Chia sẻ Yugioh Forbidden Memories Part 3 - nơi tinh thần cày cuốc đc đề cao tối đa\m/

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Jack Atlas, 6/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dungvandn00001

dungvandn00001 Mr & Ms Pac-Man

Với trình Giả lập ePSX thì muốn tốc độ trận đấu được nhanh thì ấn F4 là ok . Luc đầu chưa wen thì khó chơi một chút. Nhưng khi chơi wen rồi bạn sẽ không thể chơi được nếu thiếu cái phím F4 này :D. Nhờ chiêu này mà em đã bõ Auto, các bác thử mà xem nhé.

2. Lich_to_but

Lich_to_but Mr & Ms Pac-Man

hồi tối qua chứ đâu, đánh buồn ngủ pà cố, vừa định đánh ván cuối đi ngủ, mắt híp híp gật gù tự nhiên dc con [707] Skull Knight -- >mắt sáng choang , hết ngủ. @_@. nhưng hok có chụp hình đưa lên. kiếm con này muốn bể con mắt, sao bản NỎ tui chơi 2 lần đánh ra ko khó như bản MOD nhỉ, mong kiếm dc nó gần chết mà lúc nản ko đánh nữa nó mới cho. haizzz T____T.

---------- Post added at 12:36 ---------- Previous post was at 12:34 ----------

--> bỏ F4 dc chết liền ;)) đánh quen rồi mà bỏ F4 ,bỏ xong đánh ì ạch như con rùa ..haha..ai còn kiên nhẫn mới sợ. Đồng ý với bác dungvandn00001 :D

3. Lich_to_but

cho mình hỏi bạn dùng cái này để confirm card của bản NORMAL chưa? vẫn ko có kết quá mấy lá hiếm ah?

4. caybang2005

caybang2005 Donkey Kong

Ừ, chính xác chỉnh tốc độ game nhanh lên rồi, sau khi chơi mà để nguyên tốc độ bình thường thì thấy ỳ ạch như rùa, thế mà ngày xưa thời sinh viên mình mới tập chơi Yugioh trên PS1, ngày nào cũng phải ra quán ngồi cày khoảng hơn tiếng chỉ được cỡ 20 trận mà chẳng có lá bài nào ra hồn, mà tốn bao tiền, mà lúc đó 3000 đồng/1h bằng một bữa cơm bình dân của sinh viên chứ ít đâu. Không có ai hướng dẫn chơi, lúc đó chơi bản Japan toàn tự mày mò chơi, lúc đó chỉ biết nhập bài ra rồng sét là hết, đánh không thể nào về nước được.

Giờ sài giả lập một tiếng đồng hồ chăm chăm cày thì ít cũng khoảng 50 trận trở lên. Dạo này vào topic thấy xôm nên giờ hiện đang lại cày lại từ đầu.

5. Shadow Zero

Shadow Zero Youtube Master Race

Đầu tiên bạn mở giả lập (bản ePSXE 1.60 nha) lên chạy game yugi trước, sau đó mở Cheat Engine lên chọn game yugi, rồi Load cái file CT mình gửi xong chỉnh thông số theo hướng dẫn là xong

Còn muốn auto tự đánh thì mở tiếp ACTool làm theo hướng dẫn ở trên.

Mình xài autowin này confirm bản Normal thì được 689/722 lá bài, sau đó đánh đủ 999999 sao mua thêm mấy lá 999999 không thể đánh ra thì được 720/722 (tính luôn mấy tấm ritual dạng mờ)

6. ntphivu

ntphivu Youtube Master Race

Bạn up cho mình cái bios đang sài lên được ko.Sao mình dow trên diễn đàn về load nó báo lỗi hix

7. Shadow Zero

Shadow Zero Youtube Master Race

8. ntphivu

ntphivu Youtube Master Race

mình vào được game rùi mà sao chạy cái memmanager.exe nó lại báo là ko thể chạy được vì thiếu file MSVBVM50.DDL hix

---------- Post added at 19:55 ---------- Previous post was at 19:49 ----------

Mình làm được rùi cám ơn bạn shadow zero nhiều lắm

9. mrkleven

mrkleven Mega Man

chơi giả lập pc bao lâu rồi mà giờ mềnh mới biết có vụ F4 X_X

10. Lich_to_but

--> zậy là bác tới đẳng cấp siêu máy cày rùi á ;)).

11. dungvandn00001

Ạc :-o. Bác MrKleven nói thật hay nói đùa thế :-o. Chả lẻ bác đã luyện đến tầng cuối cùng của Bí kiếp Cửu Âm Chăn Cày rồi sao:((.

12. Dr.Tuan

Dr.Tuan T.E.T.Я.I.S

Nếu biết vụ F4 này sớm thì đỡ thật đấy, h không còn ngại S Tec nữa rồi.

13. Lich_to_but

BOX này còn nhiều cao thủ chưa lộ mặt mà sao thấy lên post bài confirm ít thế nhỉ? haizzz. Đánh dc con gì thì confirm tăng sĩ khí anh em đi chứ : D.
    Các nạn nhân của S-TEC đâu ăn mừng vụ F4 đi kìa ^^! Cụng ly nà!

---------- Post added at 23:53 ---------- Previous post was at 22:40 ----------

Mới đi Campain hốt dc con PetitMoth nè. :D

http://www.youtube.com/watch?v=_hdAGsge66w

14. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Nói thật là thời mà mình chơi cái trò này chỉ thuần là chơi chứ konđể confirm bài thì mình cũng đánh tầm 200k trận ko F3 F4 :|

Và sau khi có auto mình cũng ko F3 F4, dễ corrupt save lắm nếu ko để ý

15. Lich_to_but

này nhé, về cái vụ cỏupt save bài, mình cũng nói luôn cho anh em biêt mà phòng bị và tự tin.
    Save slot có 5 slot
    - Nếu khi ta vừa SAVE (system save) xong , mà ta load (F3) lại tại thời điểm trước lúc save system thì sẽ bị lỗi này
    Cái này mình thấy hơi đặc biệt, vì các game khác ko có, có lẽ do Yugi-oh sử dụng thuần túy database, nên ko lấy cái ít hơn (trc khi save) đè lên những cái nhiều hơn (đã save) dc.
    Anh em chú ý phòng bị.

---------- Post added at 00:19 ---------- Previous post was at 00:18 ----------

Kinh nghiệm là sau khi [save system] xong, nên [save F1] hết tất cả slot.

16. anh2knup

anh2knup Youtube Master Race

Mà cái này bác cày bản Mod nó mới ra, em chơi Nor chắc đến mùa quít may ra mới có, giờ em đang lung con RTMX mà không được nè, đánh hơn 100 win với thằng Seto 3 rồi . Chán thật

17. Lich_to_but

Bác này vãi thật, giờ này còn thức mà cày, haizzzz. Chắc sáng mai 10h mới lết tới cty quá hix.
    Tui Nghĩ nên đổi tên cái Hội này thành Nông Dân CLUB thì đúng hơn T____T.
    @anh2knup: chuyển sang bản MOD cày đi bạn. Thứ nhất là cày ra dc bài hiếm,dc sung sướng :D.
    Thứ hai là ít ra cũng đang đi trên con đường [gần như có thể] đi đến đích, chứ cứ cắm đầu qua bên bản MOD tăm tối đen thủi đen thui thì biết chừng nào mới ra dc.
    thì vẫn lưu lại file save, để dành đó cài Auto bản NOR để xem confirm dc con nào ko thôi.

18. quocgame

quocgame Youtube Master Race

Mình vừa bị lag cái có 2 lá bài kì lạ nhưng rất mạnh :D
    các bạn cho ý kiến

19. dungvandn00001

Vấn đề này sao nhiều người mắc phải thế nhỉ:-?. Nói thế này cho bác dể hiểu nhé, khi bác đi Campaign, bắc buộc bác phải đánh với 10 thằng địa hình được chia ra thành 5 môi trường khác nhau, 2 thằng môi trường Thảo Nguyên, 2 thằng môi trường Nước, 2 thằng môi trường rừng rậm, 2 thăng môi trường Núi cao, 2 thằng môi trường Sa Mạc.
    Nếu bạn muốn có thêm 1 thằng gì đó không biết mà trong Free Duals bạn không có ấy, thì trước tiên bạn chỉ đánh 9 thằng môi trường thôi, ( phải để lại 1 thằng, không được đánh thăng thứ 10) rồi bác hãy ghé vào thăm thằng đầu trọc + 2 thằng bóng tối. mọi chuyện thế nào thì bác tự biết :D. Nếu chưa hiểu thì bác có thể qua Topic này thuộc Part2 của bác caybang mà tham khảo thêm :D

---------- Post added at 22:46 ---------- Previous post was at 22:23 ----------

Ủa:-o. Tự nhiên tôi trả lời bài viết của ai thế này. Rõ chán, Bác quocgame kia đã có được lá thứ 713 & 714 rồi hả =)). Xung sướng thật

20. Lich_to_but

Sao bác ko xài ePSXe cho khỏe, xài giả lập mà cũng có vụ lắc nữa ah? hay chắc do bác burn từ đĩa Game kém chất lượng hả? lên mạng down file *.bin về chạy cho mượt.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.