CHIEN THUAT CUA BAN LA GI?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi BROOM, 1/7/03.

1. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Sao hông vào mấy cái topic kia đi.Mà ở đầu topic này cũng có đó.Không đọc còn la này la nọ hả.Ông nói nghe hay lắm vậy thì đấu thử với tên gì bên topic "thách đấu Cossack đi" tui chẳng chơi trò này nhiều nên hông biết.Có ngon chơi thử AOM đi đấu tay đôi cũng được.
    To king:ông nói kiểu gì thế sao tui đọc chẳng hiểu gì ráo.Ông này sao ông nói biết cách đánh online trò AOM trên mạng mà.Sao bi giờ chẳng đá động gì hết vậy hả.Đừng lừa tui nhé tui chẳng thích vậy đâu.

2. Artilleryman

Artilleryman Youtube Master Race

Chào quần hùng, tại hạ mới lưu lạc đến chốn này, xin được lĩnh giáo những đường cơ bản.
    Chiến thuật của tại hạ là móc lốp để đánh vào chỗ sơ hở của đối phương, kể cả AOE2 có thành quây kín cũng móc lốp.

3. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

chiến thuật của mình là đánh nhanh gút gọn
    ngaòi ra còn có chiến thuật lấy thịt đè người
    nhưng chiến thuật trên mình rrất ích sài
    nhưng chiến thuật đánh nhanh mình rất thưòng sử dụng
    còn chiến thuật cực kì hay đó là liên minh với người khác
    nhưng phút cuối phản bội vậy mới vui
    thế thì thằng bạn mình kô phát triển nhanh như mình vậy sẽ là chúa tể thiên hạ
    nhưng chiến thuật trên mình rất ít khi sài vì dể bị cú đầu
    có ai có cùng sở thích như mình thì nhớ nhắn tin cho mình nha

4. deathlovedead

Trời ạ chiến thuật như vậy cũng gọi là chiến thuật à.Nè bạn ơi nếu như bạn nói chiến thuật đánh nhanh rút gọn là thế nào vậy.Chẳng lẽ đem quân qua làm gọn rồi rút về à.Còn lấy thịt đè người là thế nào vậy.Chẳng lẽ đem mua mấy con vai u thịt bắp ra để mà đàn áp à.Thế thì lầm to trong AOM rồi bạn à.Còn chiến thuật phản bội thì hơi lạ đó trong AOM đâu có bắt tay được đâu.Mà chơi kiểu đó thì lần sau bố thằng nào mới chịu bắt tay lại.Mà sao chiến thuật nào cũng ít sài vậy thì sài cái gì đây.Bạn mà đánh kiểu này trong War3 và AOM thì thảm bại là cái chắc.Tui thích chơi mấy đội nào yếu mà chống lại mạnh như thế mới hay vì vậy tui chọn quân thần Ra trong AOM,quân Undead trong War3.

5. lanceking

lanceking Donkey Kong

chiến thuật của I_Love_War nghe hay thiệt chứ bộ,vậy mà deathlovedead phê phán ghê thiệt mà phải nói quá ghê luôn đó,để tui bình luận chiến thuật đánh nhanh rút gọn cho nó giống như chiến thuật đánh lén vậy lợi dụng lúc kẻ thù không để ý mà sát thôi,thí dụ Ra2 1.003 đó cho Attack Bike của các quân chủ nghĩa tàng hình bắn lén rồi rút lẹ,còn chiến thuật lấy thịt đè người chiến thuật này khỏi nói mình số đông hơn kẻ địch thì phần thắng rất nhiều hơn quân ít rồi mà đừng có nói nhiều dân nha như trò Battle Reaml,Warcraft III...thì chuyện nhiều đó có dùng chiến thuật đè người cũng như không,còn chiến thuật liên minh người khác cũng hay chắc ý của I_Love_War là vậy nè. thí dụ nha lúc còn ba thằng mà lực lượng của I_Lo.... trên hơn tất cả giả bộ nói thằng kia chơi sốc lắm đó lực lượng lại mạnh nữa hai ông đấu nhau đi lực lượng tôi yếu thấy mồ thế là hai bên đấu nhau I_Love_War ở giữa hưỡng lợi,công nhận chiến thuật của I_Lo.... siêu thiệt,phải nói quá siêu luôn ->đánh trận nào cũng thắng....xí lộn trận nào cũng thua tơi tả không có đường chạy về nhà vậy mới ghê.

6. deathlovedead

Trơi ơi vậy mà tui cứ xem ông như là người quân tử lắm ai dè.Bó tay luôn đánh kiểu này đến tết ma rốc mới mau tiến bộ được chứ.Tui vì đánh chấp nhiều thằng nên tiến bộ rất nhanh chẳng thằng nào theo kịp cả.Hông tin đấu AOM thì biết liền hà.Mà đánh kiểu hèn hạ đó thắng chẳng hay tí nào cả vì chơi kiểu này dễ mất lòng bạn lắm.

7. lanceking

lanceking Donkey Kong

to deathlovedead:lại nói nữa người ta bình luận chứ có dùng chiến thuật đó đâu,mà mọi người thường nói phải bất chấp thủ đoạn để đạt được mục đích mình đã đề ra.

8. bellerophons

bellerophons Mr & Ms Pac-Man

tui chơi chiến thuật bẩn trong AOM là khi chọn NORSE thì luôn xây nhà lính ngay trên các cuộc hành quân của mình , thậm chí xây trong nhà của đối thủ luôn, như vậy thì mua lính cực kỳ nhanh, còn nữa khi mà đã lên cấp 2, tui lấy muời mấy thằng lính nhanh chóng đi đứng trước các nhà town center để đề phòng quân địch tới chiếm ( chính vì vây mà lính tui lúc nào cũng 200 còn quân địch muốn chiếm cũng vấy vả ..haha), ngoài ra tui luôn lấy một thằng ngựa phân tán lực luợng lính mạnh của địch ra mọi phía, và thừa cơ xông vô uýnh nhà nó, chưa hết tất cả các nhà lính của tui đều cắm cờ ngay trong nhà địch để địch không kịp trờ tay mà mua lính, và tui luôn đánh tất cả các phương tiện mà tạo ra sét của địch..

9. lanceking

lanceking Donkey Kong

mới lên cấp 2 rồi mua lính ra thủ công nhận siêu thiệt trong khi đó lên cấp 3 mới xây được,bác này lo xa ghê,chiến thuật nghe còn siêu ác nữa cho một thằng đi dụ thằng nào ngu lắm mới mắc bẫy của ông đó tụi nó cho lại khoảng 2 hay 3 thằng là được rồi,có câu 2 đánh một không bị què cũng bị thương,cách xây nhà gần đối thủ nghe cũng hay đó nếu nó ngồi gần ông thì sao bộ nó cho ông xây à,ông ra lính liên tục nó cũng ra lính liên tục cũng chưa chắc thắng lúc đó phải dựa vào tài nguyên,ông ra lính chỗ nhà nó không rồi nó cho một tốp nhỏ qua sát những thằng dân làm vàng....lúc đó nghèo rồi sao đánh lại,nói chung nghe chiến thuật cũng hay vậy ông muốn thách đấu không,nếu muốn nhắn tin cho deathlovedead nha.

10. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

ha ha ha .nếu như đánh với những người chơi AOM dở thì ko seo .nếu dùng cách này với anh thì ko xong đâu .em biết có bao nhiêu điểm yếu khi dùng cách mà em nói ko
    đối với anh khi đánh với quân nores chỉ cần 20 phút là biết ai thắng ai thua liền .cỏn ko thì anh chịu thua luôn

11. deathlovedead

Đại ca nói đúng đó.Em hôm qua bận quá làm chẳng lên được không ngờ kẻ địch của em lại dùng chiến thuật quá ư là tệ này.Vậy mà đòi thắng 2 thằng titan bây giờ em không còn tin nữa rồi đó
    Nè ông đang đánh với ai vậy.Đừng có nói là đánh với thằng nhóc nha.Có thằng nào ngu mới để cho ông làm vậy.Vậy mà lúc đầu tui tưởng ông siêu lắm giờ mới hoá ra....quá ư là hết nói.Bộ ông tưởng tui là con nít mới tập chơi hay sao đem ra hù vậy hả.Có cần tui giải cách đánh dở tệ này hông hả.Cái cách này tui chuyên dùng để hạ một tên chơi dở đó vì tui toàn chấp 3 không hà.Cái cách này thì chỉ cần 2 thằng nhóc hay đánh với tui của nhà tui thôi cũng đủ hạ ông rồi khỏi cần tui chi cho mệt.

12. Success

Success Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi , sao ai cũng kiêu ngạo thế ? Chúng ta vào đây để bàn bạc chiến thuật chứ đâu phải để hù nhau như thế !!! :(

13. deathlovedead

Hãy xem mình nói gì đi nào.Không tin tui nói thì cứ đấu thử thì biết thôi.Tui cóc có kêu ngạo gì cả hết.Lúc nào tui cũng nghe nói câu đó hết nhưng chẳng ai dám đấu cả.Còn người muốn đấu thực sự thì ở quá xa thử hỏi tui không nói kiểu này thì ai đấu chứ hả.You đi muốn đấu hông hả tui thách luôn đó.Từ trước giờ tui cóc sợ cái gì cả hết à thua thì thôi sao mà chết nhát như khỉ thế hả.Nhất là bọn đấu net đó chết nhát vừa thôi đi.Đấu thua thì đấu tiếp đến chừng nào thắng thì thôi đằng này chẳng dám đấu gì hết thua cái là chạy cong đít lên.Hèn chi Việt Nam chẳng còn nhiều nhân tài nữa thì phải.Chắc tại có Gen di truyền hết rồi gặp thằng nào mạnh cũng chuồn.

14. BROOM

BROOM Mario & Luigi

phải!
    đấu thua thì đấu tiếp ! sợ gì ? gặp người giỏi mới lên tay được chứ ?nhỉ ?

15. deathlovedead

Đúng là vậy đó.Tui chưa bao giờ chơi net cả có thể vì thế nên cũng cóc thấy sợ tên nào.Mà có ai biết ở đâu có chơi net AOM không vậy chỉ cho tui đi.Vô cùng cảm tạ luôn đó.

16. lanceking

lanceking Donkey Kong

to Broom:bọn tui đang thiếu đối thủ Broom có tham gia thì nói cho bọn tui một tiếng,hôm bữa hẹn đã đời rồi mà huỷ bỏ...thôi không nhắc nữa.
    to deathlovedead:sao ông xung thiệt từ khi thắng được thằng titan bộ nổi cơn điên à.

17. deathlovedead

Thắng thắng cái con khỉ đánh với titan mệt thấy cha.Lúc nào cũng bị nó đàn áp cả.Thà đi đánh với người còn hay hơn nhiều lúc nào đánh thì cũng biết hết khỏi cần phải khổ sở như vậy.Vả lại đánh với titan nó mất dạy thấy mồ lúc nào cũng đè dân mà đánh cả.Cứ xong trận đánh thì mẹ cha ơi chẳng còn bao nhiêu dân làm ruộng cả.

18. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

hahhahhâhhha, Đ1ng rồi đó deatodeath à, thằng Titan, khi mà đấu với nó thì tức là môt cuộc chiến nổi dây chứ không phài là một cuộc chiến cân bằng nữa. Lúc nào cũng bị cưởi đầu đè cổ, hình như là chữa ai có thể chỉ cho người khác đánh thắng Titan được cả :st: họa chăng là chỉ ra mấy điểm ác của thằng Titan để người khác né thôi và môt điều chắc chắn là không bao giờ 1 đấu thắng 2 Titan thực sự được cả, tại vì sao.Tui sẽ giải thích ngay.Khi đánh với Titan ta sẽ phải phân tán nông dân ra để đề phòng bị giết, right. Mà hệ thống tạm gọi là rada đi củ Titan thì enygiger liên tục liên tục không bao giờ mà trốn được cả, right? vì vậy khi đánh 1 human chấp 2 Titan thì tức là cái sự liên tục liên tục kia sẽ nhanh gấp 2 lần. Còn một điều nữa không biết có ai để ý không, đó là Không bao gio 2 thằng máy phát triển bằng nhau cả, thí dụ môt thằng sau 6' là 1200 điểm thì thằng kia chỉ la cỡ 800 thôi, đúng không? Vì vậy có thể nói đánh 1 Vs 2titan là Sạo :!:t

19. BROOM

BROOM Mario & Luigi

chèn đét ơi !
    gì mà khỉ ở đâu đây ?
    thiếu đối thủ à ? có tui đây ! ờ, mà định đấu trò gì vậy bà con cô bác ? tui chơi trò AOM không giỏi lắm đâu nhe !
    còn lại thì .........SẴN SÀNG!
    ờ, mà nói nè, tui mới 15 tuổi, đi xe đạp lạch bạch! giờ giới nghiêm vô cũng "khắc nghiệt", định đấu giờ nào thì nói trước tui sớm sớm để tui năn nỉ ba mẹ, với lại ...đạp lên!
    nghe phê quá!

20. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

có ai có chiến thuật như mình kô
    mình sẽ cho spy vào nhà người khác
    mình vào nhà vàng là đầu tiên
    sau đó là nhà lình
    vì mình chọn hàn quốc nên mình vào nhà liính đầu tiên
    sau đó là nha xe lúc ấy xe của mình sẻ lên cấp lúc ấy mình sẽ kô sợ ai hết
    nếu bên ấy có chó hay yugi thì mình củng kô sợ đâu vì mình chơi hàn quốc mà lính bay mình nhiều nên mình kô sợ
    mà mình chỉ cần ăn cắp 1 lần là mình mạnh nhất thiên hạ rồi
    còn gì đâu mà phải sợ
    mình nói vậy kô biết có đúng kô
    ai có cùng cách nghỉ như mình thì nhớ nhắn tin cho mình nha
    (thiện hạ kô địch thủ)t