Chia sẻ Yugioh Forbidden Memories Part 3 - nơi tinh thần cày cuốc đc đề cao tối đa\m/

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Jack Atlas, 6/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dr.Tuan

Dr.Tuan T.E.T.Я.I.S

Mọi người ơi đánh bản mod của bác cay bang thì đánh thằng nào dễ cho MBD nhất thế?à mà đánh thằng meadow mage có ra được performanc of sword không?

2. pippi17

pippi17 Mario & Luigi

Ae cho hỏi có cái list unlock các quân bài để đổi trg phần password ko nhỉ? Nhìu bài viết quá chả biết tìm ở đâu cả.:( Đã xong

Chỉnh sửa cuối: 14/2/11
  3. rocker123

rocker123 Youtube Master Race

S tec Pegasus theo kiểu hết bài hay 3 lá vậy bác

4. Izaki

Izaki Youtube Master Race

Các bác ơi! Đánh bản nor có cầy ra được quân bài này ko Blue Eyes Ultimate Dragon, Perfectly Ultimate Great Moth, Black Skull Dragon,Tri-Horned Dragon, và một số con phải ritual.

5. Cosmo Queen

Cosmo Queen Mr & Ms Pac-Man

Có ai giúp mình với , kô thấy ai trả lời hết

6. dungvandn00001

dungvandn00001 Mr & Ms Pac-Man

Bác Stec kiểu gì cũng được tùy Bác mà. Nhưng nhớ là Stec nhé, không phải Spow đâu nha Bác ;;)

---------- Post added at 20:20 ---------- Previous post was at 20:16 ----------

Được sao không bác. Cách này đã có nhiều người dùng rồi mà. Mà chuyện gì Bác lại phải tự làm khổ mình thế. Bác download về được thì Bác chơi trên Giả Lập cho nó khỏe, tiết kiệm được khá nhiều thời gian hơn là phải ngồi cày trên cái PS1. Em khuyên Bác nên dùng Giả lập chơi cho nó khỏe Bác ạ. :D

7. bakuryu2591

bakuryu2591 Youtube Master Race

đúng đó, giả lập được cái F4 xong trận cho nhanh

8. D105

D105 T.E.T.Я.I.S

mình mới chơi, cho mình hỏi tí
    kết thúc với tech là sao
    mình toàn POW

9. mrkleven

mrkleven Mega Man

^ dụ cho nó nhả hết 40 lá bài trước bạn thì đạt S-tec, muốn vậy bạn phải có một bộ bài tốt để cầm cự \m/

10. rocker123

S-tec thì chỉ có cách đó thôi hả bác ? sorry mình mới chơi:D

11. bakuryu2591

bakuryu2591 Youtube Master Race

hình như trong trận nếu mình dùng nhiều equip hay trap thì cũng được TECH đó, cách này khó

12. mrkleven

mrkleven Mega Man

ừ, chia sẻ với các bạn một kinh nghiệm nho nhỏ như thế này, khi đánh tec ( đánh vega nhé ) thì ko đc chém hết quái của nó mà phải để cho nó còn ít nhất một lá trên bàn, như thế nó sẽ dung hợp nhiều hơn và mình đánh cũng nhanh hơn \m/

13. Izaki

Izaki Youtube Master Race

Cách Stech nè!
    + Từng lượt bạn phải ra một lá bài thôi, và luôn để lại trên bàn chơi của máy một lá bài. Ví dụ mình đánh với thằng Pegasus, thì mình luôn để lại một lá bài của nó trên bàn mà không đánh tan lá bài đấy, thì nước tiếp theo đên 70% lá nó sẽ nhập bài.
    + Và thậm chí mấy nước đầu nó không nhập bài thì hãy kiên nhẫn, đừng trừ điểm nó làm gì, mà hãy tiếp tục dụ nó nhập bài bằng cách để lại cho nó một lá bài trên bàn.
    + Khi nó ra một lá bài mà lá bài đó là dung hợp từ 2 lá bài khác thì bạn hãy đánh tan luôn lá bài đó, rồi tiếp tục để lại một lá bài của nó trên bàn, để dụ nó nhập bài

14. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

S-Tec còn cách khác nữa là sài thật nhiều lá bài phép như sét, tăng lực, giảm công đối phương... sau khi sài một số lượng lớn bài phép rồi thì đánh trừ hết điểm của đối phương để nó thua là có thể được A-tec hay S-tec tùy thuộc vào số lượng bài phép đã dùng. Nhưng cách này chỉ để sài S-tec với mấy thằng mạnh như Seto3 hay Nitemare vì tụi nó rất ít khi dung hợp bài.

Lưu ý là khi S-tec với mấy thằng yếu hơn như Vegasu, Bakura... thì nếu đến nước bài thứ 5 mà nó không dung hợp mà bạn vẫn để lại một lá bài của nó trên bàn thì đánh cho nó thua luôn mà đánh ván mới cho nhanh, vì thường máy nó dung hợp bài thì thường dung hợp trong khoảng từ 5-7 nước bài đầu, còn sau đó hầu như rất ít khi dung hợp.

15. mrkleven

mrkleven Mega Man

cái cách xài spell mình có thử vài lần mà cũng hơi khó, ko có 3 lá Gươm ánh sáng thì dễ thọt lắm :-s

16. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

S-Tec bằng Spell rất khó,đặc biệt gặp cỡ như Heishin 2 hay Seto 3

muốn S-Tec mấy tay này trap phải cực nhiều

17. dungvandn00001

Cần gì phải Stec thì nó mới cho Bài Phép Thuật, Mấy Bác cứ thử Dtec cũng vẫn cho như thường mà, tỉ lệ là Random mà :D. Em phan bọn nó toàn là Dtec với Ctec không đấy, vẫn cho bài phép đều đều :D, đâu nhất thiết là phải Stec :D. Mà Dtec hoặc Ctec thì dể quá rồi còn gì, chỉ cần kết thúc nó lúc nó còn dưới 18 lá bài là ok. Mấy Bác không tin thì cứ thử đi :D. chứ bảo em đi Stec với mấy thằng trâu bò kia, chắt là em ngủ trước khi vào trận rồi :D

18. rocker123

s-tec mà để mất điểm gốc có bị sao hông các bác, có trận mình chỉ còn 50 LP mà vẫn cho Hũ nhốt rồng ?

19. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Bị trừ điểm không ảnh hưởng gì đến D-tec đến S-tec, thậm chí còn tăng tỉ lệ drop bài phép cao hơn. Bị trừ điểm bài của mình chỉ ảnh hưởng đến S-Pow hoặc A-pow thôi.

---------- Post added at 09:11 ---------- Previous post was at 09:00 ----------

Phần link down cho bản Normal đã bị gỡ nên mình tìm lại link down khác và đã sửa lại ở phần chữ ký, ai cân bản Normal thì down một link duy nhất đó và không cần pass giải nén.
    Tham khảo thêm link down tại nguồn:
    http://www.snesorama.us/board/showthread.php?t=8320
    http://snesorama.us/board/showpost.php?p=194524&postcount=14
    http://www.mediafire.com/?sharekey=34883ead99f8e1454012e8015643d9c8c4f30c74418fd395
    http://www.mediafire.com/?2txp7coim9u
    http://www.mediafire.com/?dl33twhypw0

20. dungvandn00001

Cha mẹ ơi. Cày cuốc muốn gãy cả lưng mà chưa có con Rồng Lửa 3500, bảng Mod của bác caybang đứa nào cho thế, bác nào biết chỉ em, em đập vỡ đầu nó ra.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.