Cho hỏi về bơi lội trong Vice City với

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi bloodsckingbat, 26/11/04.

1. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ủa, anh may thật đó, xe thằng kia lật mà ko nổ sao? Nếu nó die, mình cũng teo lun, mission failed mừh! Bi giờ nghĩ lại thì mới thấy trg nhg nv mình đã làm, có nv "the driver" và nv đi giết 1 thằng ở sân bay rùi mang cái vali của nó tới cửa hàng súng(em ko nhớ tên nv này)là khó nhất. Bi giờ nhớ lại thì mới tự khen mình...siêu, wa được nv rõ chuối!

2. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Với những người mới chơi thì nhiệm vụ khó nhất là nhiệm vụ đặt bom vào trong toà nhà đó, làm rất khó, bởi chưa quen điều khiển máy bay đó

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Sao có nhìu ng cho rằng nv đặt bom đó khó nhỉ, chỉ cần làm khoảng 2,3 lần là wen ngay thôi mừh,em làm còn dư hơn 2 fút đó.Hay là tại các bác sd fím khác em, em hay xài 1,2 để đổi hướng;6,9 để tiến hoặc lùi, chứ chảng khó đến mức ko wen đc. Nếu nói về độ khó thì nv điều khiển chiếc máy nay đồ chơi roài thả bom vào bọn Cuba còn rắc rối hơn nhìu(dù cũng chẳng đến mức khó).
    Còn nv mà em nói ở trên("Check out at the check in" thì fải) rất khó. Sau khi ra khỏi sân bay, mình đã dính 2 sao truy nã roài, đi thêm đoạn nữa còn gặp 2 chiếc xe của mafia, ko thoát nổi.Có lần,em dùng chiếc xe to đùng(ko nhớ tên) ở trong sân bay định thoát ra, mỗi lần gặp xe cảnh sát, mình cứ đâm thẳng là thoát, xe nó bay mất tiêu, nhg khi gặp nhóm mafia đầu tiên đã bị nó bắn cho cháy xe(bắn rõ nhanh, chẳng kém gì wân đội!). Thê nhg nếu chơi nv này ko wa nổi, đành fải chơi ko sạch(chưa hẳn là chơi bẩn):đó là kiếm 1 chiếc trực thăng đặt sẵn ở ngoài sân bay, sau khi lấy chiếc vali thì lên máy bay và tới điểm màu hồng<=>wá đơn giản!!!Bác nào mà ngay lần đầu tiên làm nv này mà đã sd cách này thì có lẽ...chẳng hề bít đến sự tồn tại của bọn mafia vẫn đang chờ mình ở lối ra đó chứ!

4. quy-cao

quy-cao Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác nói ko thể nhưng mà lần đầu tiên tui wa cái nhiêm vụ điên cuồng đó là băn dzô lớp xe nó ko biết trời xui đất khiến sao mà nó lại trúng( cái này chắc tại chỉ số lucky của tui cao:D) ah mà bác ASAKURA nói ko thể thoát được cảnh sát lúc 2sao àh( dzậy sao mấy NV sao bác wa được hay dzậy tui nhớ có NV cướp xe tăng mình lên 1 đống sao luôn cũng dư wa mà :hug: :hug: )
    cái nhiệm vụ lấy cái vali đó bác nào có cái xe bọc thép như em ( lấy trong NV guardian angel đó)thì ko gi phải sợ cả cứ tà tà về đít thôi #>:) #>:)

5. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Theo tui khó nhứt là cái NV lái chiếc máy bay Dodo ở xưởng film đó (cực ghét cái máy bay này) , lái toàn bị đâm vào nhà rồi rớt mà không tài nào nâng nó lên được+_+ ( nhưng lần seo chơi rút kinh nghiệm ,chỉnh mã Booooooring thế là wá #>:) ) . Còn những NV còn lại thì chẳng khó khăn gì mấy (dĩ nhiên là no chít cọoc ;;) )

2** thì chạy wá dễ nhưng từ 3*** trở đi thì mệt hơn vì có bọn helicopter với lũ cops rải đinh trên đường:))

6. dragon9002

dragon9002 Donkey Kong

Cái vụ này không có trong GTA VC à. Dân vice city là dân sợ nước chính gốc mà, làm gì có thằng biết bơi nhỉ, chỉ giỏi được có cái là đua "xuồng ba lá " thui, chứ rớt xuống nước là ngủm củ tỏi hết

7. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Nhiệm vụ trong sân bay, sau đó lúc sau ra bị bọn mafia đuổi ý, nhiệm vụ đó công nhận là cũng khoai thật, nhưng nếu mình chạy đường khác thì sẽ dễ dàng hơn đó. Còn trong nhiệm vụ cướp cái xe tăng thì lại quá dễ, bởi vì mình cưỡi xe tăng, thằng nào đâm mình thằng đấy chết, ke ke ke ke ;)) Mình cứ tằng tằng mà lái vào trong gara thui.

8. snow angel

snow angel Dragon Quest

Mã booooooring là gì thế ? Chưa biết mã này ???? Cái màn đó may mắn khi qua được cái điểm cuối cùng thì máy bay bị nổ :-s

9. darkangel156

darkangel156 Youtube Master Race

Mã BOOOOOORING là để tất cả cùng chậm lại trừ Tommy ra,
    dùng mã này khoái dzô cùng, màn đuổi nhau trên mái nhà tui chạy trước, nhạy xuống đất gõ mã PANZER vào rui` đuổi theo nó khoái lém

10. snow angel

snow angel Dragon Quest

Tất cả chậm lại thì có giúp được gì cho cái màn lái thủy phi cơ đâu hày ?
    :-/
    CHả hỉu gì cả , ai dùng chiêu này thì giải thích cái ::)

11. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Tất cả đều chậm mờ , không chừa 1 cái gì hết á (có lẽ trừ viên đạn đang bay:)))

Cái mã nì rất tiện lợi , đặc biệt hữu ích trong các mission cần sự khéo léo cao (vd :lái chiếc Dodo trong nv ở xưởng film ,lái tàu qua các điểm checkpoint...).Vì mọi thứ đều chậm lại nên việc điều khiển sẽ rất chính xác ngay cả khi chạy với tốc độ cao.Nếu bác dùng cái nì ,đảm bảo sẽ qua nv ngay lần chơi đầu tiên đoá:D

12. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

tui chỉ xài boring khi làm nv lái xe love fist thôi , vì lần đầu chơi thấy khó :D còn mí cái kia ko chỉnh cũng được

13. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

hix, cái booooooring chơi chán bỏ xừ hà, nên tự lực chơi mấy thấy cái hay của game chứ, cheat vào, chán lắm

14. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ủa, có đg khác à, sao em ko bít nhỉ, em cứ tưởng chỉ có 1 đg để ra khỏi sân bay thôi chứ, đg bác nói tới là đg nào vậy?(ko tính đg ko đâu nhá, đường này giống đg em nói thui!

15. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Còn có nhiều dường khác nhau để ra sân bay mà . Nếu không mún chạm chán 2 chiếc xe mafia ,bác có thể chạy vòng qua sân bay hướng về phía bến tàu , sau đó thay vì đi theo đường cũ sẽ gặp xe mafia thứ 2 , bác hãy chạy qua bãi cỏ rồi chạy qua toà nhà lớn có bể bơi (chỉ có 1 cái nhà đó thôi ,ở giữa bể bơi còn có 1 khẩu rocket đoá) rồi vòng qua khu vực bến tàu ra đường lớn là okie thui.
    Hoặc theo đường khác là bác chạy về phía khu vực quân đội , ở khúc cua rẽ trái để tới chỗ bọn quân đội , nơi có rất nhiều biển quảng cáo đó ,bác có thể cho xe chạy vòng ra phía sau mấy biển quảng cáo rồi leo qua Little Havana là thoát . đoạn nì phải cẩn thận zì Tommy không bít bơi đoá:))

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ờ hén hoá ra là còn đg khác để thoát, thế mà em cứ tg... Nhg nghe bác Knight! nói ù tai wá, em cũng chưa tg tg đc con đg đó như thế nào, nghe có vẻ hơi rắc rối nhẩy? Nếu bi giờ fải làm nv đó, em vẫn làm theo cách của em, vì như vậy mình còn chảng fải lo lắng gì bọn cop nữa.

17. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Bác cứ chạy thoải mái đi, đường nào mà chả được, cứ chạy lung tung lên là biết đường ngay thui mà.

18. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Có ai đã chơi xong Gta mới chưa? chỉ tui bản hướng dẫn đầy đủ đi nghen!
    tui cũng rất muốn chơi thể loai hành động

19. NAM_PHỶ

NAM_PHỶ T.E.T.Я.I.S

Làm gì có huynh đài , trong đây chỉ có hướng dẫn Vice City thôi < đủ thứ > !!!!

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bác tìm trg fần Hide Out xem, hình như có đó! Mà kể cả thắc mắc thì sao bác lại vô đây nhẩy, chữ VC to đùng mừh!!!