Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. MannaM

MannaM Mario & Luigi

Bấm shift +C+D để làm gì hả bạn :-/.Viết mỗi cái dòng đấy ko có ghi công dụng thì hơi vô ích đấy :|

2. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Mã:
    Bấm shift +C+D để làm gì hả bạn .Viết mỗi cái dòng đấy ko có ghi công dụng thì hơi vô ích đấy 
    Nói đúng hơn là chả để làm gì :|, đang có 1 trò mới nhưng ko chắc chắn ko phải ấn loạn xạ thế này :D

3. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    Bấm Shift+c+d (có Thể Bấm Nhiều Lần Thì Tốt Hơn Nhưng Bấm Phím C Rồi Buông Ra Bấm D Liền Nhưng Vừa Phải Thôi, Nhớ đừng Giữa Phím Di Chuyển)

*nên Vô Chế độ Practice Tập Trước
    Hảo hảo chẳng hiểu cái gì cả :|

4. Phien

Phien DT

Ổng đang nói về cách thực hiện một cú xút xa,nhưng nhìn nút loạn xạ như vậy ai dám bấm đây.Mình kị nhất trong một trận đấu là phải thự hiện một pha bóng mà nhiều nút đến chóng mặt.

5. WDQ

WDQ Youtube Master Race

sút xa là sao? giống như cái bug tổ bố bên FF 05 hay là sao? đề nghị bác giải thích rõ ra?

6. princeoflove1414

princeoflove1414 Youtube Master Race

Sao mà bác am hỉu FIFA06 đến nỗi này cơ chứ. Thậy là một gamer pro rùi! Khâm phục khâm phục. Tui chơi FIFA06 từ hùi nó mới ra cơ nhưng thật tình ko biết đc những bí quyết hay như thế này! Chắc bác phải khổ công luyện FIFA nhiều lắm hở! Cảm ơn nhìu nha ông bạn

7. doinho

doinho Youtube Master Race

1/Các bác biết những tổ hợp phím để làm các kỹ thuật trong FIFA chỉ em với
    2/Bây giờ ở nhà em đang có 2 tay cầm cho8i playstation nhưng chấu ghim ko ghắm vào PC dc .Em cần cái chuyển chấu ghim từ máy playstation qua PC đó mà Các bác biết chỗ nào mua chỉ giúp em với
    3/Có lần em chơi FFA ở nhà nhiều lúc bóng qua vạch vôi rồi mà trọng tài kô công nhận , đó có phải lỗ ko? Với ,lại có mấy lúc em thấy ko việt vị mà trọng tài vẫn thổii là sao ạ
    Mong các bác giúp em trả lời những câu hỏi trên. Em cảm ơn rất nhiều

8. dxm123

dxm123 Youtube Master Race

CÁC BẠN THỬ DÙNG CÁC PHÍM NÀY ĐI

shift+q+s
    shift+q+a+c
    shift+q+c (nhiều lần, nhất là khi tranh banh bổng)
    shift+q+x
    shift+q+w+c

9. dxm123

dxm123 Youtube Master Race

tốt hơn hết trong đá cứ dùng shift+q, khi sút thì buông q ra bấm c rồ bấm d

10. MannaM

MannaM Mario & Luigi

Bạn dxm làm ơn post chung vào 1 bài thôi.Chú ý thêm là cho tổ hợp phím mà ko giải thích tác dụng thì cũng chẳng khác gì cho thịt chó mắm tôm mà ko cho bát đũa cả [-x

1/
    Có 1 bài đã nói về các tổ hợp rồi,như ở ngay đầu thread này,bạn nên tìm lại
    Về vụ tổ hợp thì mình vẫn chưa thấy có cái tổ hợp nào nhiều hơn 2 nút cả :)),ko tính nút hướng:)).

2/ko hiểu viết gì hết trơn :|.Có vẻ như là cần cổng chuyển từ PS sang PC,thế thì bạn ở đâu?

3/Đó cũng là lỗi đó,có lúc đá ra ngoài đc tính vào thì cũng phải có lần đá vào trong ko đc tính chứ:)) luật bù trừ mà :))

11. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Thành thật 1 câu :D đá FIFA từ thủa nhỏ, kể cả giải của ESL cũng xem rồi nhưng chẳng thấy trò nào làm quá 3 nút. Trừ FIFA05 có quả gắp bóng qua đầu thì đúng là phải đến 4 động tác liên tục, chứ 2K6 thì chịu.Hơn nữa, vấn đề ngoài đẹp ra còn là kết quả ;))
    Mã:
    2/ko hiểu viết gì hết trơn .Có vẻ như là cần cổng chuyển từ PS sang PC,thế thì bạn ở đâu?
    À cái đó là cổng chuyển PS2 sang USB. Nếu ở HN thì bạn lên hotgame ( Trần Huy Liệu ) mà mua, 100k. Còn ở SG thì chịu khó hỏi các bro trong đó:D
    Rút cuộc lại 1 câu : Nói chung các trò combo này cũng hay đấy. Nếu ai thực sự tìm được thì post lên cho anh em biết còn thử luôn. Khá vui đấy:))

12. Crazylucky

Crazylucky Youtube Master Race

Các bác cho em hoi,nhìu lúc dá phat í,bâm nút gì mà nó chuyen sang đá có mui tên (chuyen vô danh dau) chu' khong pha?i đá truc tiep vào goal,thu mon pha't bóng lên cung có 2 góc nhìn,làm sao chinh ?

13. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    Các bác cho em hoi,nhìu lúc dá phat í,bâm nút gì mà nó chuyen sang đá có mui tên (chuyen vô danh dau) chu' khong pha?i đá truc tiep vào goal,thu mon pha't bóng lên cung có 2 góc nhìn,làm sao chinh ?
    Hình như trực tiếp hay gián tiếp là do game mà, mình đâu chỉnh được. Chỉ chỉnh được 2 người phối hợp đá phạt thôi.

14. anhtutran

anhtutran Youtube Master Race

Trên GP không cho chỉnh nút Shift à! Tui chỉnh không được nơi. Chỉ dùm tui kỷ thuật lừa bóng đi. Tui mới tập chơi không biết nơi

15. blueghost

blueghost eS

Nếu GP của bạn có 2 Analog(cái cần xoay) thì bạn có thể dùng kĩ thuật bằng Analog bên phải.

16. Crazylucky

Crazylucky Youtube Master Race

Cho mình hỏi,làm sao đang dẫn banh mà có cầu thủ phía trước chạy đến xoạc bóng thì mính nhảy lên ấy -> Làm sao nhảy lên ???

17. anhtutran

anhtutran Youtube Master Race

Không có nút Shift thì làm sao mà bứt phá qua cầu thủ đối phương

18. chi_thechobits

chi_thechobits Youtube Master Race

hix! Em mới cài FIFA06 dc vài hôm . Có ai chỉ cho em link để down cái Mutli Tools để chơi cấp Legend ko .Cám ơn nhiều :D

19. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

vào topic chơi online phải làm những gì mà download... nhưng tải multi tool mà chỉ để đá legend thì chán phèo.... nếu muốn bạn có thể download cái patch unlocker để chơi legend cho khỏe... link thì hỏi ku zero :D

20. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    Không có nút Shift thì làm sao mà bứt phá qua cầu thủ đối phương
    Có mà không biết dùng cũng = thừa, ko có mà biết dùng thì ổn hết. Ko có shift thì thiếu gì cách để thoát.Hơn nữa, năm nay trò dùng SHIFT + E không còn hữu dụng như năm trước đâu