CHIEN THUAT CUA BAN LA GI?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi BROOM, 1/7/03.

1. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Tất nhiên là vậy rồi 1 chọi 2 mà kêu không thua thì pó tay luôn.Còn chuyện diệt quân này thì ha ha nói tui nghe xem nào.Đây là một quân cực kì tuyệt vời luôn vì 3 loại lính trong nhà lính đó thì đủ để chơi bất kì thằng lính nào đó.Ông có biết không hả Alex.Ví dụ như là Heavy thì dùng để hạ kị binh và ..... thôi tự mà tìm ra nha.Ông có ngon thì giới thiệu cho tui vài thằng xem tụi nó thế nào.Chứ nói hoài bố thằng nào biết ông nói thật hay giả nữa.Có khi Mod này lại là thùng rỗng kêu to thì khốn.

2. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

nói khìn quá chú nhóc .Heavy là loại lính gì đây .có ba loại bật cho lính .giáp nhẹ ,giáp nặng(heavy),và champion
    nhà lính của quân ai cập mới vào có
    -Axeman
    -slinger
    -lính giáo
    chả có loại lính nào gọi là heavy hết á chú nói thử tôi nghexem thằng lính heavy là loại lính gì vậy mới phát minh ra nữa hả
    còn chú chưa bao giờ đọc mấy bài viết của tôi bên topic kia hả hãy coi lại rồi nói chiện nhá chú em

3. lanceking

lanceking Donkey Kong

tui lại thấy quân Ai cập nếu chơi đủ loại lính nâng cấp thôi cũng thấy mệt vì hôm bữa thằng kia đang chơi nó nghĩ thế là tui vô rồi nâng cấp thôi đã hết tiền rồi nhưng có phần lợi thằng gì nó tạo ra tê giác hà mã...lấy thịt rất nhanh hơn mấy quân kia thì phải,tui thấy ba thần cuối cùng đánh cũng ra bã hết mấy quân kia rồi nếu đánh lâu dài thì cứ việc mua dân củng cố thịt vàng xây nhiều nhà lính xong cho biến dân thành lính sức đánh 19 dùng tuyệt chiêu tăng sức đánh nữa khó có ai trống nỗi.

4. Alexandera

để cho nó lên đời bốn mới đánh thì teo là phải đạo rồi ngoại trừ lính Myrmidon ra thì thử hỏi có loại lính nào có thể đánh với hero Ragnarock chứ mà Myrmidon đâu phải dễ mua rất đắt

5. deathlovedead

Vậy tui hỏi ông chứ thằng lính giáo Champion gọi là gì hả.Ông nhớ tên nổi không chứ?Cái gì cũng kêu là phát minh này phát minh nọ chẳng bao giờ xem hết á.Còn chuyện mấy tên bạn của ông thì hay thật đấy tui ở tuốt bên quận 12 mà phải nhào vô tới bên Đồng Nai để giao đấu một trận à.Tui chẳng biết đường nữa chứ chắc ông suốt ngày thọc người khác ha.Mà chỉ có tui và ông post lên post xuống như vầy thì hơi bị kì đó coi chừng có người kêu câu bài thì phiền lắm.Ông lo mà đi trừ điểm rồi khóa mấy cái topic kia lại đi để ngoài chướng mắt quá hà.

6. Alexandera

úi trời thì ra là speatman huh tưởng thằng gì ghê gớm lắm .tôi chỉ cần đi 10 thằng Hoplite 15 thằng Toxotes và 5 con minotaur thì chú lấy cái gì ra đánh đây huh .còn chiện của box chú cứ yên tâm đi đâu sẽ vào đấy hết

7. deathlovedead

Trời trời sao lính ông nhiều thế làm tui hoảng luôn đó.Bộ ông tưởng tui là thằng ngu hả chỉ biết chơi có mỗi thằng champion đó thôi sao.Thất vọng quá hà vậy mà đòi đánh với tui hả.Nói cho ông biết nha tui chỉ cần 45phút là chơi thắng 3 thằng Hard đó vì bọn chúng ngốc không thể tưởng tượng luôn.Ai dè thấy tui dùng thằng Heavy thì nó dùng mấy thằng thọt bên Hades để đánh ai dè tui đem vào cất rồi đem ra lính axeman để chơi.Bọn com ngốc lắm ai dè cũng có người đánh y như con vậy đó.Chán quá rùi chẳng còn cao thủ hay sao ấy.
    Ông làm gì mà khoá lia lịa mấy cái topic kia thế ghê thật đấy vừa mới nói là làm liền hay ha.À tui muốn làm mod thì phải làm sao để được làm mod ở đây đây.

8. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

Ha hahaha, thằng cha gì lòi mặt chuột ra rồi nhá, muônlám mod hả? It is not that easy man. Tui cũng muốn làm lắm nhưng mà nghĩ kỹ lại xem, không co đủ thời gian đâu man à, hổng lẽ tối ngày cứ bỏ hết thời gian lên đây chơi hả? VẬy thì chừg nào mới lấy xong tấm bằng đại học chứ? À mà chỉ tui cách đánh một chấp ba thằng hard coi, tui chỉ có thể đánh 1 chấp hai thôi, hôm nọ đánh 1 chấp 3 hard, 9phút tui đã lo thủ kỹ cáng hết rồi thế mà một thằng bên Norse vô làm sập thành, một thằng bên Greek vo choi sấm sét, một thằng bên Egyp vo chơi đòn lính ma từ lòng đất lòi lên. Hỏi sao chịu nổi chứ. À mà mấy you có biêt là đánh hard co nhiều cách đánh lắm không vậy? Tại vì có nhiều chế độ chọn AI cho máy lắm, nhưng mà cái đó thì mấy you phải down cái phần mềm trên mạng về mới xài trực tiếp được. CÒn không thôi thì cứ xây vòng rồi chọn chế độ AI cho máy, nó co nhiều loại AI lắm, thí dụ như đánh nhanh kinh tế, đánh nhanh quân lực, đánh từ lừ hết, thậm chí nghe nói máy có thể dùng ngay cách đánh của mình để đánh mình nữa đó, nhưng mà cái này thì tui chưa kiem ra. À mà mấy you đừng co bàn về cái problem mà tui lấy 15 thằng này 19 thằng kia, hai mươi con công nhân qua hiến thần chi cho mệt, nên post lên mấy cách mà mấy you you phát triển lúc đầy thôi, như Bao nhiêu thằng công nhân lên đời,bao nhiêu thuyền, bao nhieu đứa lấy gỗ, có nên nâng cấp lấy gỗ ngay từ thời đại đầu không and so on...Cần nâng cấp gì trước, gì không cần... thế mới gọi là lãnh đạo chứ. CỨ đem lính ra khoe của thì thôi rồi, suốt đời mấy thằng mới chơi như tui cũng không phát triển nổi vì giống như là trẻ con ma ngồi nghe Professor nói chuyện về lổ đen hay vật chất đen vậy....Tui phát biểu như vậy hy vọng mấy you hiểu giùm nha, va hảy cố gắng post những bài nào có tính giáo dục hơn đi. Xin hết ạ. :roll:

9. King of true snipers

Ê man, đối xong kỳ này mình chơi chơi đối liểng đi há, đối thơ hổng đã đâu

Xoay xoay quanh quẩn cũng chuyện này,
    Chung chung cũng chỉ mấy chữ vay
    Sáng sanh, chiều lão, tối về gãy
    Đời đời kiếp kiếp chẳng đổi thay

câu liễng ví dụ
    Câu đề: câu đối chẩn: câu đối tuyệt:
    Ngày Chiều Tối
    ngày chiều tối
    qua xuống .
    sông núi .
    tìm kiếm .
    con cái .
    chữ no ăn

thí dụ như câu trên là câu đối gần chuẩn,theo thứ tự như ngày với chiều, cặp từ láy ngày ngày với chiều chiều, sông với núi, tìm với kiếm, con với cái, còn hai cap vẫn chưa chuẩn là qua với xuống và chữ với no, về nghĩa thì chuẩn nhưng mà về âm thì chưa, vì đã gọi là đối thì từ nghĩ tới âm đều phai đối nên như ở cặp từ láy Ngày ngày và chiều chiều thì nên đổi lại là ngày ngày với tối tối, vô tình khi đổi lại như vậy bạn lại nhận ra rằng cau đối lại có một điểm hay nữa là các âm trắc hết trừ chữ "no" nhưng mà trường hợp này thì ta không thể thay thế được chữ no bằng các chữ khác mà nó lại là chữ cuối nên câu đồi ở đây co thể xem như câu đối tuyệt, trên cả chỉnh. Hy vọng bạn sẽ thích chơi cá trò này nhé.
    À trên đây chẳng qua chỉ là vốn kiến thức ít ỏi của tui về đối liển thôi, ai biết gì thêm thì chỉ dùm cái.thank
    Trở về vấn đề game trong box này nha , mấy you làm gì mà phải tranh cải với nhau chỉ vì mấy cái tên trong game thế, đọc trong tech treecủa game là ra thôi đấy mà, ai muốn kêu bằng gì mà chả được , người ta gọi đó là quá trình Việt hoá ngôn ngữ củ game thôi hahahahahahah, à mà bài này của tôi nếu mod nào thấy chướng mắt thì đợi khoảnh hai tuần hãy xoá nha.Cám ơn nhiều lắm đó.

10. war and war

war and war Youtube Master Race

thằng cha King of true snipers này hình như có vấn đề thì phải mí bác ui chỗ người ta đang bàn chiến sự lại đem thơ zô chọc gậy bánh xe kìa alex zới death đang tới hồi gay cấn mà cứ để cho 2 ông í tranh luận zới nhau xem ai thắng !!!!

11. Alexandera

đúng đấy chứ nhưng có người lại nói rằng lên đời lúc nào mà chả được ko quan trọng lắm .đó chính là anh chàng D nhà ta đấy. còn muốn viết những bài như thế thì hơi tốn thời gian .tôi còn phải đi làm nữa nên chỉ có thể check bài mà thôi khi noà có thời gian thì sẽ viết sau .mà mấy cậu cũng nên viết bài cho mọi người tham khảo thử đi
    à mấy chú năm nay bao nhiêu tuổi rồi .tôi năm nay 24 tuổi ( nói ra cho dễ xưng hô thôi ) ở qui nhơn nè .ai có điều kiện thì vào qui nhơn gặp tôi để đấu vài ván chơi

12. King of true snipers

Hahhahhaahahahhahahahahahahaha, tui năm nay vừa tròn 19 tuổi thôi đại ca ạ,chữa vợ, chẳng con gì ráo. À mà you Alexadera gì đó 24 tuổi, đi làm mà cũng chịu chơi game quá ha. Vậy là tôi có thể một phần nào đoán được tính cách của you rồi, không hám danh lợi, đi làm chẳng qua để lấy lệ thôi đúng không.Like me man. Thôi trở lại vấn đề chính đây, theo tôi thì cái chuyện dùng quân nào chọi quân nào là chuyện dài lâu mới tính tới, còn đánh trận ở đây nhất là AOM thì điều cần thiết nhất là tốc độ và chỉ tốc độ mà thôi. Nếu tôi đánh với máy cấp de va trung bình thì khỏi phản bàn nưng nếu là đánh hard thì cứ việc lấy khoảng 9 thằng công nhân đi lấy thịt thú và nâng cấp tốc độ lấy thịt , rồi sau đó lên thời đại hai và kéo quân qua đánh máy, bình thuờng đánh theo cách này thì 16 phút là xong, Nếu là đánh Titan thì mọi việc lại khác, chẳng những phải lấy thịt mà còn phải chi công nhân ra lấy vàng ở mọi nơi trên bản đồ, để máy có đánh thì còn do chet cong nhan, chu de chum lai thi 100 thang cong nhan cung chet, sau do co nang cap nhanh len thoi đai 3 de chiem nha chinh, vi neu nhu khong chiem nha chinh thi may se co chỗ cho ra lính nhiều hon và mình không có cử sống đâu.........Ai tiếp đi

13. Alexandera

à mà mấy chú có biết trang nào down các pha chiếu dạo ko cà nếu biết thì post lên cho anh em biết để Down về coi chơi
    mà chú king nói chú 19 tuổi huh tôi thấy chú nói chiện vui đấy

14. deathlovedead

Cha nội này nói đi nói lại chỉ muốn bác bỏ lời của tui chứ gì phải không hả?Nói thiệt ông nha tui đánh tới 2 thằng hard mà tui lên đời chậm hơn nó cũng có sao đâu chứ.Ông thiệt chẳng biết gì ráo cả tui lên chậm thì cũng phải có lý do của nó chứ.Chẳng lẽ ông cố sống cố chết lên cấp 3 trong khi ngành nông nghiệp của ông chưa có tiến triển gì sao.Vậy cũng gọi là đánh à.Nếu vậy thì tên nào cũng lo mà lên thời hết đi khỏi nâng cấp cho rồi.
    To Alex:tui tên là Hoàng Xuân Minh tuổi Hổ còn nhỏ nên chẳng sợ cái gì cả và cũng hơi có tài vì chẳng tên nào thắng nổi cả tui thì ở tphcm.
    Mấy cái này thì tui pó tay luôn.Nói thiệt với ông chứ tui chơi mỗi lúc mỗi khác.Ví dụ như tui đấu Titan thì chả dại gì mà chẳng lo lên cấp sớm để mà mua lính.Đấu Hard thì nguợc lại thôi nói chung tuỳ cơ ứng biến mà.Cứ theo một qui tắc nhất định thì làm gì đánh lại ai chứ.Giả dụ như tui thấy tui cần mua lính bắn cung nhiều thì tui nên cho dân đi chặt gỗ nhiều còn tui cần mua voi thì tui cho dân làm thực phẩm nhiều thế thôi.Chứ bổn cũ soạn lại hoài thì chẳng đánh thắng tui nổi 3 lần đâu nói thiệt đó.Vì lần đầu tui sẽ thăm dò thực lực(nói về cái này thì tui giống com lắm vì chuyên môn mua cái gì nhanh mà mạnh để thăm dò đối phương như ngựa bay rồi kị binh...) rồi kế đến tui sẽ đưa quân qua chỗ nào yếu nhất để đánh.Cuối cùng thì dồn toàn lực đánh thôi.Đó là chiến thuật vô cùng đơn giản nhưng tui lại biến hoá ra nhiều cái khác hơn nói chung là phức tạp lắm.
    To king:Chỉ vì tui thấy có quá nhiều người làm sai nội qui nên muốn làm Mod để trừ điểm cho vui thôi chẳng thèm làm gì đâu.Vả lại có mấy người nhờ tui nâng đỡ mà tui chẳng quen ai hết thì làm seo bây giờ nhỉ.

15. Alexandera

lèm mod khổ lém em à .đừng thấy nói như thế là thấy thích .gamevn giống như thời phong kiến vậy quan cũng chọt lính cũng chọt lính có gì thì quan ra giúp .... phức tạp lém cứ làm gamer như các em thì hay hơn hết á .
    còn muốn làm mod thì chờ anh khi nào từ chức thì các em lên làm thay thôi

16. deathlovedead

Bố khỉ tui chẳng muốn ông từ chức đâu ông anh ạ.Ông anh mà từ chức chắc tui chẳng còn vào box này nữa đó.Nói thiệt luôn tui vào đây chỉ muốn làm quen với ai chơi game hay mà thôi và cũng muốn giải quyết hộ họ chứ chẳng có ý gì cả đâu ông anh ạ.Nếu ông không có cách nào cho tui làm Mod cùng ông anh thì thôi khỏi cần tui làm dân thường cũng chẳng sao.Nhưng tui sẽ giúp ông anh bằng cách nhắc nhở bọn lính mới ha okay chứ?

17. Alexandera

được thôi .nếu có tên nào vi phạm bài thì nhắn tin cho tôi nhá .mà chú có muốn làm clv hay ko huh .làm cho vui hử nếu muốn thì hãy nhắn tin cho tôi nha .vì bài viết vào box này ngày một nhiều nên ko thể quản hết được

18. deathlovedead

Tui không làm Mod hay cái gì đại loại có thể trừ điểm được thì thôi tui cũng chẳng cần nhúng tay vào làm gì cho mệt.Biết đâu làm Mod còn bị báo thù thì khốn.Chẳng dại gì mà đâm đầu vào rọ cả.Đại ca có rảnh thì xem kĩ đi thì biết quá trời topic lập ra như hội không bằng.Mà cái nào cũng có cùng một ý cả thế làm sao mà không chuớng được chứ.Nào là Hướng dẫn này hướng dẫn nọ trong khi vào đó thì chẳng thấy hướng dẫn gì hết.Toàn là nói mấy cái chuyện làm sao để mà thắng không hà rồi cheat rồi kế này kế nọ tùm lum cả lên.Nói chung là quá lộn xộn mà trong khi đó chỉ có mình đại ca thôi còn tên Whitelion chẳng biêt biến đâu mất rồi.

19. skymaster

skymaster The Warrior of Light

theo tui thì ấy mụ thảo luận chưa vô vị trí đâu ! này nhé , đã nói chiến thuật của ban là gì mà sao mấy mụ cứa quăng bom từa lưa , đã nói thì phải rõ ràng , như tui nè chơi cossack lúc nào củng chơi "nhanh thắng nhanh" lấy súng 18 làm chủ công theo sau là tướng đợi địch quân áp xát , ngựa cossack sẽ sáp trận giáp lá cà liền , như thế ngựa có súng hỗ trợ tướng đâm 300 sẽ dọn dẹp phần dứa dỏm ............ ok! :)

20. King of true snipers

vậy ha?Chp tui làm dzí, làm quan ai mà chả ham? Nhưngmà khổ lắm, have no time man,tối ngày cú lên...ok, thằng này láo trừ điểm, ủa mà không đuợc, nó quen với thằng bạn của thằng em trai con ghệ củ thằng bán vé số quen vố ông bán bánh sèo mà,, thôi tha....đó thầy chưa khổ lắm, lên chơi vui thôi, nưh vậy đỡ mệt hơn.