Chit chat thảo luận ogame!!!

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi Dark Revenge, 16/9/05.

1. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

cóa đấy bác :|...chính Cassandra nói mà...:|..trên thực tế thì gần như thằng này ko còn chơi nữa (cái acc đó trong 1 uni nào đó của Đức và được giấu XD) và thường đi kiểm tra các uni nhưng...ai biết được :|...

2. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

3. Op2

Op2 C O N T R A

Đáng tiếc thật. Mà sao bác saladin lại bị crash được nhỉ, giống như là không fleetsave vậy >_<! Mà fleets thằng MaKo777 cũng kinh nhỉ, U7 mà ngang với mình U1 :D.

4. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Tội nghệp bác Saladin, thấy leo rank uni7 cũng tốt lắm, =(( xin chia buồn, không biết bác có rớt nhiều rank không, nếu cảm thấy rebuild mệt quá thì vô univ9 với anh em luôn cho vui

5. xedapbabanh

xedapbabanh Mario & Luigi

hix, chắc bác ý ko FS, thấy nói trên forum org là công việc đã oánh mất fleet, hix, chia buồn cùng bác! :((
    Legor là thằng quản lý cả ORG, chắc nó cũng chơi bên uni Đức hả??? Nếu nó chơi thiệt thì 5k RIP là ko tưởng!!! Chỉ có là quản lý mới có thể thôi, giống hồi u1, tự dưng có thằng 400k points vào cầm đầu trên cả Deadeye (100k), nhìn hay phết!

6. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Uhmf đúng là mắc sai lầm nhưng tại quá sức bận công việc. Chưa kể đang theo một cái dự án khốn nạn ngày nào cũng quần quật từ 8h sáng tới 8h tối. Bị Crashed lúc 12h trưa giờ VN mà còn để nó 8h liền raid và nhặt hết Debris nữa. Khi theo dự án này đã tính Vâction roài nhưng đang WAR nên buộc phải cố. Thằng đó Fleet vốn kém tôi nhưng vi đi 3 ngày không động đến NET nên nó vượt khá nhiều. Trong khi đó gần 1 nửa Fleet vẫn để ở G3 và G3 để Raid. Giờ phát triển lại không phải là khó nhưng cái dự án khốn nạn hết tháng 10 mới kết thúc híc híc toàn chơi được tí buổi tối và buổi sáng với chủ nhật.
    Đây mới là lúc chứng đó bản lĩnh xiem mình có cố gắng phát triển được không đây :))

Rớt 27 rank thôi và Fleet vẫn nhiều. thank pà kon quan tâm

7. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

đang bùn . Giờ làm ăn khó khăn quá . Tụi bên U5 moon tè le . Phải nóii là U5 pro nhiều nhất tối ngày lúc nào cũng có hof . Vừa có tụi Curseed bên U2 U5 là RanCor vừa có Motu bên U4 U5 là Hood . Vừa có rebel . Anh em kể tình hình mấy U khác coi có gì mới mẻ ko . TUi thây trong Hof chỉ có mỗi U5 là sôi nổi nhất còn mấy U khác im re nhất là U2 toàn 1 mình tui Cursed thích làm gì thì làm 2 thằng rank 1 và 2 cách mấy rank khác gấp 3 4 lần

8. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

úi cha ông chưa biết đấy thôi
    mấy ngày trước u1 xảy ra vài trận HOF kinh thiên động địa luôn(nói ko ngoa đâu :D)
    mấy cha top đầu thi nhau giữ chức top HOF luôn
    nhìn Total Damage chắc các uni khác thèm dỏ giãi
    chắc vài tháng nữa may ra được 1 trận như thế :devil: :devil:

9. xedapbabanh

uni1 giữ khiếp lắm, quen nhau wa rùi mà! Thinh thoảng lại có trận kinh khủng thật!
    uni2 thì cursed làm chủ, đa phần HoF của họ, chán lắm!
    u3-u7: ko bít gì cả
    u8: đánh nhau có vẻ rôm rùi đó! 2 thằng đầu bảng thay nhau cầm đầu!

10. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy U1 cũng thường thôi ah. Crashed cỡ 600k Point thì U3 cũng có trận Crashed 400K Point. Nên biết U1 ra trước U3 bao lâu đó. Nhưng làm được miếng đó thì cũng khiếp thật nhưng chưa tới mức thèm rỏ rãi

11. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

thằng mạnh nhất uni6 đã hơn điểm của uni5 roài đó :-"
    1 * Candlemass wayne 640729 fleet của con này chỉ thua thằng Steinberger bên uni5 thoai
    nhìn vào HoF đi nè uni5 có damage lớn là nhờ vào ACS còn mấy uni khác là solo :D bên nài cũng có tụi HOOD nhưng ko sống nổi còn cursed cũng có nhưng chắc là giả nên chả thấy trong top hehe

12. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Nhưng uni6 lực lượng không có đều.. bên uni5 thằng đứng nhì thua thằng 1 có vài chục k điểm, cứ vài tuần là thấy đổi ngôi ngay, dạo này tình hình uni5 nóng dần lên, chiến tranh tùm lum, thêm vào đó là sự trở lại của LM HH nữa :D
    Nhưng thoai nói chung mỗi uni có 1 cái hay riêng, như uni2 tìm đâu ra mấy thằng trâu và láo như Cursed, uni1 thì có Mara :D

13. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Cái vụ U6 cao pts hơn U5 chẳng có gì lạ . Tui cũng ko nói mấy cái vụ Damage kinh mà chỉ nói đến tính hấp dẫn . U5 thì 6 thằng đứng đầu 3 thằng bị ban còn 3 thằng bị crash . Còn U6 lùm gì có cái vụ thèn đứng đầu bị crash . U1 thì cũng khá hấp dẫn . Tui thấy tụi nó rất chịu chơi sẵn sàng hi sinh mấy mấy K pts để làm 1 trận crassh .( thu lợi ít hơn tổn thất ) . Cái này chỉ là bình luận và tui chơi ko hết U nên ko rành lắm chỉ vào hof coi thuii

14. godblessyoutt86

godblessyoutt86 Dragon Quest

uni6 thằng Sapphire lúc có 400 BS thì bị 1 thằng tự sát làm cho còn có 200 BS kìa pa light đồ cũng teo lúc đó là 2 LM top đánh nhau á :|

15. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

nếu tui nhớ ko nhầm thì đó là trận crashed đầu tiên của nó
    sau khi hòa trận đầu thằng đấy lại crashed tiếp
    nạn nhân là Darkovan mất sạch vài k bs với cruiser
    tiếp đó
    2 đồng đội của Darkovan đi quét chú kia
    thía là mất sạch
    tổng cộng là bao nhiêu bác vào 4rum .org thì rõ
    tui nói thật u3 có thằng nào có đến 100k LF :o đi phang nhau chưa?
    (u2 thì khủng về bs nên ko bàn)

16. xedapbabanh

hix, đổi chủ đề sang u9 vài ngày đc ko? Sắp có rồi, mà anh em đang giảm sức công phá vào uni9, phải hâm nóng lại chứ!!! OK?
    về mấy cái HoF, các bác ko thể so đc với uni1, bởi nó ra từ lâu, và các player đều thuộc hàng "khủng", chuyện crash là khó khăn, nhưng đảm bảo lớn, u5 thì đúng là có ACS nên khác, ko nói đc!^^, u3 có trận khiếp thế, 400k là quá khá rồi!

17. sphinxmanu

sphinxmanu Donkey Kong

u7 vừa bỏ
    u8 sắp vào top100 fleet
    vào u9 là đúng wa' rồi
    em hỏi thật các bác định chơi mấy farm ;))

18. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

anh em chuẩn bị tinh thần khi nào u9 ra lấy sức ngồi cày vào top.....hẹn anh em ở trong u9 mà ko thấy ai nói về cai LM của u9 nhỉ???

19. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Đây này
    http://www.ogame224.de/forum/thread.php?threadid=42947

20. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

hôm nay 12h pm 6:10 là 5 giờ chiều nay giờ VN hay là 5h sáng mai giờ VN vậy . Hôm nay ra U9 rùi đó . Cái vụ phang nhau là ý tui từ đầu muốn nói về tính hấp dẫn và cân bằng . CHứ tính về force thì mấy U sau tất nhiên thua kém mấy u ra trước . Lâu lâu có 1 trận kinh thiên động địa thui . Mà tui nghe đồn U3 là của poland U7 là của Turk phải ko ? U4 hình như của tụi england U8 của china còn U9 là của vietnam :d