Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mã:
    có ai chơi fifa bằng gamepad ko vậy, tui ko đá đc bàn phím. Cao thủ nào có thể chỉ hộ đc các chiêu ko(sút ntn cho hiệu quả nè, sút có giống we/pes ko....) thanks for your share
    http://www.fifavn.com/forum/forumdisplay.php?f=44 <= vào đây để tham khảo thêm về gamepad :)
    Mã:
    ko , í em là làm thế nào để tâng bóng qua đầu thủ môn khi đối mặt ko . Cho em hỏi thêm FIFA bản này có chọc khe bổng ko nhỉ , với lại tạt bổng kiểu Q + A khác j tạt bóng kiểu A
    tâng bóng qua đầu thủ môn bạn dùng Q+D,, còn chọc khe bổng thì dùng Q+W.... Q+A cũng giống như Q+W nhưng mà có lên lực và chuyền mạnh hơn, okie? ;)

2. Victory is mine

Victory is mine Youtube Master Race

"Biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng" !!!! :D

3. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Q+D tâng bóng...thế tui bấm sao nó ko tâng ! sorry tui là lính mới !

4. longntt105

Q+D tâng bóng...thế tui bấm sao nó ko tâng ! sorry tui là lính mới !

5. longntt105

Phim so 5 dung` de lam` gi` vay? khi tui bam' mang` hinh` hien ra dau' Tam Giac sang' len, toi' lai , va khi chi la` 1 o tron`

6. patten

hờ,, lính mới vô đây câu bài à? làm gì mà post nhiều thế [-x
    Q+D là lốp bóng qua đầu thủ môn, bạn đè giữ lâu lâu tí là được
    Còn phím số 5 để chỉnh thiên hướng chơi bóng của cả đội (dịch nôm na là thế :p)... mũi tên hướng lên màu vàng thì dồn lên tấn công (kiểu như All Attack bên WE) còn mũi tên hướng xuống màu xanh là lui về phòng thủ (all defend)... còn không có mũi tên là normal :))

7. lela

lela The Warrior of Light

phím số 5 là nằm trong các phím chiến thuật, bật phím này sáng lên khi bạn đang có bóng mà muốn phản công nhanh, khi mất bóng thì lập tức tắt nó liền, chỉ nói nôm na vậy thôi.:D , kh dám nói nhiều::)

8. shinoda.no1

shinoda.no1 Youtube Master Race

Sao em Shift + D khi sút phạt rồi mà bóng chả xoáy tí nào cả

9. eminemco

eminemco Mario & Luigi

Các pác đá với máy thì đá phần gì, em thấy bản ff06 này nó tăng AI cho computer lên nên đá thấy khá hóc, một phần nữa là em cũng mới chơi.

10. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Cứ bật lên Legend mà chơi, dù AI hay cách mấy cũng chỉ là máy, đá riết cũng thắng àh, bây giờ gamer fifa có thể đá cấp độ legend 8 -10 trái

11. chánđời 2005

chánđời 2005 Youtube Master Race

Trích dẫn: "Q+A cũng giống như Q+W nhưng mà có lên lực và chuyền mạnh hơn, okie?" (của Patten)
    Tui biết Q+A rùi nhưng nó lên lực khi chuyền từ giữa sân thôi; còn tạt ngang thì đó là tạt thấp và không có lực.
    Hôm trước thấy 1 tên cũng dùng chiêu đó khi tạt cánh nhưng có lực và rất có hiệu quả , vậy có bác nào biết cách tạt Q+A bên cánh mà có lực không?
    Cảm ơn nhiều!

12. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Tạt Q + A bên cánh mà có lực thì bỏ Q :) , tạt Q + A bên cánh có lực chết liền .

13. chánđời 2005

chánđời 2005 Youtube Master Race

Thế à! Chắc có lẽ mình nhầm.
    Vì mình thấy thằng đó tạt bên cánh lực ít, khoảng 1/3 nhưng bóng bay vào thấp và tiền đạo lao vào không ai kèm cả; dùng Q+A thì khó được như vậy.

14. NDT_2810

NDT_2810 Youtube Master Race

Xin chào!
    Em thường sử dụng bài chọc khe khá hiệu quả nhưng khi đối diện thủ môn thì toàn sút trúng vị trí của nó không hà!
    Sư huynh nào chỉ cho em cách sút kiểu sửa góc với

15. NDT_2810

Em vừa đăng ký thành viên Forum này. Em cũng mê FF06, mong các sư huynh đệ chỉ bảo.

16. NDT_2810

Khi đối phương chuyền bóng xa về phía cầu môn của đội mình, em bấm "W" cho TM chạy ra nhưng nó chỉ toàn chụp thôi. em muốn nó không chụp mà bình tỉnh chuyền lại cho đồng đội thì phải làm sao? Ai biết chỉ cho em với

17. patten

chạy xéo góc,, sút lực nhẹ là vào ^^
    Khi đối phương chuyền bóng xa về phía cầu môn của đội mình, em bấm "W" cho TM chạy ra nhưng nó chỉ toàn chụp thôi. em muốn nó không chụp mà bình tỉnh chuyền lại cho đồng đội thì phải làm sao? Ai biết chỉ cho em với
    chịu thôi,, nếu bạn bấm W khi đang ở trong vòng cấm thì gôn chụp lại,, còn ở ngoài vòng cấm thì nó đá lên... ko thay đổi được

18. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

Đó là kỹ thuật tạt xa , nếu 2 bên cánh gần vòng cầm quá thì sẽ tạt ko lực , còn đứng từ xa tạt q a rất đã

19. batis_248

batis_248 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi thế mấy cái nút 2468 nó có tác dụng thế nào nhỉ ?? tớ chưa đc rõ lắm !! Tớ là newbie !! CHỉ cho tớ với :">

20. depzaivai

depzaivai Dragon Quest Lão Làng GVN

sao moi nguoi cu quan tam den viec lat canh danh dau the nhi
    da la choi bong thi phai dung nhieu den ki thuat chu cu dung chien thuat nhieu qua thi se lam mat di cai ve dep cua bong da
    Cac bac phai hieu rang thang thua khong phai la dieu quan trong ma cai quan trong nhat la ta the hien duoc trinh do choi bong cua minh
    Thi cac bac cu xem qua ki WC vua roai thi biet
    cac cau thu da phai noi la qua chan xem cha bo mat ti nao ca
    em xem xong cu phai ru thang ban ra quan PS2 de da lai cho đã mat
    Boi the nen em keu goi moi nguoi dung chien thuat it thoi ( chu khong phai la khong dung ) va dung chien thuat la de da hay hon dep hon chu khong phai dung chien thuat la de da thang ( thuc ra thi thang thua cung rat quan trong nhung khong quan trong bang cai dep cua bong da dau )