thế này, đơn giản thôi:
    *Chuẩn bị:
    - Tidus, Wakka phải đảm bảo đánh được 99999. Có Auto-Phoenix (1 trong 2 thằng), OD mode Comrade
    - Rikku HP <1000, không luyện def, không luyện eva, OD mode Stoic, vũ khí có [First Strike].
    *Vào trận:
    - Rikku mix 1 cái Frag Grenade (Power Sphere + Power Sphere, rất dễ kiếm).
    - Iron Clad counter, Rikku chết liền, nhưng có Auto-Phoenix thì..., và cả đội đầy OD.
    - Wakka chơi 1 nhát Attack Reel, Tidus chơi 1 nhát Blitz Ace.
    ==> Thế là xong. Làm thử xem có mất đến 1 phút hay không.

9. okia

ấy giời ơi, cái đấy chỉ cho bác thôi, vì tui chót luyện hết òi. Mà nếu bác để OD Mode của Rikku là Stoic thì chỉ Rikku đầy thôi chứ, hai thằng kia sao đầy được......

10. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Miẹ, thế thì mới gọi là tính toán từ đầu đến cuối. Mà tất nhiên là tau cũng chỉ dùng cách này cho đến khi nào kiếm đủ số HP Sphere cần thiết, còn sau đó thì vẫn cứ phải cho Rikku tăng cường thể lực cho bằng anh bằng em.
    Oh SH!T, không nhìn thấy tau bảo 2 thằng kia OD mode Comrade à? (mà sao kém suy nghĩ thế nhỉ, kể cả tau có không viết ra thì nghe thế cũng phải tự hiểu ra chứ)

11. Out_break

Out_break Youtube Master Race

Cám ơn nha...Tui đã lấy đc. vai` đồ roài nhưng con`mây' character kia khoai wa'.......Co' lẽ la` ko lấy nữa.....
    Bác Okia cho hỏi chút ...???Bây giờ tui muốn ep' đồ thì co' khoẻ hơn mấy đồ gôc' ko??
    và ep' nhũng gì vô weapon cho nó khoẻ và lợi nữa.....
    Tui hổng hiểu sao mấy nhóc dark aeon , co' nhoc' thi danh' lai. đc. co' nhoc' thì ko danh' lai. được???
    VD:Dark Valefor thì ko đánh lai. được.....
    Dark Jojimbo thì đánh lai. đc........
    Vậy mấy nhóc Dark aeon đó có thể kill lại đc. hết hông hay là chỉ tuỳ tuong nhóc mới kill lại đc.Nếu kill lại đc hết thi bác làm ơn chỉ giúp cách kill lai. nha
    thx for u......hihihi

12. okia

tất nhiên đồ mình chế thì không thể bào mạnh bằng đồ cuối của các nhân vật, với lại đồ cuối có những dặc tính riêng của nó, vd như kiếm cuối của Tidus thì nếu máu của Tidus đầy thì đánh mạnh hơn khi máu của nó vàng,.....
    nếu muốn chế thì chế các Ability như trong đồ cuối đi ^^
    có 2 con Dark Aeon là có thể đánh lại được là Ixion và Yo Jimbo, Ixion thì có thể đánh 2 lần, còn Yo thì đánh bao nhiêu lần cũng được. Đánh Yo như thế này: Sau khi đánh nó chết lần 1, cho Tidus chạy ra ngoài theo đường bộ, bạn đừng dùng cái dịch chuyển tức thời ngay chỗ đó mà chỉ đi bộ thôi, chạy đàn ra thì sẽ gặp thằng fìa kia và nó lại summon Yo đánh mình lần 2, xong lần 2 lại chạy ra tiếp, gặp lần 3, lần 4, sau khi giết xong lần 4 thì bạn chạy lại cái chỗ dịch chuyển tức thời và ra khỏi đây bằng đường đó, lên tàu (bạn có thể giết nó 1 lần, 2 lần, 3 lần hay 4 lần liên tiếp cũng được, chứ không nhất thiết phải là 4 lần liên tiếp). khi nào muốn đánh lại nó thì cứ quay lại động Sunken, và đánh lại với nó như trên. Dark Yo Jimbo là mỏ để đào Dark Matter đấy, Khi nào mà lấy đủ số Dark Matter cần rồi thì bạn thich giết nó hoàn toàn thì phải đánh nó 5 lần liên tiếp, sau lần đánh thứ 4, bạn chạy ra tiếp, sẽ gặp nó lần 5, giết xong lần 5 thì nó sẽ die hẳn, và bạn không chiến với nó lại được nữa. Nếu kill hết các Dark Aeon thì bạn sẽ gặp và đánh con Penance

13. vietquyen

vietquyen Youtube Master Race

Cách đánh lấy Magic Sphere nhanh là dùng anima phải không các anh.
    MÀ cái chỉ số Magic của con Anima nó có phụ thuộc vào chỉ số Magic của Yuna phải không vậy.Bây giờ Yuna Magic còn yếu quá thì phải làm sao giờ?????
    Chỉ chút đi

14. okia

thì bây giờ đi lấy đồ cuối của Yuna, rồi luyện các ô có sẵn trong bảng đi đã. khi nào Mag của Yuna lên cao cao rồi thì đánh với con Jumbo Flan trong bảng của cha già. vì con này ta chém vật lý và đánh phép nó không có tác dụng nên phải dùng chiêu Pain của Anima đánh...

15. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

Ngay từ ban đầu Anima đã max Mgic 255 roài ! ;)) Có 1 cách cực nhanh là dùng Zanmato của Yoj , hồi tớ đánh toàn dùng Zanmato , chứ dùng Pain của Anima xong thì Jumbo Flan lại phản --> lâu lắc , luyện Zanmato ko có gì khó cả , khi yếu hay mạnh dùng cách này vẫn là nhanh nhứt ! đến khi Mg cao rùi thì dùng chính Yuna Double cast mà táng còn nhanh hơn Anima , nếu thích ! :hug:

16. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

tội ngiệp các chú, ai lại dùng zanmato chớ, tớ thích được over kill hơn, tớ cũng dùng double cast phép flare, nhưng tớ lại làm cho tidus thêm 1 cây kiếm có magic boster với one mana cost
    đánh vật lý thì có thể immune chớ phép thì vẫn chơi được mà: reflect

17. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

bác thật là... ngay từ đầu có ai lại mạnh Mgic ngay đâu ? tớ đang nói là nói khi nào mạnh rùi thì đánh thía nào chả được chứ lúc đầu yếu mgic thì Zammato ko phải nhanh nhất sao ? mà có sát thủ ko dùng thì để làm gì ? đánh thường thía kia lâu lém ! >_<

18. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Bi giờ tui vẫn chưa tìm được kho báu trong Zanakand Trial, mấy bác làm ơn chỉ cho tui cách lấy distruction sphere dzới. Mà chừng nèo mình mới lấy được kho báu after or before mình xếp hình xong.???

19. dart_

dart_ Mr & Ms Pac-Man

có 7 ô vuông màu trắng

bên ngoài 3 ô bên trong 4 ô dậm đúng 7 ô đó đừng lẫn tạp nham vào OK

20. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

oài, lúc đó luck của mình còn thấp, mà tiền thì tớ rất keo, mấy khi nó ra zanmato chớ, mà sau khi lắp đầy bảng sphere grid thì magic của mình cũng tầm 160, thêm cái magic boster vào dùng holy cũng được khá mà, đến khi nèo nó gần chết mới gọi anima ra để chơi pain lấy over kill