Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. chi_thechobits

chi_thechobits Youtube Master Race

Trời ạ ! Nói như vay thì biết đâu mà tìm. Mà cái patch unlocker thì down ở đâu vậy. Có ai biết ko. Làm ơn chỉ giúp với

2. Crazylucky

Crazylucky Youtube Master Race

Cho mình hỏi,làm sao đang dẫn banh mà có cầu thủ phía trước chạy đến xoạc bóng thì mính nhảy lên ấy -> Làm sao nhảy lên

Ai biết kô?

3. anhtutran

anhtutran Youtube Master Race

Không thiếu cách sao không chỉ cho vài cách để học hỏi mà chỉ nói không vậy

4. dxm123

dxm123 Youtube Master Race

:D Nếu có thằng nào tới thì bấm shift+q+e (e bấm nhiều lần)
    Tốt nhất trong khi chơi giữ phím shift+q+các phím khác

5. MannaM

MannaM Mario & Luigi

=)) Giữ Shift + Q thì làm sao vừa chạy nhanh vừa sút hay chuyền đc hả bạn,có phải bỏ nút D chạy nhanh ra cho cầu thủ chạy chậm lại thì mới nhấn A ,D đc ko hay nhấn như thế thì thằng cầu thủ tự động bay qua đầu đối thủ ;)) Với lại,đang tấn công thì giữ Q làm gì,gọi người thì chỉ nhấn 1 lần là đc hay bạn đá tấn công tổng lực như Barca ,cho hậu vệ chạy hết lên,thế thì tớ sợ lắm :(,cứ nhìn Barca tấn công thì biết,ai mà đỡ được nên ai đá tấn công như thế chắc đá kinh lắm :D.Còn giữ Q để phòng thủ thì bạn đúng là đối thủ mà tớ thích gặp để cố gắng tự phá kỷ lục thắng 10 bàn cách biệt:))

GG GL HF :hug:

6. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
     Nếu có thằng nào tới thì bấm shift+q+e (e bấm nhiều lần)
    Tốt nhất trong khi chơi giữ phím shift+q+các phím khác
    Quả thực là ^:)^ bạn chứ tôi đá FIFA trong môi trường cạnh tranh liên tục từ 2k5 đến nay vẫn chưa thấy có thể loại combo như thế. Mà hình như tôi cũng có nói rồi, kinh nghiệm của tôi là tùy vào từng pha bóng mà thoát người, ko có động tác nào là 100% nên vấn đề là kĩ năng sử lý bóng thôi. :'> . Chẳng có ý đá đểu gì đâu, nhưng mà cái kiểu SHIFT+Q+etc thì mình ko thử được. Duy có FIFA 2k5, SHIFT+Q+ mũi tên = chỉnh người chạy chỗ theo ý mình muốn thôi.

7. dxm123

:whew: Thôi thì mình sẽ giải thich ý nghĩa các phím:
    Phím q là để giữ banh tốt, ngoài ra kết các phím chuyền banh bổng (A), banh xà (S), bật tường (S 2 lần), lấy banh (D) hay chạy nhanh (E) thì banh chuyền mạnh xoáy hơn chính xác hơn, hay chạy nhanh hơn,..(không biết có bạn nào không dùng phím Q khi chơi mà thắng nổi WC không). Nếu kết hợp q+8 hoặc +4 hoặc +6 hay +2 (các phím số bên phần NUMPAD) để chỉnh chiến thuật phòng thủ. Bấm 8 hoặc 4 hoặc 6 hay 2 để chỉnh chiến thuật tấn công (lên tang web FIFA vào mục TRACTEGY GUIDE để biết thêm chi tiết:D )

Cần có phím shift để phát huy tác dụng các phím z hoặc c hay + d thì sút mạnh hơn xoáy hơn nhưng khi chuyển qua bấm phím shift thì cầu thủ sẽ để mất banh nên cần có phím q
    Nói về công dụng của phím shift+C(bấm nhiều lần)+phím di chuyển thì dùng trong tranh cướp bóng bổng hay làm động tác kỹ thuật mà hậu vệ có lấy banh của mình cũng khó, hay tránh trường hợp banh bật ra khi nhận banh
    Còn phím Shift+Z nhắp vài lần rồi bấm phím di chuyển làm động tác đảo người hay sau khi bấm phím chuyền banh lúc nhận banh cầu thủ làm động tác bỏ nhỏ.
    :whew: Thôi lần sau nói tiếp

8. MannaM

MannaM Mario & Luigi

:)) có mình này ,đá gì mình cũng dùng Q cả nhưng chẳng bao h dùng để giữ bóng cả :)).Q đối với mình chỉ có 2 tác dụng 1 là kéo người tấn công hoặc gọi người phòng thủ,2 là cùng với ASD nhấn 1000 lần cho gôn nhỏ lai; ;)).
    Mà bạn nào vừa giữ shift Q mà vừa nhấn đc nút A thì giỏi thật đấy :)).Mình thử làm thì nhấn đến shift q s đã trẹo cả tay rồi chưa kể là ko hiểu giữ chạy nhanh thế nào:)).Hay là bạn dxm có phương thức gì đặc biệt để nhấn thì dạy tớ với :D,nhấn phím theo kiểu của bạn thì mình 1 là trật khớp xương tay 2 là đc 10 trận thì hỏng mất key :(

9. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

nói sai hơi bị nhiều - đính chính lại chút đi :)
    S S : ko bật tường dc
    Q : hoặc là bạn đã đổi nút còn nút giữ banh default là C

Cái động tác bỏ nhỏ mà bạn nói thì ko fải shift + Z mà chỉ cần nhấp S để thả bóng qua chân thôi

Còn chuyện rê dắt bóng thì thực ra ở VN có rất nhiều người rê dắt giỏi nhưng ko ấn combo nhiều nút như bạn nghĩ đâu ( những ký thuật bạn nêu ấn nút rất đơn giản chứ ko có rối rắm nhưng bạn nghĩ ) , quan trọng là cái phản xạ khi dắt bóng

Thực ra có rất nhiều kiểu lừa bóng và động tác kỹ thuật vui mắt nhưng thực ra ít sử dụng khi thi đấu vì sái sót nhỏ là mất bóng ngay - mấy kỹ thuật này đừng sử dụng nhiều làm gì trong khi đó chỉ cần dùng những động tác đơn giản vẫn giữ bóng rất tốt

10. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    cầu thủ làm động tác bỏ nhỏ.
    Xin bon chen 1 tí :D, " bỏ nhỏ " là sao vậy??? trong cầu lông và bóng chuyền thì tôi hiểu chứ đá bóng thì ^:)^

11. dragoon9n

dragoon9n Youtube Master Race

Hic, tui cung chi la dan xoa mu` FF thui, thay moi nguoi hoi cach sut xa thi tui cung xin gop chut y kien:
    Khi o khoang goc duoi cua vong 16m50, gon o ben phai, dang chay cheo len ben phai, minh an cheo len + trai cho tien dao doi bong sang chan trai tiep do an sut cheo goc xa that nhanh la dc lien, tap can vi tri sut cho chuan, dam bao an 100%, thu mon ko the do dc. cai nay tui tap rui, rat hay nhung phai co khoang trong va co cam giac vi tri that tot.
    Mong moi nguoi chi bao them.

12. dragoon9n

Sorry mọi người, tui quên đánh tiếng Việt, ngồi nhà ko post dc replay lên, để hôm nào tui ra hàng post len sau nhá.

13. SuperTiger

SuperTiger Mr & Ms Pac-Man

Ha ha ha, may wa', để anh chỉnh sai cái mà thằng ku Linh chỉnh sai người ta :D

Cầu thủ 1: Q - S (chuyền sang cầu thủ 2 và chạy lên); cầu thủ 2: S (bật tường)

Khi bóng đang bay tới, giữ Z để cầu thủ ko nhận bóng.

Còn về kỹ thuật thì đúng như ku nói, có thằng nhóc = tuổi ku Linh mà anh luôn luôn thua về khoản này từ FF03, chỉ cần chạy lúc chậm lúc nhanh và các phím mũi tên. Có lẽ phụ thuộc vào bản năng hoang dã của mỗi người thôi :D

Have fun :hug:

14. Crazylucky

Crazylucky Youtube Master Race

Buồn ghê,chẳng lẽ chỉ có một câu hỏi như thế này mà kô ai trả lời được .....???

15. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mã:
    Buồn ghê,chẳng lẽ chỉ có một câu hỏi như thế này mà kô ai trả lời được .....???
    cái nhảy lên đó không có nút bấm đâu... chỉ là nếu đúng thế là nó nhảy thui... cũng như ông super tiger nói,, nó phụ thuộc vào bản năng hoang dã của con người thui :))

16. dragoon9n

Shift + <- rồi nhả <- ấn -> thật nhanh là nhảy tránh soạc bóng.
    :D

17. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    cái nhảy lên đó không có nút bấm đâu... chỉ là nếu đúng thế là nó nhảy thui... cũng như ông super tiger nói,, nó phụ thuộc vào bản năng hoang dã của con người thui 
    Đến khổ, patten nói đúng đấy. Các ông cứ ngồi nghiên cứu nào là nhảy lúc xoạc với lại 1 loạt combo - đến lúc đá thì vứt đi hết. FIFA wan trọng nhất là cảm giác và kĩ năng sử lý tình huống. Sau 1 năm đi WCG ngộ ra rằng nếu tư duy tốt để sử lý từng pha bóng -> tâm lý tốt và chiến thắng. Còn cứ ngồi mà nghĩ " nó xoạc thì ta nhảy " -> bảo đảm đừng bao h nói đến chuyện chiến thắng, chưa kể đến giải gì cả.

18. dxm123

Nếu để tay thì:
    Ngón út giữ shift
    Ngón kế út giữ q ngón giữa bấm được w ; a ; s ; z
    Ngón cái bấm được c
    ngón còn lại bấm được e ; d
    :D ở nhà mình chơi như vậy có sao đâu (tay trở nên dẻo hơn bàn phím vẫn bấm ngon :D )
    Mấy chiêu này mình bấm quen rồi, bây giờ mình đang tập chiến thuật tấn công trung lộ (nếu bạn biết thì chỉ mình đi :wink: mình mới chơi FF mới 4 tháng thôi)

19. dxm123

Cái này hơi rắc rối mình có cách khác dùng cho xa lẫn áp xát thủ môn.
    bấm shift+c (bấm c nhiều lần)
    rồi shift+d (tùy vào khoảng cách tới khung thành bấm d vừa phải) :D

20. boycantho

boycantho Mr & Ms Pac-Man

ngón áp út của bác nhấn Q còn ngón giữa thì nhấn A ko biết sao mà nhấn đuợc, với tui cái này chắc trẹo tay mất, hoặc có khi nhấn lộn nút wá, ko biết vậy sao mà đá. Tui theo dõi mất tuyệt chiêu của bác mấy bữa, thấy sao mà nó fức tạp wá, mà ko có cái nào làm đuợc hết. Với mớ tuyệt chiêu này chắc sắp tới WCG bác sẽ là ứng cử viên vô địch.