CHIEN THUAT CUA BAN LA GI?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi BROOM, 1/7/03.

1. lanceking

lanceking Donkey Kong

to V2XDAM:trò Battle Reaml à,nói đừng giận trò đó mình thấy ít ai chơi lắm,bác nói xây riêng lẻ không hữu hiệu chắc chơi xây lô cốt rồi xóm tui không chơi xây lô cốt đâu,bác chơi xây lô cốt không biết đến khi nào mới xong một trận.Bác chơi quân Wofl mà ở chung là thiệt thòi cho bồ đó vì nhà Wofl rất rộng nếu bác lỡ xây nhà dân bao quanh chỗ làm ruộng thì bồ ở chung lúc còn không biết cho ít nhất là 5 6 thằng dân làm ruộng à như lời bác nói còn phải cần dân tưới ruộng nữa trong lúc đó bên địch cho 3 thằng dân làm ruộng xét về lính thì bác thua bên kia rồi.Bác chưa biết tài nhau sóc anh em vậy mới ghê, mà hai đánh sáu là chuyện bình thường vậy cũng khoe,chắc bác đánh tự động không chứ gì,nếu nối mạng đấu nhau lúc đầu lấy dân chạy qua nhà bồ vậy chậm hơn một bước rồi quãng đường ngắn thì không nói gì chứ quãng đường dài thì sao,chưa kể nếu chơi màng sa mạc hai bác ở chung không biết sao nữa chắc lúc đó lấy dân tưới ruộng không chứ gì vậy còn lính đâu mà đánh đấm gì.

2. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

Hữu dũng vô mưu vô dụng nhân,
    Hữu mưu vô "dụng" không ai nhận
    Việc lớn dành cho người lớn nhận
    Kẻ nhỏ chớ lo việc "phân vân".

3. V2XDAM

V2XDAM Youtube Master Race

Thôi được nếu mấy bồ không tin thì thôi tui cũng chẳng lấy giận gì đâu nhưng đó là chiến thuật của tui và bạn tui, sao các bạn không chơi thử đi rồi hãy nói. Nếu xây riêng lẻ thì phải chia ra hai đầu quân mà đối phó đánh một mình mà chọi 6 là lo không xong đâu, ở đây tớ chỉ nói trò Battle Reaml thôi, về phần quân Wolf thì bộ các bạn tranh nhau xây hay sao mà không đủ chỗ, nếu các bạn chơi phối hợp nhau ăn ý thì dư chỗ nữa là khác, nếu muốn thì hãy dồn quân vào thật mạnh đánh thật nhanh để diệt tên gần nhất mà lấy chỗ, ừm cái này chắc cần khoảng 15' rồi cứ hợp quân đập một tên trước còn ở nhà thì đã có lô cốt rồi. Phần cỏ nếu các bạn làm như tui thì đảm bảo là đủ xài còn máy nó đánh thì cũng mất thời gian lâu lắm khoảng 10' lận. Còn nếu nối mạng chơi thì tui thấy càng dễ đó chứ chỉ cần đừng cho tụi nó biết mình đã dời về bồ, và tụi nó sẽ cứ tưởng chỗ đó là chỗ mình đóng quân nên không dám tấn công sớm đâu. Bên địch có ít quân làm ruộng hơn mình thì chả thành vấn đề gì cả đâu, nếu như nói nó đem nhiều quân qua thì mình có tới 2 phe ở cùng một chỗ, còn nếu tụi nó đánh hội đồng thì cứ để quân ở trong căn cứ nhờ mấy lô cốt xử, sau đó cho một tốp quân ra gần chết thì lại cho trở v6 để bơm máu rồi cho thêm một tốp khác ra. Về vụ cháy thi bộ mấy bồ ưa xây gần nhau để cháy phần phật lắm hả, nếu vậy thì hãy xây nhà nước nhiều một chút rồi cho nông dân lấy nước ở đó, sẵn tiện chữa cháy khi cần luôn. Mà tui chưa bao giờ để quân địch đánh bại hết mấy cái ụ rồi vô đốt nhà đâu, nếu muốn như vậy thì tụi nó phải qua mấy tên lính nữa. Nếu phe địch mà cử lính đốt nhà lẻ tẻ nhằm tiêu hao năng lực phe ta thì mấy nó chọi lại mấy cái lô cốt không rồi còn quân ta nữa đâu phải để ở trong để tế đâu sao không đem ra mà dùng. Nếu mấy bồ nói ít chơi trò này thì sao dám quả quyết chiến thuật của tui là không xài được chứ, nếu bạn nói 2 đánh 6 là chuyện bình thường mà không xây chung thì đúng là lời bạn nói mới hơi có vấn đề đấy. Ở trên chỉ là những kinh nghiệm mà tớ đã trải qua thực thụ thôi, tớ chưa từng thấy ai chơi trò này mà không xây chung có thể 2 đánh 6 được, ai có giận thi xin bỏ qua cho nhé, dù sao đây cũng chỉ là tranh luận thôi mà.

4. VHH

VHH Mega Man

Nói về chiến thuật thì chiến thuật của mình là trước tiên phải phòng thủ cho chắc cái đã , nếu xem tình hình mà thấy quân địch đang yếu thì có thể tấn công ngay , nhưng cũng tùy thuộc vào địa hình , nếu như bạn có địa hình lợi thế hơn thì bạn có thể tấn công ngay lúc đầu hoặc tấn công bất ngờ........!!!

5. war and war

war and war Youtube Master Race

con lạy mấy ba mấy ba chửi nhau dữ wé ngồi đọc xong con thấy mấy ba chỉ tranh luận cái chuyện cỏn con là sao zậy?níu như mà có gì tranh luận thì cứ hẹn nhau wiết đấu 1 trận đi thắng thua sẽ là câu trả lời đơn zản zậy thui còn zề chuyện xây chung hay xây riêng thì đó là do sở thích của mỗi người thui hà có zì cần bàn cãi đâu theo tiể đệ trọm nghĩ thì cứ việc vừa xậy chung vừa xây riêng như vậy nêu bên bạn bị đánh thì đã có nhà lính của mình ở bển ko lo ko xây wân ra kịp trong lúc phòng thủ thì mình kéo dám lính wa phụ như zậy thì phần thắng sẽ nhân cao hơn thui hà.Mấy bác thấy em nói có đúng hông nào!!!!Em thấy đa số các gamer trong thể loại dàn trận chỉ tập trung dồn wân vào 1 chỗ rùi đánh nhau bên nào hết lính trước thì bên đó chắc chắn sẽ bị thua vì tốc dộ xây lính ở đây ta có thể xem như là bằng nhau hoặc nếu nhanh hơn thì cũng chỉ là loại wân very bad.mình xây ra bao nhiu nó cũng xây ra bấy nhiu đơn zản zậy thui hà chỉ 1 trận mà phân định thắng thua mất cả nét kinh điển cau game dàn trận:dùng cái đầu chứ hông phải lấy thịt đè người.nếu dùng cái đầu thì 1 trận đánh có thể hơi lâu nhưng khi tàn cuộc thì người thua tâm phục khẩu phục còn người thắng sẽ nhớ mãi về trân dấu đó vừa hồi hộp,kịch tính mà lại vui ha!!!!

6. BROOM

BROOM Mario & Luigi

thôi nào !
    hãy nói chuyện trong hoà bình nào !
    một gamer chân chính không bao giờ bác bỏ chiến thuệt của người khác vì bất cứ lý do gì !
    tiếp tục trao đổi nhưng đừng nóng nảy nhe!

7. lanceking

lanceking Donkey Kong

to V2XDAM:ai nói với ông tui không ít chơi trò này mà phải nói là trò Battle Reaml giờ ít ai chơi,nghe lời Broom không tranh cãi nữa chiến thuật của bác và bạn bác nói chung cũng có phần đúng,nếu nối mạng đấu nhau mà xây lô cốt thì trận đó lâu kết thúc thấy mồ, xóm tui chơi không xây lô cốt đấu Wofl đấu Wofl mới hay chứ chơi mấy quân khác lấy Yin/Yan nhanh thì không còn gì hay nữa mà sao bác cứ nhắc đến 2 đánh 6 hoài vậy làm trên đời không có ai làm được quá.

8. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Mẹ cha ơi coi kìa xây lô cốt đánh làm cái quái gì nữa chứ.Tui thách cha nào đấu tay đôi mà dám nhào vô đánh 40/40+4cái lô cốt nữa thua là chắc đừng nói chi mất công.Chẳng bao giờ qua nổi cả lũ lô cốt đó đâu.Giờ này có ma mới thích trò này nữa chơi chán thí mồ mua gì chỉ giới hạn 40/40 thôi đánh chẳng đã thà chơi AOM hay hơn nhiều.

9. lanceking

lanceking Donkey Kong

tui đồng ý với deathlovedead đó trò Battle Reaml lúc đầu chơi cũng được lúc sau phát hiện lấy Yin/Yan thì trò trở nên chán với lại có những game chiến thuật khác hay phải nói có phần hơn như Age of Mythology,Red Alert2 phiên bản mới...trong các trò game chiến thuật chỉ thấy Starcraft tuy củ mà nhiều người cũng còn chơi.

10. war and war

tui chỉ thấy có trò cossack là hay nhất thui hà còn mấy trò còn lại chỉ đáng chơi cho bít thui hà .mấy trò SC,RA,AOM tui cũng chỉ bít chơi sơ sơ thui hà nhưng néo mí bác có iu càu thì tui xin mạn phép gọi là thử cựa zới mí bác chơi cho zui ha.có bác nào có ui cầu zao hũ hông zậy?

11. lanceking

lanceking Donkey Kong

tui thì ngược lại các trò khác thì rành trừ trò cossack thì tui không rành thôi lúc đầu tui chơi cứ bị tụi nó phá nhà không giống như mấy trò khác nên chỉ chơi vài lần thì thôi nhưng tui thích trò đó cái là mấy thằng cửa ngựa bắn súng.... cách dàn trận hàng dọc hàng ngang... giống trong phim y tranh.

12. deathlovedead

Trùi ui trò cossack nếu biết cách thì đâu có bị phá nhà đâu mà lo.Chơi cái trò đó thì ăn thua là có lính thôi vì không có lính coi như bạn đã thua một nửa rồi.Chơi trò đó có nhiều lúc quái lắm hết tiền cái là bọn lính đánh thuê phản lại liền hà.Còn hết food thì dân chết phải làm tùm lum hết.

13. war and war

bởi zậy mới nói mấy ông dở 1 cái là chưa chịu chơi trò đó thui hà mấy ông thử coi coi có ai đã chơi rành cossack rồi mà lại ko thích no ko?những game chiến thuật thì lúc nào mới chơi mà chẳng bị máy nó dập cho tơi bời chứ phải từ từ làm wen thì mới có thể tiếp cận được game.còn cái zụ cướp nhà,cướp dân thì trong trò cossack xảy ranhư cơm bữa zậy thui ko cần phải bận tâm nhìu đâu trò này có cách chơi cũng tương tự như aom,aoe thui hà nó chỉ khác có 1 diều là game có thể chịu dược 1 số lượng lính cao đến mấy chúc ngàn wân mà ko bị limit như những trò khác thui hà hình ảnh thì tuyệt đẹp lun à nha hiển thị rõ từng ngọn cây bụi cỏ chứ đừng nói đến lúc chiến tranh ngoài ra cách diều khiển wân trong trò này hoàn toàn khác với các game khác ,nó có thể chia wân ra thành đội nhóm đàng hoàng,đi đánh thì phải có chiến thuật hẳn hoi.Nếu u mà sai một li là đi tới ngàn dặm lun y chang như là chiến tranh thật chẳng khác zì cả.trò này ko đòi hỏi cấu hình cao dâu chỉ cần có 1 cái card màn hình 8 mblà đủ rùi nói chung maynáo cũng chơi dược trò này.nếu mí u thích chơi thì tui sẽ cho mí u mã nhe.lúc chơi mí u nhâp mã như trong SC zỵ đó enter rùi nhập mã thui."money" là mã tìn đó nó cộng tất cả các tài nguyên 50000 đó chĩ cần nhậ mã này chừng độ 20 lần thui là dư tài nguyên xài đến sang năm.còn "www" là mã mở bản đồ.sau khi nhập mã nay còn có thêbấm chữ "p"để có lính nữa.bấm "p"xong rùi chọn loại lính mình cần có rùi click lên màn hình thui hà lính sẽ tự động có.nếu cảm thấy ko ch7oi lại máy thì có thể xài mã này.(chưa ai chơi ko mã mà 1 chơi 2 máy ở cấp dộ cực khó dượchết trơn á)

14. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

Không cần phải nói nhiều gì cả, bất cứ ai một lần chơi qua AOM đều nhân thấy rằng nó là môt game không hề có khuyết điểm và dỉ nhiên là the best game của mọi thời đại. Khỏi cần hỏi cũng biết mọi người đều thừa nhận điều này. :wink:

15. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

game nào cũng có khuyết điểm hết á đừng nen nói như vậy AOM tuy hay nhưng chưa pahỉ là tột đỉnh đâu

16. azure

azure Donkey Kong

Trùi, AOM đúng là hay thiệt, nhưng mà bảo nhất mọi thời đại thì có ngớ ngẩn không vậy...chỉ cần thấy SC tồn tại lâu như vậy, hay như loạt game FF tuyệt vời thì có thề nói rằng AOM còn lâu mới là number one rùi.....
    Còn nói nó không có khuyết điểm thì càng sai....tuy thấy nó vẫn có 1 số điểm không hay ( theo cá nhân tui thấy vậy )....ví dụ như vẫn có một số vị thần mạnh hơn, tuy không hơn hẳn các thần khác nhưng có hơn....đấy là Loki và Zeus...tuy thấy 2 thằng này đánh lợi lắm......

17. deathlovedead

Ừ về phần trên thì ông đúng đó.Game này mà bảo là số một thì lạc hậu quá rồi.Chỉ cần đem Warcraf 3 ra là đủ so rồi.Còn về phần sau thì ông sai rùi đó nha.Quân Ra sao lại không được cho là mạnh chứ.Tui nói chắc không tin chứ gì.Cũng đúng thôi để tui giải thích cho nghe thử nha quân này tui sức mạnh yếu hơn bọn kia nhưng mua lại rất rẻ và nhiều.Khi xây nhà gì giống như cái thành đó mua lính Charterlot ra là trùm rồi.Bắn vừa xa vừa mạnh nữa.Phá nhà thì chỉ cần máy bắn đá thôi sức đánh tới 63 lận chẳng có máy nào mạnh hơn đâu.Nếu không tin nữa thì đấu đi là biết liền hà tui chơi quân Horus cho.

18. Alexandera

"Charterlot " mới phát minh ra loại lính mới hả chú em . chariot ko mạnh như chú tưởng đâu .nếu đánh với pertas thì chú em thua chắc rồi còn quân gì gọi là quân Horus vậy ?

19. deathlovedead

Cha này khoái thọc họng người khác quá ha.Tui nói sai thì sửa chứ làm gì mà cuống lên thế hả?Lo mà đi trừ điểm mấy tên chat thì tốt hơn đó.Còn quân Horus mà chẳng biết thì đúng là pó tay cha này luôn.Vậy chẳng lẽ cha từ trước tới giờ không biết tên của thần Horus bên Ai cập hả.Thần Ra là Horus đó về nhà xem lại cho kĩ đi.Còn về phần Pertas thì khỏi lo chi cho mệt mấy tên cóc đó thì chỉ cần thằng Heavy là đủ làm gọn ráo.

20. Alexandera

qunâ ai cập tuy có lợi là lính rẻ nhưng nếu biết cách đánh thì diệt tụi nó cũng dễ dàng thôi .quân ai cập tôi hay dùng nhất là isis .còn nếu nói chariot đánh với Pertas thì tất nhiên là chariot thắng do HP nhiều hơn gấp đôi nhưng nếu đánh 1v2 thì chariot thua chắc lí do chariot mắt tiền hơn ( còn vụ ra có tên là Horus thì bó tay tôi chả biết ,chỉ biết tên ra là thần mặt trời thôi )