cho em hỏi về Silent Hill

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi haingan, 24/6/06.

1. haiha1808

haiha1808 Mr & Ms Pac-Man

uhm , khổ cái bản của tôi download về lại là bản dành cho PC , mặc dù setup bình thường nhưng quả thật tôi nghĩ vẫn chỉ là 1 hình thức giả lập thôi , vì khi cài xong lại có cả chương trình PSX trong đó nên có thể chơi theo 2 cách , chơi theo icon ngoài destop như là 1 game cho PC bình thường và ko chơi được - gamepad , cách 2 là dùng PSX open file data.iso trong forder cài đặt và vẫn ko chơi được = GP mặc dù đã chỉnh hết rồi

2. banda

banda Persian Prince

Thì nó là giả lập đó thoai:)), chẳng qua là nó giống như trò RE X CV trên PC thoai, mấy thằng kia nó thiết lập trước giùm mình và thêm 1 số cái gì đó để đẩm bảo chơi được hà.Khổ cái là bản này ko thể save bằng cuốn sổ được mà phải bấm quick save:o.
    _Để chơi gamepad thì mở CT giả lập lên, thiết lập cái gamepad rồi chọn đường dẫn đến file iso trong thư mục game thoai.

3. @uyrauxanh

@uyrauxanh Youtube Master Race

chài,tui chơi SH1,zô bệnh ziện rồi mới biết có chuyện cứu Cybil,bây giờ thì muộn rồi,chán ghê T_T .
    wên,chào anh em cùng chí hướng!!! ^_^

4. @uyrauxanh

@uyrauxanh Youtube Master Race

à wên nữa,tui có bản SH1 mà của PS thôi à,thuộc hàng hiếm đó,tui mua cách đây lâu rồi,đc 3 năm rồi mà trước đây ko có time để chơi ^_^

5. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Thì SH1 cũng có mỗi bản PS thôi, có PC đâu :)
    Đang muốn chơi lại cái này mà chưa moi đâu ra cái đĩa đúc. Chán thế T_T

6. bad_boy174

bad_boy174 Mr & Ms Pac-Man

to banda:đang chơi dến lúc vào cái bệnh viện!!!tới chỗ mà có bức tranh có 1 bàn tay người đưa ra đó!!vào thang máy xong bấm xuống tầng 2 cái nó ko bao giờ xuớng luôn!!!nó ở trong thang máy hoài luôn!!!!!!!!!ko ra gì hết!!thang máy chạy hoài luôn ah!!!chán wa!!!what can i do????chắc phải up save len nhờ ông chơi dùm tui thoát ra khỏi cái thang máy chết tiệt đó wa!!!chỉ thoát ra khỏi thang máy thối nhé!!!ah mà nhân tiện ông chì tui cách up save lên đi!!!tui ko biết cách gửi:D!!thanks again!!!

7. killer13

killer13 C O N T R A

Trước khi xuống thì vào phóng Store Room giải 3 câu đố đi đã
    Lời giải hình như là 3 ,1, 3
    Giải xong thì quay lại mở cái cảnh cửa có hình người đàn bà đó mà đi vào... và chuẩn bị... mà chạy =)) =))
    Nhớ là phải gắn 2 cái nhẫn nhé.. 1 cái trong tủ lạnh và 1 cái nhặt được lúc gặp Maria

8. bad_boy174

ko xuồng lầu 2 thì làm sao mà lấy được cái nhẫn trong tu lạnh hả bồ????tui lấy được cái nhẫn lúc gặp maria rồi!!!nhưng mà xuống tầng 2 thì ko được!!!thang máy nó cứ chạy hoài!!!ma chẳng thấy cửa thang máy chiu mở gì hết!!!pó tay!!!vào store room của lầu 3 cũng có thấy câu đố gì đâu!!!!kẹt khúc này cả tháng nay rồi!!!!tui phải làm sao đây???

9. killer13

killer13 C O N T R A

Chắc lỗi đĩa :D
    Đi đổi đĩa khác đi
    Tui được cái kết thúc thê thảm quá.....In Water >_<

10. bad_boy174

pó tay luôn!!!ông được cái kết thúc đó còn đỡ!!tui được cái kết thúc còn tệ hơn ông nũa nè!!ko chơi được!!!tui chơi trên PC mà!!làm sao mà nói dĩa hư được hả chời????sao mà đi đổi dĩa được đây????lần này là lần thứ 2 tui bị như zay rồi đó!!!

11. killer13

killer13 C O N T R A

Có thể lúc cài đặt nó bị thiếu 1 file nào đó, chứ cái thang máy đó tui đi bình thường à ..
    Chỉ có cái thang máy ở Lake View Hotel là mình phải bỏ hết đồ ra thì nó mới cho đi thôi :D

12. Lettuce_Alan

Lettuce_Alan Youtube Master Race

lúc cài đặt mà thiếu file thì nó sẽ báo 1 file bị lỗi và ko thể cài tiếp,nó nõi rõ đó là file gì,còn cái đoạn trong lake view hotel,đi xuống thang máy rồi,ko mang gì hết,ko có đèn pin,may mà ko gặp mấy con hangdoor con,gặp 2 con ma nơ canh thiệt là may......

13. banda

banda Persian Prince

Nhiều khi máy có thể chấp nhận cho mình bỏ qua rồi cài tiếp.Khi chơi chắc chắn sẽ bị lỗi.Giống như trường hợp mà tui đã gặp ở SH4 vậy, sau khi chui vào lỗ thì màn hình load mãi ko hết, sau đổi lại mới được.

14. Lettuce_Alan

Lettuce_Alan Youtube Master Race

ừ,quên mất l là nếu ấn inogre thì nó sẽ tiếp tục chạy và trong quá trình chơi nó sẽ gặp sự cố vì thiếu file đó,vậy thui tốt nhất đổi đĩa khác :D,tôi chơi trên Xbox cơ :D

15. alessa

alessa Youtube Master Race

Các bạn ơi, sao mình chơi hardmode ở Sh1 được good+ ending mà sao khi chơi tiếp theo Nextfear, chỗ căn nhà có thì lại chẳng mở được cửa để lấy kiếm katana....Xin các bạn chỉ giúp....À mà còn chỗ Con Trùm cuối của SH4, làm sao để giết vậy...Thanks a lot..!

16. banda

banda Persian Prince

Chỗ này chịu, trước kia lấy được giờ ko lấy được hẻ?

_Trùm cuối: Đem theo cái hộp lấy được ở phòng 102
    +Dùng nó ở con quái vật ở giữa.
    +Rút 8 cây xiên đâm vào nó.
    +Rút vũ khí ra giết thằng trùm nãy giờ chạy lăn quăn:cool:.

17. NgườiDoThái

NgườiDoThái Youtube Master Race

Tui cần mua 1 Save PS2 ! Giá bao nhiêu vậy mấy bạn ? Nhớ chỉ mấy chỗ rẻ cho mình nha ! thank !!!!

18. alessa

alessa Youtube Master Race

Mình chưa hề lấy được, tiếc quá, làm sao bây giờ! Cũng Thanks banda nhiều lém!!!

19. lolz1

lolz1 Youtube Master Race Lão Làng GVN

mấy bác ơi tui chơi SH3 hard đến cho~ 5 cuốn sách mà sao ko thấy chữ gi` hết vậy ai bit chì dùm tui ki'

20. banda

banda Persian Prince

Mã là 8352, khỏi tìm chi cho mệt.
    _Không thì thử dịch đoạn này để xem cách nó giải ở cấp Hard ra sao,