Cho hoi ve Breath of Fire cai nhe'!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi felixx_do, 22/4/03.

1. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

oa vậy là mình trả lời nhầm câu hỏi rùi thế mà cứ tưởng là đã qua đoạn này rùi . đoạn này thì có lv 100 đi nữa cũng như nhau thôi đánh thoải mái luôn ông ba tuoc den nói chính xác ghê chỉ có nước đầu hàng nó thì nó mới cho qua còn để lấy rồng Kaiser chứ nhỉ . Thật xin lỗi mọi người
    hỏi thêm tí bá tước đen đi tới đâu rồi vậy

2. BIOMAN

BIOMAN Youtube Master Race

1.WHO IS RUY??????????????????????
    2.co transform to dragon thi dâmge cung bàg 0 luon
    3.PLEASE HELP MEEEEEEE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

Thành thật không hiểu câu hỏi của bạn, có thể bạn đang ở chỗ làng abandon village, nếu mình không nhầm? đoạn này thì bạn không thể thắn được con trùm ở đó đâu, cứ để nó cho cả nhóm mình bán muối đi, bạn sẽ thấy Ryu tự sống lại (à trước đó nhớ unequip cái Manly clothes ra nhé vì nó có tác dụng tự hồi sinh rùi teo luôn, phí lắm), Ryu sẽ phát cuồng lên và...

4. SaNtAk

SaNtAk Mr & Ms Pac-Man

Cái ông này,tui đã nói rùi mà ,mấy cái thằng lính nó kô cho wa mặc dù là đi bằng Urshula nhưng mà nó vẫn kô cho đi,cái làng đó thì tui đi wa rùi,hình như là ông chỉ thiếu cái gì rùi đó,ông làm ơn xem lại coi còn thiếu cái gì kô nha

5. Kinja

Kinja Youtube Master Race

Cho hỏi cách đi qua xa mạc chết như thế nào ở BOF3 vậy.......'>_<*

6. toihienlam

toihienlam Youtube Master Race

các bác ui bày tui cách qua các khúc mà xấp xếp mấy các thùng đee trong lúc vừa mới thu phục thắng ngưới máy áy

7. Kenju

Kenju Legend of Zelda

ừ ! Khúc đó hơi bị khó đá6y .Mà đại khái là thế này :"Lúc này, nhóm của bạn sẽ chia ra làm hai nhóm con (nhóm 1 gồm Ershin và nhóm 2 gồm Ryu + Nina ^^), cũng có nghĩa là bạn phải chiến đấu đơn lẻ (nhất là với Errshin) nên hãy cẩn thận. Khi đã điều khiển được Ershin, bạn cho cô ta sang trái và đứng trước cái hòm chắn đường rùi switch sang nhóm 2 (nếu bạn chơi bản trên PC thì ấn F1), cho Ryu và Nina bước lên cái hòm ngay bên cạnh để kéo cái hòm chỗ Ershin lên. Switch tiếp sang Ershin và cho cô ta tiến tiếp vào, sang trái leo lên thang để lấy hòm có Molotov. Quay trở lại với nhóm 2, hãy cho họ rời khỏi cái hòm để trạng thái trở về như cũ, lại switch sang Ershin (phì... khoai quá!) rồi cho cô ta (yes, Female 100% nếu bạn chưa biết ^^) đứng cái hòm vừa nâng lên, vậy là Ryu và Nina giờ đây có thể vượt qua khu phía trên rùi (trước kia không vượt được vì cứ đi là sẽ bị cái hòm kéo xuống). Trước khi activate cái van ở phía dưới bên phải như lời Ershin, hãy quay troẻ lại khu vực trước kia để lấy nốt cái Waistcloth ở trên bờ dốc, sau đó hãy quay trở lại chỗ cái van và activate nó. OK, giờ công việc quá đơn giản rùi, bạn chỉ việc cho Ershin ra khu vực đó và activate nốt cái van còn lại là xong."
    Trích từ bảng hướng dẫn hoàn chỉnh mới ra lò của Kokichi (Trần Ngọc Quang)

8. Computerdeptrai

Computerdeptrai Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi sau khi Ursula gia nhập nhóm của mình thì đến 1 vùng đất có mấy con cây mà sau mỗi lần đánh nó sẽ bơm thêm 15000 máu,làm sao để tiêu diệt vậy?à mà cho mình hỏi là nhiệm vụ của mình ở đấy là làm gì?Cám ơn các bạn nhiều!!!

9. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

nhiệm vụ của bạn là... chạy cho thật nhanh vì mấy con đó cũng chẳng tấn công bạn đâu mà lo (tuy nhiên việc tiêu diệt chúng cũng không phải là quá khó nếu nhóm bạn đã mạnh lên). Còn cái vụ sa mạc chết thì:
    1. Lều của Tahrn: đi thẳng lên phía trước, gặp tảng đá thì xoay 45 độ về bên trái).
    2. Mt.Glom: cũng đến tảng đá lớn, xoay sang phải là ok.

To kenju: hic hic... mình đã viết xong bản hướng dẫn đâu, mới chỉ cho có hai người xem mẫu thui mờ bạn có rùi hả? Vậy bạn coi luôn rùi nhận xét đi, nếu có gì để mình chỉnh luôn, ok?

10. Computerdeptrai

thế đến cái chỗ đó thì mình phải làm gì hả bác(cái chỗ có mấy con cây ấy)?

11. Kenju

Kenju Legend of Zelda

To Kokichi:đây chỉ là ý kiến của chấu thui nhé bảng hướng dẫn thì đọc nó thấy vui lắm nhưng trong bảng chú có thể nói thay vì là theo hướng Bắc,Nam thì chú cũng có thể nói theo hướng trái ,phải để người chơi họ chơi dễ hơn (bắc,nam khó xác định lắm).

12. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

ừm, kể cũng có lý nhưng mà tui cũng... dịch lại theo faq của người ta (nhưng mờ chưa có dịch xong nên chưa ghi Credit zô, he he he...), chứ thật tình là cũng ngại chơi lại game này lắm (nhất là cái vụ câu cá, vì nó mà game của tui đến hơn 30 tiếng cũng chưa xong và chưa câu hết cá đó...

13. New kokichi

New kokichi Youtube Master Race

các bác ui cho em hỏi khi vào thành Chamba thì làm gì ạ!!!!!??????

14. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Khi vào thành thì vào đi thẳng nói chuyện với ông già ở tầng trên rùi vào căn nhà ở cúi đường nói chuyện với ngưới đàn ông trong đó sau đó thì nói chuyện với tất cả mọi người trong thành rùi thì quay lại nói chuyện với người đàn ông ở trong ngôi nhà và bạn sẽ thu phục được nhân vật mới rùi cứ đi vào cái cổng vừa được mở ra bạn sẽ tời được khu vực mới

15. batuocden

batuocden Mr & Ms Pac-Man

tui đang đi lại từ đầu nhưng chắc sắp đuổi kịp rồi

16. New kokichi

New kokichi Youtube Master Race

các bác ui giúm em em không tìm được chổ của mấy tha72ng nhóc trong nhà thờ

17. Kenju

Kenju Legend of Zelda

Ở đây bạn phải tìm 6 thằng nhóc trước còn thằng Chino tìm sau ;để nhớ xem nèo .à có 1 thằng trong nhà inn ,2 thằng trong con đường ngoại thành ,1 thằng ở cái cổng đi ra ngoài world map ,1 con bé ở cái hóc đi lên cấu thang ,còn 1 thằng ngay tại nhà thờ seo đó về nói chuyện với bà sơ rùi đi tới chỗ có người đàn ông đứng nói chuyện với ông rùi nói chuyện với người phụ nữ Ả Rập ( người đội bình nước trên đầu)rùi chạy vèo xuống khi người đàn ông không để ý .Khúc sau bạn tự đi típ nhé (may cho bác là tui còn giữ save chỗ này đấy)

18. Computerdeptrai

các bác ơi tìm chỗ chữa bệnh cho mấy con thú ở đâu thế các bác(ở vùng có thành phố Lyp ấy:nó bảo ra biển tìm nhưng em tìm mãi mà chẳng thấy).Giúp em với!!!

19. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

có phải đoạn kiếm mấy cái lá rau chữa bệnh cho mấy "đứa con" của nguwòi sống trong cái nhà trên cây không (wên hết tên rùi), bạn nói chuyện với thằng thuyền trưởng đầu trọc ở Lyp bảo nó rong thuyền ra khơi rùi tìm dến hòn đảo mà trên đó có một cái cây lạ, chặt nó sẽ lấy được thuốc thôi (chú ý muốn đi xa thì cần chú ý vào tốc độ gió và lương thực)

20. cocu

cocu Youtube Master Race

các bác ui tui đi tời chỗ mà gặp lại Cray sau đó thì biến sang một khu vực lạ hoắc mà đi tời cái chỗ xuất hiện 2 người nói chuyện thì không biết đường đi tiếp đi vào thì không được đi ra khỏi đấy thì cũng không xong