Chiến thuật kỹ thuật trong FF 2k6 - [Tactics -Formation-Tip & trics]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi nguyenlinhgf, 28/11/05.

1. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

ĐÂy là 1 bài viết khá bổ ích :))

Đừng cố gắng chờ tiền đạo giữa chạy lên, như thế dễ làm giảm nhịp độ tấn công, đồng thời giúp hậu vệ đối phương chạy về. Tùy theo tình huống mà xử lý, nói chung những pha bóng kiểu này cần nghiên cứu nhiều nữa :D .

Nói chung đá Brazil nên bỏ Adriano hoặc Robinho, Ronaldo ko thể bỏ được đâu vì lối đá và khả năng ghi bàn vượt trội hơn 2 thằng kia

Cái này hay đây :)) , thanks. Y!M của bạn là gì nhỉ, để học hỏi chút xíu :D

2. gamernowe

gamernowe Mr & Ms Pac-Man

Em da Brazil toàn đá 4-2-4 ko ah. Adriano đá cặp với Ronaldo còn Ronaldinho và Kaka đá ở cánh. Trung lộ có Juninho và Ze roberto. Tấn công rất đã. Thằng Ronaldinho lừa thì khỏi chê. Sút xa cũng kinh nữa:D
    Khi mà chuyền bóng mà nhấn Z thì cầu thủ nhận bóng sẽ thả bóng ra đằng sau để chạy típ hay nhả bóng cho đồng đội

3. FiFaSeMiNoOb

FiFaSeMiNoOb Youtube Master Race

ùhm khi bạn chuyền bóng tới 1 cầu thủ nào đó mà bạn nhấn Z thì nó sẽ bỏ banh sao đó bạn sẽ tiếp tục điều khiển cầu thủ đó chạy típ không thể đổi qua cầu thủ khác được trừ phi bóng bay thẳng tới đồng đội của bạn hay đối phương cướp được trái banh đó. anh sút xa được à? Chỉ dàn em với hehe biết mà không chỉ là xấu nha.
    To zero : nick YM là fifaseminoob nhưng mà em không có pro đâu mùh học hỏi, SemiNoob mà :)

4. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Mã:
    nick YM là fifaseminoob nhưng mà em không có pro đâu mùh học hỏi, SemiNoob mà :)
    Ko có gì, mỗi người đều có cái hay riêng, phải học hỏi chớ, mà đá đâu mà bít là noob :-?

5. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

lúc đầu thì 424 đá thấy rất hay nhưng sau khi nghiên cứu nhiều và đá mấy trận với chú zero - thì thấy 433 là linh động nhất

6. Nguyen_Hieu

Nguyen_Hieu Dragon Quest

Mã:
    lúc đầu thì 424 đá thấy rất hay nhưng sau khi nghiên cứu nhiều và đá mấy trận với chú zero - thì thấy 433 là linh động nhất
    Còn tùy :)) =)) =)). cái gì cũng có ưu nhược điểm của nó cả đấy.
    zero hôm nào nghỉ đi off đi ku:))

7. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Mã:
    Còn tùy   . cái gì cũng có ưu nhược điểm của nó cả đấy.
    zero hôm nào nghỉ đi off đi ku
    Mai và ngày kia thi HSG, pó tay ::( , chủ nhật này rỗi đấy, anh đi off được ko :))

8. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

he he đến giờ vẫn chưa làm với pa này trận nào cả - khi nào rảnh PM làm vài trận để học hỏi thêm - còn kinh nghiệm phòng thủ - tuy là phòng thủ kém nhưng cũng biết cách

thường để đá với đối thủ cũng dùng 433 ( đôi khi là 424) thì cần khóa 2 thằng tiền đạo cánh lại - tránh để nó tạt nên thường chỉnh marking cho hậu vệ biên kèm 2 tiền đạo cánh

9. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Khóa ko có ích mấy đâu, đá 433 em ko bao giờ cho hậu vệ cánh khoá, dễ hổng trung lỗ lắm :))

10. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

ke ke đó là tùy chú mày phòng thủ trung lộ thế nào nữa - chứ như anh đây khóa cũng dễ die lắm vì anh phòng thủ mắc cái tật lúc nào cũng cứ lao ào đến thằng có banh nên dễ bị chọc khe

11. Michael_scot88

Michael_scot88 Guest

HEHE, sút xa là nghề của trẫm mà, :), tui thấy sút xa chéo góc 10 quả thì vào 5 quả, chạm xà hoặc cột 2 quả, thủ môn đẩy ra 3 quả rồi bồi tiếp => GOAL... :D, :)), cái skill này thì cần sự nhạy cảm thui, tinh tế nữa, chớ ko phải đơn giản chỉ bít cách sút là được đâu. Mà nói thêm rằng nếu cứ ngoáy chân vài nhip hoặc dùng Arrows để di chuyển rồi sút thì bàn thắng đẹp miễn chê.
    Lâu quá nhẩy, sẽ còn gặp nhau tiếp, BYE. HAVE FUN.

12. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Tường ông này nói cái quái gì, em sút 10 quả ít ra phải vào 7-8 :)) , nói thế thui tùy tình huống mà có tỉ lệ sút vào khác nhau, cũng dựa theo chỉ sô của thằng sút, cách lên lực. Pác michael_scot đá hệ semi-pro thì sút vậy là đúng rồi, lên legend xem, sút 10 mà ăn 4 là giỏi lắm rồi ;)) . Pác sút xa hay vậy thì khi nào làm trận IP nhỉ :D . Mà quên, ông này ở nhà có ADSL nữa đâu mà đá :))

P/S: xin lỗi mọi người, em chỉ có ý nói vui vẻ, đừng cho rằng em khinh người nhé, thanks ^:)^

13. blueghost

blueghost eS

Gần đây có đá với người ta ko mà biết rõ thế :) Nhỡ người ta sút được thật thì sao? Dù mình có đá hay hơn người ta vào lúc này lúc khác vẫn phải luôn tỏ ra tôn trọng đối thủ, ko thì cũng chả có ai thèm đá với em đâu :p

Đừng thành Sao_FF_2 nhé :d

14. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Nói trước là em chưa khinh thường hay có ý gì với ai cả, em cũng luôn tôn trọng đối thủ. Những lời em nói là nói vui thui, đứng hiểu nhầm thành ý khác. Em sẽ ko viết những lời dễ gây hiểu lầm như vậy nữa. Mong mọi người thông cảm :D

15. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

thôi - MOD BG xóa mấy cái bài cãi nhau đi - lạc đề nữa goi` đang bàn chiến thuật mà lại mắc chứng cũ
    công nhận chú zero đá khá - nhưng dù sao em cũng ko nên nói thế dễ gây hiểu nhầm

16. zero060891

zero060891 T.E.T.Я.I.S

Mã:
    công nhận chú zero đá khá - nhưng dù sao em cũng ko nên nói thế dễ gây hiểu nhầm
    Em đã công khai xin lỗi rồi mà, mong mọi người đừng để ý, em đá vẫn còn kém lắm, chả có gì để khoe khoang cả. Nói chung ko nên lạc chủ đề nữa, ai bít cái gì hay nữa thì post mau để học hỏi nào :))

17. blueghost

blueghost eS

Ủa BG đâu phải mod?

Thôi, chuyện cũng bé xíu ấy mà, mọi người tiếp tục đi. Đang down thử mấy cái film FIFA Interactive WorldCup, ko biết là có gì hay ko. Nếu okie sẽ post để mọi người cùng xem, biết đâu lại có cái hay :D

18. nguyenlinhgf

nguyenlinhgf T.E.T.Я.I.S

mấy cái đó là cũ ha mới thế nếu là mới 2k6 thì post lên cho anh em down về học hỏi kinh nghiệm :p , còn cũ thì chắc ít người coi đó

19. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

vừa rồi đá trong phần pratice để tập phạt góc mới thấy 1 chiêu mới, đảm bảo tỉ lệ ghi bàn là 80% (ALY chơi gà nên vậy là cũng khá cao rồi)

Lúc chuẩn bị sút ta kéo mũi tên xuống gần đường biên ngang nhất rồi A full lực, tiếp sau đó khi tiền đạo ta thoát xuống thì Shift+D cũng full lực nốt
    Vừa test xong. chẳng biết có phải là ăn rùa hay không nhưng cứ share cho anh em vậy :D
    coi như bù lại mấy cái đã học mót đựơc ở trên kia :D

20. Michael_scot88

Michael_scot88 Guest

HAHAHAHA, chú zero nói hay lắm, nhưng tui đá phần legendary hẳn hoi nhá , :D, chỉ có mấy thằng mới tập đá mới phải chơi semi chớ, Hic, mà có lẽ ko riêng gì tui, mấy ku khác bắt đầu chơi FF 06 cũng đều bắt đầu từ Worldclass chớ, bởi cũng không khác 2k5 là mấy. Sút xa thì ở cấp độ nào cũng như nhau mừ ( ;)), tất nhien là đối với tui ), không dám vào 7,8/10 chớ vào thẳng 5 quả, còn 5 quả còn lại cho thằng khác nhảy vào bâu cũng GOAL, hehe, khác gì nhau. Hôm nào anh nối mạng lại rồi chú biết, khoảng 6 tháng nữa hấy :).
    À, nói về sút xa thì tui thấy chạy về hướng nào cũng sút tốt, DZOO.
    THui Bye.