Chia sẻ Yugioh Forbidden Memories Part 3 - nơi tinh thần cày cuốc đc đề cao tối đa\m/

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Jack Atlas, 6/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mrkleven

mrkleven Mega Man

rồng béo thì cứ cày bản nor cho nhanh, đủ 3 con save rồi qua bản mod mà đánh tiếp :-??

2. tct9074

tct9074 Youtube Master Race

MBD (rồng lữa) bạn cứ s-power thằng Atenza là ra (bản Mod), mình từng đánh ra 1 con.

3. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Bản Normal tẩn Jono2 300 trận là ra hết thôi , cầm sang mod mà đánh

4. dungvandn00001

dungvandn00001 Mr & Ms Pac-Man

Bài em chưa có lá nào công trên2500, trừ con Rồng điên 2800 fusion ra . Bảo em Stec với bọn đó khác nào bảo em đi tự sát. Chắt là quay về bảng Nor cày thằng Thảo nguyên cho lành, hay là để em sài Auto Teck :D

5. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Bản MOD đó là trước có bạn vào forum này tìm thấy, bắt nguồn từ bọn Brazil: http://www.neoseeker.com/forums/3085/
    và bạn đó post ở phần Topic cũ Chia sẻ Yugioh phần 2 từ mấy trang gần đầu thì phải rồi mình down về đánh thử.
    Ngoài ra có thể tìm thấy ở đây: http://www.laflecha.net/foros/topic/yu-gi-oh-forbidden-memories-version-modificada

Nếu bạn cày rồng lửa 3500/2000 ở bản MOD thì vất vả hơn đó vì độ khó cao hơn, phải cày với thằng trùm môi trường núi, mà có bài đủ mạnh thì phải giã Jono 2 và Master K để lấy rồng đen mắt đỏ, Rồng sao băng 1800/2000 và Zera the Man 2800 (Master K thì phải) để cho bài mạnh thì mới đủ khả năng đấu với thằng môi trường núi.

---------- Post added at 09:41 ---------- Previous post was at 09:05 ----------

Đây là phần bản MOD mà bạn Joker đã post bên topic trước bắt đầu từ trang 186: http://forum.gamevn.com/showthread....mories-PS1-ma-khong-dung-cheat-phan-2/page186

Chỉnh sửa cuối: 17/2/11
  6. tct9074

tct9074 Youtube Master Race

Nếu bạn cày bản Mod thì có thể làm theo mình. Đầu tiên đánh ông già lúc đầu vào game (để có sét và rồng)->Jono1 (lấy 3 lá phù thủy thời gian)-> Jonochi2 (Rồng Đen Mắt Đỏ và Meteor dragon) ->qua đánh con môi trường núi ( lấy MBD và nhiều lá rồng +sét trên 1k6)->Henshin 1 2 (mấy lá hiếm Happylady dragon, Zera[nghe đồn]..)-> Seto 2, 3 . Mình mới đến bước đánh henshin 1 2, mới ra dc con rồng happy lady ^^.

7. dungvandn00001

em về bảng Nor đánh rồi, từ sáng giờ được 3 con Rồng Béo, 3 con Rồng xìce 2400, 3 con Rồng Điên 2800, 3 con Phù Thủy Bóng Tối, 3 thằng đầu Trâu Scull Nigh, 3 thằng kị sỹ cởi Ngựa, 3 Megamoht, 3 tòa Lâu Đài Tình Yêu, 3 Dragontrauser, 3 trap Bom, 3 trap thế Mạng, 3 trap chặt đầu bộ công cụ lao động em 3000 trở xuống + 1 số Rồng thập cẩm và Equic, Trap, Magic, Ritural tùm lum, 1 buổi sáng em kiếm được 499 lá bài trong Library :D. 1 con số không tồi phải không các Bác :D

8. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Khiếp trong một buổi sáng mà kiếm được ngần đấy lá, sài auto win à? Trước mình đánh sài giả lập, tăng tốc độ trận đánh lên mà cũng phải mất 3 hôm mới cày được ngần đó lá, thậm chí S-tec thằng Vegasu mất mấy hôm mới đủ những lá bài Equip và Trap.
    Nhìn thông báo bài của bạn thấy thiếu 3 con Zoa 2600/2100 và Metal Zoa, chịu khó cày thêm Neku mà kiếm, nhưng tỉ lệ drop của nó khá thấp có lúc mình đánh mòn mỏi 300k trận chưa có con MetalZoa nào.

9. dungvandn00001

Nói thật với bác chứ.... Em không hề sài bất cứ 1 cái Auto nào cả ( tinh thần cày cuốc mà bác :D, thể theo tiêu chí của Bác lúc ban đầu của Part 2 mà). Bật mí với bác là từ sang giờ em cày mãi chỉ có ra được 1 con Zoa thôi ( Henshin 2), MetaZoa thì không thấy bóng dáng đâu cả. Deck bài đó là em cày từ 28 Tết đến giờ, em đùa chút cho zui thôi, đang phối hợp cả 2 bảng của bác cho ( Nol & Mod) được ngần ấy lá. Chứ tài phép gì mà cày 1 buổi mà được từng đó lá :D. Em cũng như bác, riêng Pegasu em mất 2 ngày rưỡi mới đủ bộ Trap và Equic. Đúng là bảng Mod tỉ lệ Drop thấp thật :H

10. dungvandn00001

Sao dạo nay Post này buồn quá nhỉ. Bà con lo cày cuốc cả rồi sao :(. Chả có ma nào cả :(

11. Lich_to_but

Lich_to_but Mr & Ms Pac-Man

tình hình là đã phang ra Black Luster Soldier [364] ...ehehe...
    đang up ảnh và file anh em đao zìa tận hưởng cảm giác oánh ra ... ^^!.
    Ngồi trố mắt ra nhìn,dụi dụi như tưởng mơ..hix...hix.
    Sẽ update file sau. HELL YEAHHHHHHHHHHH !!!!!
    Kỳ này phải chăm sóc thằng seto2 thật kỹ thôi..hehe.

---------- Post added at 21:03 ---------- Previous post was at 20:49 ----------

Đây là hình ảnh của em nó:

http://www.mediafire.com/i/?8zw8xix2yvjjxea
    http://www.mediafire.com/i/?4np8r4ud5iiuznc
    http://www.mediafire.com/i/?r860kdwdz86inkw

Và cuối cùng là file "sstates.rar"

http://www.mediafire.com/?jcou6ki8m747986

---------- Post added at 21:07 ---------- Previous post was at 21:03 ----------

nếu ko xem dc ảnh của BLS thì dùng link này :
    http://www.mediafire.com/i/?lgk2iq8v4git6z7

---------- Post added at 21:17 ---------- Previous post was at 21:07 ----------

mediafire bị gì rồi hoặc do tui ngu,hok biết cách up ảnh, nên xài upanh.com vậy:

12. Jack Atlas

ai ko cày cuốc thì cũng gác kiếm như mình, chủ yếu qua truyền kinh nghiệm cho anh em + giải đáp thắc mắc thôi

13. Lich_to_but

bạn Jack - atlas này có kinh nghiệm gì rồi? kể mọi người nghe đi, đánh dc BSD hay GG gì chưa .. ;)) , truyền đạt cho tụi này chút đi. :)). chưa gì đã gác kiếm ah.

14. Jack Atlas

GG hay BSD bản mod ra cả rồi , con nào cũng cày khoảng >1k trận rồi

721-722 thì chịu :))

15. Lich_to_but

Ốiiiiiii !!!! Mát quá !!! =))

16. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

cho hỏi bản mod khác bản thường như nào vậy mấy bạn ^^

17. dungvandn00001

Bảng Mod và bảng Nor khác ở chỗ là ( bảng Mor sau khi kết thúc trận đấu thì bảng thống kê chi tiết của trận đấu có chữ màu đỏ, còn bảng Nor thì chữ lại là màu xanh) chỉ có vậy thôi bác ạ. Tỉ lệ Drop của bảng Nol cao nhưng nó lại có Giới hạn, đã có nhiều người cày cuốc từ lúc còn trẻ thơ cho đến khi thành gia lập thất vẫn chỉ dừng lại ở con số 692 lá trong Libraly . Còn tỉ lệ Drop bảng Mod thấp nhưng bù lại cơ hội full bài là rất lớn. Điều này tùy thuộc vào thời gian cày cuốc của bác thôi. Dưa trên bài viết của bác gì đó em không nhớ , chỉ biết bác ấy ở nước ngoài :D

18. Lich_to_but

Bản Nor thì chỉ dc ngắm, trong khi bản MOD thì có thể "sờ,chấm,mút"...^^! ;))

19. Jack Atlas

tôi cày từ topic cũ rồi đấy đồng chí, qua topic cũ mà đọc , ít khi tôi up thành tích thôi

từ hồi cày đến giờ đc nửa năm rồi, 1 ngày cắm auto cả trăm trận là bình thường

chả hơi đâu tranh cãi

20. dungvandn00001

Bác Jack nói đúng rồi. Bảng Mod thì đánh con gì mà chả ra, quan trong là đánh bao nhiêu ván nó mới cho thôi. May mán thì vài chục ván đến vài trăm ván, xui thì chừng vài K ván ( có khi đã vài ba ván đã cho rồi). Nói chung tỉ lệ là random. Con BLS kia ở Topic cũ đã có nhiều người fan ra rồi bác ạ. Bác kiểm chứng lại nhé :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.